-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศด่วน เรื่องบ้านท่านดลไฟไหม้ และขอความช่วยเหลือ  (อ่าน 13224 ครั้ง)

chon

• บุคคลทั่วไป

เนื่องด้วย เวลา 9.00 น. ของวันอาทิตย์ที่ 1 พ.ย. 2552 ที่ผ่านมา ไฟได้ไหม้บ้านท่านดล ซึ่งเป็น

ผู้ให้กำเนิดเวปบอร์ด cmxseed นี้ ในฐานะที่ป๋าเป็นประธานของเวปบอร์ดแห่งนี้ ขอแสดงความเสียใจ

อย่างสุดซึ้งในการสูญเสียครั้งนี้ และทางผู้บริหารเวปได้มีแนวคิดในการช่วยเหลือดังนี้

1. เปิดรับบริจาก เพื่อเป็นการแสดงน้ำใจ เพื่อนช่วยเพื่อนยามทุกข์ร้อนใจ ใครหากจะแสดงน้ำใจ ก็สามารถ

โอนเงินเข้าบัญชี  นายอนุชล หอมเสียง ธนาคารไทยพานิชย์ เลขที่บัญชี 667-2-03987-1

ซึ่งรายนามผู้โอนเข้ามาก็จะอัพเดท ในกระทู้นี้ ท่านใดที่โอนเงินมาแล้วช่วยกรุณาแจ้งในกระทู้นี้ หรือ พีเอ็ม

มาบอกชื่อ จำนวน และเวลาที่โอนด้วยจะได้อัพเดท ข้อมูลให้ท่านต่อไป ท่านสามารถโอนได้ตั้งแต่บัดนี้จน

กระทั่งถึงวันอาทิตย์ที่ 15 พ.ย.นี้ และในวันจันทร์ที่ 16 พ.ย. ก็จะรวบรวมเงินที่ได้นำไปมอบให้ท่านดลต่อไป

ราชื่อผู้แสดงน้ำใจโอนเงินเข้าบัญชี มีดังนี้

1. ป๋าชล            จำนวนเงิน     1,000.00 บาท
2. ป้อม              "----------"        500.00 บาท
3. jiggolord          "--------"        500.50 บาท
4. หมีพู              "--------"       1,000.05  บาท
5. suksao          "--------"          500.22 บาท
6. pokemon77    "--------"      1,000.13 บาท
7. sama              "--------"        501.00  บาท
8. leofire             "--------"        500.00  บาท
9. mintada          "--------"        500.01  บาท
10.man69           "-------"         300.03 บาท
11.domainXhosting "-----"         509.99 บาท
12.EasyGay            "----"          501.00 บาท
13.ERIC              "------"           500.99 บาท
14.maratoner9     "------"          309.00 บาท
15. kaitom           "------"       1,000.00 บาท
16. Harashio        "------"        1,234.00 บาท
17. Sanop          "------"        9,999.99 บาท ค่าประมูลปลากรอบ ขอบคุณท่านเจมส์ด้วย
18. อีโต้              "------"           500.69 บาท
19. RockWoy      "------"           499.69 บาท
20. Wayu           "------"         1,000.13 บาท
21. ป๋ามอม          "------"            500.00 บาท
22. LunaG          "-------"           500.41 บาท
23. test29          "------"           307.00 บาท
24. centhore      "------"          2,600.00 บาท ค่าประมูลไข่สั่น และบัตรนวด FangVip
25. Shadow        "------"            900.06 บาท
26. wow            "------"             500.00 บาท
27.  bombeta       "------"             500.00 บาท
28. pirap             "------"             300.19 บาท
29. Alone            "------"             300.08 บาท
30. rookie            "------"             301.00 บาท
31. เฮียพง            "------"             500.00 บาท
32. mujiyd0jk      "--------"          1,800.00 บาท

