-->

ผู้เขียน หัวข้อ: หล่น....ร้าน สายรุ้ง  (อ่าน 1461 ครั้ง)

spritfire

• แอบจิต
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
หล่น....ร้าน สายรุ้ง
« เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2016, 21:28:53 »

การบ้านหล่น...ร้านRainbow
ผมเลิกงานกะว่าจะไปปล่อย ปกติไปธัญญา มา 3 ครั้งรู้สึกที่นี่แจ่มมาก แต่ดูเวลาแล้วคงไม่ทันเดี๋ยวเลยเวลากลับบ้าน เลยหาที่ใกล้ๆ เจอร้าน rainbow เมื่อก่อนเป็นร้านจันทร์มาสสาท เคยไปมา แล้ว 2 ครั้ง ก็ปกติงานเสร็จ ย้ายที่ใหม่เลยไปลองดู
ไปถึง ไม่มีใครเลยเคาะประตู ถึงมีคนมาเปิด มานั่ง PR บอกตอนนี้เหลือน้อง 2 คน อีก 2 ไปตลาด ผมดูแล้วยังไม่โดน เลยบอกว่ารออีก 2 คนก็ได้ เค้าบอกอีก 2 คนไปนานกว่าจะมา เลยตัดสินใจเลือกคนแรกเลือกคอส Full เค้าบอกไม่เอาเมนมา เหลือคนที่ 2 ก็ว่าจะไม่เอาล่ะ PR บอกคนนี้งานดีเมื่อวานมีลูกค้ามารอตั้งครึ่งชั่วโมงสำหรับคนนี้ ผมคิด"เอาลองดู หน้าตาอาจจะไม่เท่าไหร่งานอาจจะดี" เลือกคอส Full เดินตามน้องขึ้นไป
ไปถึงห้อง ไม่ได้พูดไร เงียบๆ น้องบอกอาบน้ำ ผมก็ถอดผ้า ผมถามเป็นคนที่ไหน น้องบอกเป็นคนอีสาน ทำงานได้เกือบเดือนล่ะ แล้วก็ไม่พูดไรต่อ งานอาบน้ำ ธรรมดาไม่มีไรพิเศษ มีแววหล่น
ตัดมาที่เตียงบอกนอนหงาย คิดในใจแววหล่นมาแล้ว แล้วน้องก็มานั่งชัก อึ้งไปเลย ไม่ทำไรอยู่ดีๆ มาชักเลยเนี้ยนะ ผมก็จับได้แต่นม พอจะจับข้างล่าง บอกไม่ชอบให้ใครมาจับ ผมเลยถามน้องคอส Full ไม่นวด เหรอ น้องบอก ถ้านวดต้องคอส 1600 ผมคิดเลย "เฮ้ยนี่ตูจ่ายแพงกว่า แต่ไม่ได้นวดเนี้ยนะ รู้งี้เอา 1,600 ดีกว่าไหม" น้องนั่งชัก ผมก็นอนนิ่ง ไม่บิ้วไรเลย ชักอย่างเดียว แล้วบอกทำไมมันไม่แข็ง ก็เริ่มมาก็ชักอย่างเดียวไง ประมาณ15 นาทีกว่าจะแข็งก็ใส่ cd ตอนใส่เล็บมาโดนของผม ผมนี่ร้องจ๊ากเลย ผมเลยลุกมานั่ง น้องก็ขอโทษๆ จัดการเริ่มใส่ที่ท่านั่งทั้งคู่
ก็โอเคกะลังได้อารมณ์จนเปลี่ยนท่า น้องนอนผมอยู่บน ทำได้5 นาที เหมือนได้กลิ่นไรแปลกๆ ดมนั่นนี่ดูกลิ่นก็ยิ่งแรง เลยก้มไปดูโอ...กลิ่นตีจมูกเลย กลิ่นมาจากหอยน้องนั่นเอง แรงมาก จะเป็นของผมคงไม่ใช่เพราะใส่ CD อยู่ ผมพยายามเอียงหัวไปทางซ้าย ไปทางขวา กลิ่นก็แรงเหมือนเดิม ไม่ไหวล่ะ ดึงออกเลย หดครับ กลิ่นแรงทำน้องชายหด ผมบอกน้องลองไปเอา cd มาเปลี่ยน น้องขึ้นมาชักโดยไม่บิ้วอะไรเหมือนเดิม ชักยังไงก็ไม่แข็ง เพราะกลิ่นทำหดหมด ผมนี่เสียความรู้สึกเลย คิดในใจหล่นแน่นอน ผมเลยถามน้อง น้อง Full ไม่มีสเปย์เหรอ น้องบอกไม่มี ทำหน้าแบบเซ็ง แล้วจำใจสเปย์ สเปย์แบบใส่cd พอเริ่มแข็ง สักพักจะเอาไปใส่ แค่เอาไปจ่อก็หด กลิ่นแรง เปลี่ยน cd อีกอันที่นี่เปย์ให้จนเสร็จ
เสร็จแล้วไปอาบน้ำ ยื่นสบู่ให้ผมถูกเองแล้วฉีดน้ำให้ อาบน้ำเสร็จผมแต่งตัวแล้วรีบเดินลงมาเลย PR ถามเป็นไงบ้าง ผมบอกเกือบจะหล่น ตั้งแต่ไปหลายที่มารอบนี้แย่ที่สุด เค้าบอกว่าเดี๋ยวรอบหน้ามาจะลดให้ โทรมาแจ้งก่อนได้เลย ผมเดินส่ายหัวขึ้นรถเลย ผมคงไม่กลับไปอีกล่ะ เข็ดเลยที่นี่
คะแนน หน้าตา 4/10 รูปร่าง 5/10 บริการ เฟวมาก ค่าเสียหาย 2100
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กรกฎาคม 2016, 17:11:07 โดย spritfire »

