-->

ผู้เขียน หัวข้อ: >>>> พี่ๆกลัวเอดส์กันมั้ยครับ มีเคล็ดลับเสริมความมั่นใจปลอดโรคกันยังงัยแนะน้องที  (อ่าน 7856 ครั้ง)

BLACKCIVIC

• บุคคลทั่วไป

ผมไป ออน. ครั้งแรกรู้สึกกังวลมั๊กๆ กลัวติดเอดส์ แต่ดูพวกพี่ไม่ค่อยกลัว หรือกังวลกันเลย มีของดี เคล้ดลับดีๆ เสริมความมั่นใจ ให้เอาแบบไม่กังวลมี้ยครับ เลือกถุงยางอย่างไรที่ปลอดภัย เอายังงั้ยไม่ให้หลุด ไม่ให้แตก แล้วถ้าเราใส่ถุงยางอนามัยเอาทุกครั้งนี่มันจะปลอดภัยมากน้อยแค่ไหนครับเนี่ย เข้าทำนอง เอาไม่กี่นาที แต่เครียดไป 3 เดือนเลยนะเนี่ย เครียด เครียด เครียด ทำยังงัยให้ปลอดภัย แต่ได้เอาหว่า..........วานตอบด้วยคร้าบบบบบบ  :-\

greatpickka

ตอนไปครั้งแรกผมก็เป็นเหมือนกันน่ะ  :P เครียดมากเลยตอนนั้นอ่ะ กลัวตาย(ตอนทำไม่กลัว) แต่เงินเดือนออกอีกรอบกลับไม่กลัวที่จะไปอีก ก็มัน... :o ...น่ะ  :-X

zente

เอางี้ดีกว่าครับรักจะปรี้ ก็อย่ากลัวติดครับ

ครั้งแรกที่เที่ยวนี่ ผมเข้าใจนะ เพราะผมก็เคยผ่านมา(ไม่นานนี้เอง ซักเกือบปีได้) ไป ออน ครั้งแรก ตอนกำลังปรี้ ผมยังคิดกังวลเลยว่า
กรุจาติดเอดส์มั้ยว้า มันก็เหมือนๆกับตอนหัดขับรถใน กทม ครั้งแรกก็กลัวโดนรถอื่นแม่มชน(จริงๆ เรานี่ล่ะขับช้าจนคนอื่นมันรำคาญเอา)
แต่ขับ(ขี่)ไปเรื่อยๆ ความกลัวมันก็หายไปเอง

สำหรับคนเที่ยวเนี่ย แรกๆก็คงคิดเรื่องนี้ แต่พอนานๆไป ความกลัวมันก็หายไปเองล่ะครับ เพราะ... ความหื่นมันเข้ามาแทน  ???

น้องทำงานออน. โดนปรี้วันละหลายคน ไม่ใช่ว่าจะต้องเสี่ยงกับโรคมากนะครับ แน่นอนว่ามันคงเสี่ยงมากกว่าสาวน้อยจิตใจดีงามที่
เอาแต่กับซะมีตัวเอง ไม่เคยนอกใจแฟน แต่ตัวผมเองมองว่า สาวๆที่เราๆทั่นๆไปจับ หรือไปจีบในผับในเทคนี่ เผลอๆ เอาสดกับผู้ ช
แทบทุกคนที่เขาสนใจอ่ะ เพราะมันเกิดจากความใคร่ ในขณะที่น้องๆ ออน. นี่ด้วยความที่เขาต้องเจอคนมากหน้าหลายตา เลยต้อง
ให้ความปลอดภัยกับตัวเอง และลูกค้า ... เรากลัวติดเอดส์ น้องเขาก็กลัวเหมือนกันครับ เพราะเขายังต้องหาเงินมาเลี้ยงครอบครัว
แต่พวกสาวๆหน้าตาดีๆในผับในเทคนี่ เชื่อไม่ได้ทุกคนนะครับ บอกไว้ก่อน อย่าคิดว่าคนมีตังมันจะต้องรู้จักคิดนะเรื่องพวกนี้อ่ะ

