-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ก่อนจะไปร้าน....... กรุณาอ่านเพื่อเป็นข้อมูล ผมเตือนเพื่อนแล้วยังไปหล่นมาอีก  (อ่าน 3700 ครั้ง)

momo

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

จาก   http://www.cmxseed.com/cmxseedforumn/index.php?topic=56925.0

ปกติผมเป็นนักเที่ยวที่  นวดกระปู๋  แบบที่ไม่เคยผิดหวัง .... ไม่เคยเจอกับตัวว่าหล่นยังไง

แต่พึ่งจะมาเจอที่บ้านนี้นี่แหละ ว่าไอ้ที่หล่นน่ะ  มันน่าผิดหวังแค่ไหน เสียอารมรณ์แค่ไหน เสียดายเงิน ... เวลา ... และถ้าบอกเพื่อนๆให้ไปเที่ยวก็จะเสียเพื่อน  แบบไม่น่าให้อภัย   ถ้าไม่เจอกับตัวเอง

สิ่งที่ดีในบ้านนี้ก็ดีมากกว่าที่อื่นคือ ผู้จัดการร้าน ( พี่แว่น )  ที่ให้ความเป็นกันเองกับแขกที่มาเที่ยวแบบชัดเจน  แต่ที่ไม่น่าจะเกิดขึ้นกับแขกคือน้อง  ที่ให้บริการ  ก่อนจะตำหนิผมขอเล่าเหตุการณ์

ผมไปถึงบ้านนี้เวลาบ่ายโมง 50 เกือบบ่ายสอง ไปถึงก็หลงในหมู่บ้าน เนื่องจากป้ายหาย เพราะน้ำท่วม  ก็หลงไป10กว่านาที  ไปถึงก็เจอน้อง 3 คน (น้องใหม่ที่นี่ ) เปิดตำนานรักดอกเหมยช่อง 3 ถึงตอนสำคัญคือนางเอกกำลังจะตาย  บนเตียงโรงพยาบาลแล้วพ่อแม่นางเอกมาขอร้องว่าอย่าพึ่งตาย  เปิดให้ความบันเทิงแขกที่จะมาผ่อนคลาย  .... แล้วผู้หญิงที่นั่นก็เรียกน้อง 3 คน มาแนะนำตัว ยอมรับครับว่าไม่โดนยังไม่พอ หน้าตาคุ้นๆอีก  ก็ว่าจะไปที่อื่น

แต่พอเจอพี่แว่นที่สุภาพ  และแนะนำน้องๆ  ในร้านที่ยังไม่มา เช่น น้องเป้ยมาบ่าย 3  น้องอื่นๆจะทยอยเข้ามา น้องฟีฟี่กำลังลงมาจากห้อง แล้ว      ผมตัดสินใจว่าจะรอน้องเป้ยเพราะเชื่อใจพี่แว่น  และกระทู้ในร้านนี้ที่เล่ากันมา

จากนั้นก็นั่งรอ 1 ชั่วโมงเต็มๆ ที่โซฟา  มีแขกเข้ามาอีก 3 คน  น้องๆก็ไม่มา  ไอ้ที่อยู่ 3 คนก็ไม่มีใครเลือก   ในที่สุดน้องเป้ยก็ติดต่อมา ให้น้องฟีฟี่ขับรถไปรับ  กว่าจะมาถึง 15.20 น.

ภาพแรกที่เห็น  ยอมรับว่าผิดหวัง เพราะไม่เหมือนในกระทู้เท่าไหร่  แต่เชื่อพี่แว่น และ เพื่อนๆที่มาโพสต์  ก็เลยจ่ายเงินเข้าห้อง 2 ไป ในคอร์สปกติ........ น้องเองมีอาการเหนื่อย อ่อนแรง หน้าตาไม่อยากรับแขก ไม่ทักทาย ไม่ร่าเริง   เชื่อไหมว่าไปมาหลายครั้งนับไม่ถ้วน  จะเกิดเรื่องแปลกๆทะแม่งๆแบบนี้  ปล่อยให้แขก 4 คน  รอข้างล่าง ผมขอไปขึ้นสวรรค์

