-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำยังไงดี หากคุณหลงรัก(จริง)น้องๆที่ทำงานกลางคืน เริ่มต้น/บทสรุป  (อ่าน 31517 ครั้ง)

jalaern

• บุคคลทั่วไป

:-\ คงต้องทำใจครับ  pp6 เพราะมันเหมือนเป็นเส้นขนาน ดูชีวิตมันต่างกันครับ

cmlove

ข้าน้อยยังอ่านไม่ครบทุกท่านเลย สำหรับข้าน้อย

หากรักจริง เราต้องดึงเค้าออกมาจากจุดตรงนี้ก่อน ข้าน้อยว่าถ้าเค้าทำให้เราคิดว่า "รักได้" เค้าก็คงจะดีพอที่จะออกมาเพื่อเรา
เรื่องเงินก็เหนื่อยหน่อยช่วงแรกๆ (คิดง่ายๆ จริงๆตอนไปไปหาเค้าบ่อยๆ เสียมากกว่านี้อีก ) ซักพักหลังจากเค้าหางานกลางวันได้
อะไรๆ มันก็ลงตัว

ข้อน้อยว่า "หากจริงใจ ก็ต้องจริงใจทั้งสองฝ่าย อย่าไปทุ่มเทก่อนนาขอรับ เด๋วจะเจ็บหนัก" ขอให้ทุกท่านที่กำลัง หลงรักน้อง โชคดี ขอรับ icez

Kim

Re: ทำยังไงดี หากคุณหลงรัก(จริง)น้องๆที่ทำ
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 04 กันยายน 2007, 04:00:27 »

? ? อย่างแรก ... ขอชมจากใจจริงเลย ... ว่า รูป ท่าน R_obert ..... แจ่ม มากๆ ...? pongz .

? ?
? ? อุ๋ย....ลืมประเด็น ....

? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ?..... ความรัก เกิดขึ้นได้เสมอๆ ไม่ว่า กับใคร ....   สู้ๆ ...

ความรักเป็นสิ่งสวยงาม แต่จะเจ็บปวดเสมอ เช่นดอกกุหลาบที่มีหนามนั่นเอง
? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ?   
                                                                                                                                                   KIM
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 กันยายน 2007, 05:01:32 โดย Kim »

JuNeO

As good as it gets ...

หากความรัก        ที่เริ่มจากการแขวนลอยของน้ำที่ขุ่นมัว เราอาจต้องรอจนตะกอนแห่งอดีตตกผลึก ...

หากความรัก        ที่บริสุทธิ์เหมือนน้ำเต็มแก้วที่ใสสะอาด จากผู้ชายคนนึง ที่มีความรักจริงใจเป็นการเริ่มต้น
                        หวังว่าเธอคงพอมองเห็นคุณค่าของมันบ้าง ...

หากความรัก        ที่มอบให้ไป แม้จะพยามจนถึงที่สุด แต่ไม่อาจร่วมทางเดินกันได้จนถึงบทสุดท้าย
                        เราน่าจะมีรอยยิ้มให้กัน ในวันลาจาก ...

หากความรัก        ที่คนสองคนต่างหยิบยื่นช่วงเวลา และ สิ่งที่ดีที่สุดให้แก่กันและกัน เท่านั้นก็เพียงพอแล้ว ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 กันยายน 2007, 09:30:16 โดย JuNeO »

seawjang

pongz  ไม่น่เชื่อ แฮะว่า ท่าน juneo ของเราจะเป็นคนโรแมนติกได้ซะขนาดนี้   :( :(   ประทับใจครับ

dvd6699

รูปนี้คล้ายๆ ของท่าน JuneO เลย

evo-x

ถ้าคิดจะรัดต้องทำใจครับ แต่ว่ามักจะทำไม่ได้ pp5 pp5 pp5 pp5

kobmoi

เคยคบครับ แต่ทำได้ไม่นาน เพราะเวลาเขากับเรามันต่างกัน...

pp
...อืมมมมมม...คงจะยากครับ...เวลาของเราทั้งสองต่างกัน.. zcry
....กลางวันเราไปทำงาน...กลางคืนเขาไปทำงาน... zuy
.....แล้วมานจะได้เวลาโรแมนติก เมื่อไรกานเนี๊ย...อืมมมมมมม... pp