น้องออน. เท่าที่ทราบคือ ตรวจเลือดทุกๆ 3 เดือนครับ แต่อย่าถามว่าโกงได้มั้ย เขาละเอียดมั้ย เพราะผมไม่ทราบ ต้องถามทั่นอื่น
ที่คิดว่าเชื่อถือได้ หรือลองไปทำงานเป็นหมอตรวจเลือดน้อง ออน. หรือเจ้าของโรงนวดดูนะครับ จะได้รู้

ทีนี้ มาเข้าประเด็นว่าป้องกันตัวยังไง
1. อมสดติดมั้ย? มีข้อมูลในห้อง...(จำไม่ได้)ในบอร์ดนี้แล้วล่ะครับ ลองหาอ่านดู ซึ่งสรุปได้ว่า ยังไม่มีเคสไหนที่สามารถยืนยันได้ว่ามี
    การติดเอดส์จากการอมสด แต่ไม่ได้บอกว่าไม่ติดนะ เพราะถ้าปากเด็กมีแผล และจู๋เราก็มีแผล แม้แค่เพียงรอยขีดข่วนนิดเดียว
    โอกาสติดก็มีนะครับ ดังนั้นถ้ากลัว ก็อย่าให้อมสดครับ (แต่ ถ้าใครเคยโดนอมสดนี่ เกินครึ่งก็ติดใจให้อมสดทุกที ทั้งๆที่มีความเสี่ยง
    ก็อย่างที่ว่าอะครับ เหตุผลมันอยู่ย่อหน้า 3 อะ เหอๆ
2. ถุงยาง ถ้าคิดว่าอันตราย สามารถซื้อเข้าไปเองได้คัรบ แล้วบอกน้องว่าให้ใช้ของพี่ เพราะบางที่ใช้ถุงยางยี่ห้อที่เราไม่รู้จักก็มีครับ
3. จูบดูดดื่ม เหตุผลเหมือนข้อ 1 ครับ
4. ทาสี(เราเลียจริ๋มน้อง) เหตุผลเหมือนข้อ 1 ครับ อ้อ กรุณาเช็คสภาพน้องสาวน้องๆดีๆละกัน ถึงไม่คิดเอดส์ โรคอื่นๆก็มีนะครับ เช่น
   หูดหงอนไก่ ฯลฯ
5. มะรู้แระ

... เรื่องโรคเอดส์นี่ ถ้าไม่มีเหตุการณ์ระทึกขวัญ เช่น ถุงแตก แล้วละก็ น่าจะสบายใจได้ เพราะพี่ๆหลายๆคนเที่ยวมา 20 - 30 ปี ก็ยังอยู่ได้
และต่อให้เราไปปรี้ ญ เป็นเอดส์โดยไม่ใส่ถุงยาง ก็ไม่ได้แปลว่าจะติด 100% นะครับ เคยเห็นบทความบางบทความที่อ้างถึงเหมือนกัน
... ลองชั่งน้ำหนักดูนะครับ ว่าอันไหนคุ้มกว่ากัน ไม่เที่ยวก็ปลอดภัย(100% มั้ง)แถมภูมิใจได้ว่าอดทนมาก หรือเที่ยวเพื่อความมันส์  :-[
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กรกฎาคม 2007, 00:27:49 โดย zente »

Wunsen

กระทู้นี้ ผมว่าสร้างสรรค์ดีเหมือนกันนะบางคนผ่านมาเห็นอาจจะคิดว่า จะคิดไปทำไมให้ยุ่งยาก แต่ผมว่าถ้าบางทีได้ฉุกคิดบ้างก็ดีเหมือนกัน ผมก็จำได้ตอนครั้งแรก โห หลังจากนั้นไม่มีความสุขเลย กลัวมาก แตไม่ได้ไปที่ออน.นะครับ แล้วต้องมาตรวจสุขภาพ ตอรอผลอ้ะตื่นเต้นมาก เพราะว่าต้องเอาผลไปยื่นเรียนต่อต่างประเทศด้วย แต่ก็ปลอดภัย แต่ผมไม่ค่อยได้เที่ยวออนบ่อย แล้วก็ค่อนข้างเซฟตวเองอ้ะ ตรวจสุขภาพ บ่อย ๆ ด้วย ก็ต้องมีสติอ้คับ อะไรที่เราลงมือทำ ก็ต้องแลกมาด้วยอะไรหลายอย่าง ก็ต้องระวังตัวเอง มีสติ มีสตางค์ครับ

dvd6699

รบกวนสละเวลาไปอ่านกระทู้นี้นะครับ

คู่มือการลงอ่าง

notear

ผมคิดว่ากระทู้นี้ก็ดีเหมือนกันสำหรับผู้ที่ลงอ่างครั้งแรก ก็ควรมีการป้องกันที่ดี
 ???

mammos69

พกถุงไปเองดีกว่าครับ ส่วนการทาสี ต้องถามMr. Somsuk เท่านั้น ??? ??? ???