Meteol2a

• เด็กทะลึ่ง
Re: หล่น....ร้าน สายรุ้ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2016, 16:27:14 »

หล่นอย่างแรงเลย ouiy

boyzxxx

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2016, 22:37:30 »

เจอแบบนี้เสียอารมหมด

jojogm

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2016, 22:45:57 »

ทำงานแบบนี้มีกลิ่น แย่เลยครับ อย่าทำเลยร้านแบบนี้

Daddy Cm

• คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2016, 20:33:55 »

เห็นใจ จขกท. ครับ เรื่องกลิ่นสำคัญมาก สวยแค่ไหนก็หดหมดอารมณ์ได้ เคยเจอมาเหมือนกันครับ(ร้านอื่นนะ)

Zaxx

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +3/-2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2016, 09:49:08 »

ส่วนมากถ้าเห็นหมีมักเกิดจากสภาวะตกขาวถือว่าโชคร้ายมากกว่าครับขอให้โชคดีสมหวังในครั้งต่อไปครับ

spritfire

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2016, 10:18:27 »

บริการไม่ครบด้วยครับ ไม่บิ้ว ไม่นวด มานั่งชักๆอย่างเดียว นี่ถ้าไม่ถาม สงสัยไม่ได้สเปย์แน่นอน

Moonlight

• คาสโนว่า
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2016, 13:22:39 »

