-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำร้านอาหารญี่ปุ่นอร่อย ๆ ในเชียงใหม่ครับ  (อ่าน 11434 ครั้ง)

suksao

• บุคคลทั่วไป

แบบว่าอยากกินอาหารญี่ปุ่นอะครับ

แต่ไม่เอาพวกที่อยู่ในห้างแบบโออิชิ ฟูจิ อะไรพวกนี้นะครับ

เคยมีน้องแนะนำร้านแถว ๆ โรงแรมเชียงใหม่ภูคำ แต่ผมหาไม่เจอ

j007

ส่วนใหญ่ผมไปกินแถวๆ หน้ามอ อ่ะ พี่....

low cost แถมอาหารตา
 gsdgdgs

virgin_killer

ร้านอะไรจำชื่อไม่ได้ ฮิลไซด์คอนโด4-5 (ซูชิ)
โทมิ 89พลาซ่า ถนนต้นยาง (ข้าวหน้าหมูทอด)
ยามาโต้ ตรงข้าม89พลาซ่า (บัฟเฟ่ต์)
คิชเช่นฮัท ซอยเฮือนข้าเจ้าตรงข้ามPRC (ข้าวหน้าปลาไหล)
ร้านไม่มีชื่อหน้ามอ แถวร้านแว่นตา (โอโคโนมิยากิ)
ซึนามิ  (ราเมน/ซูชิปูนิ่ม)
ฯลฯ

ที่พี่ไปนั่นน่าจะเป็นร้าน ซูชิซิโร่ครับ ตรงข้ามเชียงใกม่ภูคำ แถวคอนโดลานนา1

suksao

โทมิ 89พลาซ่า ถนนต้นยาง (ข้าวหน้าหมูทอด)   ----  อันนี้ต้องไปลองครับ ชอบอยู่แล้วข้าวหน้าหมูทอด

ยามาโต้ ตรงข้าม89พลาซ่า (บัฟเฟ่ต์)  ---- อยู่ใกล้ ๆ กันร้านข้างบนต้องลอง

คิชเช่นฮัท ซอยเฮือนข้าเจ้าตรงข้ามPRC (ข้าวหน้าปลาไหล)  ----- อันนี้อด  ผมมะกินปลาไหล เพราะปล่อยปลาไหลอ่า

ร้านไม่มีชื่อหน้ามอ แถวร้านแว่นตา (โอโคโนมิยากิ)  ---- อันนี้ก็ชอบ แต่เสียตรงหาที่จอดยากนิด แต่ไม่เป็นไรเพื่อความอร่อย จอดรถในมอ แล้วเดินเอา

ซึนามิ  (ราเมน/ซูชิปูนิ่ม)  ---- ซูชิปูนิ่ม แปลกดีอะครับ ต้องไปลอง

ที่พี่ไปนั่นน่าจะเป็นร้าน ซูชิซิโร่ครับ ตรงข้ามเชียงใกม่ภูคำ แถวคอนโดลานนา1  ----- นั้นแหละ ๆ น้องที่รู้จักแนะนำว่า โซบะเย็น อร่อย

ขอบคุณมากครับพี่จิ้น

TORPIDO

คิชเช่นฮัท ซอยเฮือนข้าเจ้าตรงข้ามPRC (ข้าวหน้าปลาไหล)

ข้าวหน้าปลาไหล ของโปรดผมเลย แต่ร้านที่ทำอร่อยยาก อย่างนี้ต้องลอง  ว่าแต่ซอยเฮือนข้าเจ้าอยู่ตรงไหนครับ  เหอๆ นึกไม่ออก ช่วยบอกที ขอบคุณครับ

prozerger1

เซนซุยครับ เลี้ยวแยกปอยหลวงไปทางสันกำแพง ทางเข้าร้านอยู่ฝั่งขวามือ หรือเข้าซอยข้างยนตระกิจก็ได้ครับ เหอๆๆ ขอบอกว่าแพงได้ใจ แต่อร่อยครับ fsdg ตอนผมไปกินฟรีอ่ะ เพราะพาลูกค้าไปเลี้ยง

jiggolord

ร้านอะไรจำชื่อไม่ได้ ฮิลไซด์คอนโด4-5 (ซูชิ)
โทมิ 89พลาซ่า ถนนต้นยาง (ข้าวหน้าหมูทอด)
ยามาโต้ ตรงข้าม89พลาซ่า (บัฟเฟ่ต์)
ร้านไม่มีชื่อหน้ามอ แถวร้านแว่นตา (โอโคโนมิยากิ)
ซึนามิ  (ราเมน/ซูชิปูนิ่ม)
ฯลฯ