เอาล่ะไม่เป็นไรเข้าห้อง ดูนาฬิกาบนหัวเตียง 15.39 น.  น้องไม่เดินมาหา ไม่ทักทาย หน้าบึ้ง บอกให้อาบน้ำ โอเคพี่ก็ถอดเอง น้องก็ถอดเอง แกรีบมากไปรอในห้องน้ำก่อนเลย  จากนั้นก็อาบแบบลวกๆ  ถูๆ น้ำฉีด จับน้องชายรูดขึ้นลง 3 ครั้ง ใช้เวลา 5-7 นาที  แล้วบอกให้ไปนอนคว่ำรอบนเตียง

ตอนนั้นประมาณ 15.55 น. น้องเริ่มนวดจากด้านหลัง แบบไม่มีแรง ไม่ใช้แรง  จากนั้นก็ขึ้นทับจากด้านหลังใช้นมถูไปมาแบบไม่เต็มใจ  เนี่ยเหรอดาวบ้านนี้ผมนึกในใจ  ตัวแกร้อนมากเพราะไม่ได้พักก็รีบขึ้นห้อง  มันเสียอารมณ์มาก ถามคำตอบคำ แล้วนิ่งไปอีก เฮ้อ ............

ผ่านไปสัก 7-10  นาที  หลังจากที่แกขึ้นหลัง  แกให้นอนหงายไม่พูดพร่ำทำเพลง  แกขึ้นคร่อมดูดนมผมทันที  อะไรกันนี่มันแค่ 20 กว่านาที  มีแบบนี้ที่ไหน  ผมถามแกว่าทำไมเร็ว แกทำหน้ามึนๆ แล้วไม่ฟัง ผมพูดไป 2 ครั้ง  เลยไม่อยากพูดอีก แกเร่งมือจากนั้นน้ำแตกคือจบ

หลังจากน้ำออก แกบอกให้ผมไปอาบน้ำ ผมดูเวลา 16.05  มันแค่ 26 นาทีเอง  ผมนึกว่าต้องมีรอบสองแบบที่เขียนไว้ในคอร์ส  ที่ไหนได้ไม่มี  น้องพูดอีกครั้งว่าไปอาบน้ำ ...... ผมอึ้งครับ เสียดายเงิน  จะไปหาผู้จัดการพี่แว่นก็ไปไม่ได้ เพราะยังไม่อาบน้ำ เลยบอกน้องว่าขอต่อน้องก็มองหน้าผม ปล่อยให้ผมนอนเปลือยบนเตียง  แกมองหน้าผมตลอดว่าทำไมผมไม่ไปอาบน้ำ  ผมนอนอย่างนั้น 5 นาที  เลยทนไม่ได้ รับสภาพนี้ไม่ได้  เลยไปอาบน้ำแล้วรีบลงมาเลย

ลงมาถึงพี่แว่นก็อารมณ์ดีมาแนะนำน้องไอเฟล ผมขอคุยกับพี่แว่นส่วนตัว  ว่าทำไมมันถึงหล่นได้ขนาดนี้  พี่เขาก็มายกมือไหว้ขอโทษ ............ พี่ครับ ผมเสียดายเงิน ทำอย่างนี้แค่สอง-สามร้อยก็พอ  ผมว่าพี่ไปเตือนน้องเถอะ ตอนนั้นผมเซ็งหมดอารมณ์จริงๆ  เลยไม่อยากอยู่ให้อายแขกที่นั่น เพราะไม่อยากไปทำลายลูกค้าพี่แว่นในเวลา  เลยขอคุยกับพี่แว่นข้างนอกนั้น

ถ้าผมจะบอกพี่แว่นผู้จัดการร้านตอนนี้ ผมจะบอกว่า ผมเสียอารมรณ์     เสียดายเงิน   ... เสียดายเวลา   ... ที่ไปนั่งรอน้องเป้ย ชั่วโมงกว่าๆ  แต่ตอบแทนผมด้วยสิ่งที่แย่ ในเวลาไม่ถึงครึ่งชั่วโมง  ผมมาหาความสุข ไม่ได้มาซื้อหวย จะได้มาลุ้นว่าดีไม่ดี เพราะที่ผ่านมาไปที่ไหนก็มีความสุขกลับบ้านตลอด     แต่การมาบ้านนี้ ผมรู้สึกแย่กลับไป เพราะน้องไม่เต็มใจทำงาน  ถ้าถามน้องเป้ย ก็คงจะแก้ตัวไป ขอความเห็นใจ , พี่แว่นครับ ถ้าผมเป็นอย่างที่น้องเขาแก้ตัว ผมคงไม่ตั้งใจรอน้องเป็นชั่วโมงหรอก ผมคงขึ้นกับน้องฟีฟี่ไม่รอน้องเป้ย  จนเสียอารมณ์แบบนี้แน่ๆ