BLACKCIVIC

ขอบคุณพี่ๆที่ให้คำแนะนำนะครับ บรรเทาความเครียดลงได้นิ้ด....นึง แต่ครบ 3 เดือนต้องไปตรวจแน่ นอกจากตัวเราเองยังสงสารแฟนด้วยอ่ะถ้าเราติดมาอ่ะครับ แต่ถ้าไม่ไป ออน. ก็ฟาดแต่น้ำพริกถ้วยเก่า เหมือนเกิดมาไม่คุ้มค่าเลยอ่ะ คงจำเจน่าดู ต้องศึกษาให้มากขึ้น เอาอย่างไรให้ปลอดภัยที่สุด ผมว่าใช้ถุงยาง ดูเร็กซ์ M-11 ท่าจะดี เหนียว หนา แข็งแรง คงแตกยากหน่อย เสียวน้อยลง ปลอดภัยมากขึ้นท่าจะดี มอมแมมนะ มอมแมม ทำพี่เครียดหนักเลย แต่ความหงี่เริ่มกลับคืนมาอีกแว้วเมื่อนึกถึง น้องออม กับน้องวิ อิๆๆๆๆ :(

JuNeO

น้องวินี่ไปรอบไหน จับทาสีทุกครั้งแร่ะ  ;D

เฮ้อ...เกินห้ามจัยอ่ะคนนี้

ส่วนเทคนิคส่วนตัว สเปร์ใส่ถุง เอาสด อ่ะครัฟ อิ อิ (พูดเล่นเด๊อ จำมาจากครัยบางคนที่ทำงานที่ emmanuelle น่ะคับ มุขนี้อ่ะ)

แต่เคยได้ยินตลกร้ายในวงเหล้าอ่ะ  ว่าให้ใส่ถุงยางสองชั้น

ชั้นแรกใส่ไปแล้วเอา tiger balm ทาไป อิ อิ  :-[ จากนั้นชั้นสองสวมทับอีกที อิ อิ  :-\

ถ้าถุงชั้นสองแตก น้องๆจะบอกเราเองอ้ะ......ร้อนหอยยยยยยยยย จ้าพี่ขา  ???

untraviolet

;D O0 O0 ชักจะเกินไปแล้วนะครับ ทาสีกันต่อหน้าต่อตาแถม เอาสดๆๆ โหอย่างนี้เรียกว่าใจเกิน150  ??? ??? 8) ท่านแน่จริงๆ :-[

JuNeO

;D O0 O0 ชักจะเกินไปแล้วนะครับ ทาสีกันต่อหน้าต่อตาแถม เอาสดๆๆ โหอย่างนี้เรียกว่าใจเกิน150  ??? ??? 8) ท่านแน่จริงๆ :-[

จะไปกินสุกี้ จะไปมั้ย อิ อิ อิ ทาสีให้ดูเลย พริ้ววววววววววววววววว ลิ้นตู อิ อิ อิ  ???

dvd6699

เครียดกับมอมแมมนี่เอง

ผมไม่เคยเครียดเลยครับ หลังจากที่เคยเครียดมา

ไม่สดกับใครทั้งสิ้นนอกจากภรรยาตัวเอง

ถ้าไม่มี cd ก็ต้องอดทนครับ

แต่ผมจะต้องเตรียมไว้ตลอดถ้าต้องเที่ยวนะครับ ของแบบนี้ใครจะไปรู้ว่าจะเกิดขึ้นเมื่อไหร่

BLACKCIVIC

ขอบคุณปรมาจารย์อ่างทั้งหลายครับ สำหรับคำตอบ ::)