venuss

เริ่มต้นคือความทุกข์ใจ
ลงท้ายก็คือความทุกข์ใจ

test

ซวย ซวย ซวย และ ซวย

นับถอยหลังรอวันเจ็บ

nok_tae

zad ความเพ้อฝัน...บนความจริง ความรักที่สมหวัง. . .ของใครบางคน อาจเป็นความรัก. . .ที่ผิดหวังของใครอีกคน ความรักหนอความรักมันทำให้ใครหลายๆคนมีความสุข และมันก็ทำให้ใครหลายๆคนมีน้ำตา
ชีวิตคนเรานั้นสั้นเกินกว่าที่จะตื่นขึ้นมาในตอนเช้าพร้อมกับความเสียใจ ดังนั้นจงรักและใส่ใจกับคนที่เขาดีกัยคุณ...ทำลืมๆไปเสียบ้างกับคนที่ทำตรงกันข้าม... จงเชื่อว่าทุกสิ่งเกิดขึ้นอย่างมีเหตุและผล ถ้าคุณได้รับโอกาส...ก็อย่าจงปฎิเสธ และหากว่ามันจะเปลี่ยนชีวิตของคุณ...ก็จงปล่อยให้มันเป็นไ ไม่มีใครยอกว่ามันจะเป็นเรื่องง่าย...แต่สัญญาได้ว่ามันจะคุ้มค่า แต่จะมีสักกี่คนที่สามารถทำเช่นนั้นได้จริงๆ
ด้วยธรรมชาติของมนุษย์ เรามักจะจดจำฝังใจและจมอยู่กับสิ่งที่ทำให้เรามีความทุกข์มากกว่าจะเลือกหันกลับมาใส่ใจดูแลและรักษาความสุขที่ตนเองมีอยู่ไม่ให้มันสูญหายไป.....

zadอย่าจมปรักกับอดีตที่เลวร้าย แต่จงยืดอกรับ. . .สิ่งที่จะเกิดในอนาคต ss

lim6049

ถ้า ไม่มีเมียน่ะครับ  อิอิอิอิ

เมื่อก่อน  หรือตอนนี้  คบ เพื่ออะไร  ถามตัวเองดูสิครับ  วาคบเพื่ออะไร   อิอิอิอิ   

คำตอบเหมือนเดิม  เอาเป็นว่า  ถ้ามนใช่  ของเรายังงัย มันก็ใช่  ไม่ว่าน้อง เค้าจะ  ทำอะไรมาก็ตาม pp11

JuNeO

zad ความเพ้อฝัน...บนความจริง ความรักที่สมหวัง. . .ของใครบางคน อาจเป็นความรัก. . .ที่ผิดหวังของใครอีกคน ความรักหนอความรักมันทำให้ใครหลายๆคนมีความสุข และมันก็ทำให้ใครหลายๆคนมีน้ำตา
ชีวิตคนเรานั้นสั้นเกินกว่าที่จะตื่นขึ้นมาในตอนเช้าพร้อมกับความเสียใจ ดังนั้นจงรักและใส่ใจกับคนที่เขาดีกัยคุณ...ทำลืมๆไปเสียบ้างกับคนที่ทำตรงกันข้าม... จงเชื่อว่าทุกสิ่งเกิดขึ้นอย่างมีเหตุและผล ถ้าคุณได้รับโอกาส...ก็อย่าจงปฎิเสธ และหากว่ามันจะเปลี่ยนชีวิตของคุณ...ก็จงปล่อยให้มันเป็นไ ไม่มีใครยอกว่ามันจะเป็นเรื่องง่าย...แต่สัญญาได้ว่ามันจะคุ้มค่า แต่จะมีสักกี่คนที่สามารถทำเช่นนั้นได้จริงๆ
ด้วยธรรมชาติของมนุษย์ เรามักจะจดจำฝังใจและจมอยู่กับสิ่งที่ทำให้เรามีความทุกข์มากกว่าจะเลือกหันกลับมาใส่ใจดูแลและรักษาความสุขที่ตนเองมีอยู่ไม่ให้มันสูญหายไป.....

zadอย่าจมปรักกับอดีตที่เลวร้าย แต่จงยืดอกรับ. . .สิ่งที่จะเกิดในอนาคต ss

nok_tae ขอขอบคุณนะครับ สำหรับ กำลังใจที่มีให้กัน  :(

ความรักที่กำลังผลิบานอยู่ในใจผมตอนนี้ มันช่างแตกต่างจากที่ใครๆได้เคยปรามาศเอาไว้ 

(ขอขอบคุณนะคับ...แต่มันคงไม่ใช่อย่างที่ใครๆคิดไปในทางลบ และจบอย่างอนาถ)

ในเมื่อคนที่ยืนอยู่ตรงหน้าผม....วันนี้ ช่างแสนดี และจริงใจกับผมมาก

มากจนผมบอกได้ว่า คนๆนี้นี่แหละคือคนที่ผมจะขอแต่งงานด้วย หลังจากทุกสิ่งลงตัวสักพัก

และแน่นอน ที่ผมจะดูแล และประคับประคอง ดอกไม้แสนสวยนี้ ให้น่ารัก ร่าเริงสดใส ไปอีกนานเท่านาน

สำหรับอดีตของเค้าและผมแล้ว มันคือศูนย์ เราทั้งสองคงไม่คิดอยากจะไปจดจำ หรือซักไซ้ไต่ถาม

รื้อฟื้นตะกอนให้ขุ่นมัว มีเพียงวันนี้และวันพรุ่งนี้ ให้เราทำดีต่อกันเท่านั้นก้อพอแล้วครับ

ขอแสดงความยินดีกับสมาชิกใหม่ตัวน้อยๆของ nok_tae ด้วยนะครับ ขอให้แข็งแรงและสุขภาพดีด้วยกันทั้งคู่คับ  :(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กันยายน 2007, 05:22:13 โดย JuNeO »

dvd6699

คิดถึงนะครับ  gooddream gooddream

Wunsen

ขอเลื่อนขั้นเป็นมหาเทพ ด้วยกระทู้ในดวงใจของผมละกัน ก็คือกระทู้นี้เอง เริ่มต้นโพสต์ด้วยพี่ชายที่แสนดีของผม ท่าน JuNeo

