-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีวิธีแก้บ้าง...ช่วยแนะนำหน่อย  (อ่าน 3658 ครั้ง)

chan_030

• บุคคลทั่วไป
ใครมีวิธีแก้บ้าง...ช่วยแนะนำหน่อย
« เมื่อ: 06 ธันวาคม 2009, 00:00:50 »

อยากจะถามสมาชิกผู้รู้เกี่ยวกับเรื่อง เกี่ยวกับไสยเวทย์หน่อยครับ คือ เรื่องมันมีอยู่ว่าเรื่องที่จะเล่านี้มันอาจจะเกี่ยวโยงกับการเที่ยวกลางคืนอ่ะครับ ผมได้มีโอกาสรู้จักกับพี่ชายคนนึงจากพี่ชายที่สนิทกับผมสมมติว่าชื่อ พี่1ละกันนะครับ แกเป็นคนประจวบมาทำงานเป็นอาจารย์ที่มหาลัยแห่งหนึ่งในจ.เชียงใหม่ครับ  แล้วแกก็ประมาณว่าบ้านที่จ.ประจวบมีที่ดินติดชายทะเลเยอะ และ ที่ดินปลูกสวนมะพร้าวอีกส่วนหนึ่ง ประมาณมีเงินเยอะอ่ะนะ แล้วพอแกมาเป็นอาจารย์ที่เชียงใหม่แกก็มาเจอกับพี่ชายผมด้วยจากที่เคยพูดคุยกันแต่ไม่สนิทกันที่กรุงเทพมาก่อน แล้วเรื่องทั้งหมดก็เกิดขึ้นที่99ที่ๆเรารู้จักกันดีในเว็ปนี้ คืนนั้นพี่ชายผมมีปัญหาทะเลาะกับแฟนเหงาไม่รู้จะหาใครปลอบพี่1 แกก็เลยชวนกันไปที่99 เราก็ต่างคนก็ต่างเลือกเลือกเสร็จก็เข้าห้องกันไปตามปกติ แต่พอหลังจากนั้น พี่1 แกจะชวนไปที่99บ่อยมาก บ่อยจนน่าสงสัย แล้วไอ้ที่ไปนี่ก็เลือกแต่น้องคนนั้นอ่ะครับมารู้ทีหลังว่าเป็น คนไทยใหญ่ อยู่หอแถวสันติธรรม แล้วปัญหาก็เกิดครับ คือ เมียพี่1เค้าท้องลูกแกได้8-9เดือนมาหาผมที่บ้านแล้วบอกว่าพี่1ไม่กลับบ้านมาหลายเดือนแล้ว แกท้องทำอะไรลำบาก ก็เลยเรียกรถแดงมาส่ง ผมกับพี่ชายก็เริ่มไม่สบายใจละว่าจะทำยังไงดีแต่พวกผมก็ให้เมียพี่1 กลับไปก่อนเพราะคนท้องคนใส้เครียดแล้วมันไม่ดี แล้วผมก็ไปตามพี่1แกที่หอของสาวคนนั้น คือตอนนั้นสาวคนนั้นออกจาก99แล้วนะครับ ออกมาขอพี่1กินพอไปคุยกับแกก็เหมือนปกติ แต่...พอพวกผมคุยเรื่องเมียพี่1แก แกจะหงุดหงิด โมโห โกรธ ประมาณเนี่ยครับ แต่พอสาวคนนั้นมาอยู่ใกล้ๆกลับหายเป็นปกติ ผมกับพี่ชายก็เริ่มสงสัย ก็เลยแอบไปหาพี่1แกช่วงนั้นไปทำงานบ้างไม่ไปบ้าง เพราะ พวกผมไปหาที่มหาลัยไม่เจอ ก็เลยไปตามที่หอแกดูโทรมไปมากเลย พวกผมถามว่าทำไมแกโทรมแบบนี้แกบอกว่าเงินที่เอามาด้วยไม่เหลือแล้ว เงินที่เอาด้วยคือเงินจากการที่ขายที่ดินที่จ.ประจวบอ่ะครับ บอกให้รู้เลยครับไม่ต่ำกว่า10ล้าน หายไปในพริบตา ยังดีที่พวกผมเห้มียแกที่ท้องกลับยไปอยู่ที่บ้านจ.ลำปางก่อน แกบอกว่าทำอะไรไม่รู้เนื้อรู้ตัวเลย เหมือนคนปกติแต่เวลาสาวคนนั้นขออะไรอยากได้อะไรก็จะหามาให้ บ้านของสาวคนนั้นที่พี่1ควักเงินซื้อ หรูกว่าบ้านผมอีกอ่ะอยู่อ.เวียงแหงนี่เอง พี่1ไปมาแล้วถ่ายรูปมาให้ดู แล้วเวลาคุยเรื่องเมียแกแกจะโกรธขึ้นมาไม่มีเหตุผลเลย พวกผมก็เลยลงความเห็นกันว่าโดนแล้ว โดนของแล้ว ยิ่งเป็นแบบไทยใหญ่ด้วย แล้วตอนนี้ก็มีปัญหามาให้แก้อีก คือ เมียพี่1แกคลอดลูกแล้วยังไม่รู้อนาคตเด็กเลยว่าจะเอาไงต่อไปผมก็เสียดายแทนจริงๆ ถ้าเงินจำนวนนั้นมาสร้างบ้านให้ลูกเมียแกก็คงจะสบายไปแล้ว ตอนนี้แม่+ลูกก็ต้องมาตามผัว+พ่อและก็ต้องอยู่หออยู่เลย ซึ่งผมและพี่ชายเองก็ยังรู้สึกผิดเกี่ยวกับเรื่องนี้อยู่ และ ก็พยายามหาทางแก้โดยตลอด แต่ก็ยังไม่ได้ พยายามจะพาแกหนีไปอยู่วัดแกก็ไม่ยอมออกมา ไม่รู้จะทำยังไง... 0okl