รวมเป็นเงิน   31,300.00  บาท

ป.ล. ไม่ได้จำกัดน่ะครับ ว่าจะต้อง 500 บาทขึ้นไป เท่าไรก็ได้ครับ ไม่สะดวกโอน ฝากๆกันมาให้
ก็ได้ครับ

ได้ทำการโอนเงินให้ท่านดลแล้ว จำนวน 30,000 บาท อีก 1,300 บาทจะ

มอบเป็นเงินสดให้กับเจ้าตัวครับ

2. จัดงาน มิตติ้งพิเศษ มิตติ้ง cmxseed เพื่อนช่วยเพื่อน ขึ้นในวันเสาร์ที่ 7 พ.ย. ศกนี้ เริ่มงานตั้งแต่

เวลา 19.00 น. เป็นต้นไป ณ ร้านอาหารน้องฟลุ๊ก ริมคลองชลประทาน ปากซอยแกงร้อนบ้านสวน

ขอเก็บเงินผู้เข้าร่วมงาน กินเลี้ยงในครั้งนี้ 500 บาท ในเบื้องต้น ท่าน อสุรา ได้เป็นสปอนเซอร์ เหล้า

ฮันเดรต เป้นจำนวน 3 ขวด อนึ่งการทานเลี้ยงครั้งนี้ เป็นเพียงแค่การพบปะสังสรรค์ พูดคุยกันในเรื่อง

ที่จะช่วยเหลือท่านดลในเรื่องอื่นๆอีกด้วย ตลอดจนพูดคุยกันในเรื่องการพัฒนาบอร์ดอีกด้วย รายได้

หักค่าใช้จ่ายแล้ว จะมอบให้ท่านดลโดยตรง ในวันดังกล่าวเลย จึงเรียนเชิญ มด และสมาชิกทุกท่าน

ที่ประสงค์จะมาร่วมงาน ลงชื่อ ในกระทู้นี้ ขอเป็นท่านที่สามารถจะมาได้จริงๆเท่านั้น เพราะจะได้ไป

จองสถานที่ได้ เท่ากับจำนวนผู้ที่จะมาร่วมงาน ย้ำเฉพาะผู้ที่จะมาร่วมงานได้เท่านั้น เก็บเงินหน้างาน

ครับ ท่านใดที่ไม่สะดวกสามารถโอนเงินมาสมทบได้ดังข้อความด้านบนครับ

งานสำเร็จลุล่วงไปด้วยดี เชิญท่านดล แล้วแต่ไม่ว่างยังเคลียร์บ้านไม่เสร็จ มีผู้มาร่วมงานกันดังต่อไปนี้

1.ป๋าชล                     จ่าย     500 บาท
2.ท่านAZURA3232        จ่าย  1,500 บาท พร้อมด้วย ชีวาส 1 ขวด และ บอลเลนไทน์ อีก 1 ขวดหมดเกลี้ยง
3.ท่านGowa               จ่าย    500  บาท
4.ท่านEasyGay            จ่าย    500  บาท
5.ท่านRoonaldo       ฝากมา     500  บาท
6.ท่านNokkapoot     ฝากมา    500  บาท
ึ7.ท่านพี่เบียร์            ฝากมา  1,000 บาท
8.ท่านJamebound007  จ่าย    500 บาท
9.P_nuin                ฝากมา    500 บาท
10.น้องAkiko             จ่าย     500 บาท และท่าน Sylar ฝากบัตรนวดร้านน้อง Fang มุลค่า 800 บาท
11.ท่านOlelemon99   จ่าย     900  บาท
12.ท่าน Lim          แวะมาให้  1,000 บาท
13.ท่าน Oman       แวะมาให้    700  บาท และมอบ พัดลม 1 ตัว กับหลอดไฟสำเร็จรูป 5 ชุด
14. ท่าน Bluemoon    จ่าย    2,500  บาท
15. ท่าน Prince          จ่าย      500  บาท
16. ท่าน อจญ.            จ่าย     500  บาท
17. Iament          ฝากมาให้  1,000 บาท

