-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมใจกันแบนร้าน Time  (อ่าน 24045 ครั้ง)

popcorn4202

• บุคคลทั่วไป
ร่วมใจกันแบนร้าน Time
« เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 16:56:04 »

ร้านนี้ได้รับรายได้จากสมาชิกเว็บเราก็มากโข เริ่มจากงานบอลก่อนปีใหม่ เหล่านักบอลเว็บเราไปใช้บริการกันเยอะมาก
หลังจากได้ลงภาพบรรยากาศร้าน สมาชิกเว็บเราท่านอื่นๆ ก็ไปใช้บริการกัน และไม่นานมานี้ สมาชิกระดับผู้บริหารของเว็บเรา
ได้ติดต่อขอส่วนลดกับทางร้านเพื่อจะจัดงานเปิดตัวแก๊ง Ultra ทางร้านก็รับปากว่าจะมอบส่วนลดอาหาร 10%
ก่อนวันงาน เรารวบรวมสมาชิกที่จะไปงานนี้ได้ราวๆ 20 ท่าน คำนวณค่าใช้จ่ายคร่าวๆ ครับ

-เหล้าเอามาเอง ดังนั้นลดต้นทุนตรงนี้ไปได้เลย
-อาหาร ทางร้านจะเตรียมยำทะเลกับหมูทอดไว้อย่างละ 10 จาน เป็นเงิน 2000 บาท ก็จ่ายมัดจำไปแล้ว
-สมาชิกมาราวๆ 20 คน เก็บหน้างานคนละ 200 บาท ก็จะได้เงิน 4000 บาท
-จะมีเงินเป็นค่า mixer 2000 บาทถ้วน

แต่พออาหารมาลง ผมชิมยำทะเลแล้วตกใจครับ ทำไมมันคาวขนาดนี้ เนื่องจากผมกินอาหารทะเลบ่อย คิดได้ทันทีเลยว่า
อาหารไม่สดแน่นอน ฟันธง ก็เลยแทบไม่กิน ส่วนหมูทอดก็ไม่กรอบ เหมือนทำมานานแล้ว

เรื่องพนง.ก็รบเร้าให้สั่งกับแกล้มเพิ่มเติมจากที่มีอยู่ตลอดเวลา สร้างความรำคาญกับสมาชิกมาก สุดท้ายมีกุ้งแช่น้ำปลามาลง
คงไม่ต้องบอกนะครับว่ามันจะคาวขนาดไหน นอกจากรบเร้าให้สั่งอาหารเพิ่มเติมแล้ว ยังขอดริ้งค์ ราคาผมไม่ทราบว่าเท่าไหร่
แต่สั่งไปแล้วก็ไม่เห็นมานั่งด้วย อันนี้ไม่ควรที่จะมารบเร้าครับ เนื่องจากสมาชิกเราไปมาก ไม่จำเป็นต้องมารบเร้าให้สั่งดริ้งค์
เพราะเรามาพบปะพูดคุยกัน ไม่ได้ต้องการให้มีสาวดริ้งค์มานั่งด้วย

ปรากฏว่าค่าใช้จ่ายหมดไป 7000 บาท ซึ่งแน่นอนมันต้องเกินงบอยู่แล้ว ขนาดเก็บเพิ่มอีกคนละ 100 บาทยังไม่พอ
ซึ่งค่าใช้จ่ายที่ทำให้เกินงบไปก็คือกับแกล้มที่เพิ่มเติมขึ้นมา เบียร์ ค่าดริ้งค์ และที่สำคัญ ไม่ลดให้สักบาท!!!!
ทั้งที่ตอนแรกรับปากแล้วว่าจะลด 10% โอเคไม่เป็นไร จ่ายกันไปแล้วก็กลับ

หลังจากนั้น สมาชิกระดับผู้บริหารของเว็บเราได้ไปนั่งกินร้านอื่น และได้เจอคนคุ้นเคย
ซึ่งคนนี้ได้มาแฉข่าววงในซึ่งเป็นที่รับไม่ได้กับสมาชิกระดับผู้บริหารของเราได้รับฟัง สรุปได้ดังนี้ครับ

-ล้างแก้วกันราวๆ 6 โมงเย็น แก้วที่ลูกค้ากินคืนก่อนน่ะครับ มาล้างกันตอนเย็น ซึ่งแทบไม่มีแดดแล้ว มันจะไปแห้งทันใช้หรือเปล่ายังไม่พอครับ ในเมื่อไม่แห้งก็เอาผ้าขี้ริ้วนี่แหละเช็ด ผ้าขี้ริ้วเน่าๆ งามหน้ามั้ยครับพี่น้อง

-พนง.ทุกคนต้องเชียร์ให้ลูกค้าสั่งอาหารให้ได้คนละ 7 จาน มิน่าถึงต้องรบเร้ากันจัง ผมไปร้านนี้ครั้งแรก สั่งข้าวผัดกุ้งมาพนง.ก็อ้อนให้สั่งต้มหรือยำเพิ่ม ผมไม่สั่ง แต่ก็อดสงสัยไม่ได้ว่าทำไมต้องจะให้สั่งเพิ่ม มารู้แบบนี้ถึงบางอ้อเลยครับ

