-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เที่ยวดึก ระวัง สแครชชิ่ง ที่ มันทะเลย์  (อ่าน 23971 ครั้ง)

thebannok

• บุคคลทั่วไป

เรื่องจริงเตือนภัย  เนื่องจากว่า  ที่สแครชชิ่ง ชั้นบน มันดาเลย์   เป็นแหล่ง รวม คนแดนซ์หลังตี 2 จนถึงเช้ามืด ที่ผมเข้าไปเที่ยว เกือบประจำ

แต่ ก้อได้เจอ ภัย ที่ ควรจะระวังสำหรับการไปแดนซวที่นี่ โดยเฉพาะ คุณ สาว ๆ  ครับ  และ สำหรับสาว ๆ ที่ ชอบพก ชอบหิ้ว กระเป๋า ใส่ข้าวของประจำตัวสารพัด

เพราะ  ..... มีเหตุการณ์ กระเป๋าหายบ่อยครับ

ที่เหน กับตัวก้อตอนครั้งแรก  ไอ้เราก้อเต้น ๆ ดื่ม ไป สายตาก้อมองสอดส่ายหาสาว ๆ ที่เต้นกันกระเส่า เคล้าเสียงเพลงวันนั้น โต๊ะ ข้าง ๆ เป็นกลุ่มสาว นักเรียน นานาชาติ

มาเต้นกันโอ๊ว น่ารักเซ็กซี่ ตามสไตล์ ลูกครึ่ง กันทั้งนั้นนั่งดู  น้อง ๆ เขาเต้นกันสนุกสนาน มี หนุ่ม ๆ แวะเวียน ไปคุยไป ทักทายตามปรกติ จนเกือบ ตี 4 ตี 5

หนึ่งในนั้นก้มลงไปหากระเป๋าที่พวกเธอแขวนเก็บไว้ไต้โต๊ะ  ซึ่งจะที่แขวนเล็กไว้สำหรับกระเป๋า แล้วเธอก้อพบว่า กระเป๋าของเธอที่แชวนร่วมกับเพื่อน ๆ มัน หายไป

หาย เธอเริ่มตื่นกระหน พยายามหาสักพัก ไม่เจอ ก้อเริ่มหันมา หาคนรอบ ข้าง  และผม ซึ่งนั่งหันหน้าไปทางโต๊ะพวกเธอ เธอถามผมว่าเหนกระเป๋าไหมผมตอบ ว่า ผมก้อดูพวกเธอเต้น อยู่ นะ แต่ก้อไม่ทันเห็นเหมือนกัน ก้อเธอ ว่า แขวนกระเป๋า ไว้ ไต้โต๊ะ แต่ก้อไม่มีอะไรผิดสังเกตุ แต่ผมก้อไม่ได้นั่งดูตลอดนี่นา  สักพัก หาไม่เจอ เลย ตื่นตระหนกกันทั้งโต๊ะ น้องคนนั้นร้องให้
สอบถามได้ความข้างใน กระเป๋า มันก้อมีโทรสับมือถือ กระเป๋าสตางค์ บัตรและอื่น ๆ  ที่สุดก็คงหาคนขโมยไปยากแหละครับ เพราะ คนมันแออัดเบยดเสียด เดินไปมา
และอีกครั้ง ๆ  ที่  มีเหตุแบบนี้เกิดขึ้น  เกิดขึ้นกับเด็กที่ผมกิ๊กอยู่ด้วย วันนั้นน้องเขาไป เที่ยวกับเพื่อน วันเกิดเพื่อนน้องเลยเลี้ยง  ผมเมาง่วงจากร้าน หลัง ม เลยกลับมาหลับที่ห้องพอ ตอน สาย ๆ โทรไปหา  ไม่เปิดเครื่อง  ตอนเที่ยงโทรไปอีกที  ไม่ติด สงสัยแบตหมดหลับ โทรเข้า หอ ไม่มีคน รับ  พอบ่าย ๆ  เธอใช้เบอเพื่อนโทรมาหาผมบอกว่า
โทรสับหาย กระเป๋าอะไร ๆ ก้อหายหมด  เลย สอบถาม อ้าว แล้วไปหายได้ไง  น้องบอกไปเที่ยว เมื่อคืน ต่ออะสิ เลยหาย  เอ๊ะแล้วตัวเองเมาแล้วไป ทิ้งไว้ไหนรึเปล่า น้องบอกสงสัยว่าจะโดนขโมยอะ  ที่ สแครชชิ่ง  
พอบอกสแครชชิ่ง สักพัก เราก้อ หวนนึกถึง ที่ เด็กนานาชาติกระเป๋าหายวันก่อนโน้นได้   อไรนะ ไปสแครชชิ่งมาเหรอ   โอ๊วว   ที่นั่นพี่เคยเหนมีคนกระเป๋าหาย เวรกรรมจริง ๆ ดันมาเจอกับกิ๊ก ตัวเองซะอีกคน  จับคนขโมยไม่ได้หรอกแบบนี้  ไปที่นั้นก้อไม่บอกจะได้เตือนไว้ก่อน  

