-->

ผู้เขียน หัวข้อ: แค่เตือนภัย เวสเทิร์น แอร์พอร์ต  (อ่าน 8874 ครั้ง)

where

• บุคคลทั่วไป
แค่เตือนภัย เวสเทิร์น แอร์พอร์ต
« เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 16:02:17 »

อ่า อันนี้โดนกับตัวเองอาจจะหลายรอบแล้วครับ แต่ไม่เคยเช็ค มีครั้งล่าสุดที่ไปละครับเมื่อ กลางปีที่แล้ว
ต้องยอมรับครับ ผมไปเชียงใหม่ ช่วงกลางวันไม่รู้จะไปไหนผมก็ไปนั่งทานเหล้าร้านนี้ประจำจน ผู้จัดการ
ตัวเล็กอ้วนเจอหน้าผมยัง เดินมาขอทิปเลย ผมให้ทุกครั้งแหละครับ 100 สำหรับท่านเหล่านี้เพราะถือว่า
เรามาเที่ยวไม่ได้คิดไรมากมาย แต่สิ่งที่ได้รับกลับมา ผมก็อึ้งไปเลยนะครับ โดยต้องยอมรับว่าส่วนหนึ่ง
เป็นความใจดีของเราด้วยครับ คือ ไปนั่ง น้องยังไม่ได้ทานไร ผมก็ผูกไมตรีจิตด้วยการมีน้ำใจ บอกน้องว่า
สั่งได้เลย อยากกินไรลงบิลพี่ได้ ที่จริงก็ไม่น่าจะมีอะไรนะครับถ้ามาขอผม แต่คราวนี้ผมเคยเจอเหตุการณ์
ที่ว่า ไม่ได้มาขอแต่อาศัย เนียน ลงบิลไปด้วยกับเพื่อนอีกคนที่มาขอผมซะงั้น เซงเลยครับไม่รู้เป็นไง รอบ
นั้น ผมเช็คบิลมาเจอ รายการที่ไม่ได้มีการขอผมไว้เพิ่มขึ้นมา สอบถามได้ว่า น้องเขาเพิ่มเองโดย
ที่ไม่ได้มาบอกผม คิดว่าผมคงไม่ว่า ที่จริงไม่ว่าครับ ถ้าบอกผมสักนิด รอยยิ้มสักเล็กน้อย แลกกับเงินที่
ผมต้องเสียไป แต่นี้ทำเหมือนผมโง่ เลยเซ็งครับ ที่สำคัญ ผมโทรไปเคลียร์กับผู้จัดการ กับได้คำตอบที่ว่า
ก็พี่ใจดีให้น้องเขาเอง เขาก็นึกว่าให้ทั้งหมด
พอได้ยินคำตอบนี้ ผมซึ้งเลยครับ อันนี้แค่มาเล่าสู่กันฟังครับ
น้องที่นี้น่ารัก เกรดดี ไม่เชื่อถามท่านเจมส์ ผมก็ช้ำไปเยอะกับร้านนี้ น้อง พ น้อง อ พาเทียววอร์มมา
หลายคน แค่เล่าสู่กันฟังครับ เคสนี้ บางทีอาจจะต่างกรรมต่างวาระครับ แค่อยากให้สำรวจบิลกันด้วยบางครั้ง
อย่าทำผม เห้อ ไม่รู้ว่าโดนมากี่รอบแล้วตู โง่ซ้ำซาก
เดี๋ยวนี้ไปเชียงใหม่ อยากกินเหล้ากลางวัน โน้นเลยครับ สวนหลวง ถูกตังค์ เมาหัวทิ่ม ใช่ไหมเจ้ารูนันโด้

roonaldo

Re: แค่เตือนภัย เวสเทิร์น แอร์พอร์ต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 16:04:52 »