ที่พี่ไปนั่นน่าจะเป็นร้าน ซูชิซิโร่ครับ ตรงข้ามเชียงใกม่ภูคำ แถวคอนโดลานนา1

ทั้งชื่อร้าน ทั้งเมนู ไม่รู้จักซักอย่าง
รู้แต่ร้านส้มตำไก่ย่าง  zad

mommamman

จำชื่อร้านไม่ได้ แต่ร้านนี้ อยู่ใกล้ ห้าแยก สันติธรรม ครับ

มาจาก หน้า กาดสวนแก้ว เลี้ยว ซ้าย

พอถึงแยกที่จะไปทาง ห้าแยกสันติธรรม เลี้ยว ซ้าย

ก่อนถึง วงเวียน ห้าแยก สันติธรรม 50 เมตร

ร้านจะอยู่ซ้าย มือ ครับ

ร้านนี้ อร่อย มากๆ จริงๆ ครับ

p_nuin

จำชื่อร้านไม่ได้ แต่ร้านนี้ อยู่ใกล้ ห้าแยก สันติธรรม ครับ

มาจาก หน้า กาดสวนแก้ว เลี้ยว ซ้าย

พอถึงแยกที่จะไปทาง ห้าแยกสันติธรรม เลี้ยว ซ้าย

ก่อนถึง วงเวียน ห้าแยก สันติธรรม 50 เมตร

p_nuin

ชื่อร้านโกฮังเตครับ

mommamman

ชื่อร้านโกฮังเตครับ

ช่ายๆ เลย

ขอบคุณที่มาตอบเน้อ

evolution

โรงแรมดวงตะวันครับพี่ไม้ บุพเพ่นานาชาติ วันศุกร์ ถึง อาทิตย์ หัวล่ะ 3xx หุหุ

09876 09876 09876

panda500

เดว จะไล่ เกบ ทีละร้าน เรยคับ   gsdgdgs gsdgdgs gsdgdgs

procircuit

มีอาหารญี่ปุ่นปุพเพ่ห์บน โรงแรม เซ็นทราราดวงตะวัน เปิดเสาร์-อาทตย๋ตอน 11.00-14.00 น. กินให้ให้จุใจนะครับ

vovo2009

ซายูริ อร่อยที่สุด  เดด

munkypatt

แต่ก่อนตอนเรียน มช กินแต่ ซึนามิ ครับ
หน้ามอชอ เยื้องๆ กับ ธนาคารกรุงไทย
ไม่แพงนัก อร่อย สด แต่ คนเยอะไปช้าคิวยาว
นั่งชิลๆไม่ได้ เกรงใจคนต่อคิว

หลังๆมาไปกินบุฟเฟต์ ยามาโต้ที่ แถวๆทางไปต้นยาง(เจ้าเก่านางนวล)
หัวละ 379 ไม่มีน้ำดื่ม อาหารอร่อย สดๆ สั่งได้ดั่งใจ
แต่ แพงไปนิด อาหารมีให้เลือกมากอยู่แต่กินไปซักพักจะเบื่อ
ไม่มีน้ำ นอกจาก ชากาแฟร้อน กินไปคอแห้งไป (ถ้าเน้นเซฟเงิน)

ตอนนี้ ปลื้มกับ
บุฟเฟต์วัน ศ-ส ที่เซนทาราดวงตะวัน ชั้นสองครับ
เปิด หกโมงเย็น หัวละ 329 มั้ง
อาหารญี่ปุ่นคุณภาพใกล้ๆยามาโต้ มีอาหารไทย
ฝรั่ง BBQ ของหวาน (เค้กอร่อยมาก) มากมาย
เดินตอดอย่างละหน่อยก็จุกแล้ว

ราคา 369 รวมชาเขียวร้อน เย็น น้ำเปล่า  รีฟิล (เปลี่ยนได้ตามอยาก) ครับ

ตอนนี้คงขอ สถิตที่เซนทาราวัน ศ-ส ไปอีกพักใหญ่ กินทีไรก็คุ้ม
บรรยากาศก็โอเคพาสาวไปกินก็ไม่แย่นัก

prof.big

ร้านแถวหน้า มอ ครับ แต่คนเยอะ ที่จอดรถหายากครับ

jr2

เชียงใหม่ฮิลล์ มีบุฟเฟต์ ราคารวมประมาณ 400+ คุณภาพดีมาก
ข้าวปั้น ...มีแต่ปลาไม่ค่อยมีข้าวครับ

prozerger1

เส้นช้างคลานเหมือนจามีร้านอิกคิวนะ เส้นที่ไปสตา6 อร่อยรึปล่าว จำไม่ได้ละ ไม่ได้ไปนานแล้ว .,mn

Varanus salvator

ร้านเทนโกกุ ตรงข้ามดาราเทวี (ไม่เคยไป แต่มีคนบอกว่าอร่อย และแพงสุดโค่ย)

oakley

ร้านดารุเมะ ซอยข้างโรงแรมเชียงใหม่พลาซ่า ก็อร่อยใช้ได้นะครับ มีที่จอดรถยนต์ด้วยครับ