-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้มือถือเข้าไม่ได้ครับ  (อ่าน 2371 ครั้ง)

NConly

• บุคคลทั่วไป
ใช้มือถือเข้าไม่ได้ครับ
« เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 01:21:52 »

ช่วงนี้ผมเข้าเวปไม่ค่อยได้ครับ ไม่รู้ว่าเพราะอะไรท่านใดรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ปกติผมใช้มือถือเล่นครับ(dtac gprs)  zad

nafy

Re: ใช้มือถือเข้าไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 10:03:10 »

1.ขอแสดง error มาให้ตรวจสอบด้วย
2. ขอทราบรุ่น ยี่ห้อ มือถือ
เราจะได้ช่วยดูให้ได้ครับ

คร่าวๆ
ปัญหา อาจมาจาก isp (DTAC) ที่ใช้งานไม่ update ค่า dns
วิธีแก้  โทรสอบถามไปที่ isp เพื่อให้ตรวจสอบว่าทาง isp สามารถเข้าเว็บ www.cmxseed.com ได้หรือไม่   ถ้าเข้าได้อาจเป็นปัญหาที่มือถือท่าน

ปัญหา cache หรือ proxy หรือ off line file จำค่าเก่าไว้
วิธีแก้
1. ลบ cache ในเครื่อง
2. ลบ cache ใน proxy
3. ลบ off line file ในเครื่อง

nafy

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 10:05:57 »

เล่นผ่าน iPhone บน 1-2-call  ได้ครับ

Gimhorseng

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 12:49:27 »

เล่นผ่าน iPhone True ได้เหมือนกันครับ

* น่าเสียดายไม่ได้อัพรูปให้นะครับ  fdgdfdf

NConly

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2010, 17:46:33 »

ผมใช้มือถือ6680เป็นโมเด็มครับ ต่อกะโน๊ตบุค อีกที ครับ แต่ใช้ไอโฟนเข้าได้ครับ  zad

nafy

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2010, 19:03:53 »

ผมใช้มือถือ6680เป็นโมเด็มครับ ต่อกะโน๊ตบุค อีกที ครับ แต่ใช้ไอโฟนเข้าได้ครับ  zad

ปัญหาน่ามาจาก cache หรือ proxy หรือ off line file จำค่าเก่าไว้
วิธีแก้
2. ลบ off line file ในเครื่อง
3. ลบ cookie ในเครื่อง
4. เข้า run   
พิมพ์  cmd   
พิมพ์  ipconfig /flushdns

ลองดูครับ

NConly

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2010, 14:49:28 »

ปัญหาน่ามาจาก cache หรือ proxy หรือ off line file จำค่าเก่าไว้
วิธีแก้
2. ลบ off line file ในเครื่อง
3. ลบ cookie ในเครื่อง
4. เข้า run   
พิมพ์  cmd   
พิมพ์  ipconfig /flushdns

ลองดูครับ
แก้ไขแล้วครับ ขอบคุณมากครับ pongz