-เบียร์เก่า ชนิดที่ว่าฝุ่นจับขวดแล้วแต่ก็เอามาขาย วิธีสังเกตเบียร์ว่าเก่าไม่เก่าก็ดูที่ขวดเลยครับ มีวันที่บรรจุขวดระบุอยู่

-ครัวสกปรก พนง.บอกตรงๆ เลยว่าครัวเน่า นึกสภาพแล้วกันครับ แถมอาหารที่ทำนั้นก็ไม่สด เหลือก็แช่ไว้ อีกวันค่อยมาขายเห็นได้ชัดเจนกับอาหารทะเล ไม่สดก็คือคาวแหละครับ

ดังนั้น เมื่อพิจารณาอย่างถี่ถ้วนแล้ว ผมเห็นสมควรว่าควรจะแบนร้านนี้ไปได้เลย เนื่องจากมันไม่ได้มาจากพนง.สักนิด
เป็นนโยบายของเจ้าของร้านอย่างแท้จริง เนื่องจากจ้องที่จะเอากำไรอย่างเดียว โดยไม่มองถึงความรู้สึกของผู้บริโภคเลยสักนิด
จกาการที่แก๊ง Ultra จะนัดรวมตัวอีกทีที่ร้าน Time วันที่ 14 ก.พ. วันแห่งความรัก ก็จำเป็นต้องเปลี่ยนร้าน
อย่างที่ไม่ต้องคิดให้นาน เพราะทำกับสมาชิกเว็บเราได้งามหน้ามาก

หากผู้ที่เกี่ยวข้องร้านนี้อ่านหัวข้อนี้ สามารถชี้แจง แก้ต่าง หรือขอโทษผ่านการโพสที่นี่ หรือ pm มาหาผมได้โดยตรงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 17:21:40 โดย popcorn4202 »

madozi

Re: ร่วมใจกันแบนร้าน Time
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 17:35:09 »

dsgjsd

ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่านงดไปร้านนี้เลยนะครับ

นั่นก็เพื่อตัวท่านเองครับ ถ้าคนหายไป เดี๋ยวทางร้านเค้าก็รู้เองครับ

เพื่อให้ทางร้านปรับปรุงแก้ไขให้ดีขึ้น เพื่อให้ทุกท่านไม่ถูกเอาเปรียบจากทางร้าน

แต่ถ้ายังไม่ปรับปรุงแก้ไข เราก็จะแบนกันต่อไปครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

;khhg

astray

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 17:35:27 »

dsgjsd ทำกันขนาดนี้ก็สมควรอ่ะครับ ไม่น่าจะอยู่ได้นานอ่ะร้านนี้

p_nuin

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 17:43:11 »

ขอทราบพิกัดของร้านด้วยจะได้ไม่หลวมตัว

chefbb

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 18:39:40 »

ขอให้พวกเราชาวเวป  และแก๊งค์ต่าง ๆ ที่มีอยู่ งดไปใช้บริการร้าน Time เลยครับแบนร้านนี้ไปตลอดเลยดีกว่า  อาหารไม่ได้คุณภาพผมรับไม่ได้ ถือว่าเป็นการไม่ให้เกียรติลูกค้า แถมยังทำให้ร้านตัวเองดูไม่น่าใช้บริการ   

gosty

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 18:41:39 »

ไม่ได้ว่าอะไรแค่บอกแล้วจะจัดงานเจ้าของเลยจัดของเก่ามาให้กินก็แค่นั้น
เป็นคุณๆจะรู้สึกไง
อย่าให้พวกเราโดนเหยียบหัวครับ
เราต้องรวมตัวกันทำให้เค้ารู้สึก

roonaldo

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 18:48:50 »

ผมจะไป

เผา

ร้านมัน

และเอาน้องที่ทำงานไปซ่อน

sudkad

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 19:23:03 »

ข้อมูลดีมากมายครับ

where

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 19:26:05 »

งี้ต้องรีบไปแล้วครับ โอกาสเยอะขึ้น คู่แข่งน้อยลง ;kljj
แต่ไปถึงสั่ง เบียร์ หนึ่งขวด แล้วจ่ายไป 200 แล้วลุกเลย
ก่อนไป ส่งสายตาหยาดเยิ้มแล้วบอกว่า ทำกับสมาชิก
เวปก็เป็นแบบนี้แหละ

labk1200

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 19:37:46 »

เดี๋ยวสั่ง ปิด ให้ครับ .,mn

suksao

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 19:39:46 »

เฮ้อ............

