-->

ผู้เขียน หัวข้อ: แอบไปมีอะไรกับเพื่อนแฟน หยุดยังไงดีครับ  (อ่าน 6848 ครั้ง)

Black Man

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

มีเรื่องรู้สึกผิด อยากระบายครับ เรื่องมีอยู่ว่า ผมมีแฟนแล้วและคบกันมา 4 ปี แต่ไม่ได้อยู่ด้วยกันนะครับ
แล้วเมื่อไม่นานมานี้ผมได้แอบไปมีอะไรกับเพื่อนสนิทของแฟนเข้า แต่แฟนไม่รู้เรื่องอะไร

ผมรู้ตัวว่าใจตอนนี้มันค่อนข้างเทไปทางเพื่อนของแฟนซะมากกว่า อาจจะเป็นเพราะว่ากำลังหลง
ของใหม่อยู่ครับ แต่ยังไงๆ ผมคงไม่คิดจะเลิกกับแฟนผมแน่ครับ และอยากจะหยุดความสัมพันธ์
กับทางเพื่อนแฟนซะ เพราะผมรู้ว่าผมกับเธอมีหลายๆเรื่องที่เป็นไปไม่ได้ ส่วนใหญ่จะเป็นเรื่องนิสัย
ส่วนตัวครับ ผมเองก็ไม่รู้ว่าถ้าไม่หยุดความสัมพันธ์แบบนี้จะต้องแอบคบกันแบบนี้ไปถึงเมื่อไร หรือว่า
จะเลิกลากันไปเอง..

ช่วยแนะนำวิธีที่จะหยุดความรู้สึกกับเธอว่าควรทำยังไงดีครับ? eta07

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแนะนำครับ

Anfield

• X5 Club
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
Re: แอบไปมีอะไรกับเพื่อนแฟน หยุดยังไงดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2013, 16:49:02 »

ouiy  ให้ได้แค่กำลังใจครับ เรื่องอย่างนี้ไม่เจอกับตัวไม่รู้ ว่ารู้สึกยังไง  piuyty

na774

• แอบจิต
  • **
Re: แอบไปมีอะไรกับเพื่อนแฟน หยุดยังไงดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2013, 18:47:21 »

พยายามอยู่ใกล้ชิดกับแฟนเราให้มากขึ้น คิดถึงเพื่อนแฟนก็โทร.หาแฟนถ้าตั้งใจจะเลิกจริงๆมันก็จะผ่านไปได้ขอเป็นกำลังใจให้  eta32

Black Man

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2013, 11:26:11 »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ตัดสินใจแล้วคิดว่ายังไงคงหยุดกับเธอแน่นอนครับ  lkkjjh

yodsaran

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2013, 22:56:59 »

มันคงเป็นแค่ความรู้สึกระยะสั้นๆ ที่ไปเจอของอะไรใหม่ๆ มักจะติดใจแค่นั้นเอง

Nu-me

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2013, 10:43:19 »

ขอฝากนิดครับ แม้จขกท.จะถามเรื่องจะตัดใจตัวเองยังไง แต่ผมขอบอกว่าสิ่งที่สำคัญที่สุดคือ ทำไงไม่ให้เรื่องเข้าหูแฟนตัวจริงได้ อย่าประมาทว่าดูแลได้นะครับ กรณีแบบนี้เกือบทุกรายพังเพราะความลับแตก อาจจะจากคู่กรณีเรา(กิ๊กเราที่ดันเป็นเพื่อนแฟน) คนอื่นๆรอบๆข้าง และเราเองที่เผลอเรอปล่อยหลักฐานออกมา
อย่าเพิ่งห่วงใจตัวเองครับ ห่วงว่าเก็บเรื่ิองลับยังไงเอาให้รอดก่อนนะ
เห็นใจ และเป็นห่วงจริงๆครับ

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2013, 13:00:29 »

roister ถ้าเรื่องเผลอใจนี่หยุดได้แน่ แต่ถ้าเผลอทั้งใจทั้งกายไปแล้ว นี่มันอาจหยุดยาก

ถ้าหากฝ่ายหญิงเป็นฝ่ายเรียกร้อง ถ้าไม่ตอบสนองนี่จะแฉให้หมด แต่ถ้าเธอไม่เรียกร้องอะไร

ก็หยุดยั้งความสัมพันธ์ได้ ถือว่าเราสนุกชั่วครั้งต่อกันอย่าคิดยึดติดอะไรมาก แต่ไม่รู้ว่า

ผู้หญิงที่เป็นเพื่อนแฟนคนนั้นคิดอะไรกับเรา  eta32 mbvc
ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

G-Dragon

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2013, 20:13:25 »

