-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ถุงยางแตก ทำไงดีครับ  (อ่าน 1457 ครั้ง)

BBazenji

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
ถุงยางแตก ทำไงดีครับ
« เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2015, 18:48:48 »

คิอผมไปเที่ยวมา ระหว่างทำกิจกรรมถุงยางดันแตกแล้วก็ดึงออกทันทีแล้วก็เปลี่ยนอันใหม่

หลังจากนั้นฝ่ายหญิงก็บอกว่าไม่ต้องคิดมากเค้าพึ่งไปตรวจเลือดมา เป็นปกติซึ่งเค้าตรวจเป็นประจำอยู่แล้ว

อย่างงี้ผมยังมีโอกาสเสี่ยงมั้ยครับ รบกวนท่านทั้งหลายช่วยตอบหน่อยครับ

หรือใครเคยมีประสบการณ์ถุงยางแตกมาแชร์กันได้นะครับ wq

arkarades

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
Re: ถุงยางแตก ทำไงดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2015, 19:12:42 »

เพิ่งอ่านเจอ มียาต้านอยู่นะ

thenesta_test

• ถุงยางดีออก บอกต่อรึยัง
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 เมษายน 2015, 14:38:21 »

มีโอกาสเสี่ยงครับ ถ้ากลัวถุงยางแตก ไม่ควรใช้ถุงยางแบบบางครับ แต่ปกติแล้ว ถึงจะเป็นถุงยางแบบบาง เค้าก็ออกแบบและผ่านกระบวนการทดลองซ้ำๆแล้ว ว่ามันไม่แตกง่ายๆครับ นอกซะจากว่า ใช้มันอย่างผิดวิธี คราวหลังหันไปใช้ถุงยางที่หนาๆหน่อยดีกว่าครับ พวก durex มีหลายรุ่นอยู่ เช่น durex m11

Mdline

• ดีไม่ดีก็แล้วแต่จะมอง
  • V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 เมษายน 2015, 23:37:39 »

ไม่ต้องคิดมากครับ ถ้าแตกแล้วแทงบไปจึกเดียวเปลี่ยนถุง
โอกาสติดมีไม่มากหรอกครับ ถ้าน้องไปตรวจแล้วไม่เจออย่างที่ว่าจริง
ต่อให้น้องเค้ามีเชื้อและอยู่ในระยะแฝง ปริมาณเชื้อก็มีไม่มากหรอกครับ โอกาสติดยิ่งน้อยไปใหญ่

คำแนะนำครับ
1.ยาต้านกินเพื่อป้องกันไว้ก่อน(บอกตอนนี้คงไม่ทันแล้วล่ะ) แต่บอกเผื่อคนที่เข้ามาอ่านครับ ถ้ามีความเสี่ยงแล้วไม่แน่ใจ ไปโรงพยาบาลครับ(ควรเร็วกว่า24ชั่วโมงยังเสร็จกิจนะครับ) รับยาต้านกินเพื่อเป็นการป้องกันได้ วิจัยมีมาแล้วว่าสามารถลดโอกาสการติดเชื้อลงได้ (ลดลงบ้างแต่ก็ไม่100%)
2. ไปตรวจเลือดครับ แนะนำไปตรวจ3ครั้ง หลังมีเพศสัมพันธ์เพื่อดูว่าคุณมีเชื้ออยู่แล้วรึเปล่า(ตรงนี้ไม่ตรวจก็ได้ครับ)
ตรวจที่3เดือนและ6เดือนหลังจากนี้ครับผม ถ้าติดก็ควจจะเจอภายใน6เดือน (ถ้า3เดือนไม่เจอก็สบายใจไปได้มากกว่า90%แล้วครับ)

ปล.ให้ความรู้ครับ ถุงยางแตกปัจจัยที่สำคัญคือการใส่ครับ ถ้าใส่ถูกต้องโอกาสแตกก็ลดลงครับ ซึ่งการใส่ที่ถูกต้องคือ ต้องบีบตรงปลายกระเปาะที่เป็นที่เก็บน้ำก่อน แล้วจึงรูดใส่ ถ้าใส่เลยโดยไม่บีบปลายกระเปาะเลยจะทำให้แรงตึงผิวส่วนปลายมีสูงและแตกง่ายครับ

PLAYBOY ขั้นเทพ

• V.I.P.
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +6/-2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 กันยายน 2015, 20:58:30 »

ขอบคุณมากครับสำหรับความรู้ดีๆ
***** PLAYBOY ขั้นเทพ #  PRESENTS   การบ้านสะท้านปฐพี   ==> ความมันส์!..กำลังจะบังเกิดแล้วครัชพี่น้อง *****

social9

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 กันยายน 2015, 21:06:23 »

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล