-->

ผู้เขียน หัวข้อ: มันอยู่ใต้เตียง เฮี้ยนสยองโรงแรมต่างจังหวัด !!! วี๊ดดดด  (อ่าน 848 ครั้ง)

batman

• บุคคลทั่วไป

มันอยู่ใต้เตียง เฮี้ยนสยองโรงแรมต่างจังหวัด !!! วี๊ดดดด

มันอยู่ใต้เตียง เฮี้ยนสยองโรงแรมต่างจังหวัด !!! วี๊ดดดดดดด

ผมจะขอเล่าเรื่องสยอง น่ากลัว ชวนขนหัวลุก ที่ผมได้พบได้เจอมานานหลายปี ซึ่งยังจำได้ดีถึงความน่ากลัวในครั้งนั้น....

วันนั้นเป็นช่วงปิดเทอม ผมและครอบครัวไปเที่ยวต่างจัดหวัดด้วยกัน ผมเป็นอาจารย์ในโรงเรียนมัธยมแห่งหนึ่ง ถึงคราวปิดเทอม ก็จะพาลูกๆและแฟนไปเที่ยวเยี่ยมญาติที่บ้านเกิด

ระหว่างที่ไปเยี่ยมญาตินั้น ซึ่งต้องใช้เวลาในการเดินทางนานมากครับ รวมแล้วก็ประมาณ 12 ชั่วโมงได้ หากขับรถไปเรื่อยๆ ไม่ได้เร่งอะไรมากนัก ผมต้องขับรถคนเดียว บางครั้งถ้าขับไม่ไหว รู้สึกง่วงก็ต้องจอดที่ข้างทาง แล้วก็หลับ จนถึงช่วงหนึ่งที่ผมจำง่วงสุดๆ ก็เลยตั้งใจว่าจะจอดแล้วนอนแถมปั๊มน้ำมัน แต่ว่าตอนนั้นปั๊มน้ำมันที่ใกล้ที่สุดตอนนั้นมันดูไม่สะอาดมาก และเงียบ ท่าทางน่ากลัว ผมและแฟนเลยตัดสินใจว่า "ใหนๆก็มาเที่ยวกันทั้งที คืนนี้พักผ่อนซะก่อนก็ได้ แล้วค่อยไปเยี่ยมญาติ ท่องเที่ยวให้เต็มที่..

ผมและครอบครัว จึงตัดสินใจเลี้ยวรถเข้าโรงแรมแห่งหนึ่งใกล้ๆปั๊มน้ำมันแห่งนั้น เสียเงินหน่อย แต่สบายใจ ผมคิดแบบนั้น

และแล้วผมภรรยา และลูกๆก็ได้เข้าพักที่โรงแรมแห่งนั้น แรงแรมแห่งนี้ดูน่ากลัวพิลึก ท่าทางเก่าๆ แต่ก็ถูกสมราคา เราเข้าพักที่นั่น และก็รีบเข้านอน เพราะว่ามันดึกมากแล้ว...

ขณะที่ผมหัวถึงหมอน ใจผมก็รู้สึกวูบๆวาบๆทันที ขนลุกไปทั้งตัว ไม่รู้ว่าเพราะสาเหตุอะไร? ผมหันไปมองหน้าแฟน แฟนก็หันมามองหน้าผมพอดี เราสองคนรู้สึกแปลกๆพร้อมกัน ใจนึงผมคิดว่านี่คงแปลกที่หละสิ เลยกลัวๆ แต่ขณะที่ตาจะปิดอยู่แล้ว เสียงหมาดันหอนขึ้น ทำให้ผมและแฟนยิ่งรู้สึกกลัวเข้าไปใหญ่ นี่มันอะไรกัน?? เรากลัวไปหมดแล้ว ลูกๆของผมหลับสนิทไม่รู้เรื่องอะไรเลย..