หตุผลที่เลือกกระทู้นี้เพราะว่า การได้เข้ามาอยู่ในเว็บ Cmxseed ก็เป็นเหมือนการเดินทางอย่างนึง ได้ผ่านพบสังคมในอีกรูปแบบหนึ่ง ที่เมื่อก่อนผมไม่เคยได้พบ และทำให้เข้าใจชีวิตในมุมมองต่าง ๆ มากขึ้น สิ่งที่เว็บนี้ให้กับผมมากที่สุดนั่นก็คือมิตรภาพ จากพี่ ๆ น้องๆ ในเว็บ ความอบอุ่นที่มีให้กัน ผมเชื่อว่าหลายท่านเข้าเว็บนี้ เพือที่จะเข้ามาค้นหาบางอย่าง แต่สำหรับผม ผมได้ค้นพบเพื่อนที่ดี และพบผู้หญิงธรรมดาคนนึงที่ได้หัวใจผมทั้งดวง ไปแล้ว

ถึงแม้ไม่รู้ว่าอนาคตจะจบลงเช่นไร แต่อย่า่งน้อยช่วงเวลานี้ในชีวิต ก็เป็นช่วงเวลาที่มีความสุขที่สุดสำหรับผมครับ

ขอขอบคุณเว็บ Cmxseed ที่แสนจะอบอุ่นเหมือนบ้านบนอินเตอร์เน็ต ที่วันไหนไม่ได้เข้า ทำให้คิดถึงได้ ผมว่าเว็บเรามีมนต์เสน่ห์นะ ถึงแม้เราจะไม่หื่น ไม่มีลายแทงมากมาย เหมือนเว็บอื่น แต่เว็บเรามันมีหั้นอย่างจิง ๆ

ขอขอบคุณ สมาชิกแก๊ง SOS สำหรับมิตรภาพที่มีให้กันเสมอ และเป็นกลุ่มเพื่อนที่ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อน

ขอขอบคุณ สมาชิกทุกท่าน ทุก ๆ กระทู้ ที่ท่านโพสต์ได้สร้างรูปลักษณ์ของเว็บนี้ขึ้นมา และทุกความเห็นที่ให้แง่คิดดี ๆ หลายอย่าง

ขอขอบคุณ "น้องสาว" ทุกคนที่ถึงแม้เราจะไม่ได้พบกันครั้งแรกตอนกลางวัน แต่ก็มีมิตรภาพที่ดีต่อกันเสมอ

สุดท้าย ขอบคุณ คน สวย คนนั้น ที่ทำให้ชีวิตผมเปลี่ยนไปมากถึงขนาดนี้ 

Thank you every body.....Next Chapter ===> Maha Thape 

JuNeO

ยินดีด้วยนะครับ มหาเทพคนใหม่ของเวป  CMXSEED รายที่สาม ท่าน Wunsen

นิยามของตำแหน่ง มหาเทพราตรี ในเวปเรา ไม่ได้หมายความถึงการมีอภิสิทธิ์ หรือสามารถแสดงอีโก้ ออกมาข่มคนอื่นในเวป

ทางตรงกันข้าม มหาเทพราตรี จะเป็นคนที่มีปฏิสันฐานอันดีกับทุกคนในเวป เป็นผู้เชื่อมทุกสิ่งเข้าด้วยกัน ไม่ว่าข้อมูล การบ้าน

เป็นผู้เสียสละเวลา เข้ามาดูแล ทักทาย กับทุกๆคน เวปเราเป็นเวปแบบ  เรียลลิตี้ ที่ท่านจะเห็นว่ามันต่างออกไปจากเวปเพื่อนบ้าน

ที่เน้นการส่งการบ้านอย่างเดียว อารมณ์ ความรู้สึกของเวปเรา มันต่างออกไป อาจเป็นเพราะสังคมเชียงใหม่ ไม่ได้กว้างแบบ กทม.

ตลอดจน การเริ่มต้นของเวป เน้นความเป็นเพื่อนพ้องและเป็นกันเอง ที่เราจัดมีทติ้งบ่อยไม่ใช่เน้นหาเงินเข้ากระเป๋าใคร

หากแต่การเจอกันบ่อยๆ มันช่วยทำให้เราผูกพันในความเป็นพี่น้องเพื่อนฝูงมากขึ้น หลายๆอย่างไม่ได้จบหลังเหล้าแก้วนั้นหมดไป ครับผม

ยินดีด้วยนะวุ้น ขอให้น้องเป็นมหาเทพ ที่มีความเป็นสุภาพบุรุษ ต่อไปครับ (หื่นนิดๆก้อน่ารักดีนะ) pp11

mommamman

pp10

ช่วงนี้ผมก็ตกอยู่ในสภาพนี้เหมือนกันนะครับท่าน  จะพยายามรักษาความรู้สึกดีๆ กับน้องให้นานที่สุดครับ           