สวัสดี ครับ พี่พี่ ทุกท่าน และพี่ท่านนี้ ที่บอกหล่น

อันที่จริง ก็ ไม่มีอะไรมาก นะครับ พี่ท่าน นี้ ที่บอกหล่น อย่างแรง ร้าน Rainbow เคยมากี่ครั้ง เหรอครับที่ ร้าน ผมอ่านแล้ว รู้สึกว่า เป็นครั้ง ที่แรงที่โดนโจมตีมาก ขนาดนี้ ว่าหล่น วันนั้นผม อยู่ในห้องได้ยินพี่ท่านนี้มา ใช้บริการ ทางร้านก็ เทคแคร์ อย่างดี ถามว่าเคยมามั้ย ร้านนี้ เค้าบอกไม่เคยมา มาครั้งแรก และทำตัวแปลกๆ หน่อย พีอา อธิบาย คอสให้ ตามปกติ เค้าก็เข้าใจ แล้วว่า ไม่มีสเป เค้าก็รับได้ และน้องที่ ขึ้น ด้วยนั้น ชื่อน้อง เนย ไม่ใช่น้อง อิฟเพราะน้องอีฟ เป็น ปจด เราไม่อยากปล่อยน้องขึ้นเพราะกลัวมีปัญหา ครับ และวันนั้น ทางร้านมี โปร 1400 บาท ด้วย อธิบายหมด แล้ว พี่ท่านนี้ ก็เข้า ใจ แล้วบอก ว่าเคยไป ซื้อใช้คอส Full กับร้านอื่นมาหลายๆ ร้านแล้ว แต่วันนั้นคืออยากลอง มาร้านนี้ดูบ้าง ทางพีอาร์ ก็แนะนำคอสไปตามใจลูกค้า และแนะนำ น้องที่ งานดีดี ให้ โดยไม่เคยมี ลูกค้าคนไหน คอมเพลนว่าไม่ดี เลยมีแต่ยกนิ้วให้ เพราะร้านนี้ ธรรมดาแล้วไม่เคยมีใครมาเขียนการบ้าน มากเท่าไร เพราะงาน ดี บอกต่อต่อ กัน แบบนั้น และวันนั้น พีอาร์ ก็ยังบอกอีกว่าทางร้าน มีแต้มสะสมให้ ฟรี จะเอามั้ย ขอชื่อ ด้วย พี่ท่านนี้ก็บอกไม่เอา เพราะบอกนานมาที แปลกนะของฟรี ไม่เอาส่วนลด ก็ไม่เอา แต่ บอกว่า จ่ายอะไรที่แพงๆ เสียดายเงิน รู้งี้นวดดีกว่า อ่านแล้ว ทะแม่งๆ เนอะ เสร็จปุ๊บ วันนั้นเลย ลูกค้าลงมา ทางร้านก็ ได้สอบถามว่าพี่เป็นอย่างไรบ้าง น้องโอเครมั้ย เพราะบริการหลังการดุแลของน้องๆ ถ้าลูกค้ามาใหม่ ๆ เราจะเทคแคร์ สอบถามเพื่อแก้ไข ตลอดอยู่แล้ว ลูกค้าประจำจะรู้ดี และที่เคยมาแล้วจะแนะนำลูกค้ามาโดยตอด พี่ ท่านนี้ตอบว่า ไม่เลยครับ ผมคิดว่าหล่น เราก็บอกว่า อย่างนั้นมาคราวหน้า มีส่วนลดให้ค่ะ แต่ดูจะแบบว่า ไม่ค่อยสนใจ คิดแบบจะว่าให้ทางร้านอย่างเดียวเลย อย่างเดียวเลย และก็ขึ้นรถไป จากประสบการณ์การทำร้านมา มันดูมีนัยยะ มากนะครับ
ตัดมาทางน้อง สอบถามน้องเนย ว่า ยังงัยทำไมลูกค้าถึงพูดแบบนั้น ทั้งที่น้อง เนย คนนี้ตลอดมา มีแต่แถมๆๆๆ ทั้งนั้นเลย น้องบอกว่า อาบน้ำให้อย่างดี เหมือนทุกครั้ง อย่างที่ทางร้านได้เคยอบรมมา ก่อนทุกครั้ง แล้วมาที่เตียง น้องก็บิ้วให้ ชักให้ ให้ สเป ให้ โดยคอสนี้จะไม่มีสเป น้องก็ยังทำให้ เลย แต่ตอสนี้ไม่มีนวด และของพี่ใหญ่มาก จนต้องเปลี่ยน CD แถมน้องชายยังไม่ค่อยแข็งแรง เหมือนไม่เคยฝึกงานมาก่อน หรือเจอศึกมาก่อนหน้านี้แล้ว น้องบอกขาดสะมัดทะภาพทางเพสแน่ๆ ขนาดทำให้จน ทุกอย่าง แล้ว สุดท้ายก็มาเสร็จที่น้องอยู่ดี อย่างนี้ ยังหล่นอีกเหรอ ดูแลสะขนาดนี้ คอสก็พิเศษ กว่าอีก ส่วนมากทางร้านจะไม่เปิดคอสนี้เลยแต่เห็นว่า พี่ท่านนี้ไปใช้บริการคอส FULL จากที่อื่นมาก็เลยตามใจ พี่เค้า สอบถามทางพี่อาร์ แล้ว และความ สะอาด ที่บอกว่าน้องเหม็นๆๆ น้องที่ร้าน ตรวจกันเองเลย เรื่องความสะอาด รับรอง ไม่เป็นอย่างที่พี่ ท่านนี้พูด เลย ครับ 
แต่ทั้งนั้น ทั้งนี้ ก็ ขอขอบคุณพี่พี่ ท่านนี้มากนะครับ ทางร้านจดจำวันนั้นได้เป็นอย่างดี จะปรับปรุงอบรม น้องๆ ให้แน่นนอนกว่านี้ และอีกอย่าง ร้านก็ดีใจนะครับที่ ชมร้านอื่น ร้าน ธัญ.......??? มาใน กระทู้ หล่น ของร้าน Rainbow ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กรกฎาคม 2016, 13:49:45 โดย Moonlight »
รับสมัครพนักงานนวด การันตีรายได้ดี 084-614-8480 

spritfire

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2016, 16:46:14 »