ผมพยายามจะข่มตาให้หลับ แต่ในหูมันได้ยินเสียงคนเดิน แว่วมาจากนอกห้องแต่ใกล "ตึก ตึก ตึกๆๆๆๆๆๆ" ผมกับแฟนนอนกอดกันแน่น และก็ก้มหน้าก้มตา เพราะรู้สึกกลัวๆ ทันใดนั้นเสียงประตูตู้เสื้อผ้าก็ดันปิดดัง ปั๊ง!!!! ลมพัดมาแรงมาก อย่างน่าเหลือเชื่อ ผมกลัวสุดๆ ไม่รู้ว่ามันอะไร แต่ว่ากลัวน่ะครับ ขณะที่ผมกำลังเคลิ้มหลับไปได้หน่อยนึง ก็รู้สึกเหมือนเตียงมันสั่นๆ แล้วลมก็พัดแรงมาก..

สายตาผมเริ่มเปิดช้าๆ ง่วงนอนก็ง่วง แต่กลัวก็กลัว ผมเหลือบไปเห็นเงาดำๆที่ปลายเตียง มันเหมือนคนมาก เหมือนคนยืนอยู่ที่ขอบเตียง ผมกลัวสุดขีด จะร้องเรียกแฟน แต่ว่า รู้สึกเหมือนตัวเองขยับตัวไม่ได้ และก็ไม่มีเสียงอีกต่างหาก ผมเห็นแฟนหลับไปแล้ว ผมพยายามร้อง แต่ว่าก็ร้องไม่ออก ขยับตัวไม่ได้เลย เงาดำๆนั้นมันค่อยขยับมาใกล้ๆผม ทำให้ผมยิ่งขนลุก น้ำตาไหลเลยครับตอนนั้น แล้วมันก็หายแว๊บไป แล้วก็ได้ยินเสียงเหมือนคนหัวเราะ หัวเราะเสร็จก็ร้องไห้ ผมกลัวมากครับ นี่มันอะไรกัน นี่มันผีเหรอ แรงโรมนี้มันอะไร

ผมนอนไม่หลับเลยทันคืน และร่างกายก็ขยับไม่ได้ด้วย จนเวลาผ่านไปตอนใหนไม่รุ้ ผมรู้สึกตัวอีกทีก็เหมือนเคลิ้มหลับไป

ที่น่ากลัวก็คือ ตอนเช้า ผมถามแฟน ว่าเจออะไรใหม แฟนทำท่ากลัวแล้วบอกว่า " เห็นผมยืนหัวเราะ แล้วก็ร้องไห้อยู่ปลายเตียง แต่เหมือนละเมอ ทำให้แฟนกลัวคิดว่าผีเข้า แฟนก็เลยมุดตัวอยุ่ใต้ผ้าห่มเพราะกลัวมาก แล้วก็เผลอหลับไป.. นี่มันอะไรกัน?

ทำไมแฟนผมเห็นผมนั่งร้องไห้อยู่ปลายเตียง แต่คืนนั้นผมเห็นเงาดำๆส่งเสียงหวีดร้อง และหัวเราะอยู่ปลายเตียง และผมก็นอนอยู่กับที่แท้ๆเพราะขยับตัวไม่ได้..

ผมไม่กล้าพูดอะไรมาก ก็เลยรีบออกจากโรงแรมนั้นทันที ขณะที่กำลังจะขับรถออกไป ยามหน้าประตูก็บอกว่า "หลับสบายใหมครับคุณ? เก่งนะครับ ไม่มีทีท่าแตกตื่นอะไรเลย ทั้งๆที่เพิ่งมาพักแท้ๆ"

ผมอึ๊งไปพักใหญ่ แล้วก็ขับรถออกไปทันที แปลกมาก ผมเจออะไร เสียงหวีดร้องโหยหวน หัวเราะ ร้องไห้, เงาดำๆ , ผมขยับตัว ส่งเสียงไม่ได้ เรื่องเหล่านี้มันอะไรกัน? เกิดอะไรขึ้นกับผมกันแน่ครับ

Tor

ทั้งเสียวละก้องงตามว่าเกิดรับขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 สิงหาคม 2008, 09:47:41 โดย Tor »

cmman573

ยามมันรู้ ยังไม่บอกคนจาเข้าพักอีก

pulohid

น่ากลัว ghjk

Sylar

ทำไมผมต้องมานั่งอ่านตอนตี1ครึ่งเนี้ย

pass07

icez  น่ากลัวดี  ghjk

josh

text
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2008, 03:41:38 »

น่ากลัวจริง