-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้รู้สึกหุ้นกลุ่มก่อสร้างบูมจริงๆ  (อ่าน 1697 ครั้ง)

GOWA

• บุคคลทั่วไป

ไม่รู้ทำไมช่วงนี้หุ้นกลุ่มก่อสร้างถึงได้บูมนัก อย่างเช่น
Land and Hourse
Quality Hourse
Amata (ตัวนี้แนะนำให้เล่นมาก)

หรือแม้แต่หุ่นที่ก่อนหน้านี้ทำจนผมกุมขมับอย่าง บ.ปูนซีเมนต์ไทย ก็ขึ้นมาทำกำไรอย่างไม่น่าเชื่อ
ใครบอกได้มั่งว่ามันเกิดอะไรขึ้น

labk1200

Re: ช่วงนี้รู้สึกหุ้นกลุ่มก่อสร้างบูมจริงๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 11:55:11 »

ผมว่าขยับตามแนวโน้มน้ำมันนะครับ piuyty

AZURA3232

Re: ช่วงนี้รู้สึกหุ้นกลุ่มก่อสร้างบูมจริงๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 12:09:09 »

ท่าน GOWA ครับ    LH  QH  AMATA  SCC   แต่ละตัว ก็ ไปกัน คนละทิศ อ่ะนะ คับ

LH QH   ทำบ้านขาย   AMATA   ทำโรงงาน อุตสาหกรรมขาย    พวกนี้ อยู่ในกลุ่มพัฒนาอสังหาริมทรัพย์
SCC  อยู่ในกลุ่มก่อสร้าง แต่ กำไร ส่วนใหญ่ ก็ไม่ได้มาจาก การขาย วัสดุก่อสร้าง เป็นหลักอีกแล้ว อย่างที่คนทั่วๆไปเข้าใจกัน
ลองชำแหละงบการเงินโดย ละเอียด ดูสิ ครับ  จะเห็น ว่า  เขาอยากให้ กำไร ดี ตอนไหน หรือ ไม่ดี ตอนไหน  มันเป้นเรือง ที่ทำได้ทั้งนั้น

เรามาลอง ดู จากการขึ้นจากจุดที่ต่ำ ที่สุดเป้น เกณฑ์ ดีกว่า  ...  แล้วก็ มองรวม ไปทั้งโลกใบนี้ ด้วย
เอา  น้ำมัน นี่แหละ เป็น เครื่องมือ วัด  ... ขึ้น จาก สามสิบกว่า  เป็น เกือบ เจ็ดสิบ ในรอบ หกเดือน
ดังนั้น  อะไร ที่ขึ้น เท่าตัว  ก็เป็น เรื่อง ปรกติ  เพียง แต่ จะถูก หยิบ มาเล่น ในห้วงเวลา ใด เท่านั้น เอง
ลอง วัด เปอร์เซนต์ ดู นะครับ  มันก็ ขึ้นมา พอๆ กันนั่น แหละ  ต่างกันแค่ เวลาที่ถูกหยิบ เท่านั้น

อมตะ น่ะ อาการหนักกว่าเพือน  ขึ้น มาได้ซักไม่ถึง ห้าสิบเปอร์เซนต์ ...  แต่ก็ว่า ไม่ได้  ราคา ห่างพาร์ ไป เกือบห้าเท่าอยู่แล้ว 
แถมผ่านไปครึ่งปี ขายที่ได้ ไม่กี่ไร่ และ ไม่รู้อีกเมือไหร่ จะขายได้ ประมาณ เดิม
ที่มันเชียร์  ก็เพราะ ว่า ขึ้นน้อยกว่าพวก นี่แหละ .. ระบบ ความคิด ของพวกนี้ อ้าปาก ก็พอจะเห็น ลิ้นไก่แย้ว  kjhg mnb

Aoddy

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 12:49:40 »

อีกแนวคิดนะครับ
ผมว่ากระแสคือ ธุริจบางกลุ่มในไทยกำลังจะกลับมา
เช่น กลุ่มอิเล็คโทรนิค สิ่งทอ
กลุ่มพวกนี้เริ่มเข้ามาเกี่ยวข้องกับปัจจัยสี่
กลุ่มอาหารไม่ตายอยู่แล้ว กลุ่มที่จะตามมาคือที่อยู่ และยา
แต่ยานี่อาจจะนานหน่อยเพราะหวัด2009
อย่างในเชียงใหม่มีกระแสว่าจะมีโครงการก่อสร้างที่มีการวางแผนไว้ตั้งแต่
สมัยอดีตนายกทักษิน
คือ ฮอลลีวู๊ดเมืองไทย แถววงแหวนรอบนอก สันกำแพง
สังเกตุมีร้านขายวัสดุก่อสร้างขนาดใหญ่เปิดแข่งกัน2-3ร้าน
ที่ดินแถบนั้น (หมู่บ้านฟ้าหลวง)อัพจากวาละหลักพันเดี๋ยวนี้หมื่นกว่า สองหมื่นแล้วท่าน
ผมว่าหุ้นกลุ่มนี้มาตามกระแสนะครับ
ปล.ผิดพลาดขออภัยด้วย l,l,

virgin_killer

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2009, 14:19:21 »

มีไว้กินแต่ปันผล ไม่ซื้อ-ไม่ขาย ผู้ดีเก่าจริงๆ เขิน

menkmenk

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2009, 23:40:17 »

รู้ตัวอีกทีตกรถ scc ไปเรียบร้อยแล้ว uyhgb

3p

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2009, 15:16:25 »

ไม่รู้ทำไมช่วงนี้หุ้นกลุ่มก่อสร้างถึงได้บูมนัก อย่างเช่น
Land and Hourse
Quality Hourse
Amata (ตัวนี้แนะนำให้เล่นมาก)
ไอ้ตัวที่ท่านว่า นี้น่ากลัวนะเนี่ย ระวังหน่อย 8ujn