-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เคยผ่านไปแถวนี้ไหมครับ  (อ่าน 1271 ครั้ง)

aletter005

• บุคคลทั่วไป
เคยผ่านไปแถวนี้ไหมครับ
« เมื่อ: 02 มีนาคม 2010, 20:15:11 »

ระยะนี้ผมเริ่มเบื่อร้านนั่งชิวแถวโซน JJ หลังโลตัสคำเที่ยง เพราะคนมันแน่นเหลือเกิน ที่จอดรถก้อเต็มต้องไปจอดไกล ๆ (ไม่รู้ใครเป็นเหมือนผมป่าว zad)
พอดีเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาเพื่อนชวนไปลองนั่งลำลึกความหลังแถวฟ้าธานีเลยไปเจอ.......
สมัยก่อนเมื่อสองสามปีที่แล้ว ฟ้าธานีเป็นอีกที่นึงที่น่านั่งมาก ตอนนั้นถ้าใครเคยผ่านไปคงพอจำได้อย่างเช่น ร้าน Guest หรือร้าน Home 6
และเมื่อเวลาผ่านไป กระแสฟ้าธานีก้อเริ่มหายไป คนก้อจะแห่กันมาแถว JJ กันหมด (ผมก้อเป็นหนึ่งในนั้น) ทำให้หลาย ๆ ร้านก้อทะยอยปิดตัวกันลงไป
จนถึงเมื่อไม่นานมานี้ ฟ้าธานีกลับเริ่มคึกคักเพราะร้านรวงผับสไตล์นั่งชิว โผล่มาเพียบ แต่มีร้านนึงที่ผมได้ไปสัมผัสมา

"ช้างสาร"  เป็นร้านน้องใหม่ เพิ่งเปิดมาได้สองอาทิตย์ ร้านนี้ทีแรกที่เลือกก้อเพราะว่าตั้งอยู่ตรงที่โฮมซิกเก่า สภาพร้านยังไม่เปลี่ยนไปจากวันวานมากนัก พอไปลองนั่ง
"เฮ๊ย มีดนตรีสดด้วยเร๊อะ" วงที่เ่ล่นก้อจัดได้ว่าใช้ได้เลยทีเดียว ผมไปทันสองวง เล่นดีทั้งคู่ แถมบางช่วงยังเปิดโอกาสให้แขกขึ้นไปแจมได้ด้วย
มาดูเรื่องโปรโมชั่น....ไม่รู้ร้านอื่นมีป่าวนะ ผมไปกินเบียร์เชียร์ โปรสามขวดร้อยกว่าบาท แต่ถ้าสั่งน้ำแข็งถังใหญ่(50บาท) แถมถังเอากลับบ้านไปได้ด้วย...
เหล้า...ถ้าไปก่อนสามทุ่ม เปิดเหล้าที่ร้าน มิกซ์ฟรีจนหมดขวด อย่างแสงโสมที่ร้าน 260บาท ก้อจ่ายแค่นั้นแหละ น้ำแข็งโซดาโค้ก ฟรี!!! ;kljj

เมื่อคืนมีโอกาสได้นั่งคุยกับ "นายเก่ง" เจ้าของร้านวัยเบญจเพส เค้าก้อเล่าถึงที่มาของร้านนี้ (อันนี้ขอข้ามยาวววว)
หลังจากนั้นก้อเอา ค๊อกเทล สูตรพิเศษ ที่คิดค้นเองมาให้ลอง
แก้วแรกผมจำชื่อไม่ได้ รู้แต่ว่าจุดไฟแล้วใช้หลอดดูดเอา...รสชาติดี ดีกรีใช้ได้ไม่แรงมาก เหมาะกับสาวฮ๊อทชอบลองของใหม่...
แก้วต่อมา (อันนี้จำชื่อได้) "ขวัญใจกรรมกร" นายเก่งเล่าว่าที่ชื่อขวัญใจกรรมกรเพราะเหล้าที่นำมาผสมนั้นเป็นเหล้า 35 ดีกรีล้วน ๆ (สิบอย่างมั้ง)
อ่ะลองซะหน่อย กรึ๊บ....นุ่มลิ้นมากครับ พอไหลผ่านคอรู้สึกได้เลยว่า "อุ่น" ไม่บาดคอเลยซักนิด....
ปิดท้ายด้วยสูตรใหม่ล่าสุด "บอบม์เบอร์" หยอดเหล้าในแก้วว๊อดก้าติดไฟลงไปในแก้วเบียร์ (เหมือนในหนังเลยอ่ะ)....อร่อยว่ะ lkkjjh
หลังจากที่ได้ลองมาสามสูตรแล้วก้อขอตัวกลับไปจิบเบียร์ต่อ เพราะพรุ่งนี้เ้ช้ายังต้องตื่นไปทำงานต่อ....