ของอย่างนี้ มันต้องหยุดที่ตัวคุณเองก่อน แล้วค่อยหยุดคนอื่น
แหมแต่ก็ยากเนอะ กำลังหลงของใหม่ สู้ๆ  red001

cmclub55

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2013, 20:46:51 »

ouiy  ให้ได้แค่กำลังใจครับ เรื่องอย่างนี้ไม่เจอกับตัวไม่รู้ ว่ารู้สึกยังไง  piuyty
เห็นด้วยครับ

Benz_googel_chiangmai

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2013, 06:17:51 »

กลืนไม่เข้าคลายไม่ออก jljhl

bbgatoonjj

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2013, 10:02:17 »

เห็นด้วยอีกคนครับเรื่องต้องหยุดเพื่อนแฟนให้ได้ก่อน หรือใครที่รู้เรื่องไม่ให้บอกแฟนเรา ส่วนเรื่องตัดใจเป็นเรื่องรองอิอิ

JONNY007

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2013, 10:27:17 »

lowwww ต้องตั้งสติแล้วค่อยคิดแผนเลิก ค่อยๆเลิกที่ละน้อย ค่อยๆห่างที่ละนิด อย่าเลิกแบบรวดเร็ว ถ้าอีกฝ่ายทำจัยไม่ได้เผยความลับจะยุ่ง

HaMe

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2013, 11:18:16 »

ทุกๆการกระทำย่อมมีผลตามมาครับ  wq

พยายามออกห่างจากเพื่อนแฟนให้ได้ก่อนครับ ถ้าไม่อยากเลิกกับแฟน

ยังไงก็ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดี  eta08
โลกแห่งการเรียนรู้

adeej

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2013, 13:18:32 »

อยากเก็บเธอไว้ ทั้งสองคน...คุคุ...แต่ยาก ครับ ต้องเลือกเอาแล้ว ละ...

tokkaman

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2013, 14:10:51 »

คนที่น่าสงสารที่สุดคือแฟนคุณนะ เสียทั้งเพื่อนและเสียทั้งแฟน เจ็บจี๊ดดดด

I3adI3oy

• คณะสำรวจ
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2013, 12:02:30 »

เคสแบบนี้ถือว่าซับซ้อนมากครับ มันมีหลายแง่มุมที่ยากจะตอบ ยังไงก็เอาใจช่วยนะครับ ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดี
" ทำวันนี้ให้ดีที่สุด  แล้วอนาคตมันจะดูแลตัวของมันเอง "

Barball

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2013, 18:25:41 »

เป็นเรื่องละเอียดอ่อนมากครับ สำหรับความเห็นของผมคิดว่าถ้าท่านตั้งใจจะหยุดจริงๆก็คงจะหยุดได้

แต่ส่วนเพื่อนแฟนท่านนี่ก็เป็นอีกเรื่องนึงว่าเค้าพร้อมจะหยุดกับท่านหรือไม่ เพราะถ้าพร้อมทุกอย่างก็คงจบลงด้วยดี

แต่ถ้าไม่..... อะไรที่คิดว่าง่าย ก็อาจจะกลายเป็นเรื่องที่อยู่เหนือการควบคุมได้ครับ

ยังไงผมว่าท่านเคลียร์กับคู่กรณีก่อนดีกว่าครับ จะได้ทราบว่าแนวโน้มเป็นไปในทิศทางใด  dsgjsd

dm

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2013, 19:44:40 »

ของอย่างนี้ มีแต่เสียกับพังครับ

คุณพลาดแล้ว

หากยังอยากจะรักแฟนต่อไป ควรชิงบอกความจริงกับเธอก่อนเลย การมาจับได้เองน่ะ พังกับพัง เละตุ้มเป๊ะแน่ๆ

หลังจากชิงบอกความจริงแล้ว เธอจะให้คุณไปต่อ ก็ดีไป แต่หากเธอโกรธ ไม่ให้ไปต่อ คุณก็สามารถกลับไปอยู่กับเพื่อนแฟนได้ (หากเธอยังอยากเก็บคุณไว้อยู่อะนะ)

แต่การชิงบอกก่อนมันจะทำให้คุณ และแฟน รวมถึงเพื่อนแฟนเจ็บน้อยที่สุด (แต่ยังไงมันก็ต้องเจ็บ) ความลับไม่มีในโลก

และทั้งเป็นการแสดงความรับผิดรับชอบ ที่ลูกผู้ชายควรทำ อย่างไม่หวั่นไหว รักสนุกมันก็ย่อมจะมีผลตามมาเสมอ

เล่นกับไฟ ไฟมันร้อน เราต้องรู้

บุรุษไร้นาม

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 12:30:35 »

