-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้จะเรียกว่า "หล่น" หรือ งานเข้ากันแน่  (อ่าน 1282 ครั้ง)

j007

• บุคคลทั่วไป

ไปเที่ยวกับน้องชายที่ผับแห่งนึงในลำพูน ตอนแรกก็ไปกับน้องและเพื่อนน้องๆ อีกประมาณ 4-5 คนครับ ตอนไปถึง(น้องชายไปกับเพื่อนก่อน แล้วมันโทรมาชวนเลยตามออกไป) ก็เหนเพื่อนน้องที่นั่งอยู่ที่โตีะ คิดในใจ  [poiuy แต่ก็ไม่กล้าจะพูดไรมากเพราะเพิ่งรู้จักอีกอย่างนึง ในโต๊ะนั้นนอกจากน้องชายก็ไม่รู้จักใครสักคน
พอถึงก็นั่งกินเหล้ากับน้องไปเรื่อยๆ พอเหล้าเข้าปากได้สักพักก็เริ่มมีการพูดคุยกันบ้าง คุยกันไป คุยกันมา โอ๋! คุยถูกคอเหมือนกันหนิ ไอ้เราก็เล่นมุขบ้าง ไม่มีแป๊กครับ...เวลาหัวเราะน่ารักชิบ  yhb

และแล้วระยะเวลาก็ผ่านไปประมาณ ชั่วโมงนึงน่าจะได้ เหล้าเริ่มหมดกลมครับ การสนทนาก็มันขึ้นเรื่อยๆ แล้วคำถามเด็ดก็ยิงใส่ทันที "เอ๊ะ น้องพูดแบบนี้ หรือว่า มีแฟนแล้วเนี๊ยะ" น้องเขาก็บอกว่า "ยังไม่มีหรอกพี่ ตอนนี้ยังโสด" เท่านั้นเองครับ ความหวังเริ่มมีในหัวจายยยยย... urhys

น้องชายมันขอตัวไปเข้าห้องน้ำเลยเดินตามมันไปด้วย บีบคอถามมันเลย
"เอ๊ย! น้องโอ๋เขาบอกว่า ไม่มีแฟนหว่ะ กูจีบได้ป่าวหว่ะ"
น้องชายบอกว่า "ก็เอาดิพี่" เท่านั้น
รีบถามต่อเลย "แล้วจะมีปัญหาทีหลังป่าวว่ะ เกิดว่า XXX"
น้องชายก็ตอบว่า "คงไม่มั๊งพี่ เพราะว่าโอ๋ก็ไม่ค่อยสนิทกันสักเท่าไหร่ ก็เพิ่งรู้จักพร้อมพี่นี่หล่ะ" (คิดในใจ อ้าว! แม่งชวนใครมาแหลกเหล้าบ้างหว่ะเนี๊ยะ ชวนไปเรื่อยเลยนะมีึง)
ถามน้องมันต่อเลย "อ้าว! ชวนมาได้ไง"
น้องชาย "อ๋อ โอ๋เขาเปนเพื่อนกับก้อยอ่ะ"(ก้อยเปนแฟนของน้องผมครับ)

ก็เลยถึงบางอ้อ....พอกลับมาที่โต๊ะ งานนี้ลุยเต็มตัวไม่แน่ใจว่า น้องชายมันเล่าให้แฟนมันฟังด้วยหรือเปล่า เพราะขานั้นก็ดันมาเชียร์เราอีก งานนี้เข้าทางวุ๊ย!
สักพักเลยสั่งกลมที่สองมาทันที และแล้วเหตุการณ์ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น เมื่อโจทย์ที่รู้จักกันดีเข้ามาในร้าน(คนเคยๆ หน่ะครับ แต่ห่างกันไปนานแล้ว ตั้งแต่ตอนที่ไปเมากันเมื่อวันสงกรานต์) คนเคยรู้จักมากับเพื่อนที่เปนผู้หญิง แล้วดันมานั่งข้างหลังโตีะเราอีก(คิดในใจ...ซวยชิบ)
สักพักนึง(คิดว่ามันคงเหนเราแล้วหล่ะ) มันก็เดินมาทัก(ทักไม่พอขอนั่งด้วยอีก) พอดีเก้าอี้ไม่มี มันดันมานั่งข้างๆ(เก้าอี้เดียวกัน) แล้วบอกว่า "ขยับหน่อย"(งานเข้าเต็มๆ)  890
ก็เลยถามว่า เอ้ามากับเพื่อน 2 คนเหรอ มัีน(โห! ขอโทษด้วยครับ...ที่อาจใช้สัพนามแทนตัวคนเคยรู้จักไม่ค่อยสุภาพสักหน่อย) ดัันตอบว่า เดี๋ยวมีเพื่อนมาอีก 2-3 คน ไม่นานจากนั้น เพื่อนมันก็เข้ามา เหนหน้าเพื่อนมันเท่านั้น....ชิบหายแล้ว มันดันรู้จักกันตอนไหน(คือเพื่อนของมันคนนึงหน่ะ ก็คนคุ้นเคยอีก)
 piuyty ljhgf iyor ##

