-->

ผู้เขียน หัวข้อ: คาถา ลดความแก่  (อ่าน 1756 ครั้ง)

สำลี สีดำ

• บุคคลทั่วไป
คาถา ลดความแก่
« เมื่อ: 26 ธันวาคม 2008, 23:08:05 »

ความชราอาจเป็นเรื่องที่หนีไม่พ้น แต่ถ้ามาก่อนเวลาอันควรนี่สิ เป็นเรื่องใหญ่สำหรับใครหลายคนแน่นอน!! ดังนั้น มารู้จัก 8 เคล็ดลับชะลอความชรา เพื่อที่คุณจะได้ไม่ ?แก่ก่อนวัย? กันเถอะ

1. ต้องไม่อยากแก่

ต้องตั้งใจให้มั่นคงแน่วแน่ว่าจะพยายามคงความเป็นหนุ่มสาว (ตามวัย) ไว้อย่างสุดชีวิต และการตั้งใจนี้จะต้องพร้อมด้วยร่างกาย จิตใจและจิตวิญญาณไปพร้อมๆ กัน

2. มีใจเป็นหนุ่มสาว

ควรคิดแบบหนุ่มสาว คือ ไม่คิดมาก ไม่วิตกจริตเกินกว่าเหตุ กล้าได้กล้าเสีย และควรแสวงหาแนวทางใหม่ๆ ในการทำงานอยู่เสมอ ไม่ย่อท้อต่ออุปสรรคใด รักอิสระ มองโลกในแง่ดี และที่สำคัญควรมีความหวังเสมอ

3. ลดความเครียด

ที่แก่ก่อนวัยก็เพราะไกลความสงบ ที่ไกลความสงบก็เพราะมีเครียดเกินไป ดังนั้นถ้าไม่อยากแก่ก่อนวัย ก็จงอย่าเครียดเกินกว่าเหตุ ควรพยายามตัดความเครียดออกไปทีละอย่างด้วยความสงบ สมาธิ?ไม่นานก็หายเครียด

4. เซ็กซ์สุขสม

เซ็กซ์ที่มีความสุขจะทำให้หายเครียดได้ เพราะเซ็กซ์ที่สุขสมจะทำให้เกิดความผ่อนคลายนอนหลับฝันดี เมื่อนอนหลับฝันดี การสร้างฮอร์โมนทั้งชายและหญิงก็จะดีขึ้นเป็นเงาตามตัว

5. ออกกำลังกายสม่ำเสมอ

ถ้าคุณเซ็กเซอไซซ์ไม่ได้?ก็ให้ออกเอ็กเซอไซซ์แทน!! เพราะท้ายที่สุดแล้วทั้งสองอย่างก็จะเกิดการหลั่งสารแห่งความสุขที่เรียกว่า ?เอนดอร์ฟิน? ออกมาเหมือนกัน ก็แล้วแต่จะเลือกในสิ่งที่คุณชอบ

6. อาหารต้านชรา

ลำพังแค่มลภาวะทุกวันนี้ก็ทำร้ายผิวเรามากพออยู่แล้ว เพราะฉะนั้นอย่าไปเร่งริ้วรอยด้วยการกินอีกเลย พยายามเลือกอาหารด้วยความพิถีพิถันสักหน่อย พืชผักผลไม้ที่มีสารด้านอนุมูลอิสระรวมทั้งธัญพืชนั้น เราควรทานเข้าไปเยอะๆ โดยต้องยึดหลักที่ว่า ?ดีและหลากหลาย?

7. พักผ่อนเพียงพอ

การนอนหลับเป็นส่วนหนึ่งของการมีสุขภาพที่ดี เพราเวลานอนหลับจะเป็นเวลาที่ร่างกายซ่อมแซมส่วนที่สึกหรอ และมีการสร้างฮอร์โมนที่ควบคุมการทำงานของระบบฮอร์โมนเพศให้เป็นปกติ ดังนั้นควรใส่ใจกับการนอนให้มากขึ้น

8. ความรัก

ความรักเท่านั้นที่ทำให้คงความเป็นหนุ่มสาวได้อย่างยาวนาน ไม่แก่ก่อนวัย เพราะความรักจะช่วยให้คนสดชื่น กระชุ่มกระชวยอยู่เสมอ ไม่ว่าจะเป็นความรักในฐานะลูกต่อพ่อแม่ ความรักต่อเพื่อนฝูง และความรักต่อมวลมนุษยชาติ

