-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหน่อยครับ เกี่ยวกับเรื่องโรมแรมต่าง ๆ  (อ่าน 3314 ครั้ง)

Puppetman

• แอบจิต
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

ผมคือคนนึงที่กลัวผีเอามาก ๆ แล้วสิ่งที่ผมกลัวที่สุดตอนนี้คือ ถ้าผมเอาสาว ๆ ไปม่านรูด หรือ โรงแรม แล้วเกิดมีประวัติ มีผี ผมชอคแน่เลย เลยอยากทราบว่า มีใครพอจะรู้บ้างไหมครับ ว่าที่ไหนน่ากลัว หรือเคยไปเจอกัน ผมจะได้เลี่ยง

Seedman

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
Re: ถามหน่อยครับ เกี่ยวกับเรื่องโรมแรมต่าง ๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2011, 00:22:46 »

อยากรู้เหมือนกันคับ เลือกโรงแรมสร้างใหม่ๆน่าจะปลอดภัยนะคับ

civilpo

• **
Re: ถามหน่อยครับ เกี่ยวกับเรื่องโรมแรมต่าง ๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2011, 16:10:03 »

อยากรู้เหมือนกันครับ

Hanibahaey

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011, 11:44:20 »

เลี่ยงโรงแรมเก่าๆ ตั้งในที่เปลี่ยวๆไว้ก่อน-*-

phanom

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011, 17:29:23 »

ยังไม่เคยเจอเลยคับ ถ้าเจอแล้วจะมาบอก

Bangsaen Coyote

• โอมมะลึกตึ๊กตักเงินนักๆสาวหุม
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011, 18:20:03 »

ที่มีประวัติในอดีตมีดังต่อไปนี้ 1.โรงแรมรถไฟ(ปิดไปแว้ววว!!!) 2.โรงแรมศรีโตเกียว 3.โรงแรมดาว์นทาว์น(แถวไนท์บาร์ซ่า)และก็มันก็มีเกือบทุกโรงแรมแหละ dsgjsd
ร้านบางแสน
301 ถ.เจริญราษฎร์ ต.วัดเกตุ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000
โทร 053-306172

cantonafc

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2011, 16:53:55 »

ประวัติ น่าจะมีเกือบหมดนะครับ แต่ผมว่า อยู่ส่วนใครส่วนมันนะครับ

devilbelta

• V.I.P.
  • *
  • Country: th
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2011, 13:59:08 »

ตามความคิดของผมแล้ว ผมว่ามีทุกที่แหละครับ อยู่ที่ เค้าสามารถสื่อสารกับเราได้หรือไม่แค่นั้นเอง
รับจัดนำเที่ยวทั้งในประเทศและต่างประเทศ
รับจองตั๋วเครื่องบินทุกสายการบิน ทุกเส้นทางการบิน
รับจองที่พัก ร้านอาหาร สปา กลอฟ
ยินดีให้คำปรึกษาด้านวีซ่าทุกประเทศ

wattana

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 กันยายน 2011, 06:46:00 »

มีทุกที่แหละครับ ไม่ว่าเก่าหรือใหม่

Puppetman

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 กันยายน 2011, 09:21:09 »

ผมอยากทราบประวัติโรงแรมดาวทาว ไนท์บาซ่า ทีได้ไหมครับ คือแม่ผมแกเคยเล่าให้ฟังว่า ได้ไปพักแล้วเจอเรื่องประหลาด ๆ

etatae333

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 กันยายน 2011, 16:37:37 »

ผมอยากทราบประวัติโรงแรมดาวทาว ไนท์บาซ่า ทีได้ไหมครับ คือแม่ผมแกเคยเล่าให้ฟังว่า ได้ไปพักแล้วเจอเรื่องประหลาด ๆ

ลองเซิร์ทดูเห็นข่าวเหมือนกัน ครับ

โรงแรมอาถรรพ์ เชียงใหม่ออกโรงแถลง นักท่องเที่ยวตาย 4 ศพ
เชียงใหม่แถลงกรณีสื่อฝรั่งตีข่าว 4ชีวิตดับปริศนา

จากกรณีสื่อต่างประเทศ ตีข่าวว่า มีนักท่องเที่ยวชาวนิวซีแลนด์และอังกฤษเสียชีวิตอย่างปริศนา 3 ราย
และคนไทย 1 ราย รวม 4 ราย ช่วงเดือนก.พ.นี้ ในโรงแรมดาวน์ทาวน์ อินน์ ย่านไนท์บาร์ซ่า

เมื่อวันที่ 8 มีค 54  ณ ห้องประชุม 2 กองบังคับการตำรวจภูธรจังหวัดเชียงใหม่ หม่อมหลวงปนัดดา ดิศกุล
ผวจ.เชียงใหม่ เป็นประธานในการชี้แจงข้อมูลต่างๆ โดยมีนายแพทย์ตัวแทนจากสาธารณสุขจังหวัดเชียงใหม่
ผอ.สำนักระบาดวิทยากรมควบคุมโรค ผอ.ร.พ.มหาราชนครเชียงใหม่ ผ.อ.สำนักป้องกันควบคุมโรคติดต่อเขต 10 
ตัวแทนจากแผนกนิติเวช ร.พ.มหาราช ตัวแทนจากตำรวจวิทยาการเชียงใหม่ และเจ้าหน้าที่ตำรวจเชียงใหม่
มาชี้แจงรายละเอียดทั้งหมดร่วมกัน ต่อหน้าสื่อมวลชนทั้งของไทยและต่างประเทศ