สุดท้าย ผมต้องไปใช้บริการที่บ้านอื่นอีก  เสียเงินไปอีกต่ออีก เพราะว่าหาความสุขที่บ้านนี้ไม่ได้ ต้องเสียอารมรณ์แค่ไหน เสียดายเงิน ... เสียเวลาแค่ไหน ... ผมไม่รู้ว่าใครจะถูกหวยเหมือนผมบ้าง เสียดายเงินที่สุดจริงๆ

ผมเตือนเพื่อนแล้วยังไปหล่นมาอีก ............

ป้อหลวงต้น

• กรรมการเวป
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0

ที่ก๊อปมานี่ หมายความว่าอย่างไรครับ

Decha

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1

ขอโทษนะค่ะี่พี่ ทางร้านจำได้ว่ากระทู้นี้เหตุการณ์นี้ได้เกิดขึ้นมานานมากแล้ว และทางร้านก็ไ้ด้ชี้แจงให้แก่พี่ๆทั้งหลายได้ทราบ ตลอดจนมีพี่ๆหลายท่านออกมาแสดงความคิดเห็นต่างๆนานากันไปซึ่งก็ได้ผ่านมานานมากแล้ว และตอนนี้น้องเป้ยก็ไม่ได้มาทำงานที่ร้านนานกว่าหนึ่งเดือน(อาจจะ2เดือนแล้วก็ได้) 

***และที่สำคัญถ้าย้อนไปดูกระทู้ของพี่momo กระทู้หนึ่งพี่จะบอกว่าหล่นกับน้องเป้ย ซึ่งทางร้านก็ได้ตอบกลับไปว่าตอนนั้นน้องเป้ยไม่มาทำงานกว่าครึ่งเดือนแล้วพี่หล่นกับน้องเป้ยได้อย่างไร ตอนนั้นพี่ก็เงียบไม่มาชี้แจ้งอะไร ***

แล้ววันนี้จู่ๆพี่ๆก็ก๊อปกระทู้เก่าของ p-eak มาส่ง หมายความอย่างไร หรือพี่mono กับ p-eak เป็นคนคนเดียวกันที่ไม่พอใจทางร้านตั้งแต่วันนั้นจนปัจจุบัน แต่ไม่รู้จะหาเรื่องอะไรอีกก็เลยต้องก๊อปเอากระทู้เก่ามาอีกรอบหนึ่งค่ะ

ลลิลคลับ รับสมัครพนักงานสาวสวยรายได้ดี

มีการันตีรายได้ขั้นต่ำ50000ต่อเดือน

หากใครแนะนำคนมาสมัครรับทันที4000-10000บาท

Decha

• **

ถ้าพี่mono หรือเพื่อนพี่mono เพิ่งมาใช้บริการเร็วๆนี้แล้วหล่น ก็เล่าเหตุการณ์ที่หล่นปัจจุบันให้ทางร้านทราบด้วยนะค่ะ จะได้แก้ไขปัจจุบันเพื่อปรับปรุงอนาคต แต่ขอให้มีข้อมูลจริงๆนะค่ะ ว่าขึ้นกับน้ัองคนไหน เวลาไหน(ทางร้านลงเวลาขึ้นงานของน้องเอาไว้ตลอดค่ะ) อย่าบอกแค่ว่าช่วงเช้า บ่าย หรือค่ำนะค่ะ(อย่าบอกนะค่ะว่าไม่ทราบว่าเวลาอะไรเพราะการบ้านที่พี่ก๊อปมานะลงเวลาละเอียดมากขั้นนาทีต่อนาทีเลยค่ะ) อันนี้ทางร้านต้องขอโทษจริงๆที่เรื่องมาก อันนี้ก็เป็นเพราะว่าพี่เคยส่งการบ้านหล่นกับน้องที่ไม่ได้มาทำงานและปัจจุบันยังส่งการบ้านหล่นเก่าตั้งแต่กลางปีก่อนอีกค่ะ

