-->

ผู้เขียน หัวข้อ: คนรักกันจำเปนต้องคุยกันทุกวันมั้ย  (อ่าน 7255 ครั้ง)

p-0-0_0-0-q

• บุคคลทั่วไป
คนรักกันจำเปนต้องคุยกันทุกวันมั้ย
« เมื่อ: 06 มิถุนายน 2010, 21:16:36 »

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ

ถ้าเราไม่ติดต่อ  แล้วเราจะรู้มั้ยว่าเค้าเปนตายร้ายดียังงาย

ถ้าเราติดต่อกันบ่อยๆ  เราจำเปนต้องเบื่อกันด้วยมั้ย
เหตุผลที่บอก   กลัวไม่มีเรื่องจะคุย    piuyty

เธอทำงาน โอเค ฉันเข้าใจ   
เธอไปเที่ยว  โอเค ฉันเข้าใจ
เธอยุ่ง   โอเค ฉันไม่กวน
เธอปิดเครื่อง โอเค เธอไปเที่ยว
เธอรีบวางสาย โอเค เธองานเข้า
เธอไม่โทรหา   2  วัน  กู  งง   
เธอมาออนเอ็มได้  แต่ไม่ทัก  กู ก็ งง

เธอให้ฉันหยุด  โอเค ฉันหยุดมีเธอคนเดียว
เธอไป อาบ อบ นวด    โอเค  ฉันไม่ว่ามีเงินก็ไป

สรุป    มันเกิดอะไรขึ้นค่ะ  แว่นควรทำยังไงดี     uilo uilo

j007

Re: คนรักกันจำเปนต้องคุยกันทุกวันมั้ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2010, 21:28:54 »

เลิกเลยครับ

เดวผมไปซับน้ำตาห้ายยยย.... 09876

p-0-0_0-0-q

Re: คนรักกันจำเปนต้องคุยกันทุกวันมั้ย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2010, 21:38:24 »

เลิกเลยครับ

เดวผมไปซับน้ำตาห้ายยยย.... 09876
เปนคำแนะนำที่ดีจังค่ะ     ljhgf ljhgf ljhgf

golfmanu00

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2010, 21:47:31 »

ผมว่าต้องคุยนะคับ แต่ไม่ต้องทุกวันก็ได้ ให้มีช่องว่างบ้างครับ แต่อย่าเยอะไปรับไม่ได้

p-0-0_0-0-q

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2010, 21:52:52 »

ผมว่าต้องคุยนะคับ แต่ไม่ต้องทุกวันก็ได้ ให้มีช่องว่างบ้างครับ แต่อย่าเยอะไปรับไม่ได้
ม่ายรู้ว่าจะทันรึมั้ย   zad 

แว่นส่งข้อความปาย ว่า เธอแล้ว  ouiy

r66

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2010, 22:20:16 »

โอเคเยอะไป ยอมเข้าใจทุกอย่างทั้งที่บางเรื่องไม่น่ายอม

ถ้ารักกันจริง ต้องใส่ใจกันบ้างนะ แบบนี้เหมือนเห็นแก่ตัวไป

ยังไง รักตัวเองดีที่สุดนะ อย่าให้ความรักมาทำร้ายเลย

เอาความรักมาเป็นของหวานๆให้ชีวิตดีกว่า

mbvc

p-0-0_0-0-q

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2010, 23:23:26 »

โอเคเยอะไป ยอมเข้าใจทุกอย่างทั้งที่บางเรื่องไม่น่ายอม

ถ้ารักกันจริง ต้องใส่ใจกันบ้างนะ แบบนี้เหมือนเห็นแก่ตัวไป

ยังไง รักตัวเองดีที่สุดนะ อย่าให้ความรักมาทำร้ายเลย

เอาความรักมาเป็นของหวานๆให้ชีวิตดีกว่า

mbvc
เปนโฉดดดดดดดดีสุดบ่อ

racegal

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010, 04:06:55 »

ทำไม พี่ใจเย็น กับ ใจดี จังเลยคะ
กับการกระทำของ ช คนนี้ ..