ร้านพวกนี้บ้างทีมันเห็นลูกค้าติดเยอะ มันก็ลดคุณภาพลง

เห็นมาหลายร้านครับ ส่วนมากก็อยู่ได้ไม่นานหรอก

มันทำกับเราได้ ก็ทำกับลูกค้าคนอื่นได้เช่นเดียวกันครับ

ร่วมด้วยช่วยกันครับ สมาชิกเว็บเรา

pagne2204

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 19:51:31 »

แบนร้านครับ

แต่ไม่แบนน้อง

ttu ttu ttu

chefbb

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 20:24:21 »

แบนเฉพาะร้านนะครับ  น้องๆ น่้ารักมากๆ   ไปหาน้องๆ  แต่ไม่อุดหนุนร้านมัน

jaydai

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 20:36:50 »

ผมสนับสนุน การแบนร้านนี้ แต่ผมขออนุญาต หรอย น้องในร้านมาด้วยครับ เพราะว่า ร้านจะได้เจ๊งเร็วๆ
 kjhg

asset

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 21:20:28 »

;khhg แก็งค์อุลตร้า ขอขอบคุณในความห่วงใยและสามัคคีกันของพี่น้อง cmx ทุกคนครับ  แสดงพลังให้มันเห็นว่าทำกับพวกเราแบบนี้แล้วผลตอบแทนที่มันได้จะเป็นยังไง
ตอนแรกแก็งค์เราเป็นลูกค้าประจำ แต่พอเจอเหตุการณ์เมื่อวันงาน กูอยากเผาร้านมันอย่างที่รูนัลโด้ว่าซะจริงๆ  ยิ่งมารับรู้ข้อมูลจาก popcron อย่างนี้อีก ของขึ้นในบันดล
ทำกันขนาดนี้เลยรึ เสียเงินยังไม่เท่าไรแต่เสียความรู้สึกนี่สิ .........

boyzone3333

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 21:31:11 »

.,mnออกตัวก่อนผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับทางร้าน แค่รู้จักเจ้าของร้านเฉยๆ เห็นเปิดมานานแล้วปกติก็โอเคนะครับ อาจเป็นเพราะคนเยอะอาจทำให้การบริการบกพร่องไปบ้าง
ในมุมกลับกัน ผมคิดว่า เงินแค่ 7000 บาท กับคน 20 คน หารแล้ว น้อยมาก บางครั้งคือร้านเค้าไม่มีการควบคุมคุณภาพแต่ก็อยากให้คิดถึงตอนที่ประทับใจร้านเค้าบ้างน่ะครับ
จะไปเทียบกับร้านใหญ่ๆ คงไม่ได้ครับ ผมไปตอนบ่ายประจำเห็นเด็กตื่นมาทำงานตอนบ่ายแล้วนะครับตลอด ไอ่ที่ล้างแก้ว 6 โมงเย็นนี่ คือเป็นข้อความมาจากร้านอื่นครับซื่อร้านใกล้
เคียงนี้ผมรู้ว่าเค้าทะเลาะมีเรื่องกันหมด ถึงขั้นจะลงไม้ลงมือกันด้วยซ้ำ คงไม่ถึงขนาดหกโมงเย็นทุกครั้งหรอกครับ ไม่ได้เข้าข้างร้านแต่อยากให้ใจกว้างๆกันหน่อยครับ ให้อภัยกัน
ไม่พอใจก็เรียก ไ...วินมาคุยเลยครับ บางทีเจ้าของก็อาจไม่รู้เรื่องนะครับ ouiy

jaydai

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 21:53:01 »

ขอตอบนิดนึงนะครับ ด้วยความเคารพ คุณ boyzone3333
ผมเคยไปขอจัดเลี้ยงที่ร้านแห่งหนึ่งในลำพูน โดยบอกว่า มีคนประมาณ 100 คน มีอาหารแล้วก็มิ๊กเซอร์ ขอส่วนลด โอเคกันที่ ลด 10% ค่าอาหาร ลด 50% ที่ค่ามิกเซอร์ แล้วก็น้ำแข๊งให้ถังละ 500 บาท(ตอนแรกขอฟรี แต่ไม่ได้ เลยไม่ว่ากัน) ค่าเปิดเหล้า 1 โหล 1พันบาท เริ่มงานประมาณ ทุ่มครึ่ง แต่หลัง 4 ทุ่มราคาปกติ ไม่มีส่วนลด
ต่อมาผมเอารายการอาหารมาให้ พร้อมด้วยจำนวน โต๊ะ คือ คิดที่โต๊ะละ 6 คน กับข้าว 5 อย่าง แล้วก็ลองคำนวณค่าอาหารกับมิกเซอร์กันเลยเพราะจะจ่ายเงินไปเลย shot เดียว เพราะหลังจากนั้นให้จ่ายใคร จ่ายมัน เดี๋ยวงบจะบานปลาย ปรากฏว่า พอคำนวณเงินออกมา "เจ้าของเค้าบอกไม่คุ้ม" ครับ แล้วก็ขอเพิ่มค่า มิกเซอร์เป็นราคาเต็มได้ไหม(บอกตามตรง เป็นราคาเต็มเพิ่มมาไม่ถึงสองพันบาท ครับ เมื่อเทียบกับคน 100 คน)

ผมปฏิเสธทันที เพราะว่า มันเกินไป คุยกันแล้ว ตกลงกันแล้ว พอจ่ายมัดจำ มีปัญหา เปลี่ยนทันที...ผมเองครอบครัวทำการค้าครับ เราต้องซื่อสัตย์ ลูกค้าจะอยู่กับเราไปนานๆ
 ss

pagne2204

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 22:01:57 »

คือวันแรกที่ไปกินหลังงานเตะบอลก็โดนไปหนักเหมือนกันครับ

jungkrud

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 22:59:36 »

dsgjsd ซะงั้น

asus16x

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 23:02:14 »

