-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครทีชอบผ่านแถวเชียงใหม่แลนด์ระวังด้วยนะครับ  (อ่าน 8159 ครั้ง)

System

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

พอดีเมื่อคืน 7/10/54 เวลาประมาณตี 4 นิดๆ ผมกำลังไปหาที่กินต่อกัน ไปกันสามคน ซ้อนสามไป ผมนั่งคนกลาง ตอนแรกขี่วนเข้าไปหาร้านในเชียงใหม่แลนด์ แต่ร้านเต็มก็เลยออกมา พวกผมเลยกะว่าจะไปที่ทะเลเผากัน พอขี่รถออกจากเชียงใหม่แลนด์มา ดันขี่เลยทะเลเผาไปครับ เลยไปนิดเดียว อยู่ๆก็มีวัยรุ่นขี่รถมอเตอร์ไซด์มาซ้อนสามทั้งสองคัน คันแรกขี่มาประกบแล้วถีบรถผมพี่คนขับก็เลยเบรก ไอ้คันหน้ามันก็ไปจอดเฉียงขวางหน้ารถผมไว้ ผมมองไปเห็นมีดดาบซามูไรยาวเป็นเมตร จากนั้นก็มีอีกคันขี่มาประกบอีกแล้วก็ขว้างขวดเบียร์มาใส่ผมสองขวด ผมเลยบอกพี่คนขับว่าเลี้ยวกลับเลยพี่ พี่เขาก็เลี้ยวกลับ พวกมันก็เลี้ยวตามมา พี่คนขับเลยเลี้ยวเข้าไปในร้านทะเลเผา ตอนแรกพวกมันก็จะตามมา แต่มีเพื่อนมันคนนึงบอกไม่ต้องตามแล้ว มันก็เลยรีบขี่หนีออกไป จากนั้นพี่คนขับรถผมก็เลยโทรหาตำรวจบอกให้ช่วยมาดูแลแถวนี้หน่อย จากนั้นสัก 10 นาที ก็มีสายตรวจผู้หนึ่งขี่มอเตอร์ไซด์มา พี่คนขับก็ออกไปคุยกับตำรวจบอกว่า"แถวนี้อันตรายช่วยดูแลรักษาความปลอดภัยด้วย" ตำรวจผู้นั้นก็ตอบมาว่า "คุณรู้ว่ามันอันตรายแล้วทำไมไม่กลับบ้านนอน" T_T ยังไงใครที่ผ่านแถวนั้นก็ระวังตัวด้วยนะครับ จากประสบการณ์จริงเพิ่งเกิดเมื่อคืน  uilo

lovelovechk

• อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +3/-1

ตำรวจมันมีหัวไว้ใส่หมวกจริงๆ ไอ้สันขวาน ouiy

pongkub

• เด็กหัดแอ่ว
  • *

เลวจริงๆเลยไอ่พวก ชิงหมาเกิด หาเรื่องคนอื่น อยากให้มันโดนคนจริงชักปืนยิงซักโป้ง อยากรู้มันจะว่ายังไงกัน

Bangsaen Coyote

• โอมมะลึกตึ๊กตักเงินนักๆสาวหุม
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2

