-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเซียน ๆ เกี่ยวกับนครพนมหน่อยคร้าบ  (อ่าน 4907 ครั้ง)

Kent

• แอบจิต
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

ช่วงกลางกุมภาว่าจะไปนครพนม   จะขอลายแทงหน่อย  ผมมือใหม่ซิง ๆ รบกวนถามหลายเรื่องหน่อยครับ
1. ไปนครพนมพักที่ไหนดีครับที่เหมาะสมกับเรื่องอย่างว่า  ตอนนี้เล็ง นครพนมริเวอร์วิว  กับอีกที่คือธาตุพนมริเวอร์วิวเลย  เพราะกะไปมนัสการพระธาตุด้วย   เขินนนนนน   ไม่แน่ใจว่าช่วงนั้นมีงานธาตุพนม  ไปพักแล้วจะห้ามทำอะไรหรือเปล่าอ่าครับแถวนั้น
2. ไปถึงจะหาทางเริ่มยังไงดีอ่าครับ  ถามสามล้อหรือถามบ๋อยเลยเหรอ   อย่างที่บอกครับมือใหม่ซิง ๆ  อยากได้แบบที่คุณภาพดีหน่อยครับ   งบมี  กลัวโดนพาไปเจอแบบโทรม ๆ
3. ถ้ามีแล้วพากลับมารร.เลยหรือเปล่าครับ  มีข้อควรระวังอะไรบ้างไหม     

ขอบคุณเซียน ๆ ทุกท่านล่วงหน้าคร้าบ   mbvc

sushin

• V.I.P.
  • แตกหนุ่ม
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-0
Re: ถามเซียน ๆ เกี่ยวกับนครพนมหน่อยคร้าบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 มกราคม 2013, 14:22:16 »

รอด้วยคนครับ

Kent

• แอบจิต
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
Re: ถามเซียน ๆ เกี่ยวกับนครพนมหน่อยคร้าบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 มกราคม 2013, 09:16:31 »

ไม่มีท่านไหนพอรู้เกี่ยวกับแถวนครพนม-ธาตุพนมเลยหรือครับ

pheebar

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 มกราคม 2013, 00:05:00 »

บ้านเกิดผมอยู่ธาตุพนม ไม่เคยได้ยินว่ามีเลยนะครับ ส่วนตัวเมืองนี่ไม่ทราบบเหมือนกัน