นรี นรี นรี นรี นรี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ธันวาคม 2008, 00:07:55 โดย สำลี สีดำ »

อาตี๋

Re: คาถา ลดความแก่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2008, 23:56:46 »

ขอบคุณครับได้ประโยชน์มากมาย  แต่ผมว่าของผมอาจจะสายไปแล้วมั่งครับ เฮ้อ....คงไม่ทันเสียแล้ว

3p

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2008, 13:23:26 »

ความชราอาจเป็นเรื่องที่หนีไม่พ้น แต่ถ้ามาก่อนเวลาอันควรนี่สิ เป็นเรื่องใหญ่สำหรับใครหลายคนแน่นอน!! ดังนั้น มารู้จัก 1 เคล็ดลับชะลอความชรา เพื่อที่คุณจะได้ไม่ ?แก่ก่อนวัย? กันเถอะ

4. เซ็กซ์สุขสม

เซ็กซ์ที่มีความสุขจะทำให้หายเครียดได้ เพราะเซ็กซ์ที่สุขสมจะทำให้เกิดความผ่อนคลายนอนหลับฝันดี เมื่อนอนหลับฝันดี การสร้างฮอร์โมนทั้งชายและหญิงก็จะดีขึ้นเป็นเงาตามตัว

นรี นรี นรี นรี นรี
uyhgbเค้าก็ทำตามแย้ว ..ไหงยังแก่อยู่อะ uy65tf

ZOIDS

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2008, 00:18:57 »

ต้องหาแฟนก่อนละ  yhb

Tred

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2008, 00:52:33 »

.,mn ผมมีวิชาหนึ่งนะคับ(มันเป็นวิชามาร)คือว่าผมได้มาโดยบังเอิญผมไม่กล้าฝึกแต่จะบอกคราวๆนะคับว่า ใครได้ฝึก หนึ่ง ไม่ตายเพราะธาตุต่างๆในร่างกายปั่นป่วน หรือไม่ก็เป็นบ้า ถ้าคุณสำเร็จ

ได้คุณจะไม่มีทางแก่ตายเลยอยู่เป็น อมตะ แต่ว่ามีข้อแม้ คุณต้องรวมเพศกับสาววันล่ะอย่างน้อย 2 คนขึ้นไปแบบสดเพราะจะได้พลังจากจุด ไปเปลี่ยนเป็นพลัง ซี ผ่านจุดฝีเย็บ ผ่าน

ไขสันหลัง ไปสมองผ่านลิ้นและคอสุดท้ายพลังที่เหลือมันจะไปเลี้ยงอวัยว่ะต่างๆของร่างการเชลช์ต่างๆ  ถ้าไม่มีการรวมเพสเลยตัวก็จะร้อนดั่งไฟ ทุรนทุราย ผู้หญิงที่โดนดูดพลังจะชี

ดเชียว ไม่มีน้ำมีนวล แต่ไม่กี่วัน แต่ถ้าดูดไปเลื่อยๆตลอดผู้หญิงคนนั้นก็จะตายทั้นที แต่ถ้าผู้หญิงฝึกจะอันตรายต่อผู้ชายมากเพี่ยงแค่เผอไปมีเพศสัมพันธุ์หลั่งถายในด้วยเพียวครั้งเดียวคุณอาจ

ตายได้เพราะพลังหมดตายในทั้นที ผู้หญิงก็จะสวยดั่งสาว20ต้นๆมีน้ำมีนวล ไม่แก่และตาย ในที่นี้หมายถึงคนที่เป็นระดับ ปรมาจารจิงๆ เพราะร่างกายมนุษย์มีเชลช์จำนวนนับล้านๆเครื่อนไหวไอ้ที่มันเคลื่อนไหวได้ก็เพราะพลังปราณนะคับ

ผู้ที่ฝึกสำเร็จจะไม่มีวันแก่และตายแก่เลยจะตายก็ต่อเมื่อขาดพลังฝ่ายตรงานมาหล่อเลี้ยง จนบางคนร้อนจนไฟลุกขึ้นมาเองเผาตัวเองก็มี บอกได้คำเดียวว่าน่ากลัวผมไม่อยากฟึก