พี่ๆท่านอื่นถ้าอ่านแล้วคิดว่าทางร้านเสียมารยาท ทางร้านต้องขออภัยและขอความเห็นใจจริงๆค่ะ เพราะทางร้านต้องการข้อมูลที่ชัดเจน เป็นความจริง เพื่อที่จะได้ใช้ในการปรับปรุงคุณภาพของร้านนะค่ะ
ลลิลคลับ รับสมัครพนักงานสาวสวยรายได้ดี

มีการันตีรายได้ขั้นต่ำ50000ต่อเดือน

หากใครแนะนำคนมาสมัครรับทันที4000-10000บาท

Decha

• **

อ้างจาก: momo ที่ 24 สิงหาคม 2012, 09:24:53
โดนมาเมื่ออาทิตย์ก่อน วันนี้ก็ว่าจะมาส่งการบ้านน้องเป้ย หาเจ้าของร้านเหมือนกัน

น้องเขาเร่ง  เพื่อให้แตก  จนผมไม่มีอารมณ์ร่วมเลย มันหยาบมาก แย่มาก หน้งงอ

แค่ไม่ถึง 30 นาที  รีบไปเอารอบต่อไป .... ยังมีหน้ามาขอเสนอข้อตกลงระดับ 2,3 อีก

ถามจริงเหอะ ....  เจ้าของควบคุมดูแลยังไง  ถึงปล่อยให้เรียกเงินเพิ่ม  แค่คอร์สยังทำไม่ได้

เสียแรงเชื่อกระทู้ รู้งี้ถ้าอ่านเจอกระทู้นี้ก่อนจะไม่ไปให้เสียอารมณ์ เสียดายเงินอีกเลย

......... วันหลังนะ  ถ้าหล่นเมื่อไหร่ ไม่ถึงชั่วโมงให้เปลี่ยนได้เลย  เพราะ 30 นาที ใส่เสื้อผ้าไม่ทัน

ต้องขอโทษที่ด้วยนะครับ ผมเพิ่งอ่านกระทู้อีกครั้งจึงได้รู้ว่า "เมื่ออาทิตย์ที่แล้วพี่หล่นกับน้องเป้ย"
แต่ผมอยากจะบอกกับพี่ๆทุกคนว่า "น้องเป้ยมีปัญหาหยุดงานมาไม่น้อยกว่าครึ่งเดือน น้องมาทำงานวันที่11/8/2555 เป็นวันสุดท้าย มาอีกครั้งวันที่15/8/2555 แต่มารับแขกผู้ใหญ่ของทางร้านแค่2คนแล้วก็กลับเลย  ***ฉะนั้นจึงเป็นไปไม่ได้ที่พี่จะหล่นกับน้องเป้ยเมื่ออาทิตย์ก่อน*** ถ้าพี่หรือลูกค้ารายใดสงสัยในข้อเท็จจริงมาดูบัญชีที่ร้านได้เลยครับ และท่านเทพหลายคนที่เคยแวะเวียนมาที่ร้านจะเห็นได้ว่าผมวางบัญชีของน้องๆไว้ที่่หน้าเคาท์เตอร์ ทุกคนสามารถหยิบมาดูเมื่อไหร่ก็ได้"

สุดท้ายนี้ผมขอความกรุณาเถอะครับ อย่าโจมตีกันแบบนี้เลยครับ ถ้าพี่ไม่พอใจอะไร ก็แจ้งทางร้านได้โดยตรง ทางร้านยินดีที่จะปรับปรุงแก้ไขอย่างสุดความสามารถครับ

prince

• *

ที่ก๊อปมานี่ หมายความว่าอย่างไรครับ

อยากตะโกนถามดังๆเหมือน ป้อหลวงต้น ครับ

jame_bond_007

• แชมป์ อยู่ที่ใจ ยังไง ก็ รัก หงษ์
  • ไอ้เสือปืนไว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +7/-5