ใช่เลยครับบบบ

สวนหลวงคำตอบสุดท้ายของคนกินเหล้ากลางวัน

บรรยากาศก้อได้

ราคาก้อพองามผมไปกะพี่แวรืเบียร์ 2 โปรอาหารสามอย่าง400เองครับ

ย้ำ 400 ครับบบ

น้องก้อพูดจาดีครับบบ

deztiny

Re: แค่เตือนภัย เวสเทิร์น แอร์พอร์ต
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 16:07:00 »

สวนหลวงคำตอบสุดท้ายของคนกินเหล้ากลางวัน

ราคาก้อพองามผมไปกะพี่แวรืเบียร์ 2 โปรอาหารสามอย่าง400เองครับ

ไปกันเมื่อไหร่ดีละตารู เขิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 16:08:01 โดย roonaldo »

where

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 16:07:46 »

ฝากคนดูแลนะครับถ้าผิดห้อง ผิดประเด็นสำหรับห้องนี้ย้ายได้นะครับ ไม่ได้คิดมาชวนให้แบน ร้านนี้นะครับ
อาจจะต่างกรรมต่างวาระก็ได้ครับ

gosty

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 16:12:18 »

ฝากคนดูแลนะครับถ้าผิดห้อง ผิดประเด็นสำหรับห้องนี้ย้ายได้นะครับ ไม่ได้คิดมาชวนให้แบน ร้านนี้นะครับ
อาจจะต่างกรรมต่างวาระก็ได้ครับ
ยังไงก็ถ้านัดไปนัดห้องผมครับยิ่งเหงาๆอยู่

where

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 16:14:59 »

ยังไงก็ถ้านัดไปนัดห้องผมครับยิ่งเหงาๆอยู่
จัดไปท่าน แต่นี้นัดกับ ป๋าชลกับ ท่านดอน คุยไรกันนิดหน่อยวันที่ 26 นี้แจมกันได้นะครับ

tak2000

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 16:38:53 »

ร้านนี้ผมก็นั่งประจำครับ..เหมือนท่านเลยครับ  แต่น้องม.เค้าจะมาบอกก่อนที่จะสั่งอาหารลงบิลผม

ผจก.นั้นน่ะ  ผมก็ทิบให้ครับ  แต่สรุปแล้วให้มานไปทำไมหว่า  แมร่งไม่ได้เคยช่วยไรเลย..หุหุ

ตอนนี้ยังมีเหล้าเรดอยู่เลย  ไม่รู้ว่ามันระเหยไปหมดรึยัง

where

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 16:42:02 »

อาจเป็นไปได้ท่าน จริงแล้ว ผมไม่ได้อยู่เชียงใหม่นะครับ อาจจะไม่บ่อยเท่าทัน แต่ทุกครั้งที่ไปเชียงใหม่ก่อนหน้านี้ผมนั่งที่นี้ประจำ
ส่วนการสั่ง ถ้าบอก ผมไม่ว่านะครับ ถือว่าสินน้ำใจแลกกับการบริการที่ดีกับน้องเขา แต่เซ็งอ้ายที่ลงบิล เองนี้ดิ piuyty

popcorn4202

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 17:08:34 »

ในฐานะที่เมื่อก่อนผมไปนั่งค่อนข้างบ่อย ร้านนี้ผมชมว่าอาหารอร่อย ดนตรีเพราะ พนง.อัธยาศัยดี
ติดอย่างเดียวที่ราคาสูงไปนิด แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับการวางตัวมากกว่านะผมว่า เพราะผมไปแบบธรรมดา
อาศัยว่าเด็กที่นี่รู้จักผมและเพื่อนๆ ดี(จริงๆ ไปได้เด็กที่นี่ แล้วมารู้ทีหลังว่าทำงานร้านนี้) น้องเขาก็บริการโอเคนะครับ