ก็เลยบอกมันว่า เดี๋ยวไปเข้าห้องน้ำก่อนนะ ไม่ต้องถามครับใส่เกียร์หมา โกยกับห้องเลย แล้วก็โทรมาบอกน้องชายว่า "เอ๊ย! พี่กลับก่อนนะ งานเข้าอย่างจัง รถไฟ 2 ขบวนไหงมันรู้จักกันได้หว่ะ แล้วน้องโอ๋เปนไงบ้าง"
น้องบอกว่า "โห! พี่....วันหน้าวันหลังหน่ะ ถ้าเหนสถานการณ์ไม่ดีก็ชิ่งเลยพี่ อุตส่าห์เชียร์"

จบข่าว!
 l,l,  vbnn

mommamman

Re: ไม่รู้จะเรียกว่า "หล่น" หรือ งานเข้ากันแน่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 กันยายน 2009, 14:31:32 »

งานเข้าครับ

หล่น คือ ต้อง ได้น้องแล้ว ไม่ถูกใจ ต้อง ชงเอง กิน เอง นะครับ

Mr.Blue

Re: ไม่รู้จะเรียกว่า "หล่น" หรือ งานเข้ากันแน่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 กันยายน 2009, 16:23:39 »

งานเข้าครับ

หล่น คือ ต้อง ได้น้องแล้ว ไม่ถูกใจ ต้อง ชงเอง กิน เอง นะครับ

ถะ ถะ ถะ ถูกต้องแร้วค้าบบบบ dsgtk

chefbb

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 กันยายน 2009, 19:30:53 »

เรียกว่า  งานเข้าซะมากกว่าครับ  แล้วตามด้วยหล่นอย่างแรง   jbv jbv

RoCkNRoll

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 กันยายน 2009, 21:46:56 »

ง่านเข้าอย่างจังเลยค้าบบท่า น

Hangsniper

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 กันยายน 2009, 22:15:58 »

uyhgb . . .งานเข้าอย่างแรง. . .

shoots

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 กันยายน 2009, 10:25:17 »

งานเข้าแน่นอน     O0 ^-^

marathoner9

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 กันยายน 2009, 11:09:05 »

ซวย แท้   zad

oman

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 กันยายน 2009, 12:03:17 »

ผมว่าคงเป็นงานเข้ามากกว่านะคับ uhb uhb

sodax

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 กันยายน 2009, 12:04:13 »

งานเข้าแล้วท่าน ววยจิงๆ   piuyty

pagne2204

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 กันยายน 2009, 12:37:34 »

เรื่องนี้

ออกแนวชินเจอบ่อย

ของผมเคย มาที่เดียวโต๊ะเดียวกัน 3 คน

แต่ก็อย่างว่าเหละ

ประสบการณ์ช่วยได้

ถ้าไม่กลัวนะ

อยู่ต่อชนต่อไปเลย

อย่างน้อยได้ 1

ไม่งั้นก็จบไป

ดีกว่าหนีแล้วหล่นเต็ม ๆ

9876 9876 9876

j007

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 กันยายน 2009, 13:19:15 »

เรื่องนี้

ออกแนวชินเจอบ่อย

ของผมเคย มาที่เดียวโต๊ะเดียวกัน 3 คน

แต่ก็อย่างว่าเหละ

ประสบการณ์ช่วยได้

ถ้าไม่กลัวนะ

อยู่ต่อชนต่อไปเลย

อย่างน้อยได้ 1

ไม่งั้นก็จบไป

ดีกว่าหนีแล้วหล่นเต็ม ๆ

บอกตามตรงน้องเขาแม่งโคตรน่ารักใจก็อยากอยู่ต่อ...แต่กลัวตายมากก่าครับ
 ljhgf

pagne2204

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12 กันยายน 2009, 15:27:14 »

