-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอระบายได้ไหมครับ หากไม่สมควรจะลบก็ได้นะครับ  (อ่าน 3221 ครั้ง)

kachen

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

การเป็นคนจริงใจเนี่ย มันผิดมากเลย หรือผมเป็นคนโง่ที่ยอมให้เขาหลอกเรื่อยไป
เรื่องของเรื่องคือ ผมนัดสาวในเนตมาเจอกัน จากที่ขอนัดเจอ กว่า 10 คน ทุกคนให้โอนตังค์ค่ารถให้ ผมโอนให้ทุกคน ผลว่าผมโดนเบี้ยวทุกคน ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงต้องมาหลอกลวงกันอย่างนี้ ผมอาจโง่เองที่ ยอมโอนก่อน แต่การแสดงน้ำใจ แสดงความจริงใจ กลับโดนหักหลังอย่างนั้ น่าน้อยใจจริงๆ  lkkjjhเพื่อนๆสมาชิกเคยโดนเหมือนผมไหมครับ ผู้หญิงเหล่านี้เลยทำให้ผมคิดว่า น้องๆ ที่เขารับจริงๆ หรือทำงานด้านนั้นจริง ยังมีเกรียรติ มีศักดิ์ศรี มากกว่าไอ้พวกดีแต่ปาก แต่แม่งหลอกลวง เลว เสียอีก ใครมาว่าน้องๆที่เขาต้องมาทำงานแบบนี้แต่ไม่เคยหล่น ผมจะด่าเช็ดแม่งมันเลย  roister

PeachZ

• เด็กทะลึ่ง
Re: ขอระบายได้ไหมครับ หากไม่สมควรจะลบก็ได้นะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 กันยายน 2012, 23:52:13 »

ถ้าท่านกลัวเขาเบี้ยว ท่านก็ไปหาเองเลยซิึครับ ไม่เบี้ยวด้วย เจอชัว  pongz

แต่สมัยนี้ มองแต่ข้างนอกไม่ได้หรอกครับ  lowwww

ouhlunla

• *
Re: ขอระบายได้ไหมครับ หากไม่สมควรจะลบก็ได้นะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 00:13:02 »

eta07 เสียใจด้วยนะครับ เห็นใจด้วยมากๆ (โกรธแทน)
ท่านก้อลองคิดเสียว่าการพลาดครั้งนี้ช่วยคนกลุ่มนั้นทางอ้อมได้เป็นกุศลไปก่อนดีมั๊ยครับ
แต่ยังไงๆนี่จะเป็นบทเรียนทำให้เราอยู่ในสังคมปัจจุบันและอนาคตได้แกร่งขี้นและเก่งขึ้นนะครับ

ผมเคยโดนหลอกมาบ่อยเหมือนกันแต่เป็นกรณีอื่นๆ เหตุก็ด้วยเพราะความสปอร์ตเนี่ยแหละ ก็จากการที่เราเป็นคนประเภทที่จะคิดถึงและให้เกียรติคนอื่นๆไว้ก่อนเนี่ยแหละ น้อยครั้งที่จะไม่เสียหาย wq

kachen

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 07:21:46 »

ขอบคุณครับ ผมก็คิดว่าเราแสดงความจริงใจ อีกอย่างก็อยากไปหาเอาเลย แต่รถเสีย ผมเคยโดนหลอกมาเยอะ คนล่าสุดเนี่ยคุยกันมานาน นึกว่าจะดี สุดท้าย ก็เหมือนๆกันหมด รู้หน้าไม่รู้ใจจริงๆ  wq

pheebar

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 10:12:39 »

แหมะท่าน สมัยนี้มันก็ยังงี้ทั้งนั้น จะเอาอะไรกับโลกออนไลน์ ouiy

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 13:08:35 »

แหมท่าน สมัยนี้มันก็ยังงี้ทั้งนั้น จะเอาอะไรกับโลกออนไลน์ ouiy
roister ถ้าไปคาดหวังอะไรมาก น้องๆในโลกออนไลน์
มีสารพัดรูปแบบ เรื่องโอนตังค์ให้นี่มีโอกาสโดนหลอกไปแล้ว 90 เปอร์เซ็นต์ uilo
ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

ton-cm

• เจียงใหม่-เมืองงาม
  • ไอ้เสือปืนไว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 20:57:36 »

wq
ของผมขนาดจับไว้ในมือแท้ๆ ตัวเป็น ๆ
ยังดิ้นหลุดไปเลยครับท่าน
อย่าคิดมาก
ดอยสุเทพเป็นศรี. ประเพณี เป็นสง่า. บุปผชาติล้วนงานตา. นามล้ำค่า นครพิงค์.

rolypoly

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 กันยายน 2012, 07:46:27 »

ขอยกย่องกับความจริงใจ  hgjhg

kachen

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 กันยายน 2012, 07:47:33 »

ขอบคุณครับ ทุกท่าน คนนี้คงสุดท้ายแล้วล่ะครับ จะว่าไปน้องเขาไม่รู้ว่าเป็นผมแอดเฟสไป รับเฉยเลยแฮะ wq แต่เห็นหน้าแล้วก็สงสารเด็ก ไม่อยากจะแก้แค้นอะไร ปล่อยไปดีกว่าเนอะครับ ouiy เวรระงับด้วยการไม่จองเวร อีกอย่างผมก็ซื่อ เองล่ะ ที่โดนเขาหลอก ตอนนี้ก็ได้แต่คิดว่าไปโหลดหนังเถื่อน เพลงเถื่อน โดนเอาคืนแค่นี้ก็ถือว่าน้อย
ปล.ขอบคุณทุกๆท่านมากนะครับ ผมก็ขอโทษด้วยที่มาระบาย มันอัดอั้นตันใจมากน่ะครับ eta08

bbgatoonjj

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 กันยายน 2012, 08:46:37 »