อาจจะต่างกรรมต่างวาระก็ได้ครับ เพราะผมเคยไปนั่งกับลูกค้าผม ซึ่งไปนั่งแทบทุกวัน น้องๆ รู้จักหมด
แกก็ใจดี สั่งกินอะไรมาลงบิลที่แกได้หมด เคยเห็นครั้งนึง ค่าอาหาร 600 กว่า แต่เรียกเด็กมา 5 คน
แจกทิปคนละร้อย คนที่อยู่บริการที่โต๊ะให้ 500 เรียกว่าให้ทิปมากกว่าค่าอาหารอีก แต่เห็นว่าไม่นานมานี้
ทองแกหาย ไม่มั่นใจว่าโดนปลดจากที่นี่หรือเปล่า เพราะแกเมาทีไรก็ไม่รู้เรื่อง ถ้าผมไปด้วยต้องคอยดูแลตลอด

ว่าแต่น้อง พ.นี่เรียนมช.ใช่ป่ะ แล้วน้อง อ.นี่ทำงานมา 2-3 ปีแล้วใช่มั้ยครับพี่ where ส่วน ผจก.ชื่อคุณแม็คครับ
ปัจจุบันที่นี่ผมไม่ได้ไปนั่งแล้ว เพราะผมไม่ได้ทำงานละแวกนั้นแล้ว และน้องๆ ออกกันแทบจะหมดร้านแล้ว ไม่รู้ตอนนี้เป็นอย่างไรมั่ง

และไอ้ความที่ผมสนิทกับเด็กที่นี่ก็รู้ข่าววงในครับ เด็กร้านนี้ไม่มี Full Time ครับ ทำงานแค่วันละ 4 ชม.
หมุนกันไป สวัสดิการก็ไม่ค่อยได้ อาศัยว่าใครบริการดีก็ยิ่งได้ทิปครับ ส่วนเจ้าของร้านนี่ผมยังไม่เคยเห็นหน้าแฮะ

ยังไงฝากรบกวนว่าอย่าใจดีจนน้องได้ใจครับ ความโลภมันไม่เข้าใครออกใครจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 17:10:16 โดย popcorn4202 »

sanop

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 18:16:26 »

ร้านนี้ไปบ่อยเหมือนกัน ด้วย 1. กลางวันไม่ีมีไรทำก็หาเรื่องกินเหล้า 2. รอขึ้นเครื่องกลับกทม.เช็คเอาท์ออกมาไม่มีที่ไปก็กินเหล้า 3. ลงเครื่องกลางวันไม่มีไรทำก็กินเหล้า

แรกๆ(สองสามปีก่อน) ผมว่าก็ถือว่าดีนะ น้องๆหน้าตาค่อนข้างดี อาหารก็กลางๆถึงเกือบอร่อย ดนตรีนักร้องผู้หญิงท้วมๆหน่อยก็ร้องเพราะดี บริการใช้ได้ วิวคนเดินห้างก็เพลินดี

หลังๆไป อาหารรสชาติตกลงไปเยอะพอสมควร น้องๆหน้าตาดีๆก็หายไปหมด ที่รับมาใหม่ก็ลดระดับลงไปมาก ไปเชียงใหม่ครั้งหลังๆเลยไม่ค่อยได้แวะไปเท่าไหร่

แต่ประเด็นที่ท่านว่ามา ผมไม่รู้ว่าเคยเจอกับตัวเองรึเปล่า ก็เคยมีน้องๆมาขอสั่งโน่นนี่บ้างก็ให้ไป แต่ไม่เคยเช็คบิล (เป็นคนไม่ค่อยเช็ค ถ้าไม่ผิดปกติจริงๆ)

ถ้ามีกรณีอย่างนี้เกิดขึ้น (ถ้า)ไปคราวหน้าผมคงต้องเช็คบิลให้ละเอียดหน่อย ไม่ชอบให้ใครมาเอาเปรียบเหมือนกัน

ปล. รู้จักน้องๆบางคนเหมือนกัน ที่สนิทหน่อยก็น้อง พ. นี่ละ ไม่รู้คนเดียวกันรึเปล่า น้องเค้าเรียน มช. ปีสี่ มีน้องสาวชื่อ คล้ายๆกัน (ต่อเนื่องกัน) มาทำงานด้วยกันพักนึง และเป็นคนลำปาง

popcorn4202

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 18:19:55 »