รวมรายได้ทั้งหมด เป็นเงิน 13,600 บาท หักค่าอาหารในงาน 1,600 บาท

คงเหลือ             เป็นเงิน  12,000 บาทถ้วน

ซึ่งจะไ้ด้นำไปมอบให้ท่านดล ต่อไป นัดท่านดลแล้ววันจันทร์จะเข้าเมืองมา

ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ความช่วยเหลือเป็นอย่างดี

ป.ล. ลืมถ่ายปลากรอบ ในงานครับ เพราะว่าเมาท์กันเพลินไปหน่อย

ประกาศท่านดลได้มารับเงินและสิ่งของไปให้ทุกท่านช่วยเหลือ เป็นเงิน 12,000 บาท

ไปเรียบร้อยแล้วดังรูป ขอขอบคุณทุกท่านด้วย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พฤศจิกายน 2009, 22:32:05 โดย chon »

mommamman

ร่วมบริจาค 500 บาท ครับ
พรุ่งนี้เอาเงินไปให้ที่ทำงาน ป๋าชล ครับ

chon

ร่วมบริจาค 500 บาท ครับ
พรุ่งนี้เอาเงินไปให้ที่ทำงาน ป๋าชล ครับ

ขอบคุณป๋ามอม แทนท่านดลด้วยครับ

และนี่คือข้อความจากท่านดล ถึงเพื่อนๆทุกคน คัดลอกออกมาจากห้องมด ครับ

ขอขอบคุณทุกท่านมากๆครับ  ป๋าชลและท่านผู้บริหารเว็บทุกท่าน  ผมดีใจที่ได้อยู่ในเว็บนี้และได้รับมิตรภาพที่ประเมินค่าไม่ได้

ทุกคนคงอยากจะทราบเรื่อง  เรื่องมีอยู่บ้านผมเป็นบ้านไม้หลังเล็กๆๆอายุยี่สิบกว่าปีได้ ระบบไฟฟ้าก็ติดตามอายุมันนั้นแหละครับ

วันที่ 1 /11/52  เวลาประมาณ 9.00 น  มีโทรศัพท์ดังขึ้นบอกว่าบ้านผมไฟไหม้ ผมก็ตกใจเพิ่งออกบ้านมาเมื่อ กี้นี้เองแต่เสียงคนโทรมา

ถ้าจะพูดจริงเลยรีบกลับบ้าน  ก่อนจะถึงบ้านสัก ห้าร้อยเมตร เจอชาวบ้านที่ต่างมามุงดู คิดในใจละหนักแน่ๆงานนี้สักเกตุจะคนที่มาดูนับพัน

พอเห็นบ้าน ตกใจหนักกว่า ทำไม่มันเร็วอย่างงี้เพิ่งออกบ้านแท้ๆๆ  เขาเล่าให้ฟังว่า ตอนแรกได้ยินเสียงระเบิดก็เลยมองดูเห็นว่าบ้านชั้นบนไฟไหม้

กำลังตะโกนให้คนช่วย สักแปบเดียว หลังคาทะลุไฟก็ลามอย่างรวดเร็วไม่ทันได้เอาอะไรเลย  ไม่เกินสิบห้านาทีรถดับเพลิงก็มาคนแรกน้ำหมด

แต่ก็ยังดับไม่ได้ คันที่สองและสามก็ตามมาติดๆๆ  ตอนนั้นไฟกำลังจะลามไปบ้านข้างๆๆ  ฝาบ้านเขาเริ่มไหมละ ดีที่เขาสกัดไว้ได้ไม่งั้นไหม้หลาย

หลังแน่ๆ  หลังที่ไฟติดนั้นเขาทำลายฝาบ้านไปข้างหนึ่งเพื่อขนของลงจากบ้าน ตอนนี้บ้านเขาฝาผนังหายข้างหนึ่ง เดียวผมว่าจะไปซ่อมให้เขาอยู่

