-->

ผู้เขียน หัวข้อ: งานเข้าจากสายนวด  (อ่าน 3705 ครั้ง)

jung171

• แอบจิต
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
Re: งานเข้าจากสายนวด
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2016, 12:08:33 »

เรื่องที่สมาชิกแจ้งมาให้ผมบอกทางร้านเพื่อจะได้บอกให้น้องไปรักษาตัว ผมคิดอยู่นานมากก็มี 2ประเด็น
1.ร้านที่ไปไม่มีระดับ3 แต่เป็นการตัดสินใจระหว่างน้องกับตัวผม ถ้าผมแจ้งไม่รู้ว่าน้องจะได้รับผมกะทบไหม
2.ไม่แจ้งให้ทางร้านทราบ แต่เปลี่ยนเป็นแจ้งสมาชิกทางหลังไมค์ดีหรือไหม
สมาชิกท่านใดมีทางออกที่ดีกว่า 2ข้อที่ผมกล่าวแนะนำมาได้ครับ
                                                                              ขอบคุณครับ
น้องได้รับผลกระทบแน่ไม่ใช่ในแง่ที่แอบรับระดับ 3 ซึ่งผมว่าทางร้านก็รู้ๆแต่ไม่อยากยุ่ง แต่แกคงลำบากตรงที่ว่าจะถูกต่อว่า ว่าป่วยแต่ไม่แจ้ง และอาจจะมีดราม่าจากทางร้าน ทำนองว่าท่านจะพิสูจน์อย่างไรว่าติดจากน้อง อาจจะติดจากที่อื่น หรือจงใจไปดิสเครดิตเค้ามั้ย อะไรประมาณนี้ ซึ่งอาจจะไม่เป็นอย่างที่ผมว่าก็ได้ จริงไหมครับ แต่การที่เราหวังดีกับเพื่อนสมาชิกนั้นผมว่าท่านทำถูกแล้วที่นำมาบอกเล่า พวกเราก็มีหน้าที่ต้องตระหนักและเซฟตัวเราเอง กับทุกน้องและ ณ ทุกร้าน สำหรับตัวน้องนั้น ถ้าแกมีโรคอยู่ผมว่าตัวแกน่าจะรู้นะครับ เช่น ตกขาว มีกลิ่น หรืออะไรๆต่าง ก็ควรจะหยุดงานแล้วไปรักษาตัว มากกว่าจะเนียนมาทำแล้วแพร่โรค ขอบคุณค้าบ

เรื่องติดผมมั่นใจว่าจากน้องเขาแน่นอน เพราะสอบถามหมอเกี่ยวกับระยะการติดเชื้อ และตัวผมเองก่อนหน้าที่จะระดับกับน้องก็2เดือนกว่าที่ไม่ได้ไปสายนี้ ไม่มีการดิสเครดิตแน่นอนครับเพราะไม่รู้จะทำไปทำไหม แต่ที่อยากบอกกับทุกท่านก็เพราะความเป็นห่วงครับ เพราะผมก็เคยเป็นคนที่มั่นใจในการป้องกันของตัวเองสุงมาก แต่เมื่อพลาดแล้วจิตมันตกครับ มันไปทุกๆเรื่องที่ที่เล่าไป สมมุติว่าถ้าผมเป็นจริง ผมยังไม่รู้เลยว่าจะใช้ชีวิตแบบไหน ใครไม่เจอไม่เคยอยู่ในช่วงเวลานั้นไม่เข้าใจ รอด1% ชีวิตล่มสลาย99% ที่ผมยอมเปิดเผยเพราะความหวังดดี ให้ทุกคนมีสติในการเที่ยว ลองคิดผม 40กลางๆ ถ้าเป็นอะไรจะเกิดขึ้นกับชีวิต

kawai

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2016, 14:02:39 »

ผมก็ไม่คิดมาก่อนเหมือนกันว่า แค่การถูกันภายนอกจะติดหนองกันได้ เป็นคำเตือนที่ดีมากเลยครับ

Empire13

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2016, 14:17:09 »

ขอหลังไมค์ด้วยครับผม

oppo

• **
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2016, 15:04:28 »

pongzดีใจด้วยครับที่ปลอดภัยเที่ยวได้ต้องเซฟตัวเองด้วยครับ pongz ขอชื่อหลังไมค์ด้วยนะครับ eta08

pom24985

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2016, 09:37:28 »

ครั้งต่อไปต้องระวัง x2