ปล. รู้จักน้องๆบางคนเหมือนกัน ที่สนิทหน่อยก็น้อง พ. นี่ละ ไม่รู้คนเดียวกันรึเปล่า น้องเค้าเรียน มช. ปีสี่ มีน้องสาวชื่อ คล้ายๆกัน (ต่อเนื่องกัน) มาทำงานด้วยกันพักนึง และเป็นคนลำปาง
เป็นแฝดน้องน่ะครับ ตายแล้วๆๆ เทพเว็บรู้รู้จักน้องๆ กันทั้งนั้นเลยแฮะ
ถ้ารู้จักน้อง ก.นี่ยิ่งหนาวๆ ร้อนๆ ไปกันใหญ่
 เขิน

boyzone3333

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 19:06:57 »

.,mnร้านนี้ไม่มี Full Time เพราะเค้าเขี้ยวกับเด็กครับ ไม่ต้องการจ่ายเยอะ และต้องการให้เด็กออก แล้วหมุนเวียนเปลี่ยนหน้าไปเรื่อยๆครับ ลูกค้ากับผมเมื่อก่อนไปนั่งกันเกือบทุกเย็นครับ แต่ด้วยช่วงนี้งานเยอะมาก เลยไปแค่อาทิตย์ละไม่กี่ครั้งครับ ข้อเสียก็อย่างที่รู้ครับ ราคาค่อนข้างสูง ข้อดีคือ มันกินได้ตั้งแต่บ่ายครับ ข้อเดียวจริงๆ อาหารก็รสชาติมาตรฐานครับ แต่ถ้าเน้นแค่กินเหล้ากลางวันอาหารอร่อยราคาไม่แพง แต่ข้อเสียไม่มีเด็ก แนะนำให้ปิดห้องคาราโอเกะที่ร้าน สวนหอมข้าวรำครบ ทานได้ตั้งแต่ สิบโมงครับ .,mn

where

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 21:02:05 »

หึหึ น้อง พ นี้ดังเจงๆ นะครับเนี่ย แต่ผมวาสนามาไม่ถึง คงได้แต่นัว น้องเขาเฉยๆคับ มากกว่านี้คงไม่ได้ไร ส่วนอย่างทีน้องป๊อบว่าครับ
ของอย่างนี้ ต่างกรรมต่างวาระ ไม่แน่ใจว่าเดี๋ยวนี้เป็นไงบ้าง เพราะไม่ไปนานแล้วเหมือนกัน แค่มาบอกว่าทีนี้ประมาณนี้ ขอให้ระวังไว้นิดหน่อย
เพราะอย่างน้อยก็ถือว่า โอเคในระดับหนึ่งนะ

ZOIDS

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 04:22:28 »

ขอบคุณที่แชร์ประสบการณ์นะครับ

เคยแค่เดินผ่านเท่านั้นเอง  dsgjsd

roonaldo

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 07:50:56 »

ไม่รู้จักผมไปแต่ซา lhgfr lhgfr

asset

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 11:26:59 »

ไปบ่อยครับ เดินผ่านประจำ ไปดูหนังอะ  ttu

shoots

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 12:21:56 »

เตือนๆกันไว้สำหรับผู้ที่จะไปใช้บริการ     ;khhg

tak2000

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 16:44:54 »

เจ้าของร้าน เข้ามาทุกวันครับคนท้วมๆขาวๆหน่อย  ชอบนั่งตรงหัวมุมติดกะลูกกรงทางที่เด็กจะเดินเข้าไปหลังร้านครับ

และเห็นแกนั่งกินเหล้ากะพรรคพวกเค้าบ่อยๆ...แต่ไม่เคยเห็นที่จะทักหรือยิ้มให้กะลูกค้าเลยครับ  ออกแนวเฉยๆ

เห็นด้วยครับราคาที่นี่ติดสูงไป  ทำไงได้ครับชัยภูมิมันเหมาะนั่งดูเดะๆที่มาเดินเล่นอ่ะครับ..เอิ้กกกกกกกก

batman

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 17:02:22 »

