-->

ผู้เขียน หัวข้อ: *~ นวดกระปู๋ เป็นบาปไหมค๊าบ ~*  (อ่าน 10894 ครั้ง)

JuBei

• บุคคลทั่วไป
*~ นวดกระปู๋ เป็นบาปไหมค๊าบ ~*
« เมื่อ: 28 กันยายน 2010, 10:59:17 »

09876 ... ผิดศีลข้อ 3 ไหมครับ นวดกระปู๋เนี่ย

แล้วนวดน้ำมัน แบบแข็งๆ แต่ไม่เอาน้ำออก

อย่างนี้ด้วย จะบาปไหมครับ ... สงสัยอ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กันยายน 2010, 11:01:43 โดย JuBei »

tommysiam

Re: *~ นวดกระปู๋ เป็นบาปไหมค๊าบ ~*
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 กันยายน 2010, 11:34:16 »

การไม่สามารถอดทนต่อกิเลสได้  ถือว่าเป็นบาปทั้งนั้นหละคัรบ   

แต่ข้อหานี้  ไม่หนักมาก     เมียรู้ยังไม่ค่อยด่าเลย

roonaldo

Re: *~ นวดกระปู๋ เป็นบาปไหมค๊าบ ~*
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 กันยายน 2010, 11:37:50 »

เขิน เขิน
แค่คิดนอกใจก้อบาปแล้วครับบ

j007

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 กันยายน 2010, 09:45:52 »

ศีลข้อ 3 คือการไม่ผิดลูก ผิดเมียคนอื่นโดยที่เขาไม่อนุญาต
การผิดลูก คือ การไปมีสัมพันธ์โดยที่ บิดา-มารดา ไม่อนุญาต
การผิดเมีย คือ การไปมีสัมพันธ์โดยที่เขาไม่ยินยอม
หรือ การไปมีสัมพันธ์กับผู้อื่นโดยที่ สามี-ภรรยา ไม่อนุญาต

ส่วนการ นกป. นี่ผมไม่สามารถตอบได้ครับ..... ;khhg

JuBei

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 กันยายน 2010, 14:42:22 »

ส่วนการ นกป. นี่ผมไม่สามารถตอบได้ครับ..... ;khhg

ghjk ... กรรม ท่านเจ้าของก็ยังไม่ฟันธงให้ผมเลยหรือนี่

mbodang

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 08:36:29 »

ไม่บาปคร๊าบ

อิอิ

คิดเข้าข้างตัวเอง

konlunglang

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 10:55:15 »

งี้ผมก็เป็นซาตานไปละดิเนี่ยครับ

นวดเองเป็นส่วนมากก ไปนวดที่อื่นเป็นกระษัย   เหอ เหอ

CastlevaniaX

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010, 15:45:44 »

09876 ... ผิดศีลข้อ 3 ไหมครับ นวดกระปู๋เนี่ย

แล้วนวดน้ำมัน แบบแข็งๆ แต่ไม่เอาน้ำออก

อย่างนี้ด้วย จะบาปไหมครับ ... สงสัยอ่ะครับ

ไม่บาปครับ    แต่การเอาอสุจิออกไปแล้ว   มันบาป

แต่ต้องทำบุญอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลไปให้ลูกๆของคุณด้วยครับ     

dsgjsd

j007

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010, 19:19:20 »

ไม่บาปครับ    แต่การเอาอสุจิออกไปแล้ว   มันบาป

แต่ต้องทำบุญอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลไปให้ลูกๆของคุณด้วยครับ     

dsgjsd

อิอิ ทิดมาช่วยตอบหล่ะ จิงๆ ก็จะบอกแบบนั้นเหมือนกัน แต่มะแน่ใจ..... fdgdfdf

CastlevaniaX

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2010, 10:45:27 »

dsgjsd

อิอิ ทิดมาช่วยตอบหล่ะ จิงๆ ก็จะบอกแบบนั้นเหมือนกัน แต่มะแน่ใจ..... fdgdfdf

มันก็ต้องเป้นแบบนั้นอยู่แล้วพี่เจ

kurtco

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010, 11:50:23 »

แค่คิดก็

Makettingmanager

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2010, 05:08:15 »

ปกติผมชอบนวดที่ลิ้นและก็นวดที่คอหอย และสุดท้ายก็นวดที่...............................................ผิดหรือป่าวครับท่าน dsgjsd

Makettingmanager

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2010, 05:13:54 »

แต่ผมก็ทำบุญ ทุกวันนะครับ ทำบุญ คนยากไร้ ทำบุญหลายๆอย่าง เอาเป็นว่ารักCMXSEED ครับผม ;khhg

jrockmania

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010, 23:00:00 »

จะเอาบาประดับไหนกันละครับ

ถ้าเอาแบบขั้นต่ำ -- โลกๆ ก็คงไม่บาป แต่ก็สุ่มเสี่ยงจะนำความเดือดร้อนมาให้ตัวเอง

แต่ถ้าเอาแบบขั้นสูง -- ก็บาปชัวร์ เพราะทำให้จิตใจต่ำลงด้วยกามคุณ

BgatoonJ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2010, 17:14:35 »

คำตอบคือบาปครับ
ศีลคือความปกติครับ
การนวดแบบนั้นเป็นความไม่ปกติที่ถูกสังคมปรุงแต่งครับ
หลักง่ายๆคือศีลป้องกันความไม่พอใจจากฝ่ายที่ถูกกระทำความหมายคือขอโทษนะครับไม่ได้ว่านะครับยกตัวอย่างหากคนที่คุณรักอือน้องสาวละกันไปให้คนอื่นใช้....ช่วยให้แค่แน่นๆๆคุณไม่พอใจหรือไม่