R_obert

128 หวานกันใหญ่เลยนะครับ

notear

128 หวานกันใหญ่เลยนะครับ

อืม จริง ๆ ด้วยครับ ช่วงนี้ 128 หวานจริงแต่ป๋าชนเป็นด้วยหรือป่าวเนี่ย

kurt02

บทสรุปคือ ................. ความเข้าใจครับ สำหรับผมเข้าใจอยู่ข้างเดียว  zcry  zcry

อีโต้

ความรักในสังคมที่มีเหลื่อมล้ำต่ำสูง  :( :( เอาใจช่วยทุกท่านที่มีความรัก

ple98

ผมชอบคำนี้ของทั่น JuNeO มากๆอ่ะคับ

สำหรับอดีตของเค้าและผมแล้ว มันคือศูนย์ เราทั้งสองคงไม่คิดอยากจะไปจดจำ หรือซักไซ้ไต่ถาม

รื้อฟื้นตะกอนให้ขุ่นมัว มีเพียงวันนี้และวันพรุ่งนี้ ให้เราทำดีต่อกันเท่านั้นก้อพอแล้วครับ......

โดนใจดีเจงๆ  lovez
เป็นกำลัใจให้สำหรับความรักในทุกรูปแบบคับ  pongz

dvd6699

ไม่ต้องบอกฉัน ถึงวันที่เลยผ่าน ไม่ต้องบอกฉันว่าเคยมีใครคนไหนยังไง
ถ้าเผื่อฉันเผลอ บังเอิญฉันถามเธอไป เธอก็ไม่ต้องตอบฉันเลย

แต่ฉันคนนี้ ก็มีที่พลาดผิด ใช่ว่าชีวิตจะดีจะงามซักเท่าไร
ไม่อยากให้ถาม มันไม่น่ารู้เท่าไหร่ ไม่ใช่เรื่องจำเป็นของเรา

วันวานยังคืนย้อนมาไม่ได้ และวันพรุ่งนี้ยังไม่รู้
ฉันพร้อมจะอยู่ ฉันพร้อมจะตาย เพื่อรักคำเดียว

ไม่ว่าเธอจะเคยเป็นไคร จะผ่านอะไรมา ขอจงอย่าเป็นกังวล นี่คือคนของเธอ
ไม่ว่ามันจะเกิดอะไร ต่อจากนี้ไป ฉันจะอยู่ดูแลเธอ ด้วยคำว่ารักด้วยใจ

ไม่ต้องบอกฉัน ถึงวันที่เลยผ่าน ไม่ต้องบอกฉันว่าเคยมีใครคนไหนยังไง
แค่บอกว่ารัก แค่เธอรักฉันง่ายๆ ฉันต้องการแค่ใจของเธอ

วันวานยังคืนย้อนมาไม่ได้ และวันพรุ่งนี้ยังไม่รู้
ฉันพร้อมจะอยู่ ฉันพร้อมจะตาย เพื่อรักคำเดียว

ไม่ว่าเธอจะเคยเป็นไคร จะผ่านอะไรมา ขอจงอย่าเป็นกังวล นี่คือคนของเธอ
ไม่ว่ามันจะเกิดอะไร ต่อจากนี้ไป ฉันจะอยู่ดูแลเธอ ด้วยคำว่ารักด้วยใจ

ไม่ว่ามันจะเกิดอะไร ต่อจากนี้ไป ฉันจะอยู่เคียงข้างเธอ เป็นคนรักเธอตลอดไป

gooddream gooddream gooddream

hatorikung

:(  การที่จะรักใครสักคนต้องใช้เวลา ใช้ความเข้าใจ ผู้หญิงบางครั้งอาจจะดูยากสักหน่อย แต่ถ้าลองมองแล้วใส่ใจก็จะรู้ว่าผู้หญิงก็ไม่ได้เข้าใจยากอย่างที่คิดนะค่ะ

ต้องการเพียงคำหวานๆ ความเอาใจใส่ ( แต่ไม่ใช่การตื้อนะ)  ขอแค่ความเข้าใจ ไม่สนใจอดีตที่เราเคยผ่านมา ผู้หญิงจะไม่ชอบให้พูดถึงอดีตเท่าไหร่  เพราะเค้ากลัวว่า

จะต้องเสียสิ่งที่ดีๆไปนะคะ  การไม่ดูถูกอีกเรื่องนึง  และการไว้ใจค่ะจำเป็นที่สุดเลย   

( ตอนนี้คิดออกแค่นี้ เดี๋ยวจะเขียนให้อีกนะค่ะ ) อิ อิ

CastlevaniaX

หลงรักน้องคน 1 ที่สถานทูตครับ

แล้วจะมาบอกว่าเป็นใครนะครับ

และมีคนรู้แล้วว่าผมชอบน้องเขานะ

yui

ขอบคุณสำหรับสิ่งดี ๆ ที่มีให้มาค่ะ

สัญญาว่าจะรักและเชื่อใจกัน   :(

จะพยามมีเหตุผลให้มากขั้น (อาจจะยากหน่อยนะ)
   :-X

ปล. วันนี้ไม่ได้แอบมาเล่นนะค่ะ พอดีว่าลืมกุญแจห้อง เข้าห้องไม่ได้ไม่รู้จะไปไหนดีเลยมาอยู่ร้านเน็ตดีกว่า  ฝันดีค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤศจิกายน 2007, 09:42:39 โดย สายตรวจ CMX »

hatorikung

:( การรักใครสักคน ทำไมมันถึงยากในการเข้าใจ การรักคนที่เค้ารักเราทำไมมันช่างเย็น แต่การที่เราจะรักใครสักคนมันช่างง่ายซะเหลือเกิน ทำไม ทำไม  อิ อิ