ยังไงผมเองก็ขอยืนยันว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องจริงนะครับ ตอนแรกผมก็ไม่เชื่อเหมือนกัน แต่พอมาเจอกับตัวเองไม่เชื่อก็ต้องเชื่ออ่ะครับ และ ไม่มีเจตนาว่าร้าย ใส่ร้ายป้ายสีใครนะครับ
ถ้าเพื่อนๆพี่ๆในเว็ปมีทางออกเรื่องประมาณนี้ ขอควากรุณาช่วยแนะนำมาทีนะครับว่าผมควรจะทำยังไง???คือ ตอนนี้หมดปัญญาจริงๆ???
และ เตือนอีกอย่างนะครับรู้สึกว่าสาวคนนี้จะกลับไปทำงานที่99แล้วนะครับ
โชคดีครับทุกท่าน

...ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับทุกท่านที่ตอบ และ ช่วยแนะนำนะครับ... ;khhg

jiggolord

Re: ใครมีวิธีแก้บ้าง...ช่วยแนะนำหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2009, 00:12:50 »

คงต้องปรึกษาพระแล้วละครับ
ในเชียงใหม่น่าจะมีนะครับ ลองไปปรึกษาหลวงพ่อวัดดอนจั่นก็ได้ครับ ท่านน่าจะช่วยได้
ที่ลำพูนก็มีแถวป่าซางเห็นเขาไปแก้กันหลายคน ถ้าสนใจก็ติดต่อมานะครับ จะบอกทางให้

GOWA

Re: ใครมีวิธีแก้บ้าง...ช่วยแนะนำหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2009, 21:57:12 »

ลองให้แกสวดมนต์พวกพระคาถาคุ้มภัย อย่างชินบัญชร
หรือถ้าบทง่ายๆที่ผมใช้แล้วได้ผลก็มี มงกุฏพุทธเจ้า
เวลาโดนผีอำท่องยังไม่ครบรอบก็หายแล้วครับ

Varanus salvator

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2009, 22:08:34 »

ตุ๊ขาว วัดขอนตาน แม่ริมครับ . . . เลี้ยวขวาตรงแยกแม่ริม + แม่โจ้  ทางเข้าวันอยู่ทางขวามือก่อนขึ้นน้ำปิง

อีกวัดที่เชียงดาว หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะครับ ให้แกสวดบทสวดหลวงตาม้าบ่อย ๆ น่าจะพอช่วยได้บ้างครับ

Varanus salvator

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2009, 22:11:10 »

อ่อ ลืมไปอีกท่าน ครูบาน้อย วัดศรีดอนมูลครับ ท่านเก่งมาก  หาในกูลเกิ้ลดูนะครับ ท่านเก่งจิงคับ

j007

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 มกราคม 2010, 21:26:54 »

