-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ศุกรนี้ควรจะซื้อหุ้นเก็บไว้ไม๊  (อ่าน 824 ครั้ง)

GOWA

• บุคคลทั่วไป
ศุกรนี้ควรจะซื้อหุ้นเก็บไว้ไม๊
« เมื่อ: 25 สิงหาคม 2009, 13:45:04 »

ถ้าผมคาดการณ์ไม่ผิดวันศุกร์ที่ 28 สิงหาคมนี้ ราคาหุ้นจะตกลงมาอย่างมโหราณ
เนื่องจากไม่มีใครอยากเสี่ยงกับพวกเสื้อแดงในหวันหยุดเสาร์-อาทิตย์ 2 วัน
ท่านว่าควรจะซื้อหุ้นเก็บไว้ดีไม๊ ประมาณว่าถ้าเสาร์อาทิตย์มันไม่มีอะไร วันจันทร์รวย
แต่ถ้ามันยึดธรรมเนียบ ปิดสนามบิน วันจันทร์ก็หมดตูด
เอาไงดีครับ

labk1200

• บุคคลทั่วไป
Re: ศุกรนี้ควรจะซื้อหุ้นเก็บไว้ไม๊
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2009, 19:36:56 »

ช่วงนี้ผมไม่ค่อยกล้าผูกหุ้นไว้กะการเมืองครับ

ผมว่าปัจจัยที่มีผลกะตลาดตอนนี้บ้านเรามีเยอะเกินไปการเมืองก็เป็นสาเหตุหนึ่ง

ยังไงงานนนี้รอก่อนดีกว่าครับ กลัวติดดอยเหมือนคราว 800 จุด

แต่ก็ไม่แน่ถ้าแนวโน้มราคาน้ำมันขยับสัก1-2วันอยากเข้ามาเก็บกลุ่มโรงกลั่นเพิ่ม ijn