-->

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอข้อมูลด้วยครับ  (อ่าน 771 ครั้ง)

slatan

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
รบกวนขอข้อมูลด้วยครับ
« เมื่อ: 25 ตุลาคม 2012, 19:21:53 »

คือว่าผมเป็นคนกรุงเทพครับ ชอบไปเที่ยวเหนือ เดือนธันวาคมนี้จะเป็นครั้งที่ 3 ครับที่จะมาเที่ยวเชียงใหม่ เดินทางคนเดียว ไปกลับรถไฟตู้นอน ขับมอเตอร์ไซด์ไม่เป็น เป็นแต่ขี่จักรยาน เดินเท้าได้ในระยะ 1-2 กม. คำถามนะครับ รบกวนด้วยครับ

1. ชอบแสงสีกลางคืนพอสมควร ระหว่าง เส้นนิมมาน กับ เส้นช้างเผือก เลยไปถึง ถนนอัษฎาธร ผมพักที่ไหนดีครับ คือมีที่พักอยู่ในใจแล้วถนนละ 2 แห่ง ถนนนิมมาน มีโรงแรมนิมมานซอย 9 กับ อินดี้เฮ้าส์๑นิมมาน เส้นช้างเผือก มี ภัทธาราเพลส กับ ซันไชน์เฮ้าส์ ครับ

2. การเดินทางในช่วงกลางคืน ตั้งแต่ 24.00 น.เดินทางกันยังไงครับ มีรถตุ๊กตุ๊ก หรือ แท็กซี่ วิ่งมั๊ยครับ

3. เคยได้ยินว่าร้าน hom ตอนสมัยอยู่กาดธานินทร์ เค้าจะเล่นแผ่นช้าๆ ตอนนี้ย้ายมาอยู่เจเจ ไม่ทราบว่าแซบเยอะมั๊ยครับ อยากไปที่นี่ครับ

4. ผมพักประมาณ 3-4 คืน มีร้านอื่นแนะนำได้นะครับ ผมมีข้อแม้นิดเดียวครับ กลัวเด็กแซบครับ
ขอร้านที่แซบน้อยๆนะครับ

ขอขอบคุณทุกท่านนะครับ สำหรับคำแนะนำ