-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเป็นคนอาฆาตแค้นแรง ...  (อ่าน 1026 ครั้ง)

Redberry

• only girl in the world ^^ ~
  • ว๊องแมน
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
    • -
ถ้าเป็นคนอาฆาตแค้นแรง ...
« เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011, 18:54:05 »

จะดีไหม ถ้าเอาชีวิตทั้งชีวิตไปแลกกับการแก้แค้นผู้ชายคนหนึ่ง ที่ทำเราให้ตายทั้งเป็น
 ex. เรียนจบจากนอกแต่เลือกจะเป็นโคโยตี้ (เขาชอบปลากรอบมั้งคะ)

.,mn

AZURA3232

• กรรมการเวป
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0
Re: ถ้าเป็นคนอาฆาตแค้นแรง ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2011, 01:13:28 »

ดีครับ  ตาต่อตา ฟันต่อฟัน ซัดกันให้เหลือแต่เหงือก

จาก profile อายุ18 ... ถ้าใครคนหนึ่งทำให้คุณตายทั้งเป็นได้ อย่างมาก มันก็ทำได้ แค่ 18ปี

แต่ จาก ตรงนี้ ไป จนถึง อายุซัก 70  เท่ากะ 52ปีข้างหน้า
คุณเอง นั่นแหละ ที่เป็น คนเอาตัวเอง ไปตายทั้งเป็น   
คุ้มหรือไม่ คนฉลาดก็จะเลือกทางฉลาด  คนโง่ก็จะมีวิถีคนโง่
สรรพสัตว์ทั้งหลายย่อมเป็นไปตามกรรม   kjhg kjhg

O_Baba_O_Baba

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2011, 10:37:53 »

เอาเวลาแก้แค้นไปหาความสุขให้ชีวิตทดแทนดีกว่าครับ คนเราพรุ่งนี้หรือชาติหน้าจะมาก่อนกันก็ไม่รู้
มีความสุขอยู่กับตัวเอง อยู่กับคนดีๆ ดีกว่า อยู่กว่าความทุกข์ความแค้นไปทั้งชีวิต กับคนเลวๆ

ที่เราตายทั้งเป็นเพราะแคร์เขาอยู่มากกว่ามัง เขาว่าผู้หญฺิงหมดใจ คือไม่เดือดเนื้อร้อนใจ ในสิ่งที่ผู้ชายคนนั้นจะทำอีกแล้ว
ถ้ารักเขาอยู่ สุดท้ายเรานี่แหละที่จะเจ็บเอง

ลองหากิจกรรมทำเยอะๆแบบพี่คนนี้ดู...เยอะนะ

kobmoi

• V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2011, 15:20:05 »

..  แคร์ทำไมครับ  ชีวิตของเราใช้มันไปทำเรื่องม่วนๆ อย่างอื่นมีถมเถ  อย่าคิดมาก ออกไปดูโลกภายนอกมั่ง  อย่าเก็บตัว  .. khjhgg khjhgg khjhgg

Redberry

• only girl in the world ^^ ~
  • ว๊องแมน
  • *
    • -
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2011, 16:42:59 »

ขอบคุณ คุณO_Baba_O_Baba
รูปนี้แอบซ่อนความหมายนะ ^^

ขอบคุณคุณkobmoiและAZURA3232

ขอบคุณที่ทำให้มีลมหายใจ

Bangsaen Coyote

• โอมมะลึกตึ๊กตักเงินนักๆสาวหุม
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2011, 18:38:53 »

อ๊ะ!! ttu!เป็นโคร้านไหนครับ ว่างๆมาสมัครเป็นโคที่ร้านผมก็ได้นะ ทำงานไปเดี๋ยวก็ลืมเองแหละครับ จขกท เป็นกำลังใจให้ครับ ผช ไม่ได้มีคนเดียวในโลกครับ ชีวิตนี้มีอะไรตั้งเยอะแยะครับผม เดด
ร้านบางแสน
301 ถ.เจริญราษฎร์ ต.วัดเกตุ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000
โทร 053-306172

sanookman

• **
  • Country: 00
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2011, 19:07:36 »

อย่าเลยครับ อย่าเอาชีวิตของเราไป เพื่อไอ่ผู้ชายแลว ๆ  นั้นเลย

saypastian

• ขายกาแฟสำหรับผู้ชาย
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2011, 11:28:47 »

สอย มันเลยถ้าทำแล้วซะใจ  .,mn
ขายกาแฟสำหรับผู้ชาย
MAGIC M Coffee, กาแฟสำหรับผู้ชาย, ชลอการหลั่งไว, อยู่นาน, อยู่ทน, ชายชาตรีนกเขาไม่ขัน
ขนาดบรรจุ : 4 ซอง/กล่อง = 700 บาท
* * แบ่งขายด้วยครับ 1 ซอง = 175 บาท * *

hunterkiller

• V.I.P.
  • แตกหนุ่ม
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-8
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2011, 13:19:28 »

ความแค้นไม่มีทางทำให้มีความสุขในระยะยาวครับ