ผม สันนิษฐาน ว่า User : momo น่าจะ แต่ง เรื่องขึ้นมา เพื่อ ดิสเครดิต ร้าน ลลิลสปา

นะครับ เนื่อง จาก

1.กระทู้ มีเนื้อหา บอกว่า หล่น กับ "น้องเป้ย" ในขณะที่ ทางร้านมีหลักฐาน ว่า น้องเป้ย มิได้เข้ามาทำงาน
ในช่วง นั้น ตามที่ user : momo ได้ ลงกระทู้ไว้

2.user : momo ได้ อ้าง กระทู้เก่า ของ user : p-eak ตั้งแต่ เดือน สิงหาคม ปีที่แล้ว ดังนั้น
จึงมีความเป็นไปได้ ที่ สอง user นี้ จะเป็น คน คน เดียว กัน กลับมา ดิสเครดิต ทางร้าน อีกรอบ

แต่ อย่างไร ก้ ตาม ตอน นี้ น่าจะ เปิด โอกาส ให้ user : momo ได้ เข้ามาแจ้ง
ข้อเท็จ จริง ว่า ได้ ไปใช้ บริการ ที่ ร้าน อย่างไร โดยมีรายละเอียด ดังต่อไปนี้
1.วันที่ เข้าไปใช้บริการ
2.เวลา ที่ เข้าใช้บริการ และ เวลา ที่ จบการใช้บริการ (เนื่อง จากในกระทู้ มีการลงเวลาชัดเจนมาก
จับ เวลา ตลอดเวลา แสดง ว่า user : momo เป็น ผู้ที่รักษา เวลา ดี มากๆ)
3.พนักงาน ที่ท่าน ใช้บริการ ชื่อ อะไร
4.ท่านไม่ได้ รับ บริการ ครบ ตามเวลา หรือ ตามวิธีการที่ ทางร้านแจ้งไว้
ใน อัตราค่าบริการ หรือ ไม่ อย่างไร

ทั้ง นี้ จะได้ นำข้อมูล ทั้ง 4 ข้อข้าง ต้น นั้น ไปเปรียบเทียบ กับ ข้อเท็จ จริง
และ หลักฐาน จากทาง ร้าน เพื่อ พิสูจน์ ว่า
" user : momo ไม่ได้ รับความเป็นธรรมจากการไปใช้ บริการที่ร้าน จริง หรือ ไม่ "

และ หาก user : momo ไม่เข้ามาชี้แจง หรือ ไม่สามารถ ระบุ ความผิดกับทางร้านได้
ก้ จะ ขอ แบน user : momo เพื่อ มิให้เป็นเยี่ยงอย่าง ต่อไป ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มกราคม 2013, 19:38:16 โดย jame_bond_007 »

• แชมป์ อยู่ที่ใจ ยังไง ก็ รัก หงษ์
  • *

ขอ ปักหมุด หัวข้อนี้ไว้ เพื่อ ให้ user : momo ได้เข้ามา ชี้แจง นะครับ

ผม ให้ เวลา 7 วัน หาก เกิน กว่า นั้น แล้ว ยัง ไม่ชี้แจง

ผม จะ ถือ ว่า ข้อสันนิษฐาน เป็นจิง คือ user : momo เข้ามาก่อกวน และ ดิสเครดิต ร้าน ลลิลสปา

