-->

ผู้เขียน หัวข้อ: น้องขายพวงมาลัย  (อ่าน 2410 ครั้ง)

don

• บุคคลทั่วไป
น้องขายพวงมาลัย
« เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2008, 23:45:17 »

มีผู้ญคนนึงอายุประมาณ 20 ต้น ๆ เธอทำงานที่บริษัทแห่งนึงในตัวจังหวัด(ไม่ขอระบุนะคะ)แต่บ้านของเธออยู่นอก เขตเมืองต้องใช้เวลาเดินทางประมาณ 20 นาที

มีช่วงนึงที่เธอต้องทำโอที จนดึก และทุก ๆ วันที่กลับบ้านเธอจะซื้อพวงมาลัยจากเด็กผู้ ญ ที่ 4 แยกบายพาสทุก ๆ วัน ทั้งสองพูดคุยกันบ่อยจนเธอรู้ว่าเด็ก ญ คนนี้อยู่ตัวคนเดียวต้องขายพวงมาลัยตอนดึก ๆ เป็นค่าเล่าเรียน

อยู่มา วันนึงเธอทำโอทีจนดึกเช่นทุกวัน แต่วันนี้ฝนตกค่อนข้างหนักเธอจึงรีบบึ่งรถกลับบ้านแต่เธอไม่ได้แวะซื้อพวง มาลัยจากเด็กคน วันต่อมาเธอทำโอทีจนดึกอีกแต่วันนี้เธอแวะซื้อพวงมาลัยกับเด็กคนนั้นแต่ วันนี้เธอไม่เห็นเด็กคนนั้นมาขายพวงมาลัย จนล่วงเข้า 3 วันต่อมา วันนี้เด็กผู้ ญ คนนั้นมาขายพวงมาลัยเช่นเดิมเธอจึงจอดรถซื้อพวงมาลัย

ญ .. นู๋ไม่สบายเหรอจ๊ะ ไม่เห็นมาขายพวงมาลัยตั้งหลายวัน

ด..เงียบบบบบ

ญ..เอางี้นะตอนนี้ดึกแล้วบ้านนู๋อยู่ไหนเด๋วพี่ไปส่งนะ

เด็ก ญ ไม่ตอบแต่เดินตามขึ้นรถไป สักพักเด็ก ญ ก้อเริ่มพูดคุยด้วย

ด..พี่คะ นู่ขอบคุณพี่มากนะคะที่พี่ดีกับนู่แบบนี้

ญ..ยิ้ม ไม่ตอบอะไร แล้วเด็ก ญ ก้อเอื้อมมือมาจับแขน ญ คนนั้น  มือของเด็กนั้นเย็นมาก  เย็นจนเธอรู้สึกหวิว ๆ

ด..พี่คะถ้านู๋ไม่ใช่คนแล้วพี่ยังจะดีกับนู๋อยู่ไม๊คะ

ญ..พยายามทำใจสุดขีดทั้งที่หน้าซีด  ..ถ้านู๋ไม่ใช่คนแล้วนู๋จะเป็นอะไรละคะ

เด็ก ญ ค่อย ๆ หันหน้าซีด ๆ ของเธอมา สแยะยิ้มและพูดว่า

นู๋ก้อเป็นผีไงคะ พี่ขับรถชนนู๋ตายเมื่อสามวันก่อนจำได้ไม๊คะ เพราะงั้นพี่ไปอยู่กับนู๋นะคะ

ว่าแล้วเด็กผู้ ญ ก็กระโจนบีบคอ ญ คนนั้นทำให้รถเสียหลักพุ่งชนต้นไม้ข้างทาง

แล้วก้อตายตามกันไป

เครดิต - Cawaii_BabY

cmman573

Re: น้องขายพวงมาลัย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008, 01:35:28 »

หง่ะ เล่นตามมาบอกว่าโดนชนเลยหรือเนี้ย หยองมากมาย

pass07

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008, 11:50:56 »

ghjk กลัว ครับ ยิ่งอยู่คนเดียวด้วย ตอนนี้  890

notear

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008, 13:09:53 »

เจอแบบนี้ก็สยองสุด ๆ เล่นตามมาบอกด้วย ljhgf

cooltea79

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008, 13:19:33 »

โห๊ะ ๆ

pat

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008, 16:04:59 »

เง้อ ทำมัยวันนี้เข้ามาอ่าน เรื่องในห้องนี้ มีแต่ เรื่อง น่ากลัว ๆ อะ

sonor

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008, 16:18:09 »

ถ้าเจอแบบนี้โกยเถอะ......ครับ lkkjjh lkkjjh

Lostman133

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008, 22:27:04 »

จะได้ขอสักสองตัวท้าย
 hgjhg

goldwing

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 กันยายน 2009, 14:30:48 »

เรื่องคล้ายๆกันคือ ณ.แยกรินคำจะมุ่งหน้าไปดอยสุเทพ เวลา21.00ประมาณนี้
มีหญิงสาวอายุไม่น่าเกิน16-17ปีขายพวงมาลัยตรงแยกนี้ ผมก็เปิดกระจกจะซื้อพวงมาลัย
ไปไห้วพระก็กวักมือเรียกน้องคนขายพวงมาลัยก็เดินมาผมก็ซื้อมาหนึ่งพวง20บาทก็จ่ายตังไป
แล้วเรื่องที่น่ากลัวมากๆก็เกิดคือน้องเค้าคงเห็นเรามาคนเดียว น้องเค้าก็ขอไปด้วย ซวยแล้ว ujn
เราก็อึ้งไปนานคิดอยู่เสี้ยววินาทีถ้ากูเอาไปด้วยกูติดคุกเเน่ๆ 9ikm แล้วทถ้าเป็นท่านละจะทำเช่นไรถ้าโดนผีเด็กขายพวงมาลัยขอไปด้วย oi8u7

shoots

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 กันยายน 2009, 17:30:02 »

ต่อไปไม่กล้าซื้อพวงมาลัยแล้ว     ghjk

aibachan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 กันยายน 2009, 19:01:45 »

น่ากลัว.......

ขอ2พวง

pittycat

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2009, 00:23:38 »

uhb  ผีบีบคอไม่กลัว กลัวผีบีบหัว

Makettingmanager

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010, 05:26:32 »

ง่วงเสียแล้ว กำลังเพลินเลยกะห้องนี้ ช่วยกันตอบหน่อยนะครับเป็นกำลังใจให้ จขกท ทุกคนครับ dsgjsd