สาว ๆ ท่านไดไป ที่นั้น ก้อ ระวังเรื่องข้าวของด้วยนะครับ  เพราะ ผู้ชายโดยปกติ อย่างมากก้อมีแต่กระเป๋าตังใส่ไว้กับตัว แต่ผู้หญิง มีกระเป๋าถือ กระเป๋าหิ้ว คิดว่าคงโดนไปหลายรายแหละครับ ที่เราไม่รู้

ด้วยความปราถนาดี

รู้สึกว่าจะตั้งผิดห้อง ช่วยย้ายไปที่ห้องเตือน ภัยด้วยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มีนาคม 2010, 10:57:19 โดย thebannok »

pagedown

Re: เที่ยวดึก ระวัง สแครชชิ่ง ที่ มันทะเลย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 15:17:29 »

พวกที่ขโมยของคนมาเที่ยวโดยเฉพาะของผู้หญิงนี่มันน่ากระทืบจริง ๆ kick

popcorn4202

Re: เที่ยวดึก ระวัง สแครชชิ่ง ที่ มันทะเลย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 15:54:06 »

อีกประเด็นก็คือผู้ชายที่ไปจีบแหละครับตัวดี ทำเป็นตีสนิทจากนั้นก็แอบขโมยไปแบบเนียนๆ
ไปเที่ยวก็ระวังหน่อยนะครับ

keaw99th

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 17:09:14 »

ouiy คนรู้จักผม กับกิ๊กผม ไปเที่ยวที่นั่น ก็โดนขโมยกระเป่าตังทั้งคู่เลยคับ หายบ่อยมาก ผมว่ามีหายทุกวันแน่ ๆๆ vbnn

noikasu

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 19:07:17 »

สงสัยทำงานกันเป็นทีม...ชัวครับ...ต้องให้สายเข้าไปล่อนะผมว่า dsgjsd

procircuit

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 มีนาคม 2010, 16:34:21 »

ไม่ได้ไปซะนนานครับ......แนะนําว่าควรหมั่นกันดูนะครับช่วยกันหากไปเข้าห้องนําก้อผลัดกันเฝ้าดีที่สุดครับ ljhgf

newnakab

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 มีนาคม 2010, 17:36:03 »

เวลาไปเที่ยว ผมมักจะให้... ไม่เอากระเป๋าไปอะ อยากเอาของไป มาฝากไว้ที่ผม แขวน,วางไว้บนโต๊ะ เด๋ยวมือดีเอาไปหมด

chitjaa

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 มีนาคม 2010, 12:47:56 »

ของเยอะก็ไม่ดีคับ

deztiny

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 มีนาคม 2010, 12:51:02 »

ไอ้พวกนี้เลวจริงๆครับ เที่ยวไม่สนุกกันละสิทีนี้  ouiy

hangover

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 มีนาคม 2010, 07:30:41 »

ที่นั่นกระเป๋าหายเป็นอาชีพไปแล้ว

เพราะน้องสาวผมก็โดนไป 1 ใบ

prozerger1

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 มีนาคม 2010, 08:50:54 »

เคยไปเที่ยวแล้วโดนโต๊ะข้างมันยกเหล้าไปเฉยเลย ดีที่น้องที่ไปด้วยเห็นเลยเอาคืนมา แล้วกลับเลย เซ็งจิต มันทำหน้าตายมาก  piuytyถ้าเราไม่ทันรู้ตัวคงเสียของฟรี

หลังๆมาก็ไม่เคยละสายตาจากโต๊ะตัวเองนานๆ ตนเป็นที่พึ่งแห่งตนก่อนครับ ไม่เมาจะดีที่สุด ljhgf

errer

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 มีนาคม 2010, 16:43:52 »

มันน่ากระทืบดีจริง ไอพวกขโมยเนี๊ย

keaw99th

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 14:12:32 »

ouiy คนรู้จักผมไปเที่ยว ก่อโดนขโมยเหล้าไปเฉยเลย 555

toooosy3

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 เมษายน 2010, 19:46:26 »

ภัย เเอบ มากับการ แดนส์อีกเเล้ว ระวังกันนะ

g0g0g0g0

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2010, 14:22:49 »

ghjk ghjk ghjk มีงี้ด้วย

Fredy

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2010, 16:25:19 »

ระวังพวกเด็กเสิร์ฟ ด้วยนะครับ ตัวดีเลยหละ

DarknessNat

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010, 10:04:17 »

ผมว่าเด็กเสริฟนั่นล่ะ แสบคนไปเที่ยวก้อไปเมา กับ ดู หญิงเท่านั้นอะ ใครจะไปกล้าเอาของใต้โต๊ะ เหอ เหอ

masagi

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010, 15:39:28 »

เหอะๆ เเบบนี้ก้อมีด้วย สงสัยจะหากินกันที่ร้านนี้ อย่างเป็นล้ำเป็นสัน เลยนะพวกนี้

bird555

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2010, 17:26:45 »

ขอบคุณคับที่มาแชร์ข้อมลู

ape

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010, 16:18:32 »

จับได้จะเอาขวดโค้กยัดตูด kick

dahliaxxx

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2010, 13:16:48 »