...ขอบอกไปกี่ทีกี่ทีอาหารร้านนี้ไม่เคยจะอร่อยเลยสักกะครั้ง...สั่งเอ็นไก่ทอด เอามาให้แบบแป้งเหนียวเคี้ยวยาก เหมือนทำมานานแล้วเอามาเข้าไมโครเวฟให้พออุ่น... ouiy

..แต่ที่ไปเพราะน้องๆน่ารักอะคับ  มีแค่นั้นจริงๆ...

acer2518

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 23:04:20 »

09876...ประเด็นที่ฟังจากน้องๆหลายคนในเวปมาก็คือว่า เราไปบ่อย ไปกันเยอะ..บอกจะลดแล้วไม่ลด(ลดค่าอาหาร5%จะตายมั๊ยครับ เพื่อดึงลูกค้าให้มาอีก)..อาหารไม่สด แต่เชียร์กันอยู่ได้..
..เห็นใจboyzoneที่รู้จักเจ้าของร้าน..แล้วต้องมาอ่านข้อความอย่างนี้..
..ไม่มีใครอยากให้เกิดแน่ครับเรื่องอย่างนี้..แต่คำถามคือว่า ร้านอื่นไม่มีให้เราไปกินกันแล้วเหรอครับ..คำตอบคือเยอะแยะครับ ไปนั่งกินวันละร้าน ปีนึงยังไม่ครบทุกร้านเลย (แถมยังมีร้านเปิดใหม่ ทุกเดือน)

09876..ดีที่boyzoneรู้จักเจ้าของร้าน..จะได้ช่วยแจ้งเรื่องนี้ให้เค้าทราบโดยด่วนครับ..ถ้าเค้าบอกกลับมาว่า "ชั่งแม่ง ลูกค้ากูมีเยอะแล้ว แม่งไม่มาก็ชั่งมัน" ก็จบข่าวครับ ธาตุแท้ออก ดีแล้วที่พวกเราไม่ไป
..แต่ถ้าเค้า รับฟัง คำติเตียนจากเรา..และพร้อมจะขอโทษกับเรื่องที่เกิดขึ้น และจะปรับปรุงทุกๆเรื่องที่พี่น้องเราบ่นกันมา..พวกเราก็พร้อมครับที่จะกลับไปใช้บริการร้านนี้อีก..
..เพราะนี่คือเหตุผลของการมีห้องนี้ครับ..จุดประสงค์ไม่ใช่เพื่อด่าและแบนเอามันส์เอาสนุก..แต่เพื่อคุณภาพและบริการที่ดีขึ้นของร้านทุกร้านในเชียงใหม่..
..อย่าลืมนะครับว่า..กระทู้เหล่านี้ จริงๆแล้วให้คุณได้มากกว่าให้โทษด้วยซ้ำ..นี่ถ้าเจ้าของร้านมาเคีลยร์นะครับ..ผมว่าเค้าคงได้พวกเราชาวเวปไปเป็นลูกค้าประจำอีกนานแสนนาน..
..แล้วจะบอกต่อด้วยว่า ร้านนี้ดี เพราะ..คนดีชอบแก้ไข คน...ชอบแก้ตัวครับ...

ss ss ss ss ss ss ss ss ss
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 00:52:23 โดย Jim »

asset

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 23:06:31 »

.,mnออกตัวก่อนผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับทางร้าน แค่รู้จักเจ้าของร้านเฉยๆ เห็นเปิดมานานแล้วปกติก็โอเคนะครับ อาจเป็นเพราะคนเยอะอาจทำให้การบริการบกพร่องไปบ้าง
ในมุมกลับกัน ผมคิดว่า เงินแค่ 7000 บาท กับคน 20 คน หารแล้ว น้อยมาก บางครั้งคือร้านเค้าไม่มีการควบคุมคุณภาพแต่ก็อยากให้คิดถึงตอนที่ประทับใจร้านเค้าบ้างน่ะครับ
จะไปเทียบกับร้านใหญ่ๆ คงไม่ได้ครับ ผมไปตอนบ่ายประจำเห็นเด็กตื่นมาทำงานตอนบ่ายแล้วนะครับตลอด ไอ่ที่ล้างแก้ว 6 โมงเย็นนี่ คือเป็นข้อความมาจากร้านอื่นครับซื่อร้านใกล้
เคียงนี้ผมรู้ว่าเค้าทะเลาะมีเรื่องกันหมด ถึงขั้นจะลงไม้ลงมือกันด้วยซ้ำ คงไม่ถึงขนาดหกโมงเย็นทุกครั้งหรอกครับ ไม่ได้เข้าข้างร้านแต่อยากให้ใจกว้างๆกันหน่อยครับ ให้อภัยกัน
ไม่พอใจก็เรียก ไ...วินมาคุยเลยครับ บางทีเจ้าของก็อาจไม่รู้เรื่องนะครับ ouiy