ของแบบนี้มันต้องใจกล้าครับ

ผมเคยไปทังกี้น้องเค้าชวนไปแล้วดันไปกะพี่แล้วพี่เค้าดันเอาเพื่อนมาเพื่อนดันเป็นกิ๊กเก่าผม

ฮาเลย

ไปถึงโต๊ะข้าง ๆ ก็กิ๊กเก่าอีก

แบบว่าอะไรจะมากมายขนาดนั้น

เดินไปเข้าห้องน้ำเจอกิ๊กเก่าอีกคนหน้าเวที

ปวดหัวเลยวันนั้น

ก็เลยต้องสเต๊ปโยกเข้าห้องน้ำบ่อย ๆ หนีไปหนีมา

แต่ผมวัดดวงคั่วน้องคนใหม่

แล้วไม่ต้องสนใจกิ๊กเก่า ๆ

เค้าจะพูดจะมองไงก็ชั่งมัน

ขอแค่เรากล่อมน้องได้ก็ปิดได้ล่ะ

3p

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12 กันยายน 2009, 16:39:16 »

ผมเคยไปทังกี้น้องเค้าชวนไปแล้วดันไปกะพี่แล้วพี่เค้าดันเอาเพื่อนมาเพื่อนดันเป็นกิ๊กเก่าผม

ฮาเลย

เดินไปเข้าห้องน้ำเจอกิ๊กเก่าอีกคนหน้าเวที

ก็เลยต้องสเต๊ปโยกเข้าห้องน้ำบ่อย ๆ หนีไปหนีมา

ขอแค่เรากล่อมน้องได้ก็ปิดได้ล่ะ

uyhgbสเตปคนหล่อ มันเป็นจังซี้เน้อ
แล้วตกลงเคสนี้ ปิดได้ปล่าว.. ijuhb

Aoddy

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 12 กันยายน 2009, 17:17:36 »

งานเข้าแล้วท่าน.... uyhgb
แต่ก็ยังดีที่รอดมาด้าย ijn

pagne2204

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 12 กันยายน 2009, 17:40:34 »

ฮาเลย

uyhgbสเตปคนหล่อ มันเป็นจังซี้เน้อ
แล้วตกลงเคสนี้ ปิดได้ปล่าว.. ijuhb

เคสนี้ปิดได้ครับ

ผมยอมวัดดวงเลย

คือเอาแค่ตนเดียว

คนอื่นทีไ่ด้แล้วไม่สนใจ

สนเฉพาะคนที่ไม่ได้

เพราะยังไงก็แค่กิ๊กเก่า

ไม่สามารถทำไรเราได้ครับ

uhgv uhgv uhgv

j007

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 12 กันยายน 2009, 17:45:56 »

ฮาเลย

เคสนี้ปิดได้ครับ

ผมยอมวัดดวงเลย

คือเอาแค่ตนเดียว

คนอื่นทีไ่ด้แล้วไม่สนใจ

สนเฉพาะคนที่ไม่ได้

เพราะยังไงก็แค่กิ๊กเก่า

ไม่สามารถทำไรเราได้ครับ

uhgv uhgv uhgv

โห! ทั่นนับถืออ่ะ แบบนี้เจ๊งอ่ะ ผมขอฝากเนื้อฝากตัวเปนศิษย์ด้วยคนซิ
ผมนะ ถ้าเจอเหตุการณ์ไม่ดี จะถือคติ ชิ่งไว้ก่อนพ่อสอนไว้ หนีลูกเดียวครับ เพราะคิดว่า วันพระไม่ได้มีหนเดียว ถือว่าช่างมันเหอะ

ไงพบกันในงานนะครับ.....19/9/09
 เดด

sama

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 16 กันยายน 2009, 00:17:12 »

ผมงานไม่เข้าครับ ว่างงาน  rgb   rgb mnb  mnb

hi_power

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 08 มกราคม 2010, 18:14:16 »

หนักใจเลยคับท่าน  zad

Zalera

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 09 มกราคม 2010, 00:48:31 »

Job in ครับ  uilo

turd

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 14 มกราคม 2010, 14:03:35 »

งานเข้าครับท่าน.. เดด

MyNameIS

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 25 มกราคม 2010, 02:50:23 »

ถูกต้องครับ ขอที่อยากได้แล้วยังไม่ได้ จะมีค่ากว่าของที่ได้แล้วเสมอ แม้ราคาจะเท่ากันก็ตาม .,mn