ทุกคนในบ้านผมไม่เป็นอะไรครับ ออกมาทันหมดครับ เพราะเป็นตอนเช้า ถ้าไฟไหม้เป็นตอนกลางคืนผมไม่อยากคิดเลย 

ของเสียหายเยาะไหม   บ้านผมไม่ค่อยมีอะไรครับก็เท่าๆๆกับหลังอื่น  มีเครื่องใช้ไฟฟ้า เฟอร์นิเจอร์  และของใช้ส่วนตัวครับ 

เรื่องราวก็มีประมาณนี้ครับ  ช่วงนี้อาจไม่ค่อยได้เข้าเว็บนะครับฝากทุกท่านด้วยนะครับ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พฤศจิกายน 2009, 00:02:09 โดย chon »

sama

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ท่านประธาน
เป็นกำลังใจให้กันและกันครับ
มิตรภาพเท่านันครับ ที่ยั่งยืนยาวนาน

ป๋าชลครับ
โอนเงินแล้วครับป๋า
SCB   05-11-09  11.21 น.   LOCAT.2050   SEQ.9055
501.00 บาท ครับ 
แม้เงินจะน้อยแต่ก็เต็มใจช่วย เต็มร้อยครับ
สู้ๆนะครับ ป๋าดล เอาใจช่วยครับ
sama ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พฤศจิกายน 2009, 13:37:34 โดย sama »

man69

ดำเนินการเรียบร้อยครับวันที่ 6 พ.ย. 52 เวลาประมาณเก้าโมงยอด 300.03 บาทครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พฤศจิกายน 2009, 11:25:03 โดย man69 »

jiggolord

ขอแสดงความเสียใจกับท่านดลด้วยนะครับ
The show must go on  ss

โอนให้แล้วนะครับป๋าชล

leofire

เสียใจด้วยครับทั่นดล

เด๋วพรุ่งนี้จัดการให้ครับ

ท่านใดโอนเงินมาตอน 19.31 น.และ 20.11 น. ช่วยแสดงตนด้วยครับ

คงเป็นของผมเวลา 19.31 น.ครับ

ป๋าโอนให้มะวาน 500.00 บาท นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พฤศจิกายน 2009, 16:04:18 โดย leofire »

chon

ขอแสดงความเสียใจกับท่านดลด้วยนะครับ
The show must go on  ss

โอนให้แล้วนะครับป๋าชล

ขอบคุณแทนท่านดลด้วยครับ ได้รับเงินท่านแล้ว

pokemon77

ครับ....พูดไม่ออกครับ ใจหายครับ ที่เกิดเหตุการณ์นี้ขึ้นกับคนที่เรารู้จัก

ขอเป็นกำลังใจให้ท่านดลนะครับ "ถึงจะรู้จักกันแค่ไม่นาน แต่เหมือนผูกพันมากมาย"

แล้วผมจะช่วยเหลือผ่านทางป๋าชลนะครับ

sonor

โอนเงินจำนวน 1000.05 วันที่ 5/11/52  ทาง ATM ครับ kjhgf kjhgf

suksao

โอนแล้วครับผม

จาก เว็บธนาคารกรุงไทย โอนวันที่ 5 / 11 / 52  เวลาประมาณ 08.10 น.  จำนวน  500.22 ครับ

khaihin

Re: ประกาศด่วน เรื่องบ้านท่านดลไฟไหม้ และข&
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2009, 09:40:58 »

ให้กำลังใจด้วยคนคับ สู้ๆ

อีโต้

Re: ประกาศด่วน เรื่องบ้านท่านดลไฟไหม้ และข&
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2009, 09:51:08 »

สุ็ต่อไปนะท่านดล  ewyewy  กรรม วันที่ 7 ไม่ว่าง ยังไงเดี๋ยวหาทางฝากความช่วยเหลือไปนะครับ  ewyewy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พฤศจิกายน 2009, 09:52:55 โดย อีโต้ »

nokkapoot

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2009, 10:47:29 »