อันนี้ผมก็เข้าใจนะ แต่ไม่ใช่มีแค่ผมคนเดียวที่เสียความรู้สึก ไม่ว่าจะเป็นเรื่องไม่รักษาสัญญา อาหารไม่สด เด็กขอดริ้งค์และถามให้สั่งอาหารตลอดจนรำคาญ  ผมก็เที่ยวมาเยอะครับ รู้ว่าแต่ละร้านในเชียงใหม่เป็นไง โอกาสนะพวกผมมีให้เสมอ พูดตรงเลยนะครับที่ปกติพวกผมไปร้าน Time บ่อยก็เพราะไปดูสาวๆเท่านั้นแหละครับส่วนเรื่องอื่นๆสู้ร้านอื่นไม่ได้หรอกทั้งเรื่อง อาหาร โปรโมชั่น การเอาใจใส่ลูกค้า พิจารณาโดยถี่ถ้วนแล้วครับ เราจะแบนร้านนี้

albatross

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 23:22:05 »

.........อยากให้ปิดร้าน......ไปบอกตุ๊ลุงได้เลย...... gsdgdgs gsdgdgs gsdgdgs

popcorn4202

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 00:35:09 »

อย่างที่พี่ Jim ว่าแหละครับ ห้องนี้ไม่ใช่ตั้งมาเพื่อประจาน เราอยากให้ผู้บริโภครับทราบถึงข้อดีข้อเสียของสถานประกอบการ
เพื่อเป็นประโยชน์ส่วนรวม ไม่ใช่แค่ชาวเว็บอย่างเดียว เพราะห้องนี้ใครก็อ่านได้ครับ

หากมีผู้ที่เกี่ยวข้องกับร้านจะดีมากครับ เพราะจะได้ทราบถึงอีกมุมนึง ที่ผู้ไปใช้บริการวิจารณ์กัน ผมเชื่อว่ามีมากกว่านี้
แต่ไม่มีใครมาโพสกัน ถือว่าเลยตามเลย แต่พวกเรามารวมตัวกันเพื่ออะไรครับ ถ้าไม่ใช่จุดประสงค์เดียวกัน
คือเพื่อนเที่ยว มีความคิดตรงกันในเรื่องเที่ยว

ส่วนข้อความไหนรุนแรงไป ไม่ต้องกลัวครับ ผมดูแลห้องนี้อยู่จะคอย screen และยังมี moderator ท่านอื่นช่วยด้วยอีกแรง
ดังนั้น ห้องนี้น่าจะเป็นห้องสำคัญในการแชร์ประสบการณ์ และหาทางแก้ไขกับผู้บริโภคต่อไปครับ

sexxx

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 01:46:47 »

มันอยู่ตรง ไหน ครับ ร้านนี้ เน่าสุดๆ  แบนนนนนน

labk1200

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 04:45:46 »

เดี๋ยวไป TAKEOVER น้องๆมาบริหาร ส่วนร้านปิดให้เผาทิ้ง  /jhtdc

noikasu

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 10:03:40 »

แบนฟอมันครับ...มีร้านอีกเยอะที่เขาเอาใจใส่ลูกค้า..การทำการค้าลูกค้าต้องมาก่อนมะช่ายเหรอครับ...แล้วอย่างอื่นจะตามมาเอง .,mn

Varanus salvator

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 10:48:17 »

น่าสงสารน้อง ๆ ป๋า ๆ หายไปเยอะเลย zad

nuttikon

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 11:43:09 »

เห็นด้วยกะท่านป๊อบคอนอย่างมากครับ อาหารที่นี้ได้น้อย ไม่อร่อยแถมแพง หละก็มิรู้มาก่อนว่าน้องๆต้องให้ลูกค้าสั่งต่อคนอย่างน้อยเจ๊ดอย่าง ก็เลยคิดว่าร้านนี้มีแต่แร้งลง(น้องๆร่วมกินจะได้สั่งเยอะๆ)เอาเป็นว่าปรับปรุงเรื่องรสชาด กะความสะอาดอะครับ น้องๆเยอะดี หยิ่งมั่งไม่หยิ่งมั่งเราต้องทำใจ เหมือนไปออน ต่างกรรมต่างวาระจิงๆ /jhtdc

roonaldo

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 11:50:02 »

เอางี้ไหมครับบบบ

เราไปกันอีกสักครั้งแล้วคุยกะเจ้าของร้านเลย

ผมว่าจากสถานการนี้ก้ออาจจะทำให้ ร้านนี้ได้แก้ตัวอีกสั้กครั้งงง

อันนี้แล้วแต่ทุกท่านครับบบ

เพราะสาเหตที่เราไปคือเด็กร้านนี้ใจถึงจริงๆ

where

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 11:58:37 »

เราไปกันอีกสักครั้งแล้วคุยกะเจ้าของร้านเลย

ผมว่าจากสถานการนี้ก้ออาจจะทำให้ ร้านนี้ได้แก้ตัวอีกสั้กครั้งงง

เพราะสาเหตที่เราไปคือเด็กร้านนี้ใจถึงจริงๆ
คงไม่ต้องแหละครับ พี่ว่านะถ้าคิดจะแบบ อยากให้เขารู้ก็ print sreen หน้าจอไปให้เข้าดู หรือ
ปริ้นทั้งหมดก็ได้ แจ้งน้องเด็กเสิร์ฟที่สนิทๆ ดีกว่า ยกกันไป ก็เหมือนกับว่าเราจะไปง้อเขา
จริง ๆ แล้วเด็กเสิร์ฟใจถึงก็มีอยู่หลายที่ ไม่ต้องง้อหรอกครับ แจ้งเขาไปพร้อมหลักฐาน
ให้เขาเข้ามาชี้แจงเราครับ คิดไว้เสมอ เราคือลูกค้า
เพราะของพี่ทำงานพวกชิ้นส่วนรถยนต์ ลูกค้านี้คือพระเจ้า แค่ความสบายใจของลูกค้า ลำบาก
แค่ไหนพวกพี่ก็ต้อง support ไม่เคยเห็นลูกค้ารถยี่ห้อไหน จะมานั่งเว้าวอนบริษัทพี่เลย

roonaldo

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 12:22:15 »

