-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาท่านผู้รู้ครับ คือผมมีที่ดินอยู่แปลงหนึ่ง อยากขาย ต่ำกว่าราคาประเมิณ  (อ่าน 782 ครั้ง)

G-Dragon

• V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

ขอคำปรึกษาท่านผู้รู้ครับ
คือผมมีที่ดินอยู่แปลงหนึ่ง อยู่ซอยตรงข้างโรงเรียนพานิชย์ จังหวัดลำปาง
จำนวน 1ไร 1 งาน แต่ที่ดินไม่ค่อยสวยเท่าไรนะครับ เพราะเป็นแนวยาว
แต่หน้ากว้างซัก 8-10 เมตรนี่แหละครับ แล้วยาวไปลึกเลย และที่ดินอยู่ใกล้วัด
ที่นี้ ผมได้เอาที่ดินแปลงนี้ ไปเข้าธนาคาร เพื่อขอ od จากธนาคารกสิกรไทย
ราคาประเมิณธนาคาร ณ.ปัจจุบัน คาดว่าอยู่ที่ประมาณ 1.6ล้าน
(ตัวนี้ผู้จัดการประมาณให้เบื้องต้นนะครับ แต่เดี๋ยวจะลองให้ธนาคารไปประเมิณจริงอีกที)
เพราะว่า เมือ 7 ปีที่แล้ว ธนาคารกสิกรประเมิณไว้ที่ 1.1ล้านครับ เวลาผ่านไปราคาขึ้นครับ
และตอนนั้นทางผมได้ขอสินเชื่อโอดีไว้ที่ 500,000 บาท เพื่อใช้เงินไปลงทุนในธุรกิจของครอบครัวแฟน
ทีนี้ เวลาผ่านไป เกิดเลิกกันครับ หนี้สินยังเป็นของทางผม lkkjjh
รับชำระหนีก้อนนี้ เหนื่อยต้องจ่ายดอกทุกเดือนเลยครับ
ทางผมต้องการที่จะขาย หรือ เครีย ที่ดินแปลงนี้ครับ เพื่อปิดหนีธนาคาร จำนวน 5แสนบาท
แต่ก็อยากได้เงินเหลือไว้บ้าง วอนผู้รู้ช่วยชี้ทางด้วยครับ ว่าควรทำอย่างไรดี

ถ้าใครมีวิธีดีๆ ช่วยเสนอด้วยนะครับ ถ้าท่านช่วยผมได้ ถ้าเครียได้จริง
ผมยินดีจ่ายค่าเหนื่อย หรือ ค่าเสียเวลาท่านได้ตามสมควรครับ

ถ้าท่านช่วยได้โทรมาเลยนะครบไม่ต้องพีเอ็ม ไม่ค่อยได้เช็คครับ
หรือโฟสข้อความไว้ก็ได้นะครับให้ผมติดต่อกลับ
เอกสารสามารถจัดส่งให้ได้ทางเมล์นะครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับที่เข้ามาดูข้อความ
086-4296465
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เมษายน 2013, 15:49:26 โดย ka12345 »

G-Dragon

• V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0