-->

ผู้เขียน หัวข้อ: คำว่า "อินน์" หลังชื่อโรงแรมหมายความว่าไงครับ  (อ่าน 1697 ครั้ง)

chinjung555

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

คำว่า "อินน์" หลังชื่อโรงแรมหมายความว่าไงครับ

และยังมีคำว่า "เพลส" มันหมายความว่าไงครับ

Gravityltd

• INTERNATIONAL LOVE
  • V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
Re: คำว่า "อินน์" หลังชื่อโรงแรมหมายความว่าไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2013, 11:30:09 »

inn แปลว่าโรมแรมหรือที่พักคร๊าบบบ
รักเที่ยวกลางคืน ต้องเหี้ยม และ ไร้ใจ

vrc

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00
Re: คำว่า "อินน์" หลังชื่อโรงแรมหมายความว่าไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2013, 12:32:07 »

ความหมาย  dsgjsd

inn   [VI] พักที่โรงแรม, Syn. lodge
inn   [VT] พักที่โรงแรม, Syn. lodge
inn   [N] โรงแรมเล็กๆ, See also: ห้องพักนักเรียน (ในอังกฤษ), ร้านเหล้าเล็กๆ, Syn. hotel, hostel, lodging

place   [N] สถานที่, See also: ทำเล, บริเวณ, Syn. area, space, location
place   [N] ที่อยู่อาศัย, See also: สถานที่พัก, ถิ่นฐาน, ถิ่นที่อยู่, Syn. site, suburb, country, section, abode

จาก dict.longdo.com   khjhgg

chinjung555

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2013, 01:57:02 »

ขอบคุณมากครับ  wq