พอดีเมื่อคืน 7/10/54 เวลาประมาณตี 4 นิดๆ ผมกำลังไปหาที่กินต่อกัน ไปกันสามคน ซ้อนสามไป ผมนั่งคนกลาง ตอนแรกขี่วนเข้าไปหาร้านในเชียงใหม่แลนด์ แต่ร้านเต็มก็เลยออกมา พวกผมเลยกะว่าจะไปที่ทะเลเผากัน พอขี่รถออกจากเชียงใหม่แลนด์มา ดันขี่เลยทะเลเผาไปครับ เลยไปนิดเดียว อยู่ๆก็มีวัยรุ่นขี่รถมอเตอร์ไซด์มาซ้อนสามทั้งสองคัน คันแรกขี่มาประกบแล้วถีบรถผมพี่คนขับก็เลยเบรก ไอ้คันหน้ามันก็ไปจอดเฉียงขวางหน้ารถผมไว้ ผมมองไปเห็นมีดดาบซามูไรยาวเป็นเมตร จากนั้นก็มีอีกคันขี่มาประกบอีกแล้วก็ขว้างขวดเบียร์มาใส่ผมสองขวด ผมเลยบอกพี่คนขับว่าเลี้ยวกลับเลยพี่ พี่เขาก็เลี้ยวกลับ พวกมันก็เลี้ยวตามมา พี่คนขับเลยเลี้ยวเข้าไปในร้านทะเลเผา ตอนแรกพวกมันก็จะตามมา แต่มีเพื่อนมันคนนึงบอกไม่ต้องตามแล้ว มันก็เลยรีบขี่หนีออกไป จากนั้นพี่คนขับรถผมก็เลยโทรหาตำรวจบอกให้ช่วยมาดูแลแถวนี้หน่อย จากนั้นสัก 10 นาที ก็มีสายตรวจผู้หนึ่งขี่มอเตอร์ไซด์มา พี่คนขับก็ออกไปคุยกับตำรวจบอกว่า"แถวนี้อันตรายช่วยดูแลรักษาความปลอดภัยด้วย" ตำรวจผู้นั้นก็ตอบมาว่า "คุณรู้ว่ามันอันตรายแล้วทำไมไม่กลับบ้านนอน" T_T ยังไงใครที่ผ่านแถวนั้นก็ระวังตัวด้วยนะครับ จากประสบการณ์จริงเพิ่งเกิดเมื่อคืน  uilo

lkkjjhผมเป็นคนขับ ดีนะที่หลบขวดทันและสติสัมปัชชัญญะยังมีอยู่ .,mnไม่งั้นคงได้เจ็บตัวกันไปตามๆกันหรือดวงไม่ดีอาจได้ไปเฝ้ายมบาล uilo มีดยาวมากสนิมเกาะเต็มเลย scary ยังไงใครผ่านไปเส้นแถวนั้นก็ระมัดระวังกันด้วยนะครับผม ;khhg ดูหน้าดูหลังดีๆไม่จำเป็นเลี่ยงได้ก็เลี่ยงนะครับผม red001 ดูแลตัวเองทุกคนนะครับ eta08
ร้านบางแสน
301 ถ.เจริญราษฎร์ ต.วัดเกตุ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000
โทร 053-306172

rifle

• ว๊องแมน
  • *

เลวจริงๆเลยไอ่พวก ชิงหมาเกิด หาเรื่องคนอื่น อยากให้มันโดนคนจริงชักปืนยิงซักโป้ง อยากรู้มันจะว่ายังไงกัน
อย่าถือสาครับ มันไม่ใช่ตำรวจหรอก มันเป็น ตาม รวด (ตาม=รีดไถ  ,  รวด=รวดได้ตังค์55)

นี่หรือผู้พิทักษ์สันติราษฏร์

แต่ก็อย่างว่าครับ ถ้าอันตรายเราก็อย่าไปอีกครับ ที่เที่ยวมีเยอะแยะมากมายครับพี่น้อง

hunterkiller

• V.I.P.
  • แตกหนุ่ม
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-8

ยามค่ำคืน เด็กเหล่านี้ก็มีมานานแล้วนะครับ ยิ่งสมัยนี้มีพวกวัยรุ่นต่างด้าวเยอะขึ้น ระวังหน่อยนะครับ

myname

• V.I.P.
  • แตกหนุ่ม
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0

พวกในเครื่องแบบ คนแถวบ้านผมเรียก ตำรวจแห้งขี้เป่อ..........เก่งแต่ในโรงพัก นอกโรงพักแค่ลูกแมว  kjhg
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย

innocentl

• *

kjhg scary scary scary หน้ากัวแท้

ParTyBoYz

• This My Halem
  • เด็กหัดเสียว
  • **

เหมือนกระทู้ใน cm108 น้องจะโดนด่านะครับ จขกท. แรงมากด้วย ตามประสาคนแกว่งปากหาตีน  eta30 จะพิมพ์ด่าคืนละแต่โดนล๊อกกระทู้ซะก่อน  wq