....อืม..เรื่องอย่างนี้..ห้ามบอกแฟนเด็ดขาดคับ..ถ้าเธอมารู้ที่หลัง จะทางใดก็แล้วแต่ ผมว่าคุณไม่รอดแน่ๆ ถ้าหล่อนวันหลังเกิดจับได้ขึ้นมาจริงๆ..ก็รับผิดแค่ครึ่งเดียว..อันนี้แล้วแต่ทริตของผุ้ชายแต่ละคน เพราะผู้หญิงร้อยทั้งร้อยถ้าเกิดจับผิดเรื่องอย่างงี้ขึ้นมา ต่อไปหล่อนจะไม่เชื่อใจเราอีกเลย..บางครั้งก็จะแอบจับผิดเรา..มีเรื่องโต้เถียงกันอีกภายหลัง ouiy..ไม่ดีแน่ๆต่อไป
      ตอนนี้ผมว่าคุณก็ทำตัวปกติ ไม่ต้องทำตัวพิเศษอะไร..เดี๋ยวถ้าทำตัวพิเศษ..แฟนจะหาว่าเราไปทำอะไรผิดมา..แต่ตอนนี้คุยต้องไปเพื่อนแฟนว่า..จะยังไงต่อไป..เค้าเรียกร้องหรือต่อรองอะไรกับคุณหรือเปล่า..ถ้าเพื่อนแฟนไม่ได้อะไรกับคุณจริงจัง..ก็ขอให้มันผ่านไป..ช่วงนี้ก็ต้องตัดใจจากเค้าให้ได้..แตถ้าหล่อนจะมีข้อแม้อะไร..ก็ต้องแก้ไปทีละเปราะคับ..จากนั้นคุณก็พยายามตีจากเพื่อนแฟน..ต้องตัดใจให้ได้
     ยังไงเอาใจช่วยให้ผ่านตรงนี้ไปให้ได้คับ.. .,mn

Black Man

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2013, 14:36:13 »

ตอนนี้ทุกอย่างจบแล้วครับ เธอก็เข้าใจและยอมจบลงด้วยดีครับ ouiy

ขออนุญาตระบายหน่อยนะครับ...

อารมณ์หลงนี้มันทรมาน น่ากลัวจริงๆนะครับ สามวันสุดท้ายก่อนเลิกกันเพิ่งจะไป ตจว.กับเธอมา เรามีความสุขกันมาก

พอกลับมาก็เลิกกัน ตามที่ตกลงกันไว้ก่อนไปว่าจะหยุดความสัมพันธ์แบบนี้ มันเป็นการเลิกแบบหักดิบสำหรับผมเลยจริงๆ

ตอนนี้ก็ยอมรับว่าเสียดายความรู้สึกดีๆ ที่มีให้กันแต่ตอนนี้มันไม่มีอีกแล้ว เวลานึกถึงวันที่ผ่านมาความรู้สึกดีๆมันกลับมาทำร้ายเรา

ขอบคุณทุกคนที่รับฟังครับ

wq wq wq

Benji

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2013, 11:31:02 »

ตอนนี้ทุกอย่างจบแล้วครับ เธอก็เข้าใจและยอมจบลงด้วยดีครับ ouiy

อารมณ์หลงนี้มันทรมาน น่ากลัวจริงๆนะครับ สามวันสุดท้ายก่อนเลิกกันเพิ่งจะไป ตจว.กับเธอมา เรามีความสุขกันมาก

พอกลับมาก็เลิกกัน ตามที่ตกลงกันไว้ก่อนไปว่าจะหยุดความสัมพันธ์แบบนี้ มันเป็นการเลิกแบบหักดิบสำหรับผมเลยจริงๆ

ตอนนี้ก็ยอมรับว่าเสียดายความรู้สึกดีๆ ที่มีให้กันแต่ตอนนี้มันไม่มีอีกแล้ว เวลานึกถึงวันที่ผ่านมาความรู้สึกดีๆมันกลับมาทำร้ายเรา

wq wq wq
ไม่อยากจะให้เกิดกับตัวเองครับขอบคุณที่นำมาแบ่งปันกันครับ

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2013, 13:34:47 »

wq wq wq

khjhgg แล้วกาลเวลาผ่านไปมันจะทำให้ ลบเลือนจากใจไปเอง red001
ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

cccpua

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2013, 13:32:55 »

พยายามอย่าไปเจอครับ หลบหน้าหลบตาไปเรื่อยๆ ไม่ติดต่อกัน สักวันก็ลืมเลือนกันไปเองครับ

neouniverse

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-8
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2013, 12:05:12 »

ใจเค้าใจเราโน๊ะ ลองคิดดูว่าถ้าแฟน จขกท มีอะไรกับเพื่อนของ จขกท ท่านจะรู้สึกเช่นไร คำตอบก็จะออกมาชัดเจน งับ  dsgjsd

ปล ยาดีมันมักจะขม ทนนี๊สนุงครับ

wanderland

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2013, 01:53:19 »

ท่องไว้ว่า เป็นเราจะรู้สึกอย่างไร แล้วไปมองหน้าแฟน สักพักคงเลิกได้ครับ