ท่านพี่ๆค่ะ  รู้มั้ยว่าน้องๆที่อยู่เกะ ก็อยากมีคนรักและเข้าใจ ยินดีที่จะรับฟังปัญหาทุกอย่าง ต้องการคนที่จะเป็นกำลังใจให้ ( ต้องใครสักคนที่จริงใจ ) ไม่ต่างกันเลยใช่มั้ย ท่านพี่

ผู้หญิงที่ทำงานตรงนี้จริงๆแล้ว เค้าอาจจะเลือกไม่ได้  แต่ผู้หญิงตัวเล็กๆก็ต้องทำ เพื่อตัวเค้าเอง  และสิ่งที่ต้องการที่สุดคือ คนที่เข้าใจ คนที่จะไม่รังเกียจ ไม่นึกว่าอดีตที่ผ่านมา

เป็นยัง และพร้อมจะก้าวเดินไปกับเค้าโดยที่ไม่อาย และไม่แคร์ต่อสังคม ว่าจะมองยังไง นี่คือสิ่งที่ผู้หญิงคนนึงต้องการ( ถึงแม้อดีตจะเคยผิดพลาดมาก่อน แต่ก็ไม่สายที่จะเริ่มใหม่ )

pp9 แลกเปลี่ยนความคิดกัน คงไม่ไรเป็นเน๊าะ อิ อิ  (  รัก เชื่อใจ ไว้ใจ ให้เกียรติ ดีที่สุดแล้วค่ะ ไม่ต้องทุ่มเงินทอง ขอแค่จริงใจ รับได้ คงเกินพอค่ะ สุดสวยว่านะค่ะ)

( เงินอาจจะซื้อความสุขได้ แต่ไม่สามารถซื้อใจคนได้ค่ะ) 

:(  กว่าจะรักเท่าวันนี้ กว่าจะมีคนมาเข้าใจ ต้องใช้เวลา ใช่เพียงมองตากันเมื่อไร   :(

mommamman

เห็นด้วยกับสุดสวยทุกประการครับ

ผู้ชายบ้างคนก็ต้องการแบบนี้เหมือนกันนะครับ ถึงจะมีครอบครัวอยู่แล้วก็ตาม

ไม่ใช่ว่าเจ้าชู้นะครับ  แต่หาสิ่งมาเติมเต็มชีวิตให้มีความสุขก็เท่านั้นเอง             

Wunsen

และมีคนรู้แล้วว่าผมชอบน้องเขานะ

เออ อย่าหาว่าเจือกเลยเน่อ พี่ว่านะ ไม่ต้องบอกใครดีกว่า เก็บไว้กับตัวน่ะดีแล้ว เรื่องความรู้สึกแบบนี้ เอาออกมาในที่สาธารณะมากไม่ดี เพราะอะไรที่อยู่ในที่แจ้ง หรือออกมาสาธารณะแล้ว มันไ่ม่สามารถย้อนกลับไปแก้ได้อีก อันนี้พี่ขอแนะนำจากประสบการณ์ส่วนตัวเลยนะ ถ้ารักจริง คุยกันสองคนดีกว่า

Aozz

เออ อย่าหาว่าเจือกเลยเน่อ พี่ว่านะ ไม่ต้องบอกใครดีกว่า เก็บไว้กับตัวน่ะดีแล้ว เรื่องความรู้สึกแบบนี้ เอาออกมาในที่สาธารณะมากไม่ดี เพราะอะไรที่อยู่ในที่แจ้ง หรือออกมาสาธารณะแล้ว มันไ่ม่สามารถย้อนกลับไปแก้ได้อีก อันนี้พี่ขอแนะนำจากประสบการณ์ส่วนตัวเลยนะ ถ้ารักจริง คุยกันสองคนดีกว่า
เห็นด้วยกับท่านวุ้นครับ ร้อยคนร้อยความคิด ร้อยคนร้อยนิสัย ไม่รู้ว่าคนอื่นจะคิดยังไงกับเรา แต่ในความคิดของผม ถ้าอยู่กับเค้าแล้ว "เรา" มีความสุขและไม่ต้องขอคนอื่นกินหล่ะก้อนะ เรื่องอื่นไม่ต้องสนใจหรอกครับ

etatae333

ทุกครั้งที่เจอ คิดซะว่าฝันไป เพราะทุกเช้าที่ตื่นมาก็มีแค่เราคนเดียว  gooddream

dvd6699

ขอบคุณสำหรับสิ่งดี ๆ ที่มีให้มาค่ะ

สัญญาว่าจะรักและเชื่อใจกัน   :(

จะพยามมีเหตุผลให้มากขั้น (อาจจะยากหน่อยนะ)
   :-X

ปล. วันนี้ไม่ได้แอบมาเล่นนะค่ะ พอดีว่าลืมกุญแจห้อง เข้าห้องไม่ได้ไม่รู้จะไปไหนดีเลยมาอยู่ร้านเน็ตดีกว่า  ฝันดีค่ะ