คงไม่ต้องแหละครับ พี่ว่านะถ้าคิดจะแบบ อยากให้เขารู้ก็ print sreen หน้าจอไปให้เข้าดู หรือ
ปริ้นทั้งหมดก็ได้ แจ้งน้องเด็กเสิร์ฟที่สนิทๆ ดีกว่า ยกกันไป ก็เหมือนกับว่าเราจะไปง้อเขา
จริง ๆ แล้วเด็กเสิร์ฟใจถึงก็มีอยู่หลายที่ ไม่ต้องง้อหรอกครับ แจ้งเขาไปพร้อมหลักฐาน
ให้เขาเข้ามาชี้แจงเราครับ คิดไว้เสมอ เราคือลูกค้า
เพราะของพี่ทำงานพวกชิ้นส่วนรถยนต์ ลูกค้านี้คือพระเจ้า แค่ความสบายใจของลูกค้า ลำบาก
แค่ไหนพวกพี่ก็ต้อง support ไม่เคยเห็นลูกค้ารถยี่ห้อไหน จะมานั่งเว้าวอนบริษัทพี่เลย

โอเคครับ ลูพี่แวร์ เดด เดด pongz

gosty

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 12:37:34 »

โอเคครับ ลูพี่แวร์ เดด เดด pongz
นอกจากเด็กร้านแล้วคิดไรเป็นมั้ยเห่อๆๆๆๆ
แต่ก็ขอบคุณทุกคนครับสมัยนี้กรรมมันติดจรวด

kittiwan

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 12:54:03 »

ตามมาดู ส่วนใหญ่ว่าไงก็ว่ากันครับ ประชาธิปไตยครับ  เดด

suksao

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 12:58:59 »

แบนถาวร อิ อิ

ไปหาแหล่งนั่งใหม่ดีกว่า

ตารู หลังคาร์ฟูร์ เห็นมีคนบอกว่ามีร้านเยอะมะใช่เหรอ

พาไปทัวร์หน่อยสิ ถิ่นเลยมะใช่เหรอนั้น

where

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 13:08:24 »

นอกจากเด็กร้านแล้วคิดไรเป็นมั้ยเห่อๆๆๆๆ
แต่ก็ขอบคุณทุกคนครับสมัยนี้กรรมมันติดจรวด
อ่า งงกับคำพูดท่าน Gosty ครับ "นอกจากเด็กร้านแล้วคิดไรเป็นไหมเห่อๆๆ" ตรงนี้ผมว่า
รูคงไม่คิดแบบที่ท่านว่านะครับ อันนี้ผมเข้าใจไปเองเปล่านะครับ ไงก็ขอทำความเข้าใจว่า
เราไปเที่ยวร้านสไตล์นี้ ก็เนื่องจากเด็กแหละครับ ส่วนอาหารอร่อยๆ คงมีเยอะแยะ
แต่ก็ต้องมองภาพรวมการบริการ การซื่อตรงต่อลูกค้าด้วย ที่ท่านเจอมาผมเข้าใจ ถ้าผมเจอ
ผมก็คิดว่าจะไม่ไปอีกเหมือนกัน ดังนั้นการที่รูบอกว่า น่าจะไปคุยคงหมายถึงการให้โอกาส
ร้านได้เข้ามาแก้ต่าง อย่างที่พี่จิมว่า คือให้โอกาสเข้ามาชี้แจง แต่ผมไม่แน่ใจนะครับ ว่า
เจ้าของร้านเคยเข้าเวปเราหรือเปล่า ดังนั้นวิธีการที่รูบอก หรือที่ผมนำเสนอ เป็นการ
ให้ความเสมอภาคกันนะครับ คนเราผิดพลาดกันได้ แต่บุญที่ดีที่สุดคือการให้อภัย
สำหรับคนที่รู้จัก แก้ไขนะครับ ผมคิดเช่นนั้น
เพราะผมเข้าใจว่า ห้องนี้ไม่ได้มีวัตถุประสงค์ ในการกลั่นแกล้งใคร แต่เป็นกระจกสะท้อน
ให้แต่ละร้านไม่ละเลย ความสำคัญของลูกค้านะครับ
จึงอยากขอชี้แจงไว้นะที่นี้ และไม่ได้คิดขัดแย้งกับเพื่อนสมาชิกใดๆนะครับ เพียงแต่เป็น
การแลกเปลี่ยนข้อมูล และความคิดกัน
และขออภัยที่ใช้พื้นที่เยอะ ต่อการชี้แจงต่อท่าน Gosty ครับ
ปล ถ้าผมเข้าใจความหมายข้อความผิด ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ
ความคิดแย้งกันได้ แต่ความสัมพันธ์เหมือนเดิมครับ ชาวเวป CMX

roonaldo

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 13:11:15 »