.,mnร้านนี้ไม่มี Full Time เพราะเค้าเขี้ยวกับเด็กครับ ไม่ต้องการจ่ายเยอะ และต้องการให้เด็กออก แล้วหมุนเวียนเปลี่ยนหน้าไปเรื่อยๆครับ ลูกค้ากับผมเมื่อก่อนไปนั่งกันเกือบทุกเย็นครับ แต่ด้วยช่วงนี้งานเยอะมาก เลยไปแค่อาทิตย์ละไม่กี่ครั้งครับ ข้อเสียก็อย่างที่รู้ครับ ราคาค่อนข้างสูง ข้อดีคือ มันกินได้ตั้งแต่บ่ายครับ ข้อเดียวจริงๆ อาหารก็รสชาติมาตรฐานครับ แต่ถ้าเน้นแค่กินเหล้ากลางวันอาหารอร่อยราคาไม่แพง แต่ข้อเสียไม่มีเด็ก แนะนำให้ปิดห้องคาราโอเกะที่ร้าน สวนหอมข้าวรำครบ ทานได้ตั้งแต่ สิบโมงครับ .,mn
เจ้าพ่อ เวสเทิรน์ตัวจริงมาตอบเลย  hgjhg

sailom2010

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 23:14:41 »

ขอบคุณครับที่แบ่งเรื่องมาเล่าให้ได้รู้กัน zad

handnew

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 10:39:13 »

ขอบคุณคับ

แบ่งปันความรู้ เล่าสู่กันฟัง ต่างกรรมต่างวาระ

Keijikung

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 14:18:59 »

ผ่านบ่อยแต่ไม่กล้าเข้า ไม่มีตังค์

noikasu

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2010, 12:19:31 »

นานๆผ่านไปทีครับแต่มะเข้ามันหรูเกินไปสำหรับคนป่าอย่างผม .,mn

popcorn4202

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2010, 14:03:31 »

ผ่านบ่อยแต่ไม่กล้าเข้า ไม่มีตังค์
ราคาสูงจริงๆ ครับ ผมเคยนั่ง 3 โมงถึงร้านปิด เหล้าเอามาเองขวดครึ่ง กับแกล้มมาเรื่อยๆ
เรียกเก็บเงินก็ 2100 บาทครับ เพราะ mixer มันอย่างละ 30 ครับพี่น้อง
แต่ยอมรับเลยว่าอาหารอร่อย นักร้องที่เป็นผู้หญิงท้วมๆ หน่อยร้องเพลงเพราะมาก
และน้องๆ อัธยาศัยดีมาก

prozerger1

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2010, 14:13:36 »

ถ้ากินเหล้าเฉยๆ ห้วยตึงเฒ่าก็โอนะ ผมว่า ลมเย็นดี มีสาวมาเล่นน้ำให้ด้วยอ่ะ เมาก็นอนมันตรงนั้นแหละ ตื่นก็ค่อยขับรถกลับ สบายใจ สบายเป๋า ttu

khon kae

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2010, 14:38:31 »

เจอขอลงบิลก็บ่อยครับ แต่ไม่ได้บิลเหมือนกันครับ
คราวหน้าต้องเช็คบ้างแล้วละครับ
เจ้าของไม่ค่อยสนใจลูกค้าเท่าไร เห็นว่าสอนราดพัดด้วยครับเลยมีเด็กราดพัด
มาทำงานหลายคนครับ
น้อง พ, น้อง จ ,น้องฝ ,น้อง ม, ถ้าน้อง ก เรียนตีนดอยก้อออกไปแล้ว
เหลือแต่ น้อง อ. กับน้อง ม  กับ น้อง ญ พีจีไฮเนเก้นที่ยังอยู่
นาน ๆ ไปทีคริบ ส่วนมากก้ไปนั่งคนเดียวครับ คนแก่ไม่มีเพื่อนครับ

where

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2010, 16:14:22 »