แค่แฟนไม่รับ ไม่โทรกลับ ภายใน วันนั้น ก็ แย่ละคะ
ดูเค้าละเลย ...

timmy

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010, 12:01:38 »

ถ้าเป็นแฟนกันและรักกันจริงนะครับ

ผมคิดว่า หากมีความจำเป็นมากขนาดโทรบอกก่อนไม่ได้ว่าจะไปไหนก็น่าจะโทรบอกหลังจากเสร็จธุระแล้ว dsgjsd

แต่หากรักกันจิง ส่วนใหญ่จะโทรบอกก่อนครับว่าทำไมถึงหายไป

แต่บางครั้งหากว่ามีปัญหาบางอย่าง ทะเลาะกัน ไม่เข้าใจกัน  ghfg ห่างกันซักวันสองวันก็น่าจะดีขึ้นแล้วครับ
บางทีแค่ไม่ได้คุยกันวันเดียว หลังจากนอนหลับแล้วตื่นขึ้นมา อารมณ์แย่ๆมันก็จะหายไปในบัดดล  fdgdfdf

ผมก็ช่วยแนะนำแบบครอบจักรวาลหน่อยๆเนาะเพราะบางทีอาจมีเหตุผลอื่นประกอบ ซึ่งผมไม่ทราบ

ใจเย็นๆนะครับ hgjhg

Phate

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010, 12:23:40 »

พูดเหมือนคนที่ผมคบอยู่ทุกวันนี้เลย นอกจาก 2 ข้อนี้ที่ผมไม่เจอ
เธอปิดเครื่อง โอเค เธอไปเที่ยว
เธอไป อาบ อบ นวด    โอเค  ฉันไม่ว่ามีเงินก็ไป
เพราะผมไม่เคยปิดเครื่อง ถ้าปิด จะบอกเสมอ  กับอีกข้อ เพราะผมไม่มีเงิน

เอาความเห็นในแบบที่ผมเป็นละกันนะครับ ไม่รู้ว่า คุณแว่นกับแฟน มีความสัมพันธ์กันยังไง แฟน คนดูใจ คู่หมั้น หรือแต่งกันแล้ว???
ของผมแค่คนดู ๆ กัน แฟนกันธรรมดาๆ ผมมีเหตุผลดังนี้

1. เพราะ ผมยังอยู่ในวัยที่กำลังตั้งตัว เลยยุ่งมาก ๆ เป็นเด็กตัวเล็กในสังคมใหญ่ที่มีผู้เชี่ยวชาญเดินกันว่อน ความรับผิดชอบไม่เยอะ แต่เพราะตัวเล็ก เลยทำงานเยอะ แบบ"อะไรก็กู" ทำให้ยุ่งมากๆ ตอนกลางวัน เธอโทรหา มีแต่ยุ่ง คุยไม่ได้ตลอด  พอตกเย็น บางทีเราเหนื่อย เราอยากนอนพัก เราอยากหลับสักสามสี่ทุ่ม ก็เท่านั้น

2. เพราะ ยังไม่แต่งงาน เลยอยากใช้ชีวิตเที่ยวให้เต็มที่ก่อน คำว่า "โลกของเรา" หรือ "โลกของเธอ" อาจยังไม่มีมากมาย ผมขอใช้ "โลกของฉัน" ให้เต็มทีที่สุดก่อนจะสายไป  ทำให้หลายครั้ง เที่ยวจนไม่ได้โทรหา ไม่ได้คุยกัน

แต่ผมก็มีคุยกันบ้าง โทรศัพท์คุยตลอด ไม่เคยหายไปทีละสองสามวัน เพราะ เราจะมีเวลา "ทุกวัน ต้องโทรมาเวลานี้" เป็นเวลาที่ตกลงกันแล้วว่า ทั้งสองฝ่ายจะว่างตรงกัน แต่ถ้าไม่ว่าง ผมจะโทรบอกก่อน

มันเป็นเพียงเหตุผลที่ทำไมผมถึงไม่คุยกับเธอ ทุกวัน ทำไมถึงยุ่งตลอด...........

มีหลายครั้ง ที่ผมอยากให้เธอเข้าใจว่า "ไม่ใช่ไม่รัก แต่ผมเหนื่อย ผมอยากนอนหลับพักผ่อน เข้าใจม้ายยย"
ผมก็ไม่ได้เป็นแบบนี้ตลอดนะ แค่มีบ้าง มีหลายครั้ง ที่อยู่ด้วยกันทั้งวัน คุยกันจนสายไหม้ทั้งคืน (ไม่เคยนึกถึง)

ตำเตือน : ความเห็นส่วนบุคคล อาจผิดหรือถูก ก็ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มิถุนายน 2010, 13:23:04 โดย Phate »

p-0-0_0-0-q

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 13:34:52 »

รับเต็งๆ  piuyty

OI2eoH

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 12:29:29 »

ต้อคุยทุกวันครับ เพราะงั้น มัน ก็ไม่ใช่คนรักครับ เพราะรักก็ต้องห่วง

Keijikung

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 12:54:21 »

คนรักไม่จำเป็นต้องคุยกันทุกวันหรอก คนที่คุยกันทุกวันอาจไม่รักกันก้อมี ขอแค่เราเข้าใจ มีความสุข กับสิ่งที่ทำ แค่นี้ผมว่าเราน่าจะมีความสุขนะ สำหรับผม (เกี่ยวกันไหม)

bday

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2010, 00:41:40 »

เลิกเลยครับ

เห็นด้วยครับ

maicm.