ศีลคือความปกติ
ผมเคยฟังพระพูดแค่คิดก็ผิดแล้วครับ
แต่ไม่มากครับถ้าลงมือทำก็มากตามแต่กิริยาที่ทำครับ

ryu

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2010, 13:57:37 »

แค่คิดเรื่องที่ผิดเกี่ยวกับศีลห้าก็บาปแล้วครับ

salbu1

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2010, 13:13:49 »

ศีลข้อที่ ๓ เว้นจากการประพฤติผิดในกาม   ต้องประกอบด้วยองค์ ๔ ดังนี้ คือ

๑. หญิงหรือชายที่ไม่ควรละเมิด คือ หญิงที่ไม่ใช่ภรรยา หรือชายที่ไม่ใช่สามีของตน หญิงหรือชายที่อยู่ปกครองของบิดา มารดา  หรือกรณีที่บุพพการี  เสียชีวิต แต่มีผู้ปกครองอื่นดูแลอยู่  เช่น ลุง ป้า น้า อา ปู่ ย่า ตา ยาย เป็นต้น
๒. มีจิตคิดจะเสพเมถุน
๓. ประกอบกิจในการเสพเมถุน
๔. ยังอวัยวะเพศให้ถึงกัน

+++++++++++++++++++++++++
เอามาให้อ่านครับ

ถ้ายังไม่ได้สอดใส่ ศีลก็ด่างพร่อยครับ ศีลยังไม่ขาด

art111

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2010, 15:11:38 »

ศีลข้อที่ ๓ เว้นจากการประพฤติผิดในกาม   ต้องประกอบด้วยองค์ ๔ ดังนี้ คือ

๑. หญิงหรือชายที่ไม่ควรละเมิด คือ หญิงที่ไม่ใช่ภรรยา หรือชายที่ไม่ใช่สามีของตน หญิงหรือชายที่อยู่ปกครองของบิดา มารดา  หรือกรณีที่บุพพการี  เสียชีวิต แต่มีผู้ปกครองอื่นดูแลอยู่  เช่น ลุง ป้า น้า อา ปู่ ย่า ตา ยาย เป็นต้น
๒. มีจิตคิดจะเสพเมถุน
๓. ประกอบกิจในการเสพเมถุน
๔. ยังอวัยวะเพศให้ถึงกัน

+++++++++++++++++++++++++
เอามาให้อ่านครับ

ขอบคุณครับ เขิน

ถ้ายังไม่ได้สอดใส่ ศีลก็ด่างพร่อยครับ ศีลยังไม่ขาด

lexlex

• อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 31 มกราคม 2012, 21:50:11 »

ฆ่า สเปิม ไม่รูกี่ล้านตัว
อายุบ่เกี่ยว จะเหี่ยวหรือตึง ก็เด้งดึ๋งได้

wanderland

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2013, 01:26:20 »

คหสต ผมว่ามันน่าจะผิดนะครับ แต่ไม่แน่ใจว่าข้อไหน  jljhl

rybackseller

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2013, 15:21:48 »

บาป ไหม ต้องถามก่อน ว่าคุณมีครอบครัวแล้ว ยัง
ถ้ายัง โสดอยู่ ไม่มีแฟน ถือว่าไม่ บาปครับ  eta06
อ่าว แล้วทำไมไม่บาป ก็ถ้าคุณถือศีล 5 ก็ไม่บาปครับ แต่ถ้าถือ ศีลแปดเมื่อไหร บาปทันทีเพราะ ต่างกัน
ศีล 5 ห้ามประพฤติผิดในกาม แต่ ศีล 8 ให้รักษา พรหมจรรย์ (ช่วยตัวเองก็ผิดแล้วครับ)  ljhgf

ย้อนกลับไป เกิด คุณไม่โสด มีแฟน หรือแต่งงานแล้ว ก็ถือว่า นอกใจแล้วครับ เกิด แฟนคุณรู้ แฟนคุณก็ทุกข์ การมีทุกข์ ก็ถือว่าได้รับผลของกรรม นั่นแล้ว  eta07

ในสมัยพุทธกาล โสเภณี ก็มีครับ เยอะแยะ โสเภณีเอง ที่ฟังธรรมของพระพุทธองค์ แล้วสำเร็จเป็นพระโสดาบันก็ยังมีเลยครับ
หลักสำคัญของ ศาสนาพุทธเรา คือเหตุผล เหตุใดที่ทำให้เกิดความทุกข์ ก็ควรละเหตุนั้นเสีย เหตุใดที่ทำให้เกิดความสุข โดยไม่ผิดศีล ก็ควรจะสร้างเหตุนั้นให้เกิดขึ้น แค่นี้ชีวิตของเราก็มีความสุขขึ้นมาแล้วครับ  eta03

mintada000

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 20 มกราคม 2014, 09:44:02 »

บาปนิดๆนะผมว่า

hero_hero

• เด็กหัดเสียว
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2014, 11:29:49 »

ทำใจคับ

watza1045

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2015, 20:41:47 »

Buygonnoii

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2018, 09:45:07 »

บาปครับ การเอาน้ำออก1ครั้งเท่ากันฆ่าไปหลายชีวิต 55