โอ.... เพิ่งเป็นครั้งแรกที่เห็นร้าน ตอบลูกค้าได้ขนาดนี้

ผมเคลียร์ให้เลย ที่ผมไม่ได้บอกมาครั้งแรก ผมบอกผมเคยมาแล้วจากตอนบ้านอยู่ตรงทางปากซอย แต่มาบ้านหลังใหม่นี่ครั้งแรก ผมเคยมาบ้านนี้แล้ว 2 ครั้ง ตั้งแต่เป็นจันทร์มาส ครั้งแรก ที่อยู่ทางไป เทคโนหาปลา ที่ปากซอยมีรูปปั้นไก่เข้าไปในซอยอีก ตอนนั้นมีโปรเปิดร้าน 1000  ครั้งที่ 2 ย้ายมาอยู่สันทราย อยู่ตรงปากซอยผมก็ไป จนตอนนี้ย้ายอยู่ลึกในซอยผมก็มา
แล้วที่บอกไม่มีสเปย์ อันนี้ไม่ได้บอกครับ ว่าคอส Full ไม่มี บอกแค่ว่าคอส Full 2100 แล้วถามว่ามีรหัสไหม ผมบอกไม่มีครับ แล้วเค้าก็บอกขอชื่อผม ก็ให้ชื่อ เผื่อรอบหน้ามาบอกรหัสได้เลย เอารหัสด้วยไหม ผมรหัส C250 ถ้าผมไม่บอกชื่อที่จดไว้แล้วจะได้รหัสมาได้ไง ส่วนชื่อน้องถ้าผมบอกผิด ก็ขอโทษน้องด้วย เพราะมี 2 คนจำสลับกัน ตอนผมลงมาผมก็ตอบกับ PR ตามที่ผมได้เล่า ที่ผมเดินขึ้นรถแล้วไม่พูดต่อ เพราะผมเสียความรู้สึกครับ
มาที่งานน้องครับ ถ้าบิ้วนี่คือการนั่งชักอย่างเดียว คือการบิ้ว ผมจะได้รู้ไว้ว่าเฉพาะร้านนี้ ที่บอกว่าสมรรถภาพไม่ดีน้องทำทุกอย่างแล้ว ถ้าทำทุกอย่างคือการนั่งชักอย่างเดียวสินะ แล้วที่บอกน้องชายไม่แข็งแรง ไม่แข็งแล้วจะใส่ CD ใส่เข้าไป 5 นาทีได้ไงครับ เข้าไปแล้วอยู่ดีๆใครมันจะมาหดครับ เหตุผลเดียวคือกลิ่นครับ ที่ผมไม่บอก PR หรือ น้องเพราะคิดว่า มันจะทำให้เสียความรู้สึกครับ สุดท้ายถ้าผมไม่ถาม น้องจะไม่สเปย์แล้วก็ไม่เสร็จแน่นอน
ผมอาจจะซวยไปเจอตอนน้องมีกลิ่นก็ได้
แต่ที่ผมได้พูดมาคือความจริง ผมไม่ได้ต้องการจะใส่ร้าย หรือ เอามาเปรียบเทียบกับที่ไหน ถ้าผมจะใส่ร้ายผมว่าตั้งแต่ไปครั้งแรกแล้วไหมครับ ผมเห็นว่าใกล้ เพราะผมมีเวลาไม่ถึง 2 ชั่วโมง จึงเลือกร้านนี้ สุดท้ายแล้วมันเสร็จ แต่ความรู้สึกมันหล่นครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กรกฎาคม 2016, 17:25:15 โดย spritfire »

Moonlight

• คาสโนว่า
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2016, 17:41:24 »

ครับ ถ้าอย่างนั้น เดี่ยวผม จะไปอบรมทาง พีอา และ น้องน้อง นะครับ
แล้ว ส่วนของ พี่ ถ้าไม่รบกวนมากนัก กลับมาเอาเงินที่ มาใช้บิรการ
แบบหล่นๆ กลับ ไป เลย ครับ ทางร้านยินดี คืนเงิน ไหนไหนก็ บอก
ไป หมดทั้งบางละว่า จะไม่กลับมาร้านนี้อีก ทั้งที่ ทางร้านไม่ได้ เฉยเมย
ต่อลูกค้า เลยในแต่ละครั้ง แต่มาเขียนสะ ขนาดนี้ ก็ต้องขอโทษ ด้วยละกัน
เพราะบางที น้องน้อง ทำงานก็ แลกมากับความรู้สึก และอะไร หลายๆอย่าง
อยู่แล้ว ความรู้สึก ของผู้หญิงมันมากพอที่จะมาทำงานแบบนี้อยู่แล้ว ถ้าอยากได้
แบบ เต็มที่ คงต้องไปที่ร้านอื่น และครับ ที่บอกว่าดี ต้องขอโทษ แทนพนักงานที่ร้านอีกที่ นะครับ
เงิน 2100 กลับมาเอาได้เลยครับ ทางร้านจะรับผิดชอบ เอง ครับ
รับสมัครพนักงานนวด การันตีรายได้ดี 084-614-8480