ใครพอมีวิธีกันไอ่พวกหน้าด้านแบบนี้บ้างมั้ยครับ ต้องการความช่วยเหลือด่วนเลยยย

Lre

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2010, 23:45:59 »

เจอมาหลายเคสละคับ ตื่นมาเพื่อนโทรมาแจงยับ

junzaa

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010, 16:18:35 »

ผม เป็นคนที่พูดได้ว่า เที่ยวสแคชชิ่ง บ่อยมาก เรื่องแบบนี้เกิด บ่อย เพราะคนมัน แน่น มาก ทำไห้ไม่รุ้ตัว ถ้าคราวหน้าคราวหลัง รู้จักกับคนที่นั้น ให้ฝากกระเป๋าไว้ที่ บูทดีเจได้ คับ

The Golf

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2010, 23:38:10 »

น่ากลัวจริง ๆ ครับภัยแบบนี้

LAMOKKING99

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2010, 00:46:48 »

วัย รุ่นสมัยนี้ น่ากลัวจิงๆ

myme

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 05:10:54 »

อันนี้ก็คงต้องช่วยตัวเองนะคับ
ไม่ใช่ว่าเลี่ยงการให้ความปลอดภัยแต่มันคงไม่ทั่วถึง
ต้องเซฟตัวเอง
แต่ที่ว่าเด็กเสิร์ฟน่ะตัวดี
เท่าที่ได้ทำงานมาก็มีแต่เด็กเสิร์ฟล่ะคับ ที่เก็บมาไว้ในบาร์
แล้วรอลูกค้าที่ทำกระเป๋าหายมาถามเอาอ่ะ
อย่างนี้เค้าเรียกว่า ทำคุณบูชาโทษจิง ๆ

ให้ระวังเด็กเสิร์ฟก็เป็นอันไม่ต้องสั่งมิ๊กซ์กินพอดี
เอาเข้ามาก็โดนยึด

ouhlunla

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 01 มกราคม 2011, 17:10:41 »

ขอบคุณที่แบ่งปันเรื่องราวประสบการณ์ครับ
เห็นด้วยครับที่ต้องระวังเป็นพิเศษ และ เซฟไว้ดีที่สุด

snooopy

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011, 14:39:37 »

อันตรายนะครับ สมัยนี้  ghjk

Zeroza

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011, 04:05:37 »

ที่ตรง นั่น อันตราย มาก ครับบบ แนะ นำ อย่าไป ดี กว่า ครับ

lonely boy

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 17:21:54 »

555+เคยไปมานานเเล้ว ครับกับคุณ กับน้าพอดีน้ามาเที่ยว เเมร่งโครต ขําอ่ะ โชว์เพลง มนุสค้างคาวบน เวที โครตเกร์เลย

เออเเต่สาวสาวน่ารักดีนะ ที่นี่ มีเหตุการณ์งี้ด้วยหรือนี่ ต่อไปจะได้ระวัง

pongkub

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2011, 10:00:35 »

หลังจากไม่ได้ไปมานานเมื่อคืนไปมามีแต่เด็ก(เด็กจริงๆคับ)ผู้หญิงยังพอว่า แต่ผู้ชายนี่ครับเกรียนมากผมยืนทำธุระส่วนตัวในห้องน้ำได้ยินคุยกันอยากตบเกรียนมากเลยครับแต่ทำไม่ได้เดี๋ยวหาว่าผู้ใหญ่รักแกเด็ก(มันมากั๋นหลายบ๋อ)เรียกผมน้อง โห ตรูนี่รุ่น น้า มริงเลยนะ ไม่สนุกเลยเดี๋ยวนี้

andyaun

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2011, 03:25:08 »

หลังจากไม่ได้ไปมานานเมื่อคืนไปมามีแต่เด็ก(เด็กจริงๆคับ)ผู้หญิงยังพอว่า แต่ผู้ชายนี่ครับเกรียนมากผมยืนทำธุระส่วนตัวในห้องน้ำได้ยินคุยกันอยากตบเกรียนมากเลยครับแต่ทำไม่ได้เดี๋ยวหาว่าผู้ใหญ่รักแกเด็ก(มันมากั๋นหลายบ๋อ)เรียกผมน้อง โห ตรูนี่รุ่น น้า มริงเลยนะ ไม่สนุกเลยเดี๋ยวนี้
พวกนี้มันน่าโดน(เตะ)นะครับ....

konsiafan

• เด็กหัดเสียว
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2011, 08:05:10 »

;khhg  ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ จาได้ระวังตัวกัน

DujDao

• **
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2011, 05:20:57 »

โดนเนียนไป

Seedman

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2011, 23:26:47 »

ทำไปได่้

sanookman

• **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011, 01:19:25 »

เอา ระเบิดยัดกระเป๋า พอหายก็กดจุดชนวน ตูม ๆๆๆๆ gsdgdgs

จะได้รู่ว่ามันผู้ใดเอาไป

Follower

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-2
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2014, 00:59:20 »

มีสารพัดรูปแบบจริงๆ จะได้ระวังตัวไว้ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