-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นผีเพราะรู้สึกอ่อนเพลีย  (อ่าน 1094 ครั้ง)

cmman573

• บุคคลทั่วไป
เห็นผีเพราะรู้สึกอ่อนเพลีย
« เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008, 09:45:57 »

เรื่องนี้เกิดขึ้นสมัยตอนที่ผมพักอยู่หอแห่งหนึ่ง  แถวๆราชภัฏเชียงใหม่ หอๆนี้ไม่ได้เก่ามากมาย แต่ก้อพอจามี
สิ่งศักดิ์สิทธิ์สถิตอยู่บ้าง ทุกหอพักถ้าสังเกตุเห็นจามีศาลพระภูมิตั้งอยู่หน้าหอ เพื่อให้ทุกคนตอนเข้ามาได้กราบไหว้
แต่ด้วยความที่ไม่เคยเป็นเด็กหอมาก่อน   หรือจนถึงเดี๋ยวนี้เวลาผมย้ายหอ      ก้อไม่เคยจาจุดธูปบอกเจ้าที่ซักที

ครั้งแรกที่ผมเจอ คืออาทิตย์แรกเลยที่เพิ่งเข้ามาอยู่ใหม่ หอแห่งนี้ข้างล่างก่อนขึ้นไปชั้นบนจามีกระจกและ
ประตูสำหรับรูดการ์ดขึ้นไป ซึ่งเป็นกระจกสีดำพอจาสะท้อนเงาได้ คืนนั้นผมออกไปซื้อของที่ เซเว่น  พอกลับมา
กะลังจารูดการ์ด (เพราะห้องผมอยู่ชั้นบน)ผมเหลือบมองกระจก เห็นผู้หญิงแก่คนหนึ่ง   นอนอยู่ฝั่งตรงข้ามของ
กระจกซึ่งเป็นหน้าห้อง ห้องๆหนึ่งแต่พอเหลือบมามองหน้าห้องกลับไม่เจออาไรเลย เท่านั้นแหล่ะผมรีบรูดการ์ด
วิ่งขึ้นห้องเปิดไฟนอน ตื่นเช้าหาดอกไม้ธูปเทียนมาไหว้เจ้าที่ เจ้าทางให้ท่านคุ้มครองผม

ส่วนครั้งที่สอง    เกิดขึ้นตอนวันสงกรานต์   ผมจำได้ไม่เคยลืม ผมออกไปเล่นน้ำตั้งแต่บ่ายโมงกว่าๆ จนถึง
พระอาทิตย์ตกดิน หลังกลับจากเล่นน้ำแวะกินข้าวกินปลา    เรียบร้อย ด้วยความที่เพลียสุดๆๆๆ เพราะเหนื่อยจาก
การเล่นน้ำและแสงแดด ผมก้อได้นอนหลับอย่างสนิท  ด้วยความง่วง 180 กม. ต่อชม. หึๆๆ ง่วงๆโครตๆอ่ะครับ
ขณะที่ผมนอนหลับ เท้าผมยื่นออกเลยขอบเตียง     โดยที่ผมไม่รู้ตัว เนื่องจากผมเป้นคนค่อนข้างสูง และขายาว
ทันใดนั้นก้อรู้สึกว่ามีใครมาเกินทาง   แล้วชนกับปลายเท้าผม ซึ่งมันทำให้ผมสะดุ้งตื่นแล้วลืมตาขึ้นมาดู ซึ่งที่ผม
เห็นก้อคือภาพผู้หญิง ใส่ชุดสีดำ ยืนอยู่หน้าประตูห้อง แล้วยิ้มมุมปากประจันหน้ามาที่ผม หึๆๆ แล้วจากนั้นเธอก้อ
เดินทางประตูออกไป

กล้วยทอดคร้าบบบบบบบพี่น้อง มีหรือผมจาหลับต่อ ตื่นขึ้นมาเปิดไฟ นั่งเล่นคอมต่อจนถึงเช้า  พอเห็นแสง
สว่างของแสงอาทิตย์ยามอรุณ ผมถึงกลับไปนอนต่ออีกที  คิดไปคิดมาความที่ผมเพลีย หรือหมดเรี่ยวแรงมากๆ
จิตของผมก้อคงจาอ่อนแอและถูกสิ่งลี้ลับสัมผัสได้ง่าย   ฉะนั้นท่านที่ทำงานมากๆๆไม่ได้หลับได้นอนและเพลีย
จากการทำกิจกรรมใดๆระวังจามีสิ่งลี้ลับมาสัมผัสถูกตัวท่านนะครับ

Ninja

Re: เห็นผีเพราะรู้สึกอ่อนเพลีย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008, 10:23:26 »

น่าสยองจริงๆ  ghjk...ผมไม่เคยเจอเลยซักครั้ง ไม่ว่าจะเพลียขนาดไหน

สงสัยเพราะเป็นคนไม่มี sense มั้ง...แต่ถึงยังไงก็ไม่อยากเจออยู่ดี  :-X

ว่าแต่....แล้วท่านเจอ ผีจับหัว หรือป่าวอ่ะ อิอิ  :-[

pass07

Re: เห็นผีเพราะรู้สึกอ่อนเพลีย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008, 10:28:23 »

890 เล่นกันได้  kjhg

cmman573

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008, 11:13:09 »

หง่ะผีจับหัว นี่น่าสนมากมาย หึๆๆ อยากเจอมากๆครับ มาเป็นฝูง ซักสามสี่คนกะลังดี อิๆๆๆ

notear

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008, 13:22:23 »

ขนาดตาโก๊ะก็ยังเคยเจอเหรอเนี่ย kjhg

cmman573

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008, 15:09:00 »

หึๆๆ ตรูก้อคนตัวหนึ่งนี่นา อีตา โลมเลีย มันก้อต้องเจอบ้างจิ

cooltea79

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008, 16:25:36 »

หง่ะผีจับหัว นี่น่าสนมากมาย หึๆๆ อยากเจอมากๆครับ มาเป็นฝูง ซักสามสี่คนกะลังดี อิๆๆๆ

ท่านอยากเจอ ผีที่จับหัว ผมขอผ่านละกันคับ

สำหรับผม อยากเป็นผีที่จับหัว อ่ะ   jljhl  jljhl

cmman573

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008, 18:41:31 »

หึๆๆๆ ตอนพิมพ์ผมนึกสภาพว่าผมเป็นผัวอ่ะ ไม่ได้คิดลึกขนาดนั้น

Lostman133

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008, 22:21:09 »

ผีลูบหัวเหรอครับ   kjhg

cmman573

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2008, 13:26:55 »

หึๆๆ ท่าน Lostman133 นี่ตามมาหลอกหลอนผมถึงห้องลี้ลับเลยนะครับ

notear

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2008, 23:21:32 »

หึๆๆ ท่าน Lostman133 นี่ตามมาหลอกหลอนผมถึงห้องลี้ลับเลยนะครับ

ตาลอสมาได้ทุกที่ที่ต้องการไป kjhg

pete99

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 29 กันยายน 2008, 14:35:05 »

ตาลอสมาได้ทุกที่ที่ต้องการไป kjhg

ลืมตัวตามมาด้วยได้ไงไม่รู้ ตามรอยท่านเทพทั้งหลายยยยยยยยยยยยยยยยยย คับ พี่น้องงงงง

Sylar

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 กันยายน 2008, 15:17:59 »

ลืมตัวตามมาด้วยได้ไงไม่รู้ ตามรอยท่านเทพทั้งหลายยยยยยยยยยยยยยยยยย คับ พี่น้องงงงง
ตามมาดูตาโก๊ะโดนผีหลอก