-->

ผู้เขียน หัวข้อ: จาไปเที่ยวดอยอ่างขางอ่ะครับ  (อ่าน 8389 ครั้ง)

astrakub

• บุคคลทั่วไป
จาไปเที่ยวดอยอ่างขางอ่ะครับ
« เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010, 16:28:06 »

จะไปขึ้นดอยอ่างขางครับ แต่กลัวว่ารถผมจะขับขึ้นไม่ไหว เลยกะว่าจะเช่ามอเตอร์ไซค์แถวนั้นอ่ะครับ
ไม่รู้ว่าแถวนั้นพอจะมีร้านให้เช่ามั้ยครับ หรือว่าต้องมาหาในเมือง zad zad zad

zero_cool

Re: จาไปเที่ยวดอยอ่างขางอ่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010, 17:56:44 »

ขยันขี่มั้ยครับ  ขยันขี่ก็เช่าจากในเมืองเลย 09876

+ รอคนข้างล่างมาตอบ

astrakub

Re: จาไปเที่ยวดอยอ่างขางอ่ะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010, 18:06:09 »

ขยันขี่มั้ยครับ  ขยันขี่ก็เช่าจากในเมืองเลย 09876

+ รอคนข้างล่างมาตอบ
พอดีผมขับรถมาจากกรุงเทพอ่ะครับ แต่ถ้าไม่มีจริงๆคงต้องขับแบบที่พี่ว่าอ่ะครับ
เลยลองถามคนพื้นที่ดูเผื่อมีใครรู้ครับ

popcorn4202

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010, 18:13:28 »

เช่ามอเตอร์ไซค์ขี่ไปจากเชียงใหม่ก็ได้ครับ ไม่เกิน 160 กม.ก็ถึงดอยอ่างขาง
ข้ากลัวขับรถยนต์ขึ้นไม่ไหว แนะนำไปเส้นทางเลียบชายแดนครับ
แต่ต้องไปตอนกลางวันนะครับ เพราะไม่มีคลื่นมือถือเลย ทางชันน้อยกว่าทางแรกครับ
พอไปถึงรับรองได้บรรยากาศสุดๆ

zero_cool

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010, 18:16:15 »

แฮ่...ผู้รู้จริงมาตอบแล้ว

Yasito

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010, 19:03:42 »

ขี่มอไซค์ไป ... น่าสนุกเนาะ  09876

superfam

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010, 20:35:38 »

พอดีบ้านอยู่ฝาง ไม่มีมอไซค์ให้เช่าครับ

ถ้าเอารถยนต์ไปเองไปจอดไว้ตรงวัดตรงทางขึ้น มีรับฝากรถ แล้วจะมีรถรับจ้าง พาขึ้นไปดอยอ่างขาง ครับ

NConly

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010, 00:49:57 »

มาจากกรุงเทพไดก็น่าจะขึ้นได้ครับทางไม่ค่อยชันเท่าไหร่นะอีกอย่างจากทางเข้าแค่ยี่สิบกว่าโลเองครับ

popcorn4202

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010, 08:09:19 »

มาจากกรุงเทพไดก็น่าจะขึ้นได้ครับทางไม่ค่อยชันเท่าไหร่นะอีกอย่างจากทางเข้าแค่ยี่สิบกว่าโลเองครับ
ขึ้นน่ะไม่เท่าไหร่ครับ ขอแค่รถแรงหน่อยก็สบาย
แต่ขาลงนี่สิอันตรายมาก เพราะดอยอ่างขางขึ้นชื่อว่าชันที่สุดอันดับต้นๆ ของไทยเลยครับ

ruang

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010, 08:16:41 »

จามาเมื่อไหร่ละ กี่คน ทำมายต้องขี่มอไช รถเช่าหน้าวัดพันสองหรือพันห้าไปกลับ รับลมเมียนกันเป็นรถสองแถว หรือว่ารับจ้อปดี อิอิ

astrakub

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010, 08:55:11 »

แล้วแถวท่าตอนน่าจะมีมั้ยครับ ท่าตอนเป็นเมืองใหญ่รึเปล่าครับ ส่วนทางที่เลียบชายแดนใช่เส้นบ้านอรุโณทัยทีผ่านเชียงดาว งายอะไรแถวนั้นป่าวครับไม่แน่ใจ
ที่กะจะขี่มอไซขึ้นไปเพราะว่าตอนไปเมื่อสองปีที่แล้วเห็นเค้าขี่ขึ้นไปกันเลยอยากลองมั่งน่าสนุกครับ แบบมีสาวซ้อนนะ แล้วแถมยังอยากแวะถ่ายรูปตรงไหนก็ได้
 kjhg kjhg kjhg kjhg kjhg kjhg

tiaaui

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010, 11:26:41 »

ขี่มอไซไปก็มันดีนะครับได้บรรยากาศไปอีกแบบแต่ควรจะเป็นพวก big bike นะครับ....

