-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ผีหลอนหอพักชาย  (อ่าน 743 ครั้ง)

12972116

• บุคคลทั่วไป
ผีหลอนหอพักชาย
« เมื่อ: 15 กันยายน 2009, 10:15:38 »

เรื่องที่จะเล่านี้ผมรับฟังมาจากรุ่นพี่อีกทีนะครับ เล่าสืบต่อๆกันมาเป็นสิบปีแล้ว ห้องนี้อยู่ในมหาวิทยาลัยของรัฐแห่งหนึ่งแถวรังสิต

เป็นหอพักนักศึกษาชายหอแรกๆในวิทยาเขตรังสิตนี้ ตอนสร้างหอแห่งนี้ เกิดอุบัติเหตุช่างแกะแบบระเบียงด้านหลังหอพลัดตกลงมาคอหักตาย

หลังจากนั้น นักศึกษาที่เข้าอยู่ก็มีเหตุการแปลกๆเกิดขึ้นเสมอๆ เช่น นอนหลับอยู่ดีๆ หนังสือบนชั้นที่วางหนังสือถูกใครไม่รู้จับโยนลงมาโดนเมตทั้ง 4 คน ทั้งๆที่ประตูล็อค บางวันก็เห็นของลอยอยู่ในห้อง

แต่ที่หนักที่สุดน่าจะเป็นการที่นักศึกษาที่อยู่ห้องนี้ จะต้องมี 1 คน ต้องตาย จะตายทุกๆปี แต่ไม่ได้ตายที่ห้องนะครับ แต่จะตายที่อื่น บ้างก็ประสบอุบัตติเหตุบ้าง

บางรายบ้าไปเลยก็มี หลังจากสร้างหอนี้ได้ 5 ปีเกิดเหตุนักศึกษาคนหนึ่งตกลงมาจากห้องนี้ บาดเจ็บสาหัสและเสียชีวิตในเวลาต่อมา

เขาให้การก่อนที่จะเสียชีวิตว่ามีผู้ชายสูงใหญ่ตัวสีดำผลักเขาลงมาจากห้อง หลังจากนั้นอาจารย์ผู้คุมหอก็สั้งให้ปิดตายห้องนั้นไม่ให้นักศึกษาเข้าพัก อีก จนปัจจุบันผมว่าเวลาน่าจะซัก 15 ปีแล้ว

ส่วนเรื่องที่เจอกะตัว สำหรับห้องนี้ พวกผมอยากลองว่ามีจริงไหม พอเวลาปิดภาคการศึกษาต่อกับซัมเมอร์แม่บ้านหอเขาจะต้องเปิดห้องทำความสะอาด ทุกห้อง รวมทั้งห้องนี้ด้วย ( ที่จริงป้าแกไม่เข้าไปทำหรอกครับแกก็เปิดๆไว้แค่นั้นแหละ แกคงจะกลัวน่ะครับ 5555)

คืนนั้นพวกผม มีรุ่นพี่ปี 4 วิศวะคนนึ่ง กะผมปี 3 แล้วก็น้องปี 1 อีก 4 คน รวม 6 คน ก็เลยยกขบวนไปดูห้องนั้น ในห้องนั้นบรรยากาศมันอับๆ ฝุ่นเยอะแยะ

พวกผมก็ไปนั่งในห้องนั้นประมาณ 1 ชั่วโมง ก็ไม่เห็นมีอะไร รุ่นพี่ปี 4 วิศวะ แกก็เห็นว่าไม่มีอะไร แกก็เลยบอกว่าคงไม่มีผีอยู่ในห้องนี้แล้วแหละ

ก็เลยชวนพวกผมสวดพระปริต (คาถาทำน้ำมนต์ของพระสงฆ์) แล้วแกก็เอารูปหลวงปู่ตื้อ มาติดหน้าห้อง เสร็จแล้วก็กลับห้องใครห้องมัน

คืนนั้นแหละครับ ผมกะน้อง 2 คน ฝันว่ามีผู้ชายตัวดำๆ ตาแดงมากมายืนด่าหน้าห้องว่า " มายุ่งกับที่ของกูทำไม " ( ผมกับน้องอยู่คนละห้อง คนละหอ ตอนเช้าถึงมาเล่าให้ฟังกัน ) ส่วนน้องอีก 2 คน โดนผู้ชายตัวดำๆ ตาแดงๆ มาคร่อมอำ แต่พี่วิศวะแกไม่โดน เพราะห้องแกพระแยะ ผีคงกลัว ปัจจุบัน เปลี่ยนหน่วยงานดูแลหอแล้วทำให้ห้องนี้เปิดใช้อีกครั้ง

แต่หลังจากมีงานกีฬามหาวิทยาลัยโลก ได้มีการปรับปรุงหอและเปลี่ยนเลขห้องใหม่แล้ว ( แต่ห้อง 414 ใหม่ ก็ยังมีคนเจออยู่นะครับ)

popcorn4202

Re: ผีหลอนหอพักชาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 กันยายน 2009, 12:37:54 »

ท่านไปตอนกลางวันหรือกลางคืนครับ

ถ้าไปกลางคืนนี่ขนลุกแทนแฮะ

ljhgf

Makettingmanager

Re: ผีหลอนหอพักชาย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010, 18:00:41 »

ผีนี้มีทุกที่จริงๆเลยนะครับที่ไหนไม่มีผีบางเนี้ย