เจอขอลงบิลก็บ่อยครับ แต่ไม่ได้บิลเหมือนกันครับ
คราวหน้าต้องเช็คบ้างแล้วละครับ
เจ้าของไม่ค่อยสนใจลูกค้าเท่าไร เห็นว่าสอนราดพัดด้วยครับเลยมีเด็กราดพัด
มาทำงานหลายคนครับ
น้อง พ, น้อง จ ,น้องฝ ,น้อง ม, ถ้าน้อง ก เรียนตีนดอยก้อออกไปแล้ว
เหลือแต่ น้อง อ. กับน้อง ม  กับ น้อง ญ พีจีไฮเนเก้นที่ยังอยู่
นาน ๆ ไปทีคริบ ส่วนมากก้ไปนั่งคนเดียวครับ คนแก่ไม่มีเพื่อนครับ
วันหลังชวนผมดิครับ เผื่อ จะไม่เจ็บกันมาก

watbox

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2010, 06:58:51 »

ไปแต่สวนหลวงอ่ะ พาลูกไปกินข้าวด้วย อากาสสดชื่นงับ

coolman

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2010, 09:06:53 »

น้อง พ. เท่าที่รู้จักก้อตรงตรงดีนี่ครับ  อาจจะเข้าใจผิดมั้งฮะ
ส่วนน้อง ม. ผมเเอบเลี้ยงข้าวที่ร้านอยู่บ่อยบ่อย  / ลงบิลโต้ะเค้าอ่ะ

หลังหลัง ไม่ค่อยไปหละ เด็กเปลี่ยนบ่อยเกิน  ขี้คร้านไปเริ่มป้อใหม่   ,mnnb

pegasusk

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2010, 15:37:12 »

เจอแบบนี้ ก็แย่เหมือนกันนะครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

p_be_aa

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 13:21:18 »

true

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 13:26:01 »

กินฟู้ดเซนเตอร์ครับปลอดภัย ouiy

waterman09

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 11:56:01 »

เมื่อก่อนเด็กสวยแหล่มเยอะแต่ปีนี้ยังไม่ได้ไปเลย..ใครไปมาช่วงนี้เด็กเป็นไงมั้งคับ uiuo uiuo

thitivat

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 00:41:17 »

เมื่อก่อนเด็กสวยแหล่มเยอะแต่ปีนี้ยังไม่ได้ไปเลย..ใครไปมาช่วงนี้เด็กเป็นไงมั้งคับ uiuo uiuo

ก็ยังน่ารักอยู่นะครับ

glock30

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 12:12:12 »

ไม่ได้ไปนานแล้วครับ

xmen69

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 08:32:40 »

ว่าจะไปอยู่เหมือนกัน เคยเดินผ่าน ร้านน่านั่ง น้องๆ สวยๆ......แต่รู้แบบนี้คงต้องรอถูกหวยถึงไปได้ ghjk

Endaopud

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 26 มีนาคม 2010, 16:06:17 »

เห็น ด้วยเป็น อย่าง ยิ่งครับ แต่ ก็เลือกร้านดีๆ หน่อยนะครับ

chan_030

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 15 เมษายน 2010, 00:05:57 »

ชอบสวนหลวงเหมือนกัน เย็นๆสบายๆ แบบธรรมชาติ

pacharapol2

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 15 เมษายน 2010, 15:55:05 »

ผมเคยไปแค่ครั้งเดียวเอง ร้านนี้ แต่นานมากละ

poojat

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 20 เมษายน 2010, 16:34:11 »

เอาน้องเค้ก ของเราไปไว้ไหนเนี่ย ;khhg

num18

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2010, 21:18:54 »

เที่ยงๆๆก็สวนหลวง + น้องฟลุ๊ค โลดครับ

findfunfree

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2010, 13:37:00 »

ร้านมัดเมย์ ก็เยี่ยมนะครับ แต่เย็นๆคนแน่นเอี๊ยด