ลงชื่อไปร่วมงานด้วยหนึ่งคนครับป๋าชน

pokemon77

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2009, 11:18:14 »

.......จัดการให้แล้วนะครับ.......

oman

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2009, 11:57:05 »

เสียใจด้วยคับท่าน ดล เป็นกำลังใจให้คับ

zero_1

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2009, 12:13:21 »

ขอแสดงความเสียใจด้วยคับท่านดล เดี๋ยวจะช่วยเหลือผ่านทางป๋าชลคับ สู้ๆคับ  kjhgf

chon

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2009, 14:19:32 »

ขอบคุณทุกท่าน แทนท่านดล ด้วยครับ

olelemon99

ผม โอเล่ ไป 1 ที่ครับ ขอจ่าย 900 บาท ให้หน้างานนะครับผม

chefbb

ผมไปร่วมงานวันที่ 7 ไม่ได้ครับ  ผมขอโอนเงินให้ก็แล้วกัน โอนเสร็จเมื่อไหร่จะpm ไปบอกนะครับท่าน  ต้องช่วยเหลือท่านดลยาเต็มที่ครับงานนี้  ขอแสดงความเสียใจกับท่านดลยาด้วยอีกครั้งนะครับ 

rookie

เสียใจด้วยครับ โชคดีที่ไม่มีใครเป็นอะไร ยังไงก็จะช่วยเหลือนะครับ

boyzone3333

.,mnโทษทีครับป๋า เพราะว่าผมทักป๋าไม่ทันในเอ็มที่ป๋า sent nudge มา เดี๋ยวผมสมทบช่วยท่านดลไปจะแจ้งยอดให้ป๋าอีกทีนะครับ ฝากเสียใจแทนท่านดลด้วยนะครับ ouiy

shoots

ขอแสดงความเสียใจด้วยคนนะครับ จากสมาชิกเวปคนหนึ่ง    เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปนะครับ    ท่านผู้ก่อตั้งเวปฯ   

popcorn4202

ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งด้วยอีกเสียงนึงครับ

chan_030

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ คงไม่มีใครอยากให้เกิดกับบ้านตัวเองหรอกครับ ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้กันต่อไปครับ

albatross

..............Keep WalkinG........... jhg jhg jhg

AZURA3232

เป็น ปลากรอบ ที่เห็น แล้วหดหู่ เป็นยิ่งนัก
  ...  cmxseed นี้ผมเข้ามาสิงสู่เป็นเหมือนบ้านที่สอง   แต่ ตอนนี้ ผู้ที่สร้างบ้านหลังนี้ ประสบวิบัติภัย  ถึงขนาด เสียบ้าน ..

อย่างไรก็ขอให้เข้มแข็งไว้เน้อ ท่านดล พวกเรายังเป็นแรงใจอยู่ไม่ห่าง  kgjf

chon

ท่านใดโอนเงินมาตอน 19.31 น.และ 20.11 น. ช่วยแสดงตนด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พฤศจิกายน 2009, 20:13:32 โดย chon »

sodax

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆๆ

prince

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ผมเพิ่งทราบเรื่องครับ
ยังไงจะพยายามมาให้ทันงานครับ
ขอจอง 1 ที่ครับ

mintada

20.11  ของผมเองครับป๋า

ฝากความห่วงใยไปยังท่านดลด้วยนะครับ ช่วงนี้ผมไม่ได้อยู่ในภาคเหนือมาปฏิบัติงานตจว

tans2005x

ไม่น่าจะเกิดเลย เสียใจด้วยคับๆ ขอให้ ผ่านช่วงนี้ไปเร็วๆๆนะคับ

man69

ดำเนินการเรียบร้อยครับเวลาประมาณเก้านาฬิกายอดโอน 300.03 ครับผม

eleanor

เสียใจด้วยครับ โจรขึ้นบ้าน 10 ครั้ง ไม่เท่าไฟไหม้บ้านครั้งเดียว

tikizawa

ขอแสดง ความเสียใจ ด้วยนะครับ...