boyboy1975

• แอบหื่น

ต้องโดนปืน

deztiny77

• เด็กทะลึ่ง

พึ่งตำรวจไม่ได้จะให้ไปพึ่งใครละ eta30

stormrage

หากขี่รถ มอเตอร์ไซด์มาก็อันตรายเลยครับ
หากขับรถยนต์มาแล้วโดนประกบไม่ต้องลังเลที่จะชนดีกว่าโดนปล้นแล้วเจ็บทั้งตัวบางครั้งอาจถึงชีวิตแถมยังเสียของด้วย
พี่ที่ทำงานเก่าผม ก็เจอ แต่เป็นสายลี้ วัยรุ่นประกบประมาณสองสามคันบอกให้จอด พี่แกก็จอดพร้อมชักปืนออกไล่ยิงพวกวัยรุ่นหนีตายกันแทบไม่ทัน

hunterkiller

• V.I.P.
  • แตกหนุ่ม
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-8
Re: ใครทีชอบผ่านแถวเชียงใหม่แลนด์ระวังด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2012, 15:51:13 »

พกปื่นไว้ ผ่านถนนสายซ่าส์ๆ อยู่เยอะ ลองสวนซักเปรี๊ยง หนีแทบไม่ทัน

THINK9inch

• เก้านิ้วไม่เคยคุยใคร
  • เด็กหัดเสียว
  • **

555+ kjhg เพื่อนผมโดนเต็มๆออกจากวิดคลับกำลังจะกลับขี่มาถึงซอยหน้าร้านเธอคาราโอเกะ เจอเลยครับอย่างกับหมาหมู่มันล้อมเพื่อนผมใว้เลย แล้วตามด้วยขวดมีดมาเป็นชุดเพื่อนผมปล่อยรถวิ่งแต่ไม่ทันโดนไปหลายดอก แต่จับพวกมันได้1คนเช้ามาเพื่อนผมจะไปเอาเรื่องมันที่โรงพักกองเมือน ตำรวจบอกว่า ปล่อยตัวไปแล้ว 55555++ ฮาไหมพี่น้อง แต่เมื่อไม่นานนี้ผมไปกับเด็กของผม กะจะไปหามาดรูดอะไรซักอย่างที่เชียงใหม่แลนอะจำชื่อไม่ได้แต่หาไม่เจอประมานตี3 วนไปวนมาในเชียงใหม่แลนตั้งหลายรอบ พวกนั้นก็อยู่แถวนั้นนะ อยุ่เป็นจุดเป็นจุดหัวซอยท้ายซอยมีหมด แต่ผมก็หาที่ลงไม่เจอเลยออกมา ผมว่าละมันต้องตามมาแน่ มันตามมา5-6คัน ตอนแรกผมเห็นมันจ้องผมหละถึอขวดเบียร์ด้วย พอผมออกไปจากหมูบ้าน มันก็ตามมาแล้วมันก็ตะโกนตามหลังเสียงดังคุยกับพวกมัน ในใจผมคิดโดนแน่ๆ ตั้งสติคิดว่ามันมีมือมีตีนคนเดียวเหรอถ้าเข้ามาพวกมันเจอผมแน่ คิดยังไม่ทันจบ มันก็แซงผมไป อย่างสงบ......เตือนนะครับ โซนนั้นถ้าท่านไม่เคยเข้าหรือไม่รู้จักใครอย่าเข้าไปในยามวิการ พวกนั้นมีคนค้ำหัวอยู่ครับ ระวังนะครับ

littleboy

• *

จริงครับ แถวระแวกนั้นเห็นมีเรื่องมีราวกันประจำ

manop

• แตกหนุ่ม
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
Re: ใครทีชอบผ่านแถวเชียงใหม่แลนด์ระวังด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2013, 17:04:44 »

ต้องระวังสำหรับรถมอเตอร์ไซร์นะครับ ดีที่มีรถยนต์ปลอดภัยไปหน่อย

noiza

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2013, 00:00:27 »

ทำไมตำรวจไม่จัดการพวกนี้มั่งนะ

jyze

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2014, 20:01:53 »

มากกว่า3คน ยิงสวนเรย ถ้าตายอย่างมากก้อเกินกว่่าเหตุ

Daran

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2014, 09:39:02 »

ขอบคุณครับ ต่อไป ต้องระวังแล้ว

Kuhaku

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2014, 18:34:19 »

ฮาตรงทำไมไม่กลับบ้าน ฮ่าๆ ๆ

Follower

• คะแนนจิตพิสัย +0/-2
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2014, 00:16:05 »

ผมตั้งใจว่าว่างๆจะแวะไปนวดแถวนั้นบ้าง สงสัยต้องเปลี่ยนใจแล้ว ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