-->

ผู้เขียน หัวข้อ: การต่อเติมบ้าน ต้องทำแบบก่อสร้างเพื่อขออนุญาตก่อสร้างใหม่?  (อ่าน 955 ครั้ง)

icarus

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

wq
การต่อเติมบ้าน ต้องทำแบบก่อสร้างเพื่อขออนุญาตก่อสร้างใหม่ ?
กำลังวางแผนจะปรับปรุงต่อเติมบ้าน โดยทำห้องครัวกับห้องน้ำเพิ่มอย่างละห้อง จำเป็นต้องทำแบบก่อสร้างเพื่อขออนุญาตก่อสร้างหรือไม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เมษายน 2013, 14:37:14 โดย ka12345 »

boyzzz

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1

lowwww แอบทำไม่ใหญ่มากคงไม่มีใครรู้หรอกครับ  eta30

tr_n

• แอบจิต
  • **

ถ้าแค่นั้น โดยไม่ไปกระทบกับเพื่อนบ้านก็ไม่น่าจะต้องมั้งครับ

ShadowMOON

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-0

ผมก็อยากรู้เหมือนกัน  ตึกแถวที่ติดกับที่ของผม
ต่อเติมด้านหลังเป็นห้องครัว ก่อหลังคาเข้าชนแนวรั้วผม
เป็นการต่อเติมโดยไม่ได้ขออนุญาติและไม่มีแบบ แน่ๆ
ทุกวันนี้ ปล่องควันไฟส่งกลิ่นรบกวนผมมาก 
ผม จะไปติดต่อร้องเรียน เรื่องให้มันรื้อถอน ได้ที่ไหน ใครทราบวานบอกที

boyzzz

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1

eta30  ครัวไทยผัดอะไรที่กลิ่นสุดยอดเข้าใจเลย  ไปเทศบาลเลยครับ (น่าจะคุยกันดีๆก่อนนะครับ)

mamanoja

• แอบหื่น

เอาแบบไปเทศบาลเลยครับ เด๋วงานเข้าเมื่อลูน ใจเปื่อนบ้านมันยากจะหยังครับ