จากเท่าที่ได้พูดคุยสัมผัสกับเจ้าของร้านมาคิดว่าร้านนี้มันมีอะไรดีดีซ่อนอยู่อีกเยอะ คงต้องกลับไปแวะเยี่ยมกันอีกคร้ังในโอกาสต่อ ๆ ไป......
เพื่อน ๆ ก้อลองแวะไปดูได้นะครับ ร้านเปิดใหม่แถวฟ้าธานียังมีอะไร ๆ ดีดีอีกเยอะ แถวนั้นมีร้านเพียบรอนักสำรวจอย่างผม-คุณอยู่้......

.....AKrits.....

ปล. อย่าหาว่าเกรียนเลยเน้อ ผมแค่นำมาเล่าสู่กันฟังตามประสามือใหม่.........
      ถ้ามีอะไรผิดพลาดโปรดติชมได้ และขอบคุณสำหรับคำชี้แนะ.......

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มีนาคม 2010, 20:17:25 โดย aletter005 »

gosty

Re: เคยผ่านไปแถวนี้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 มีนาคม 2010, 20:29:02 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูนนะครับแต่ขอติงอย่าง

คือ พีจีสวยก่อ

เอ๊กๆๆ  พูดเล่นครับ

แตถ้ามีรูปถ่ายด้วยจะดีมากครับ

ส่วนโซนฟ้าธานีก็จะออกแนวๆหน่อยครับน่านั่งดีครับไว้ว่างๆจะไปเก็บให้ครบทุกร้านในวันเดียวครับ

ถ้าสนใจออน ทัว พีเอ็มมาได้นะครับ ;khhg ;khhg

aletter005

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 มีนาคม 2010, 20:33:55 »

พีจีไม่อยากพูดถึงคับ มีพีจีเชียร์คนเดียว (อย่าเก็บไว้กินเอง)
เด็กเสริฟ์น่าจะสองคน (ด้านนอก) ไอ่ตัวเล็กผอม ๆ พูดจาเล่นด้วยดีคับ
เด็กข้างในร้านไม่แน่ใจว่า "น้องสาว" เจ้าของร้านรึเปล่า ไม่กล้าให้ข้อมูล (อยากให้เห็นเองครับ)

เอ่อ...คือว่า ออนทัวพีเอ็มคืืออารายอ่ะคับ (น้องใหม่อ่ะคับ   fdgdfdf)

pagedown

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 มีนาคม 2010, 20:41:29 »

บรรยายดีครับ

เอาซะอยากไปลองค๊อกเทลเลย

gosty

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 มีนาคม 2010, 20:48:23 »

พีจีไม่อยากพูดถึงคับ มีพีจีเชียร์คนเดียว (อย่าเก็บไว้กินเอง)
เด็กเสริฟ์น่าจะสองคน (ด้านนอก) ไอ่ตัวเล็กผอม ๆ พูดจาเล่นด้วยดีคับ
เด็กข้างในร้านไม่แน่ใจว่า "น้องสาว" เจ้าของร้านรึเปล่า ไม่กล้าให้ข้อมูล (อยากให้เห็นเองครับ)

เอ่อ...คือว่า ออนทัวพีเอ็มคืืออารายอ่ะคับ (น้องใหม่อ่ะคับ   fdgdfdf)
เออ  ออนทัวคือการตะเวนร้านเหล้าครับ
พีเอ็มคือ การส่งข้อความส่วนตัวครับ

j007

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 มีนาคม 2010, 20:58:36 »

แสงฯ 2ร้อยก่าบาท น่าสน
ตอนนี้แสงฯ ณ.รูม กะไอ้ cam

where

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 มีนาคม 2010, 22:15:22 »

ขอบคุณครับสำหรับการบรรยาย น้อยคนนักที่จะบรรยายได้ชัดเจน จากตัวอักษร์ ว่างๆ คงต้องไปตะเวนแหละ แต่ว่า คงต้อยู่เชียงใหม่สักเดือน

BOMBTOOL

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 มีนาคม 2010, 22:21:20 »

ขอบคุณครับข้อมูลน่าเที่ยว อีกที่หละ             เมือก่อน เที่ยว ร้าน Home 6 บ่อย ๆ ๆ 

true

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 02:20:36 »

ร้านตรงข้ามบลาๆๆน่านั่งไหมครับ dgd

gosty

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 12:10:33 »

แถวนิมมานน่านั่งเกือบทุกร้านครับ  แล้วแต่แนวกับความชอบครับ

roonaldo

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 13:40:51 »

popcorn4202

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 14:04:13 »

บรรยายได้ดีมากๆ เลยครับ ;kljj

evolution

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 20:31:14 »

หุหุ เทพวอมอัพ แอนด์ มังกี้ปรากฏตัวแล้ววุ้ย หุหุ ว่างๆพาพี่ไปนั่งหน่อยนะครับ อาทิตย์นี้ถ้าว่างเข้าไปซ้อมบาสกับทีมด้วยเน้อ  หุหุ

jljhl jljhl jljhl