-->

ผู้เขียน หัวข้อ: จากกระทู้พี่สาวครับ  (อ่าน 1315 ครั้ง)

steez

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-3
จากกระทู้พี่สาวครับ
« เมื่อ: 19 สิงหาคม 2016, 19:28:30 »

ขอสอบถามว่าทำไมกระทู้ถึงถูกล๊อคเหรอครับ

ส่วนสาเหตุที่ไม่ให้ลายแทงไม่ใช่เพราะอะไร เพราะผมได้ระบผลกระทบจากพระเอกและตัวหมอเองก็ได้รับผลกระทบเช่นกัน

กับการที่ไปลองที่ใหม่หรือที่เก่า แล้วจะต้องมาบอกลายแทงให้กับพวกที่อ่านเฉยๆยังไม่เคยแม้แต่แสดง"การแบ่งปัน" แต่กลับใช้นิสัยส่วนลึกและจิตใจแคบๆวิภาควิจารณ์ต่างๆนาๆและยังสันดานพระเอกอีก กระทบทั้งตัวผู้บุกเบิกทั้งตัวผู้ให้บริการ แบบนี้ "ผมยอมใจแคบหรือยอมถูกด่าว่าโพสอวดครับ" ดีกว่าทำให้คนอื่นเดือดร้อน

ลองเปลี่ยนมุมมองในการมองโลกมองคนอื่นออกจากที่แคบๆบ้างบ้านหลังนี้เมื่อก่อนอยู่แบบอบอุ่นแบ่งปันกันโดยไม่สร้างความเดือดร้อนมีแต่สุภาพบุรุษพี่น้อง ไม่ใช่เกรียนคีย์บอร์ดรอรับส่วนบุญโดนไม่คิดจะให้แบบนี้ พี่ๆหลายท่านหายไปก็เพราะสาเหตุนี้

สังคมแห่งนี้เปลี่ยนจริงๆ ด้วยความเคารพ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 สิงหาคม 2016, 19:36:02 โดย steez »

myname

• V.I.P.
  • แตกหนุ่ม
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0
Re: จากกระทู้พี่สาวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2016, 08:35:34 »

ผมก็ไม่ทราบนะครับว่าการถูกล็อคกระทู้จะมาจากที่ท่านไม่บอกลายแทงหรือเปล่า
โดยปกติลายแทงเจ้าของกระทู้สามารถที่จะบอก ไม่บอกก็ได้ เพื่อตัวเอง เพื่อหมอ
แต่ในความเข้าใจของผมเกี่ยวกับกระทู้ที่ท่านส่งมาให้ท่านเทพต่างๆได้อ่าน มันเป็น
เนื้อหาที่ไม่มีที่มาที่ไปมากกว่าครับ รวมถึงตัวละครที่ไม่สามารถระบุตัวตนได้ ทำให้
การเข้ามาอ่านแล้วเหมือนไม่มีสาระความเป็นจริง ถ้าท่านสังเกตุกระทู้อื่นๆจะไม่มี
การพูดลอยๆขึ้นมา เพราะในนี้เปรียบเสมือนแผนที่อันนึง ที่คนที่ยังไม่รู้จะได้แกะรอย
อย่างน้อยที่ต้องมีคือที่ตั้ง หรือชื่อร้าน โดยหมออาจไม่ต้องบอกชื่อ แค่ชื่อเรียกแทน
หรือลักษณะเด่นก็พอ เดี๋ยวคนอื่นจะไปตามหากันเอง ถ้าเราจะเข้ามาเพื่อเล่าอะไรให้
เขาฟังงั้นๆ โดยแค่เราเอาความสุขส่วนตัวมาบอก คนที่อ่านก็ไม่จำเป็นต้องให้มาบอก
เพราะยังไง เทพๆเหล่านั้นก็ไม่มีทางได้รับในสิ่งที่ท่านพูดถึง ...... ความรู้สึกส่วนตัวนะ
  ;khhg
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 สิงหาคม 2016, 08:40:13 โดย myname »
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย

entaneer18

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2016, 08:57:58 »

กลับไปทบทวนที่ท่านโพสก่อนดีไหมครับ ว่าต้องการอะไร...ทำไมคนอื่นมองว่า "อวด"
การแบ่งปันแบบบล็อกพระเอกทำได้หลายทาง แต่ท่านงดลายแทงโดยอ้างพระเอกนี่ไม่สมเหตุสมผลเลย

ทีนี้มาดูโพสนี้บ้าง ท่านมาทีหลังกว่าเยอะ แล้วมาฟาดงวงฟาดงาแบบหมาบ้า กล่าวหากันแบบที่ท่านก็ยังไม่รู้จักพวกผมดี ลองไปดูโพสเก่าๆที่พวกผมโพสกันมานะครับ ท่านอาจจะเข้าใจใหม่ได้ว่า"เกรียนคีบอร์ดรอรับส่วนบุญ" มันอยู่ในกระจกเงาตรงหน้าท่านนั่นเอง
 .,mn .,mn .,mn

steez

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2016, 15:31:01 »

ได้รับการชี้แจงจากผู้ดูแลแล้วครับ เหตุผมที่ได้รับทำให้เข้าใจได้ว่าผมและเจตนารมณ์ของบอร์ดยังเหมือนเดิมอยู่ นับถือครับ

16 เมษา มันมาก่อน 19 เมษาครับ.ใครๆก็รู้  ตลกครับผมให้อภัยไม่ถือสาอาจจรีบจนนิ้วกระดิก. ใจเย็นๆให้เวลาตัวเอง ตักน้ำใส่กะโหลก ชะโงกดูเงาดีๆครับ. กระจกผมชัดเจนใสแจ๋ว และยังดูฉลาดดีเหมือนเดิม kjhg kjhg
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 สิงหาคม 2016, 15:47:38 โดย steez »

entaneer18

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2016, 18:22:54 »

ขอโทษครับท่านเข้ามาก่อนผมสามวัน  ที่ติงไปก็เพราะอยากรักษาภาพสังคมแห่งการแบ่งปัน บางถ้อยคำของผมที่แรงหรืออกแนวชวนทะเลาะก็ขออภัยด้วยครับ

poyatts39

• *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2016, 10:32:23 »

.,mn เอาเวลาไปหาที่ปล่อยน้ำกันเถอะครับอย่ามาทะเลาะกันเลย... lowwww