อ่า งงกับคำพูดท่าน Gosty ครับ "นอกจากเด็กร้านแล้วคิดไรเป็นไหมเห่อๆๆ" ตรงนี้ผมว่า
รูคงไม่คิดแบบที่ท่านว่านะครับ อันนี้ผมเข้าใจไปเองเปล่านะครับ ไงก็ขอทำความเข้าใจว่า
เราไปเที่ยวร้านสไตล์นี้ ก็เนื่องจากเด็กแหละครับ ส่วนอาหารอร่อยๆ คงมีเยอะแยะ
แต่ก็ต้องมองภาพรวมการบริการ การซื่อตรงต่อลูกค้าด้วย ที่ท่านเจอมาผมเข้าใจ ถ้าผมเจอ
ผมก็คิดว่าจะไม่ไปอีกเหมือนกัน ดังนั้นการที่รูบอกว่า น่าจะไปคุยคงหมายถึงการให้โอกาส
ร้านได้เข้ามาแก้ต่าง อย่างที่พี่จิมว่า คือให้โอกาสเข้ามาชี้แจง แต่ผมไม่แน่ใจนะครับ ว่า
เจ้าของร้านเคยเข้าเวปเราหรือเปล่า ดังนั้นวิธีการที่รูบอก หรือที่ผมนำเสนอ เป็นการ
ให้ความเสมอภาคกันนะครับ คนเราผิดพลาดกันได้ แต่บุญที่ดีที่สุดคือการให้อภัย
สำหรับคนที่รู้จัก แก้ไขนะครับ ผมคิดเช่นนั้น
เพราะผมเข้าใจว่า ห้องนี้ไม่ได้มีวัตถุประสงค์ ในการกลั่นแกล้งใคร แต่เป็นกระจกสะท้อน
ให้แต่ละร้านไม่ละเลย ความสำคัญของลูกค้านะครับ
จึงอยากขอชี้แจงไว้นะที่นี้ และไม่ได้คิดขัดแย้งกับเพื่อนสมาชิกใดๆนะครับ เพียงแต่เป็น
การแลกเปลี่ยนข้อมูล และความคิดกัน
และขออภัยที่ใช้พื้นที่เยอะ ต่อการชี้แจงต่อท่าน Gosty ครับ
ปล ถ้าผมเข้าใจความหมายข้อความผิด ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ
ความคิดแย้งกันได้ แต่ความสัมพันธ์เหมือนเดิมครับ ชาวเวป CMX

ขอบคุณครับพี่แวร์ อิอิ ที่ช่วยแก้ต่างให้เหอะๆๆ

ท่านก้อสตี้มันคงพูดเล่นแหละพี่แบบนี้แหละพวกมาร 555555  อู้เล่นเน้อเด๋วพี่จิมมายิงผมตายเลยย เหอะๆๆๆ

อิอิ

มิตรภาพไร้พรมแดนครับบ
ตาก้อสตี้มันเพื่อนผมเองครับบ

อิอิ

ไว้จะเเนะนำให้ท่านพี่แวร์รกะก้อสตี้รู้จักกันให้ได้เลยย
คอเดวกันสุดๆๆๆๆ  ไปทุกร้านได้เลย

อิอิ

รักทั้งสองท่านครับบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 13:17:15 โดย roonaldo »

kanriya

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 13:13:23 »

มันทำกับพวกเรางี้ได้ไงเนี่ย     vbnn vbnn vbnn vbnn vbnn vbnn vbnn

where

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 13:19:06 »

เค เลยรู ไม่มีไรนะครับ แชร์ความคิดกันเฉยๆ ไม่มีไรครับ
ว่างๆ ก็จัดคิวกันมาครับ
fsdg fsdg

roonaldo

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 13:21:48 »

เค เลยรู ไม่มีไรนะครับ แชร์ความคิดกันเฉยๆ ไม่มีไรครับ
ว่างๆ ก็จัดคิวกันมาครับ
fsdg fsdg

ยังงัยก้อได้ครับบ
แต่ขอเริ่มด้วย สวนหลวงนะเฮ๊ยยย แล้วไปจบที่ซา เช่นเดิม เย้ยยยยยยยยยยยยยยย เดด เดด

mormor1973

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 13:25:02 »

ถึงผมจะเทพ ก็งดไปร้านนี้แล้วคราบบ ljhgf

madozi

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 13:43:59 »

dsgjsd

อย่างที่ทุกๆท่านบอกครับเว็บเราไม่ใช่ยักษ์ใช่มารที่ไหน

โอกาศเรามีให้เสมอครับ คนเราทำผิดกันได้ แต่ถ้าผิดแล้วยอมแก้ไขนั้นน่านับถือครับ

แต่ถ้าผิดแล้วยังเนียนทำไม่รู้ไม่ชี้ไม่ยอมรับ มันก็น่า..........นัก

ถึงตอนนี้เราจะแบนร้านนี้ เราก็จะรอดูครับว่าเค้าจะชี้แจงหรือแก้ไขยังไง

เพราะเห็นมีท่านนึงบอกว่ารู้จักกับเจ้าของร้าน ป่านนี้ผมคิดว่าทางร้านน่าจะรู้แล้ว

หรือท่านใดที่สนิทกับทางเจ้ายังก็รบกวนแจ้งให้ทราบทีนะครับ หรือให้มาอ่านคอมเมนท์สมาชิกในนี้ก็ได้ครับ