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2010, 20:32:40 »

ไม่จำเป็นครับถ้ารักและเข้าใจกัน

chocokizz

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2010, 18:55:47 »

Love is Fuck

รัก is Fake

nu9design

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 15 กันยายน 2010, 15:41:25 »

คนรักไม่จำเป็นต้องคุยกันทุกวันหรอก คนที่คุยกันทุกวันอาจไม่รักกันก้อมี ขอแค่เราเข้าใจ มีความสุข กับสิ่งที่ทำ แค่นี้ผมว่าเราน่าจะมีความสุขนะ สำหรับผม (เกี่ยวกันไหม)

เห็นด้วยอย่างยิ่งคร๊าฟฟฟฟ
การแสดงออกถึงของรักใช่ว่าจะมีแต่การคุยกันอย่างเดียวนี้คับ มันต้องดูหลายๆอย่างประกอบกัน
ระยะทาง ระยะเวลาไม่เป็นอุปสรรค์ต่อความรัก ระยะห่างทางหัวใจนี่ซิที่เป็นตัวแปลสำคัญ ^_^

alpha

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 15 กันยายน 2010, 20:47:07 »

มีคนเคยบอกว่า คนรักกันมีเรื่องที่ค้างคาใจอะไรต้องสัญญาว่าต้องเคลียร์กันให้จบภายในวันนั้น เพราะหากปล่อยทิ้งไว้มันจะสะสมจนเมื่อวันหนี่งเมื่อถึงขีดสุด ก็จะงัดเรื่องราวเก่าที่ค้างคาอยู่ออกมาอย่างไร้สติ และไม่สามารถกลับมารักกันใหม่ได้ จากที่ประสบการณ์ที่ผ่านมาพบว่าส่วนมากเป็นความเข้าใจผิด เข้าใจไม่ตรงกัน หากพยายามเคลียร์กันให้จบภายในวันนั้น ความไม่เข้าใจจะค่อยๆหาย และเปลี่ยนเป็นความเข้าใจที่เพิ่มขึ้นครับ

Makettingmanager

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 16 กันยายน 2010, 18:05:34 »

khjhggผมว่าไม่ต้องคุยกันทุกวันก็ได้มั้งครับอยู่ที่ความไว้ใจกันและเข้าใจกันมากกว่าสรุปก็อย่าห่างเหินกันมากและอย่าตัวติดกันมากเพราะมันจะให้ชีวิตที่น่าเบื่ออะครับในความเห็นของผมนะครับ dsgjsd

icefc

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 20 กันยายน 2010, 13:03:06 »

คุยทุกวันนะ อย่างน้อย ทุกๆ 4 ทุ่ม ของทุกวัน ไม่ว่าอยู่ไหน ทำอะไร จะต้องโทรมารายงานทุกวัน
เรียกว่า รายงานตัว อย่างน้อย แค่ 1-2 นาที ก็ถือว่าคุยกันแล้ว เราก็ไม่ห่วงเขาก็สบายใจ แฟร์ๆ

Miss Jingjai

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2010, 16:03:03 »

น่าจะคุยกันนะคะแม้จะต้องถามคำถามเดิมๆ แต่คนรักกันเขาก็คงอยากฟังบ้างล่ะ

MrBig

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2010, 16:38:28 »

ไม่จำเป็นต้องคุยทุกวันครับ ถ้าคนเรามีเหตุผลจริงๆ
แต่ผมว่าคุยทุกวันก็ดีนะครับ จะได้เล่าเรื่องราว แต่ถ้าเค้าขอวางก็อย่าไปเซ้าซี้นะครับ (หรือเป็นเฉพาะผมคนเดียว)
แต่ไอ่ที่หายๆเนี่ย มันต้องมีอะไรซั๊กอย่างแน่ๆ หนีเที่ยว ติดสาว (ไม่ได้ยุนะ)
ทัศนะส่วนตัวนะครับ uiuo

TORBB

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 09 มีนาคม 2011, 18:58:24 »

สู้ๆๆๆครับเห้นใจ เอาน่าหาใหม่เลยอิอิอิอแ

Avanza

• อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-2
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 12 มีนาคม 2011, 10:19:38 »

ss สำหรับผม รักไม่ได้คุยกัน ก็ยังรักครับ

Bear69

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 14 มีนาคม 2011, 23:42:38 »

คำของท่าน avansa ช่างเท่ เข้ากับรูป emoดีจิง
แต่คุยกันสัก อย่างน้อย สองวัน 1-2 นาทีก็ยังดีนะผมว่า