รับทราบครับ

แต่ยังไงก็ยังเป็นห่วงนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤศจิกายน 2007, 09:43:29 โดย สายตรวจ CMX »

mommamman

แค่ได้คิดถึง ก็สุขใจ     

mommamman

zcry    ครับท่านจูน       

JuNeO

ผมอยากขอระบายความในใจสักหน่อยน๊ะครับ

ผมเคยหลงรักสาวเกะมามากมายนัก ได้เจอทั้งคนที่ดี และคนที่เฟค หลายครั้งต่อหลายครั้ง ที่ความรักและความรู้สึกดีๆที่ผมมีให้พวกเค้า

มันมาตันเอาแค่ช่วงเวลาหนึ่งที่เป็นช่วงรอยต่อของระดับความสัมพันธ์ที่มากกว่าคำว่าจีบกัน

น้องๆที่ทำงานเกะ ต่างมีโลกส่วนตัวที่เราๆท่านๆ ยากนักจะเข้าใจพอถึงจุดที่ว่า

เมื่อเราต่างฝ่ายต่างบอกทุกสิ่งทุกอย่างเพื่อเรียนรู้กันและกัน ใช่...การระบายเรื่องราวส่วนตัวเป็นส่วนหนึ่งของการสร้างความไว้ใจ

ซึ่งจะทำให้คนสองคนไว้ใจกันและเริ่มที่จะเรียนรู้ซึ่งกันและกัน ในการปรับตัวเข้าหาอีกฝ่ายนึง การพูดคุยโทรศัพท์กันทุกวัน แมสเสจที่มีความหมายดีๆ

เป็นสิ่งที่สร้างความผูกพันได้อย่างแสนอบอุ่น ซึ่งไม่จำเป็นต้องพูดถึงเรื่องเงินเข้ามาเกี่ยวข้อง แต่มันให้ผลทางใจ แต่ไม่เข้าใจว่า ... แทบจะทุกครั้ง..ทุกคน

เมื่อพอถึงเวลานั้น ทำไมต้องมีสาเหตุทำให้เลิกกันทุกครั้งไป ไม่เค้ามีคนอื่น ก็เป็นตัวเราเองที่ไม่สามารถที่จะก้าวเข้าไปหาเค้าได้มากกว่านั้น

เหมือนว่าทุกครั้งจะมีกำแพงมากั้นอยู่เสมอๆ ทั้งๆที่เราคิดไปมากกว่านั้นอาจเป็นการใช้ชีวิตร่วมกัน - การขอแต่งงาน  หรือพวกเค้ากลัวการผูกมัด ??

หรือพวกเค้ารอโอกาศ รอข้อเสนอที่ดีกว่าจากใครบางคน เค้าอาจมีตัวเลือกมากมายที่เค้าพอใจ

ส่วนความฝันเล็กๆของเราเค้าแค่รับฟังแล้วลืมมันไปแค่ชั่วเวลาข้ามคืน

ก้อไม่เข้าใจนะ ทุกสิ่งทุกอย่างขึ้นอยู่กับแค่คำว่า "พอใจ" ของแบบนี้บังคับกันไม่ได้ จะรักไม่รัก จะชอบไม่ชอบ ว่ากันไม่ได้

ใครจะรู้บ้างว่าอันที่จริงเราๆท่านๆนั่นแหละที่อาจเป็น  "ปิ่นโต"  ของน้องๆเค้าเสียเอง !!!!

ผมเองก็อยากมีใครสักคนนึง...ที่พร้อมจะเริ่มต้นชีวิตคู่ครั้งใหม่ด้วยกัน แต่หลายต่อหลายครั้งที่ไม่เข้าใจว่าสิ่งที่อยู่ในใจน้องๆเค้าคืออะไร

ถ้าหากการได้ใช้ชีวิตร่วมอยู่กับผู้หญิงในโลกแห่งเวลากลางวันสักคนนึง ที่เค้าอาจสวยดูดี มีชาติตระกูล มีการศึกษา บริสุทธ์ผุดผ่องดังผ้าสีขาว

ทุกอย่างแลดูเพอร์เฟคไปเสียหมดสำหรับการเชิดหน้าชูคออยู่บนสังคมที่ทุกวันนี้ เราๆท่านๆอาจจะจำเป็นต้องใส่หน้ากากเข้าหากัน

ซึ่งถ้าหากความรักที่แลดูว่าเพอร์เฟคนั้นจบลงด้วยการเลิกรา เพราะเข้ากันไม่ได้ หรือเค้าแอบไปมีคนใหม่....