ก็นะบางคนเค้านั้นหลอกอยากเดียวครับ เราต้องอย่าประมาทครับไม่ใช่จะว่านะครับ แต่ต้องรอบคอบงะของแบบนี้ แต่ก็เห็นใจครับ

LostceR

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 กันยายน 2012, 23:42:38 »

หาตัวเป็นๆๆดีกว่าคับใกล้ๆๆบ้านเฮานิ

pong

• เด็กหัดเสียว
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 กันยายน 2012, 13:55:48 »

ขนาดกรณีหมอที่เป็นข่าวนั่น
นมอยู่ในปากแล้วแท้ๆยังโดนหลอกได้เลยครับ

kai_volkswagen

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04 กันยายน 2012, 15:11:39 »

การทำดีควรอยู่นะทำครับ....แต่อย่าทำดีเกินไปครับ สังคมสมัยนี้น้อยนักจะหาจริงใจได้
ถ้าเขาจริงใจ อยาดเจอเราจริงๆ เขาไม่น่าจะเรียกร้องค่านู้นค่านี้ หรืออะไรก่อนนะครับ แต่ถ้าเขาจะเอาอย่าไปให้ครับ เดี๋ยวได้ใจ ไปทำกับคนอื่นอีก  red001

aun5

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05 กันยายน 2012, 16:08:29 »

ท่านไม่ใช่คนเดียวที่ทำแบบนี้แล้วโดนแบบนี้คับ เมื่อก่อนผมก็เคยเปนแบบท่านแต่แค่กับคนนี้ครั้งเดียวแล้วเข็ดเลย เข็ดจนวันตายเลย แต่หลังจากนั้น คนที่หลอกผมโดนเสกเด็กเข้าท้องมั้ง แล้วตัวพ่อหนีหายไปเลยไม่รับผิดชอบ โทรมาขอเงินจากผมเป็นประจำ ผมก็ไม่ให้น่ะเรื่องอะไรจะให้ ไม่เคยมีอะไรด้วยกัน แบมือขอเงินอย่างเดียวแล้วยังท้องป่องอีก ก็สงสารเหมือนกันแหละสงสารเด็กในท้องด้วยแหละคับ แต่ทำไงได้ในเมื่อให้ครั้งนึงมานก็ต้องมีครั้งต่อๆไป จะหาว่าผมใจร้ายก็ได้น่ะคับ ไม่ว่ากัน ทุกวันนี้ก็โทรหาผมแหละแต่ผมยื่นให้แฟนรับซะส่วนใหญ่

kobmoi

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 05 กันยายน 2012, 16:14:46 »

...  เฮ้อ... ผมอยู่ในโลกใบนี้มาร่วมๆจะครึ่งร้อยปีแระ  .... ouiy

... โลกไซเบอร์ เป็นแหล่งที่มีเรื่อง-มีพวกโกหก/หลอกลวง มากที่สุด  ... dsgjsd

Phayathai W.

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 07 กันยายน 2012, 00:22:24 »

ผมว่าคนที่เค้าทำจริง หรือเดือดร้อนจริงๆ คงไม่หลอกแบบนี้นะ

พวกที่ทำแบบนี้คงมีเจตนามาหลอกโดยเฉพาะ เขาคงคิด...สิบคนได้สักคนก็ยังดี

yogi

• Born.This.Way
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 07 กันยายน 2012, 09:31:04 »

ัมันเป็นอาชีพเลยแหละครับ

เท่าที่ผมศึกษามา เว็บเทพ ๆ เค้าให้คาถาไว้ว่า

"อย่าโอนก่อน"  - โอนก่อนโอนหลอกก่อน และพวกให้โอนก่อน โีกงทุกรายครับ
"อย่าใึจอ่อน" - พวกนี้มีเรื่อง/นิยาย/ ดราม่า ทั้งจริง และไม่จริงมาด้วยทุกคนครับ เค้่าจะพยายามทุกทางให้เรา "โอนเงินก่อน" ครับ
"อย่าเงี่ยนจนหน้าึูึมืด"  - อันนี้ก็ชัดเจนครับ
อยากดีก็ดีไม่ได้
อยากเลวก็ไม่ไหว

papaya_momo

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-2
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 07 กันยายน 2012, 11:42:26 »

หุหุ แสดงว่าเลเวลยังไม่ค่อยสูง

lukluk

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 07 กันยายน 2012, 12:16:41 »

dsgjsd โอนก่อนเสร็จทุกหลาย

gundam1974

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 07 กันยายน 2012, 13:13:21 »

ของมา เงินไปครับ
 fhgj

neouniverse

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-8
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2013, 17:08:44 »

เด็กใหม่แวะมีเก็บความผิดพลาดของพี่ๆ เพื่อนๆ ไว้คอยระวังตัวเองครับ  ouiy น่าโมโหจริงๆคนประเภทนี้

somkun

• แตกหนุ่ม
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2013, 15:56:37 »

ผมชอบคำนี้มากครับ ยื่นหมูยื่นแมวและก็ก๋ำขี้ดีเหลือก๋ำตด(ขอโทษด้วยถ้าไม่สุภาพ)

manop

• แตกหนุ่ม
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0

ฝึกชั่วโมงบินก่อนครับ เดียวเลเวลสูง ได้ของดีเองครับ อิอิ dgd