หรือทำอย่างที่ท่านแวร์แนะนำก็ได้ครับ ที่ให้printไปให้ทางร้านอ่าน

ตอนนี้เราให้โอกาศทางร้านมาชี้แจงครับ ทางร้านต้องเข้าใจนะครับ ท่านทำธุกิจที่ให้บริการลูกค้า

การทำให้ลูกค้าพึงพอใจหรือประทับใจในการให้บริการน่าจะเป็นสิ่งที่ท่านควรคำนึงถึงเป็นอันดับแรก

แต่สิ่งที่สมาชิกเว็บเราได้รับมันกลับตรงกันข้ามโดยสิ้นเชิง เว็บเราไม่ได้มีสมาชิกแค่20-30คนที่ไปงานวันนั้นนะครับ

เราไม่ได้ไปกันวันเดียว หรือครั้งเดียว แต่ส่วนมากที่ไปจะเจอแบบนั้นครับ

ยังไงตอนนี้ก็รบกวนทางร้านออกมาชี้แจงล่ะครับ เราให้โอกาศท่านถ้าท่านไม่รับมันก็ช่วยไม่ได้ครับ

เราก็คงต้องแบนร้านท่านถาวรไปเลย  ขอโทษที่พิมพ์เยอะไปหน่อย และขอบคุณทุกท่านที่อ่านครับ

;khhg

killdeathnote

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 14:01:43 »

zad

ยังม่ะเคยไปร้านนี้เลยอ่ะ

เอาเป็นว่า  หากปรับปรุงตามที่สมาชิกหลายท่านเม้นไว้

แล้วยอมรับตรงนั้น

ก็น่าจะถือเป็นนิมิตรหมายอันดีนะครับ 09876

Boing 777-200 ER

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 14:19:31 »

จายเย็นๆ ร้านหมดสัญญาเช่าที่แระนี่ เขาจาทุบทำหอพัก เด่วคงไปหาที่เปิดใหม่ น้องๆคงตกงานกานช่วงหนึ่ง ใครอาสาไปหรอยน้องๆไปอยู่ร้านอื่นดีค้าบ  .,mn

gosty

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 14:39:56 »

ไม่อยู่แปปเดียวเหมือนโดนใครว่าถึงว่าจามตลอด kjhg kjhg kjhg kjhg kjhg
ขอบคุณสำหรับคำติชมครับ ;kljj
สำหรับร้าน time ก็เลิกแล้วต่อกันครับส่วนที่จะโดนย้ายที่นี่พึ่งรู้นะ ouiy
ส่วนน้องๆก็คงหาร้านใหม่ไม่ยากครับคงมีคนจีบไปอยู่ละ  khjhgg

meaw_meow

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 14:44:54 »

pongz ว่าไง ว่าตามกันครับ เอาเสียงส่วนใหญ่ ของสังคม CMX ว่าละกันครับ
ที่ไหนดี เราสนับสนุน ที่ไหนไม่ดี เราก็ต้องทำให้เขารู้จักแก้ตัว
ที่สำคัญการทำธุรกิจ สิ่งที่มุ่งหวังคือเงิน แต่วิธีที่จะเอาเงินเขา
ทำกันดี ๆ ก็ได้ครับ ทำกันแบบนี้ ปล้นกัน ยังเต็มใจกว่า ว่าไหมครับ  09876

virgin_killer

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 14:48:49 »

ผมไม่ชอบร้านนี้เพราะโซดามันไม่เย็นครับ
แต่ก็ไม่ค่อยชอบร้านแถวนี้ทั้งหมดแหละครับ
ราคาไม่เกี่ยว แต่มันไม่ใช่สไตล์ผม มันถ่อยไป
ผมติดหรู.. จู๋ฝังเพชรล้อมทองคำขาว
ทางเว็บว่าไม่ควรไป ผมก็ไม่ไปครับ

gosty

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 14:49:27 »

ผมไม่ชอบร้านนี้เพราะโซดามันไม่เย็นครับ
แต่ก็ไม่ค่อยชอบร้านแถวนี้ทั้งหมดแหละครับ
ราคาไม่เกี่ยว แต่มันไม่ใช่สไตล์ผม มันถ่อยไป
ผมติดหรู.. จู๋ฝังเพชรล้อมทองคำขาว
ทางเว็บว่าไม่ควรไป ผมก็ไม่ไปครับ
ซักวันจะจับมากินเหล้าตอง
 kjhg kjhg kjhg kjhg

roonaldo

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 14:50:07 »

ไปกินบ้านท่านเวอจิ้นดีก่า

เหนว่าอยู่บ้านเปนแมวจิงเป่าอะ

virgin_killer

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 14:52:45 »

ไปกินบ้านท่านเวอจิ้นดีก่า

เหนว่าอยู่บ้านเปนแมวจิงเป่าอะ
แม้จะถอดเล็บออก แต่ถึงยังไงลายมันยังติดตัวครับน้อง  ss