ผมอยากขอแค่เพียงใครสักคน ที่เส้นทางเดินของผมและน้องเค้าอาจนำพาให้เราได้มาพบกันในยามค่ำคืน

ขอให้น้องคนนั้นได้รับรู้ด้วยว่า...ผมรักใครรักจริง

ไม่ได้แคร์และกังวลต่อสายตาผู้คนรอบข้าง ชีวิตที่พอใจจะใช้จากนี้ไป มีแค่เราสองคนเป็นคนกำหนดมัน  และสร้างอนาคตร่วมกัน

ซึ่งไม่จำเป็นที่ดอกไม้แสนสวยจะต้องไม่มีตำหนิเอาเสียเลย  ตรงกันข้ามดอกไม้บางดอกที่ไม่มีรอยตำหนินั้น

ใครจะรู้ได้บ้างว่ามันเคลือบเอายาพิษอะไรเอาไว้บ้าง เมื่อหลงชื่มชม ดมดอม กว่าจะรู้ตัวก้อแทบจะหมดลมหายใจ ..

เส้นทางเดินแห่งความรักไม่อาจจะโรยด้วยกลีบดอกกุหลาบเสมอไป กว่า..จะรู้ใจกันหรือพบคนที่ใช่ บางทีเหมือนเส้นผมบังภูเขา

ในวันนี้เมื่อต่างคน ต่างรับรู้ถึงความรู้สึกดีๆนั้นแล้ว อยากให้เราสองคนช่วยเก็บรักษามันเอาไว้

และขอขอบคุณนะครับ สำหรับเพลงรอสายนั้น..ความหมายช่างกินใจเหลือเกินคนดี..

ปล.ต้องขอโทษพี่น้อง สมาชิกด้วยนะครับ ที่ผม ลบๆ เขียนๆ เนตที่ใช้มันไม่ค่อยดี แก้เวิดทียากมาก

สำหรับคนดีของพี่ ...วันนี้พี่จะขอพาน้องไปหาหมอนะ นอนซมเพราะพิษไข้มาสองวันแล้ว  พี่เองอดนึกเป็นห่วงไม่ได้

ว่าทำไมน้องไม่รับสายหรือว่ายังโกรธพี่ เรื่องเค้าคนนั้นอยู่อีก...มันจบลงไปแล้วครับ

อย่าดื้อนะครับ ขอให้พี่ได้มีโอกาศดูแลน้องบ้างครับ นับต่อจากนี้ไป

hatorikung

ปล.ต้องขอโทษพี่น้อง สมาชิกด้วยนะครับ ที่ผม ลบๆ เขียนๆ เนตที่ใช้มันไม่ค่อยดี แก้เวิดทียากมาก

สำหรับคนดีของพี่ ...วันนี้พี่จะขอพาน้องไปหาหมอนะ นอนซมเพราะพิษไข้มาสองวันแล้ว  พี่เองอดนึกเป็นห่วงไม่ได้

ว่าทำไมน้องไม่รับสายหรือว่ายังโกรธพี่ เรื่องเค้าคนนั้นอยู่อีก...มันจบลงไปแล้วครับ

อย่าดื้อนะครับ ขอให้พี่ได้มีโอกาศดูแลน้องบ้างครับ นับต่อจากนี้ไป

[/quote] 

inlove  เอาใจช่วยให้ท่านพี่ จูนของเรา มีความสุขซะที นะค่ะ เรื่องที่ผ่านมา ก็ ขอให้ถือซะว่าเป็นฝันที่เลวร้าย

ขอให้ท่านพี่ จูน จงอยู่กับปัจจุบันและมีความสุขกับมันให้มากที่สุดนะค่ะ ( สุดสวยเป็นกำลังให้ค่ะ สู้ๆสู้ตาย )

JuNeO

inlove  เอาใจช่วยให้ท่านพี่ จูนของเรา มีความสุขซะที นะค่ะ เรื่องที่ผ่านมา ก็ ขอให้ถือซะว่าเป็นฝันที่เลวร้าย

ขอให้ท่านพี่ จูน จงอยู่กับปัจจุบันและมีความสุขกับมันให้มากที่สุดนะค่ะ ( สุดสวยเป็นกำลังให้ค่ะ สู้ๆสู้ตาย )

เขิน  ขอบใจจ๊ะ น้องสุดสวย เฮ้อ เริ่มต้นลุยงานได้ซะที กำลังใจมาเพียบแล้ว  ss

stardust

ตามประสบการณ์ผู้ผ่านร้อนผ่านหนาวมามากแล้ว ผมว่านะ มันน่าจะเป็นอารมณ์ความรู้สึกชั่วคราวมากกว่า ลองพิจารณาใจตัวเองให้ดี ไม่งั้นต่อไปมันจะกลายเป็นปัญหานะครับ

spurs15

ลองคบสักพักดูนิสัยครับว่ารักจิงหรือรักสูบครับ

Wunsen

ขอให้พี่จูตั้งใจทำงานนะครับ เป็นกำลังให้ด้วยอีกหนึ่งคน

JeT lI

wq เป็นปัญหา ที่ยากจะหาทางออกจริงๆ ครับ  :-X
 sengz ถึงตอนนี้ผมกลับมาอ่าน กระทู้นี้อีกหลายรอบ ปัญหาเดิมๆของผมก็ยังค้างคา..  zad
ไม่ต่างอะไรกับท่าน จูน ผมก็ได้แต่หวังว่า ปัญหาเช่นนี้ คงจะมีทางออกของมันเอง สักวัน   zad