เริ่มจากศพแรกที่พบ ผู้ตายคือ นางวราภรณ์ ยิ่งมหัสรานนท์ อายุ 47 ปี อาชีพไกด์
เสียชีวิตเมื่อวันที่ 3 กพ.54  ห้อง 472  แพทย์ระบุหัวใจวายเฉียบพลัน ประกอบกับผู้ตายมีโรคประจำตัวอยู่แล้ว

ศพที่ 2 เป็นนักท่องเที่ยวชาวนิวซีแลนด์ คือ นางสาวซาร่า แคทเธอรีน อายุ 23 ปี
เข้าพักที่ห้อง 518 พร้อมกับเพื่อนอีก 2 คน โดยคืนวันที่ 2 ก.พ.54 ได้ไปเที่ยวที่ย่านไนท์บาร์ซ่า
จนกระทั่งช่วงเช้าวันที่ 3 ก.พ.54 นางสาวซาร่า กับเพื่อนไม่สบายมีอาการท้องเสียและอาเจียน
กระทั่งวันที่ 6 ก.พ. 54 นางสาวซาร่า เสียชีวิต

ส่วนเพื่อนๆ หายดี จากการชันสูตรศพของนางสาวซาร่าโดยแผนกนิติเวช ร.พ.มหาราชนครเชียงใหม่ พบเชื้อ 2 เชื้อ
คือเชื้ออีโคไลในอุจจาระ และเชื้อเอ็กซ์โค่ไวรัสในกระเพาะอาหาร  ซึ่งทางแพทย์นิติเวชจะได้จัดส่งเชื้อ 2 เชื้อ
ไปยังประเทศญี่ปุ่น หรืออเมริกา เพื่อตรวจพิสูจน์ฤทธิ์ของเชื้อโรค ซึ่งก็ต้องรอผล

ศพที่ 3-4 เป็นสามีภรรยาชาวอังกฤษ ชายชื่อนายจอร์จ ฟิลิป เอฟเวอรรี่ อายุ 78 ปี
หญิงชื่อ อีลิน เอฟเวอรรี่ อายุ 74 ปี พบศพเมื่อวันที่ 19 กพ. 54  ที่ห้อง 423 เวลา 15.20 น. เสียชีวิตมาแล้ว
ไม่ต่ำกว่า 12 ชั่วโมง สภาพศพชายเปลือยกาย ส่วนหญิงเปลือยกายท่อนล่าง ฝ่ายชายพบว่าเสียชีวิตด้วยกล้ามเนื้อหัวใจตายเฉียบพลัน
ส่วนหญิงมีเส้นเลือดเลี้ยงหัวใจตีบและเส้นอุดตัน ประมาณ 60-80% ฝ่ายหญิงเสียชีวิตเนื่องจากเส้นเลือดเลี้ยงหัวใจอุดตัน 
ผลการผ่าพิสูตน์ไม่พบร่องรอยบาดแผลใดๆ  สมองปกติ ไม่มีเลือดออกช่องอก ตรวจกระเพาะอาหารย่อยแล้ว ไม่พบสารพิษ
ไม่พบมอร์ฟีน/สารเสพติด ไม่พบยากล่อมประสาท  พบแอลกอฮอล์ประมาณ 20%

หม่อมหลวงปนัดดา กล่าวว่า การที่ สื่อต่างประเทศนำเสนอข่าวนี้ ส่งผลกระทบต่อการท่องเที่ยวเมืองเชียงใหม่
เรื่องการตรวจสอบสถานที่พักต่างๆ ในจังหวัดเชียงใหม่และเรื่องอาหาร ทางหน่วยงานที่เกี่ยวข้องออกตรวจสอบตลอด
เวลาและพบว่าได้มาตรฐานอยู่แล้ว เรื่องที่เกิดขึ้นต้องรอผลการตรวจสอบอีกครั้งหนึ่ง และตนไดัสั่งให้ทางเจ้าหน้าที่
ที่เกี่ยวข้องสอบถามข้อมูลจากจังหวัดใกล้เคียงและจังหวัดท่องเที่ยวที่มีชาวต่างชาติไปเที่ยวจำนวนมาก ว่าเคยมีนักท่องเที่ยว
เสียชีวิตในลักษณะแบบนี้หรือไม่เพื่อนำมาเปรียบเทียบหาสาเหตุของการเสียชีวิต

cradit : palungjit.com

Puppetman

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 กันยายน 2011, 19:15:32 »

eta08

เอาไปเล่าให้แม่ฟัง แม่ต้องตกใจแน่เลย

Zi_Za

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 กันยายน 2011, 15:35:07 »

ghjk เป็นความบังเอิญ ที่ไม่น่าเชื่อ คล้ายกะเหตุการณ์ ฮ.ตกเลย เวลาไล่เลี้ยกันมาก

jwing

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2011, 20:55:59 »

โรงแรมใหม่ๆ เท่านั้น

cmzaa

• Country: 00
    • โรงแรมเชียงใหม่
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 03:27:48 »

โรงแรม hub53 เพิ่งเปิดครับ  fhgj
รีวิว--> โรงแรมเชียงใหม่ จะเที่ยวเชียงใหม่แวะชมก่อนได้ครับ
 Voucher Hotel&Resort

jcmx

• Super Guest
  • **
  • Country: au
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2011, 00:34:46 »

ผมก็ไม่อยากเจอ
ไม่สนับสนุนให้คนมีเซ็กซ์กัน กรุณาอย่าเอาเรื่องจริงมาโพส ขอเฉพาะเรื่องที่แต่งขึ้นเท่านั้น