-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่อง เธอมีคนใหม่ แต่บอกว่ารักเรา คนเหนืองง  (อ่าน 1785 ครั้ง)

lugpolla

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

สวัสดีครับ
ผมขอปรึกษาพี่ๆนิดหนึ่งครับ เรื่องสาวเชียงใหม่
ผมทำงานอยู่กรุงเทพ
เธอก็อยู่เชียงใหม่ ลูกคนรวย
เราก็คบกัน เจอกัน เดือนละครั้ง
ผ่านไปสองปี
เธอก็เริ่มไม่รับสายผม ไปเป็นเดือน รับมั่งไม่รับมั่ง
ไปๆมาๆบอกว่า มีผู้ชายที่พ่อแม่จัดให้ จะแต่งงานเร็วๆนี้
ผมก็อกหักเสียใจตามระเบียบ โดนสวมเขา
ซัก ครึ่งเดือนก็ โทรมาบอกว่า ไม่แต่งแล้ว ยังรักผมเหมือนเดิม
และจะหาวิธีกำจัดผู้ชายที่พ่อแม่หาให้

งง ว่า ผมโดนเล่น ภาคสองหรือเปล่าเนี่ย
รู้สึกตัวเองเป็นกิ๊กของเขายังใงไม่รู้เนี่ย
พอบอกว่า จะไปหาที่เชียงใหม่ ไปฉลองกับมาเป็นแฟนด้วยกันรอบสอง ก็บอกว่าไปธุระเชียงราย เหมือนบ่ายเบี่ยงไม่ค่อยอยากให้มาหา

ไม่เคยคบสาวเหนือครับ ผมเลยงงเรื่อง culture ของที่นั่น รู้ว่ามันไม่เหมือน เมืองหลวงข้างล่างนี่ครับ
ผมขอรบกวนรับคำปรึกษาหน่อย

KobKap

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0

ผมก็ไม่รู้ว่าสาวกรุงเทพเป็นไงนะ แต่เรื่องนี้ผมว่ามันไม่เกี่ยวกับเป็นคนภาคไหนหรอกครับ

สรุปเพราะระยะทาง + กับที่บอกจะเคลียร์ มันเคลียร์ไม่ได้ไงครับ เลยบ่ายเบี่ยงยื้อเวลาไปก่อน

ใจอาจมาหาคุณ แต่ยังไงคำสั่งพ่อแม่ก็ขัดไม่ได้ ยิ่งลูกคนรวย ไม่เชื่อพ่อแม่จะเอาเงินที่ไหนใช้

THINK9inch

• เก้านิ้วไม่เคยคุยใคร
  • **
  • Country: th

ssผมว่ามันไม่เกี่ยวกันไม่ว่าจะสาวภาคเหนือหรือสาวกรุงเทพ หรือภาคไหนๆ เมื่อทางข้างหน้าปรวยใว้ด้วยเงิน เธอก็เลือกที่จะเดินไปทางนั้นครับ ไม่ว่าจะที่ไหน นี้คือ สัจธรรม lhgfr

lugpolla

• ว๊องแมน
  • *

ผมก็ไม่รู้ว่าสาวกรุงเทพเป็นไงนะ แต่เรื่องนี้ผมว่ามันไม่เกี่ยวกับเป็นคนภาคไหนหรอกครับ

สรุปเพราะระยะทาง + กับที่บอกจะเคลียร์ มันเคลียร์ไม่ได้ไงครับ เลยบ่ายเบี่ยงยื้อเวลาไปก่อน

ใจอาจมาหาคุณ แต่ยังไงคำสั่งพ่อแม่ก็ขัดไม่ได้ ยิ่งลูกคนรวย ไม่เชื่อพ่อแม่จะเอาเงินที่ไหนใช้

พูดถูกเลยครับ ไม่เชื่อพ่อแม่เอาเงินที่ไหนใช้

แต่เราก็ไม่ได้จนซักเท่าไหร่ นะ
แต่รวยไม่เท่าบ้านเขา
เฮ้อออ

Anajarnn

• เด็กทะลึ่ง

เพื่อนผมคบกันกับแฟนตั้งหลายปี จนวางแผนจะแต่งงานแล้ว
ยังต้องเลิกกันเพราะแม่ผู้หญิงเห็นแก่เงิน ให้ไปคบคนอื่นแทนเลย
 piuyty

thana

ss คิดมากครับ มีเวลาใกล้กันก็....ไว้ก่อน เดียวเวลาอยู่ห่างก็ ทำใจเผื่อเจ็บไว้บ้างก็ ดีครับ เคสนี้ ผมผ่านมาละ บอกคำเดียวว่า เจ็บมากกกกกก แต่ เจ็บไม่นานหรอก ถ้าใจเรา แข็งพอ....

appletue

• ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *

อ่านแล้ว จี๊ด นิดๆ

1. ไม่เกี่ยวกับ culture หร่อก เขาอาจต้องการอะไรบางอย่างจากคุณ แต่ ไม่ต้องการบางอย่างจากคุณ ผู้ชายมักมีนิสัย เจ้าข้าว เจ้า ของ ดังนั้น หากผู้หญิง ต้องการอะไร ไม่ได้หมายความ ว่า ต้องการจากคุณทั้งหมด

2. ระยะทาง และความถี่ คือ ระยะทางน่ากลัวครับ แต่ ขยันไปมาหาสู่ ถ้าคุณคิดว่าเขาใช่สำหรับ ชีวิตคุณ ก็ต้องกล้า และขยัน ให้หน้าคุณ อยู่ใน เวลาชีวิตของเขา มากที่สุด เขาจะได้เอาเวลา ไปคิดถึงคนอื่น หรือ เรื่องอื่น น้อยลง

3. พ่อแม่ ผมว่า ยุคนี้ไม่มีแล้ว คลุมถุงชน ผมเชื่อแบบนั้น แต่ที่พ่อแม่เขาให้แต่งงานกับคนอื่น อาจเป็นเพราะ ผู้หญิงของคุณพาเขาไปทำความรู้จักกับ พ่อแม่ของฝ่ายหญิง จนสนิทสนม กลมเกลียว เมื่อถึงขั้นนี้ พ่อแม่ของฝ่ายหญิง คงลำบากใจน่าดูหาก จะต้องเลิกกัน คุณเคยเจอพ่อแม่เขารึยัง?

ผมไม่รู้รายละเอียดเกี่ยวกับตัวคุณเลย ลอง เล่าเรื่องคุณคร่าวๆ บ้างซิ

เท่าที่คุณเขียนมา ความสัมพันธ์ของคุณ ไม่เฉียด คำว่า แฟนกันเลย

อย่าโกรธกันนะครับ ผมเจตนาดี

toc-680

• **

หาใหม่ครับ  ชีวิตต้องสู้ต่อไป เป็นกำลังใจให้ครับ ท่าน  lowwww

rewqqwer

สู้ๆเป็ฯกำลังใจให้

hatmar

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2
Re: ปรึกษาเรื่อง เธอมีคนใหม่ แต่บอกว่ารักเรา คนเหนืองง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2013, 14:19:16 »

ดูๆๆไปอย่าปักใจ รักษาระยะห่างไว้ ดูใจ เข้าใจและถ้ามันไม่เป็นอย่างใจ ให้ทำใจครับ