อาจจะ นอกเรื่อง ไปหน่อย แต่ขอจุดกระทู้นี้ขึ้นมา เพื่อการขึ้นลำดับ เทพ ครับ blink

mommamman

wq เป็นปัญหา ที่ยากจะหาทางออกจริงๆ ครับ  :-X
 sengz ถึงตอนนี้ผมกลับมาอ่าน กระทู้นี้อีกหลายรอบ ปัญหาเดิมๆของผมก็ยังค้างคา..  zad
ไม่ต่างอะไรกับท่าน จูน ผมก็ได้แต่หวังว่า ปัญหาเช่นนี้ คงจะมีทางออกของมันเอง สักวัน   zad

อาจจะ นอกเรื่อง ไปหน่อย แต่ขอจุดกระทู้นี้ขึ้นมา เพื่อการขึ้นลำดับ เทพ ครับ blink

ยินดีด้วยครับ สำหรับ เทพ ตนใหม่         

seawjang

ของงี้ ต้องใช้เวลาอย่างเดียวครับ  แต่ยังไงทุกอย่างก็ มีทางออกอยู่แล้วครับ ผมเองก็ เคยสับสนแบบนี้ หลายครั้ง หลายหน ทุกวันนี้ ก็ยังเป็นอยู่เลย  แต่สุดท้ายมันก็จะต้องมีทางที่เราต้องเลือกอยู่เสมอครับ แต่จะเป็นทางไหน แค่นั้นเอง

ขอให้สุดท้ายจริงๆ เป็นทางออกที่ พี่ จูน happy ละกันครับ เป็นกำลังใจให้ สู้ ๆ ๆๆๆๆๆๆๆๆ   inlove inlove inlove

ปล. ยินดีกะท่าน Jet It ด้วยที่เลื่อนชั้นเป็น เทพ อีกคน ครับ อิอิ  pongz

zente

นี่นี่ กระทู้นี้ เอามาจากหนังสือ"ศาลาคนเศร้า" รึป่าวอ่ะ  pp11

กระทู้ระบายอารมณ์นี่ฝ่า  pp8

Wunsen

เห้ย เจ้าเต้ แกเอาจริงเหรอ แกเป็นหมีแพนด้าแล้วดีใจด้วย เทพแพนด้า The Godess  of Panda   pp11

JuNeO

นี่นี่ กระทู้นี้ เอามาจากหนังสือ"ศาลาคนเศร้า" รึป่าวอ่ะ  pp11

กระทู้ระบายอารมณ์นี่ฝ่า  pp8

ทำเป็นเล่นไป ตอนอกหักจากน้องส.. Luxury ตรูพิมลง ILM กระทู้นั้นเรียกน้ำตาได้ 2000 กว่าแหมะ เชียวนะเฟร่ย  :P

เฮ้อ .... จะอกหักกี่ครั้งกันวุ้ย ชีวิตนี้  ## ขอฟ้าส่งมาให้ผมสักคนเท้อออ .. ตรูจะได้มีครอบครัวอบอุ่นกะเค้าซักที   :( 

notear

ไม่เป็นไรครับ ตาหนวดสู้ต่อไปเพื่อวันที่ดีกว่า

แต่คนเก่าเนี่ยขอนะ pp11

dvd6699

เฮ้อ .... จะอกหักกี่ครั้งกันวุ้ย ชีวิตนี้  ## ขอฟ้าส่งมาให้ผมสักคนเท้อออ .. ตรูจะได้มีครอบครัวอบอุ่นกะเค้าซักที   :( 

ถ้ากลัวอุ่นไม่พอ ก็เอาผ้าห่ม ห่มหลายๆ ชั้นนะ หรือถ้ายังไม่ค่อยอุ่น เวลานอนก็เอาเตาอั้งโล่เข้าไปไว้ในห้องด้วย จะได้ครอบครัวอบอุ่นแน่นอน  ::)

JuNeO

ถ้ากลัวอุ่นไม่พอ ก็เอาผ้าห่ม ห่มหลายๆ ชั้นนะ หรือถ้ายังไม่ค่อยอุ่น เวลานอนก็เอาเตาอั้งโล่เข้าไปไว้ในห้องด้วย จะได้ครอบครัวอบอุ่นแน่นอน  ::)

แซวเยอะๆเข้าไป อิ อิ .... ไม่เหมือนท่านนิ มีคนให้กอดอุ่นๆได้ทู้กวัน เด๊อ  pp11
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤศจิกายน 2007, 09:44:14 โดย สายตรวจ CMX »

dvd6699

แซวเยอะๆเข้าไป อิ อิ .... ไม่เหมือนท่านนิ มีคนให้กอดอุ่นๆได้ทู้กวัน pp11

เคยกลัวซะที่ไหน pp11

ว่าแต่ตอนนี้ท่านอยู่ที่ไหนเหรอ  :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤศจิกายน 2007, 09:44:39 โดย สายตรวจ CMX »