มีคนเคยบอกว่า ถ้าโดนพวกคุณไสย หน้าผากจะดำครับ ลองสังเกตุดูหล่ะกัน แต่ในบางกรณีอาจเปนเพราะหลงเสน่หจิงๆ คือ หลงแบบไม่ได้โดนคุณไสยก็ไปอีกแบบนะครับ
อืมมมมม .. หลวงพ่อจรัญ ฐิตธมฺโม วัดอัมพวัน จ.สิงห์บุรี เคยสอนมาอย่างนี้ครับ .. ท่านให้พ่อแม่ บุพการี สวดพาหุงมหากา และอิติปิโส .. แล้วแผ่เมตตาให้แก่ลูก .. ท่านว่า จะช่วยได้
แต่ถ้าให้ลูกสวดเอง จะยิ่งดีครับ .. สวดยอดพระกัณฑ์กับชินบัญชรเพิ่มได้ยิ่งดี แล้วก็ให้ลองศึกษามงคล 38 ประการ .. ถ้าทำได้ ผมว่า ปัญหาทุกอย่างจะคลี่คลายไปในทางที่ดีครับ
มงคลสูตรครับ ..
อะเสวะนา จะ พาลานัง(๑) ปัณฑิตานัญจะ เสวะนา(๒)
ปูชา จะ ปูชะนียานัง(๓) เอตัมมังคะละมุตตะมัง
ปะฏิรูปะเทสะวาโส จะ(๔) ปุพเพ จะ กะตะปุญญะตา(๕)
อัตตะสัมมาปะณิธิ(๖) เอตัมมังคะละมุตตะมัง
พาหุสัจจัญจะ(๗) สิปปัญจะ(๘) วินะโย จะ สุสิกขิโต(๙)
สุภาสิตา จะ ยา วาจา(๑๐) เอตัมมังคะละมุตตะมัง
มาตาปิตุอุปัฏฐานัง(๑๑) ปุตตะ(๑๒) ทารัสสะ สังคะโห(๑๓)
อะนากุลา จะ กัมมันตา(๑๔) เอตัมมังคะละมุตตะมัง
ทานัญจะ(๑๕) ธัมมะจะริยา จะ(๑๖) ญาตะกานัญจะ สังคะโห(๑๗)
อะนะวัชชานิ กัมมานิ(๑๘) เอตัมมังคะละมุตตะมัง
อาระตี วิระติ ปาปา(๑๙) มัชชะปานา จะ สังยะโม(๒๐)
อัปปะมาโท จะ ธัมเมสุ(๒๑) เอตัมมังคะละมุตตะมัง
คาระโว จะ (๒๒) นิวาโต จะ(๒๓) สันตุฏฐิ จะ(๒๔) กะตัญญุตา(๒๕)
กาเลนนะ ธัมมัสสะวะนัง(๒๖) เอตัมมังคะละมุตตะมัง
ขันตี จะ(๒๗) โสวะจัสสะตา(๒๘) สะมะณานัญจะ ทัสสะนัง(๒๙)
กาเลนนะ ธัมมะสากัจฉา(๓๐) เอตัมมังคะละมุตตะมัง
ตะโป จะ(๓๑) พรัหมะจะริยัญจะ( ๓๒) อะริยะสัจจานะ ทัสสะนัง(๓๓)
นิพานะสัจฉิกิริยา จะ(๓๔) เอตัมมังคะละมุตตะมัง
ผุฏฐัสสะ โลกะธัมเมหิ จิตตัง ยัสสะ นะ กัมปะติ(๓๕)
อะโสกัง(๓๖) วิระชัง(๓๗) เขมัง(๓๘) เอตัมมังคะละมุตตะมัง
เอตาทิสานิ กัตะวานะ สัพพัตถะมะปะราชิตา
สัพพัตถะ โสตถิง คัจฉันติ ตันเตสัง มังคะละมุตตะมันติ

ลองดูหล่ะกันครับ

Alone_Man

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 มกราคม 2010, 22:26:07 »

รบกวนให้แม่ของท่านผู้เขียนใส่ผ้าถุงครับ แล้วขอให้เอาผ้าถุงแอบไปคลุมหัวพี่ 1 ไว้ครับ

หรือไม่ก็ฉีกผ้าถุงผืนนั้น เป็ึนชิ้นแล้วทำอย่างไรก็ได้เอาไปไว้ใต้หมอนลองดูก่อนแล้วกันนะครับ

จะลองถามๆช่วยดูอีกแรง แต่เพื่อนผมทำอย่างที่บอก

เพื่อนของเพื่อนผมอาเจียนออกมาเป็นเลือดและมี.....ออกมาด้วยครับ แล้วมันก็เลิกรากับ ญ คนนั้นไปเลย

ปล. ผ้าถุงหลังจากให้คุณแม่ใช้แล้วไม่ต้องซักนะครับ หรือ ถ้าไม่ใช่คุณแม่ ก็หา ญ ที่มีอายุหน่อยครับ หรือไม่ก็ยิ่งเป็น MEN ด้วยยิ่งดีครับ ข่ามมากๆ

artlovelove

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 16:00:08 »

ผมไม่ทราบวิธีแก้นะครับแต่ก็เป็นกำลังใจให้ละกันครับทุกอย่างต้องมีทางออกครับ

xmen69

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 12:49:12 »

เอ่อ....เด็กที่ 99 ชื่อไรคับเพ่ ผมกะลังจะไป จะได้ระวังไว้

ปล. pm มาก็ได้คับ (ขอบคุณคับ)

smallworm

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 มีนาคม 2010, 11:26:12 »

เอ่อ...ไม่มีความเห็นง่ะ  lhgfr

Makettingmanager

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010, 16:41:16 »

ปรึกษาพระสถานเดียว

pankadang

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2011, 23:41:45 »

อ่อ ลืมไปอีกท่าน ครูบาน้อย วัดศรีดอนมูลครับ ท่านเก่งมาก  หาในกูลเกิ้ลดูนะครับ ท่านเก่งจิงคับ

อันนี้ +1คัป ครูบาน้อย สุดยอดคัป นับถือมากๆ