เพราะสมรรถนะของรถจะดีกว่าพวกรถเล็กลองตัดสินใจดูครับ

ถ้าขี่มอไซก็ใส่หมวกกันน๊อคแบบเต็มใบนะครับจะเซฟที่สุด

0859386264

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010, 16:19:59 »

แนะนำว่านั้งรถ 4 ล้อ หน้าปากทางดอยดีกว่าครับ
ปลอดภัยกว่า  คอนเฟริมว่าทางขึ้นโหดไม่ชำนาญจะนอนเหวได้ ghjk

ถามว่ามีเช่าจักรยานยนต์ไหม ขอตอบว่าไม่มีครับ
ถ้ามีต้องเข้าไปในเมืองฝางอีกที

0859386264

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010, 16:21:13 »

ลิมบอกเช็คตารางรถขึ้นรถลงได้ที่หน้าปากทางเลย จะได้ไม่พลาดตกรถ
เบอร์โทรเขาก็มีแต่ผมลืม
 zad

kittiwan

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010, 17:20:33 »

ผมเพิ่งไปมาครับ ขับวีออสเกียร์ธรรมดา ก็ขึ้นได้สบายครับ ส่วนตัวผมว่าไม่ชันมากครับ  อยู่ที่ฝีมือคนขับมากกว่า ผมเห็นปิคอัพเก่าๆ รถหกล้อเก่าๆ ยังขึ้นได้เลย ถ้าเอารถยนต์มาก็ขับขึ้นไปเลยครับ
ข้างบนดอยมีที่ให้ไปดูหลายที่ เอารถไปก็จะได้ขับเที่ยวได้ด้วย ส่วนที่พักผมไปพักที่เล่าติงรีสอร์ตครับ ไม่แพงเท่าไหร่ ถ้ายังไม่ใช่ช่วงเทศกาล บอกว่าพี่อู๋แนะนำมาก็ได้ครับ ลองดูครับ  เดด

BgatoonJ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010, 17:31:03 »

มาเชียร์ขี่มอไซด์จากในเมืองไปอีกคนครับแต่ขอบอกว่าเอาดรีมขึ้นไปนะขึ้นสบาย  ไปทางผ้าห่มปกแล้วลงมาอ่างขางก็ได้ฟิวด์ดีนะครับ
ที่สำคัญมันได้บรรยากาศครับมันชิวด์อ่ะมันส์มากครับแต่ครับแบบเรื่อยๆๆสนุกกว่า กูจะถึงๆๆๆ นะครับ
ผมไปมาล่ะหนุกครับ

astrakub

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010, 20:55:15 »

ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากเลยครับพอดีผมไปเห็นพวกนี้เค้าไปเที่ยวกันแล้วก็น่าจะไปได้บ้างของเค้าเครื่อง 1400 เอง kick kick kick kick kick kick
http://www.opel.in.th/index.php/topic,3337.0.html ต้องไปลุยกันซักตั้งแล้ว ไปกับแฟน 2คนอ่ะครับ

astrakub

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010, 20:58:14 »

มาเชียร์ขี่มอไซด์จากในเมืองไปอีกคนครับแต่ขอบอกว่าเอาดรีมขึ้นไปนะขึ้นสบาย  ไปทางผ้าห่มปกแล้วลงมาอ่างขางก็ได้ฟิวด์ดีนะครับ
ที่สำคัญมันได้บรรยากาศครับมันชิวด์อ่ะมันส์มากครับแต่ครับแบบเรื่อยๆๆสนุกกว่า กูจะถึงๆๆๆ นะครับ
ผมไปมาล่ะหนุกครับ
ดองผ้าห่มปกไปทางไหนเหรอครับ ใช่ทางเดียวกันรึเปล่าครับ ฟังดูแล้วน่าสนใจไม่น้อย
ตอนขากลับเด๋วมาแวะถนนคนเดินที่ท่าแพต่อ แต่เค้าเปิดเฉาะเสาร์อาทิตย์ใช่มั้ยครับ

paneraiman

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2010, 15:16:23 »

ไปทางเมืองงายดีกว่าครับ ทางไม่ชันมาก

prozerger1

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2010, 15:33:46 »

ผมเคยไปแต่ทางอ่างขาง ผมว่าทางมันไม่เรียกโค้งนะ เพราะมันเหมือน3เหลี่ยมมากกว่า แต่ขากลับเห็นชาวบ้านบิดดรีมเฒ่าแซงลงมาอย่างฮา ควันขาวตึม jljhl ไปหน้าเทศกาลที่พักแพง ผมไปช่วง พ.ค มันก็หนาวอยู่ดี คืนละ 400 อ่ะ แต่เจ้าของห้องเค้าบอกหน้าเทศกาลคืนละ 1200 ไหนๆก็มาแล้วอย่าลืมแวะไปต้มไข่กินที่โป่งน้ำร้อนฝางนะ ไปกางเต้นนอนแถวนั้นก็ได้ เพื่อนเยอะครับ มีน้ำแร่ให้อาบด้วย hgjhg

astrakub

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2010, 18:26:30 »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากคับ gsdgdgs

thaimantoy

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2011, 20:36:55 »

ขึ้นทางเชียงดาวเลย