กับเรื่องที่ใครๆ ก็ไม่อยากให้ เกิด...

nuengjar

ขอแสดงความเสียใจกับพี่ดลยาด้วยนะคะ เดี๋ยวจะหาทางติดต่อไปค่ะ  kmkm สู้ ๆ นะคะ

3p

เสียใจด้วยนะท่านดล..
วันที่7 ดันติดงานเดียวยังไงถ้าไปไม่ได้ จะโอนผ่านป๋าชลนะครับ ;khhg

oman

ขอโทษคับผมขอให้เป็นสิ่งของนะคับ เป็นพัดลม 1 ตัว และหลอดไฟ  เพื่อจะนำใช้ประโยนช์ อะไรได้บ้าง   วันงานจะนำไปให้ นะคับ

deztiny

เด๋วผมโอนให้ครับ เพิ่งเข้าเน็ตได้วันนี้เอง เสียใจกับท่านดลครับ สู้ๆครับท่านมันจะผ่านพ้นไปด้วยดีครับ พี่น้อง cmx ช่วยกันหน่อยครับผม jhg

DOMAINxHOSTING.com

จาก domainXhosting.com
ช่วยอีกแรงนะครับ  509.99 บาท 
06/11/2009 [14:05:06]

สู้ๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พฤศจิกายน 2009, 14:08:58 โดย DOMAINxHOSTING.com »

roonaldo

ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งครับ

พวกเราชาวแกงค์ติดอ่างจะ รวมกันในที่ 27 นี้

และจะเลี่ยไลกันช่วย

ช้าหน่อยนะครับ
เพราะตอนนี้ผมเองไมได้อยู่เชียงใหม่เลยยย

แต่เสียใจอย่างสุดๆจิงๆครับท่านนน

พวกเรา รูนัลโด้และแกงค์ติดอ่างรักทานครับ

kaitom

เด๋ว เย็นนี้จะรีบไปโอนเงินให้ครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ  ท่านดล

khaihin

ส่งแรงใจไปให้ก่อนคับ

GOWA

ตกลงไปกันแค่ 5 คนเองหรอ
ใน 5 คนนี้เป็นตาโอไปซะคนนึงด้วย

chon

ตกลงไปกันแค่ 5 คนเองหรอ
ใน 5 คนนี้เป็นตาโอไปซะคนนึงด้วย

หก ถ้า ตาปริ้นท์กลับจาก กทม ทัน ประมาณนั้น มีแค่ไหนก็เอาแค่นั้น ประกาศไปแร้วงะ

อาตี๋

ไม่มีดลยา ไม่มีBlue Moon
พรุ่งนี้สองทุ่มครึ่งถึงสามทุ่ม ผมตามไปนะครับป๋าชล
ขอร่วมบริจาค 2,000.00 บาทครับ
(ไม่รวมค่าเข้างานนะครับ)

paholkarn

ผม ลงชื่อ ไป ร่วมงานด้วย ครับ

p_nuin

จะนำเงินไปมอบให้หน้างานครับแต่คงไม่ได้ร่วมดื่มด้วย(จะรู้ได้ไงว่าใครเป็นใครครับ)

pong019_su

พพำ
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
สู้ๆต่อไปนะครับป๋า

roonaldo

thank you พี่แมนนะครับบบ

ที่ร่วมช่วยไป เพราะพี่เป็น 1 ใน แกงค์ ติดอ่าง

ผมเองตอนนี้อยู่ตรังครับ

ไม่ค่อยสะดวกแต่จะส่งเงินไปช่วยแน่นอน ผมสันยาครับบบ

รักพี่ๆๆทุกคนนะครับ