-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ผีนางไม้( เสาตกน้ำมัน ),  (อ่าน 965 ครั้ง)

don

• บุคคลทั่วไป
ผีนางไม้( เสาตกน้ำมัน ),
« เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2008, 01:33:22 »

ที่ห้องพักเดิมสมัยผมเรียนอยู่ มัธยม ( ตอนนี้เรียนมหาลัยแล้วครับ ) ของผมนั้น ผมยังไม่ได้สังเกตุ

ว่าเสาต้นที่อยู่กลางห้องในห้องที่ผมอยู่นั้นเป็นเสาที่ตกน้ำมัน เพราะว่าเจ้าของที่ให้เช่าเค้า เอา กระดาษ

ไปปิดบริเวณที่เสาต้นนั้นตกน้ำมัน ผมลืมบอกไปว่าหอพักแต่ก่อนที่ผมอยู่นั้นเป็นหอไม้ แล้วเมื่อผมได้

เข้าไปอยู่แรก ๆ ประมาณ ครึ่งเดือนยังไม่เกิด อะไรขึ้นครับ แต่ก็มีคนถามผมกับ รูมเมจ ว่าฝันอะไรมั้ย

หรือว่านอนหลับดีมั้ยในตอนที่ผมเริ่มย้ายเข้ามาแรก แต่เจ้าของหอพักเขาไม่ได้บอกอะไรผมเลยครับ

ตอนนั้นผมยังไม่เอะใจ แล้วเวลาก็ผ่านไปเดือนกว่า ๆ แล้วมีวันหนึ่งผมก็เจอเข้ากับตัวผมเองจนได้ครับ

ตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยโดนหนักขนาด นี้ครับ คืนนั้นผมฝันว่าเป็นผู้หญิงผมยาวสวยครับ อายุประมาณ

30 ต้น ๆ วัยกำลังงามครับครับนุ่งผ้าแพรสีฟ้าอ่อน แต่ผมก็รู้ดีว่าน่าจะไม่ใช่คนในสัณชาตญาณ ของผมมันบอกผม

ครับนุ่งผ้าแพรสีฟ้าอ่อน ตามผมไปทุก ๆ ที่เลยครับ ในความฝันผมหนีไปที่โรงเรียนครับ แต่ว่าก็หนีไม่พ้นครับ

ผมวิ่งหนีครับแต่ผู้หญิงคนนั้นยืนเฉยๆ แต่ผมหนีไปไหน ก็จะเจอ แล้วบางครั้งก็เดินมาหาครับถ้าอยู่ใกล้ ๆ

จนในที่สุดผมก็รู้ว่าจะพาผมไปอยู่ด้วย ซึ่งตอนนั้นผมท้อแท้มาก ๆ เพราะหนียังไงก็หนีไม่พ้น ซึ่งในตอนนั้เอง

ผมกำลังจะตอบตกลงอยู่แล้วครับกำลังอ้าปากในความฝัน ก็มีคล้ายเทวดาเทพารักษ์ หรืออะไรนี่แหละครับ

ซึ่งหมวกเป็นชฏา มีสร้อยโลหะสพายไหล่นุ่งจงกระเบนลักษณะเป็นชายวัยกลางคน

ปรากฏมาข้างตัวผมท่านยืนบอกหญิงสาวคนนั้นว่า

ยังไงก็ให้เขาอยู่ที่นี่เถอะ( เขาคือผมเองครับ ) อย่าเอาเขาไปเลยอยู่ด้วยกันที่นี่แหละ

ประมาณว่ามาปรามไม่ให้เอาผมไปอยู่ด้วยครับ แล้วเมื่อเทวดา พูดเสร็จผมก็ตื่นครับ

เหงื่อออก เยอะมากๆ ครับ ผมกลัวมากแต่ไม่กล้าเล่าให้ใครฟัง

จากนั้อีกไม่ถึงอาทิตย์ผมจึงกลับบ้านไปเอาพระมาไว้ที่หอพัก

เมื่อเวลาผ่านไปอีกจนผมแทบจะลืมเรื่องที่เกิดขึ้นแล้ว ผมก็ฝันอีกครับ

ฝันว่าเห็นนางไม้( ตอนนี้รู้เลยครับว่าเป็นนางไม้ ) เป็นผู้หญิงคนเดิมครับ

แต่มาดีครับใส่ชุดสไบสีทองยืนยิ้มให้ผมอยู่ใต้ต้นมะม่วงใหญ่หน้าหอพักครับ

cmman573

Re: ผีนางไม้( เสาตกน้ำมัน ),
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2008, 09:23:25 »

เสาๆๆๆๆ ขนาดๆๆเสายังสิงเลย หง่ะแล้วใครจากล้าไปรูดเนี้ย

notear

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2008, 07:03:52 »

เสาๆๆๆๆ ขนาดๆๆเสายังสิงเลย หง่ะแล้วใครจากล้าไปรูดเนี้ย

คนละเสากันนะ ตาโก๊ะ kjhg

watbox

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2008, 07:41:54 »

:)นึกว่านางไม้ นอนนิ่ง ไม่ร้อง ไม่ตอบสนองอารม  ouiy

pass07

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2008, 09:15:29 »

คิดดูแล้วเข้าท่าดีนะท่าน  kjhg kjhg

notear

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2008, 17:36:16 »

:)นึกว่านางไม้ นอนนิ่ง ไม่ร้อง ไม่ตอบสนองอารม  ouiy

อันนี้ก็นางไม้อีกอย่างนะครับ kjhg

GOWA

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2008, 13:00:32 »

เห็นว่ากันว่า 99 มีนางไม้สิงอยู่เยอะหนิครับ

Sylar

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2008, 14:16:16 »

เห็นว่ากันว่า 99 มีนางไม้สิงอยู่เยอะหนิครับ
อันนี้เฮี้ยนจิง

Lostman133

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 กันยายน 2008, 02:49:41 »

สุดยอด น่าจัว

pulohid

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2008, 13:06:44 »

น่ากลัวที่99