และ จะ ทำการ แบน user นี้ ด้วย ครับ ดัง นั้น โปรดเข้ามาชี้แจงด้วย ครับ

• *

เหลือ เวลา อีก สามวัน คับ User : momo เข้ามาชี้แจง ด่วน คับ

• *

ครบ 7 วัน แล้ว ครับ

ผม ถือ ว่า ให้ โอกาสท่าน เข้า มา ชี้แจง แล้ว นะคับ

และ ผม ถือ ว่า ท่าน momo เป็น ผู้ตั้งกระทู้ ขึ้นมาเพื่อ โจมตี ร้านลิลสปา

ทำให้ เกิด ความเสื่อมเสีย นะคับ ดัง นั้น จะ ขอ แบน ไอดี momo นะคับ

เพื่อ มิให้ เป็นเยี่ยง อย่าง ต่อไป คับ

bankjang

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2

ของแบบนี้ต้องพิสูจน์ด้วยตัวเองดีที่สุดครับ  ไว้ว่างจะไป

nunaykub

• แอบจิต
  • **

Pee Lek

• V.I.P.
  • แตกหนุ่ม
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0

อย่าไปเลยครับบ้านนี้เป็นแบบนี้จริงๆเจอมาแล้ว ประสบการณ์ตรงจริงๆบ้านอื่นนี่ไม่ต้องจ่ายเงินก่อนแต่บ้านนี้เขียนตัวโตๆไว้เลยว่าต้องจ่ายเงินก่อนสงสัยมีแขกหลายคนเบี้ยวไม่จ่ายเพราะน้องๆบริการไม่ดีแบบที่่เขียนไว้เป็นข้อตกลงรายละเอียดการทำงาน ทำแบบนี้ปิดร้านไปเลยดีกว่าเข้าข่ายหลอกลวง

crv

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0

ต้องพิสูจน์ครับเพราะบ้านนี้โดยแอบใส่ร้ายดิสเครดิตบ่อย และผมยังไม่เคยเห็นบ้านไหนไม่หล่นเลย

tigerone

• แอบหื่น

ต่างจิตต่างใจ ชอบแตกต่างกัน ต่างกรรมต่างวาระ แต่ไล่ให้ปิดร้านผมว่าเกินไป...ผิดปกติของนักเที่ยว

ลาวลาว

• แอบจิต
  • **

เห็นด้วยครับ เหมือนกะเข้ามาโจมตีเลย

packman

• เด็กหัดแอ่ว
  • *

น้องข้าวฟ่างคนดีที่หนึ่งเลย... อยู่ด้วยสบายใจคับผม..

น้องเป้ยเคยขึ้นตอนน้องมาทำงานใหม่.. โอ้ว... พี่ชอบแบบเรียบๆเรื่อยแบบน้องข้าวฟ่างคับผม.. น้องเป้ยสำหรับผม..เธอแรงไป ผมรับมือบ่ไหว.. (ปล. ลงมาพี่ขาสั่นเลย)

น้องไอเฟล.. น่ารักนะ. ตอนน้องมือใหม่พี่ทำอย่างเดียว.. อิอิ.. พอดีน้องไม่ใช่เป็ค แต่ทุกทีที่ไปพี่ก็มองน้องตลอดคับผม.. (เิหมือนน่ารักขึ้นนะเนี่ยะ)

สมาย.. ขาววว.. เรียบ เนียนนน... สบาย...

สรุปละ ที่นี่มีหล่นหรือเปล่าไม่แน่ใจ เอาเป็นว่าไม่คาดหวังอะไรมากคับ แค่นอนมองน้องน่ารักๆ โป๊ๆ เนียน มาอยู่ใกล้มือ แค่นี้พี่ก็พอใจแล้ว..

อ้อ.. ใกล้เคียงกะคำว่าหล่นมากที่สุด คงเป็นน้อง ยูมิ... แต่ให้ขึ้นอีกหลายๆรอบพี่ก็เอา.. ครับผม.... ปล. ยูมิ หายไปอีกแล้ววววว

tigerone

• แอบหื่น

อิอิ คุณ Packman แฟนคลับน้องข้าวฟ่างเหมือนผมเลยเป็นน้องที่น่ารักเป็นน้องที่ผมขึ้นงานด้วยมากที่สุดตั้งแต่น้องผมยาวจนน้องผมสั้นและกำลังจะยาวอีกรอบแล้วครับ...

Follower

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-2

ถ้าเป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นจริงถึงแม้ว่าจะเป็นเรื่องเก่า ก็สามารถที่จะนำมาเล่าสู่กันฟังได้ครับ ไม่ถือว่าเป็นการกลั่นแกล้งร้าน นอกจากว่าจะเป็นเรื่องที่แต่งขึ้นมาเท่านั้นเอง ตรงกันข้ามกลับจะเป็นประโยชน์สำหรับสมาชิกและพี่ๆท่านอื่นๆอีกหลายท่าน จะได้รู้เท่าทันร้านที่ไม่ได้มาตรฐานเหล่านั้น ขอบคุณครับ