และไม่แนะนำด้วยเพียงแค่บอกให้รู้ไว้เท่านั้นคับ มันเป็นของลัทธิเต๋า ยังมีอยู่คับ อาจารย์ที่สอนก็มีอยู่ ที่ดอยสะเก็ดคับเป็นคนจีน สอนฝรั่ง ชื่อว่าอาจารย์มันตั๊ก 053-495-956-7 แต่ท่านผู้นี้จะสอนใน

ระดับธรรมดารักษาพลังทางเพสต่างๆไม่ใช่สายมารคับไม่เป็นอันตรายแต่ในคัมภีร์ของผมมันเป็นสายมารคับน่ากลัวมากๆ ลองคิดดูนะคับ ขนาดเวทมนต์ ยังมีสายขาว สายดำเลย

อย่างนี้มันจะไม่มีได้อย่างไรคับ ลองโทรถามดูนะคับเผือช่วยปัญหาทางเพศของท่านได้บ้าง

ZOIDS

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2008, 10:31:43 »

สรุปแล้วทางสายมารของท่าน Terd ฝึกไงอ่ะ  ijn

3p

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2008, 14:08:58 »

สรุปแล้วทางสายมารของท่าน Terd ฝึกไงอ่ะ  ijn
uyhgb เอา..จิงรึท่านZOIDS uyhgb

Tred

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2008, 23:53:42 »

จะเอาจริงหรือคับคิดให้ดีนะคับคือว่าต้องอึ๊ปหญิงสดนะคับแต่คุณไม่รู้ว่าเป็นเอดส์เปล่าเพราะตัองอึ๊ปสดไม่ใส่ถุงยางคุณมีสิทธิ์ที่จะติดได้แต่แน่ถ้าคุณจะฝึกต้องไปฝึกขั้นพื้น

ฐานจาก อาจารย์มันตั้กก่อนนะคับ(เบอร์ที่ให้ไป)ไปฝึกก่อนนะคับค่อยประยุคมาเป็นสายมานที่หลัง แต่คิดให้ดีๆนะคับ มีทางเรือกแค่3 ทาง ไม่ตาย ก็ปางตายตลอดชีวิต  ถ้าสำเร็จ

ก็เป็นอำมตะ หรือจะเลื่อกเป็นมนุษย์ธรรมดา อยู่อย่างสงบ แล้วแต่จะเลื่อกนะคับ

ZOIDS

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2008, 04:59:10 »

ถามเฉย ๆ อ่า  uyhgb

ตื่นตระหนกกันใหญ่เลย

ผมปล่อยวางแล้วครับ เรื่องพวกนี้  เขิน

3p

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2008, 15:41:26 »

ถามเฉย ๆ อ่า  uyhgb

ตื่นตระหนกกันใหญ่เลย

ผมปล่อยวางแล้วครับ เรื่องพวกนี้  เขิน

uyhgb ท่านZOIDSโกหก ท่านวางแล้วใคร0tถือ oijuhgfd  ijn

นู๋เติ้ล

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2008, 21:03:59 »

ว๊าวววววว ขอบคุณค่ะ

Sylar

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 มกราคม 2009, 10:11:34 »

มิน่า สำลี ยังสาวตลอดเรย ขอบคุณคร้าบ

สำลี สีดำ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04 มกราคม 2009, 20:56:54 »

มิน่า สำลี ยังสาวตลอดเรย ขอบคุณคร้าบ

ถูกต้องคร๊าฟฟฟ พี่ sylar  สำลียังชอบกินเด็กๆๆเป็นอาหารด้วยถึงได้คงความสาวและสวยอยู๋อย่างนี้ 55555555 เขิน

ZOIDS

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 07 มกราคม 2009, 22:59:13 »

ต้องเอาอย่างพี่สำลีซะแร้ว  uhbgv

kon62

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 มกราคม 2009, 08:43:42 »

ผมมีอีกข้อที่จะลดความแก่นะครับ คือ  หาเมียเด็กนะครับ ชีวิตจะสดชื่นตลิดเลยครับ  9876 9876