-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดตำนานรินแก้วกับน้องหยกเจ้าเก่า  (อ่าน 1588 ครั้ง)

donsong

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
ปิดตำนานรินแก้วกับน้องหยกเจ้าเก่า
« เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2015, 09:50:17 »

ไม่ได้ส่งการบ้านมานานแอบอ่านอย่างเดียว เพราะเบื่อ ๆ อยาก ๆ ตามประสา แต่ครั้งนี้ขอกลับมาส่งการบ้านอีกที กับการปิดตำนานร้านนวดที่ชื่อว่ารินแก้ว

หลายท่านในที่นี้คงได้เคยใช้บริการร้านนวดเก่า ๆ แห่งนี้กันบ้าง โดยเฉพาะกับหมอนวดในตำนานอย่างน้องหยก น้องนก และอีกหลายน้องที่เคยนวดผ่อนคลายสร้างความสุขให้กับเรา

มะวานนี้ผมเกิดอาการเมื่อยสะสมจากการทำงานหนัก เลยคิดจะไปหาที่นวดผ่อนคลายสักหน่อย ตอนแรกก็ขับตรงดิ่งไปยังร้านธัญภาหวังลอกการบ้านของหลายท่านบ้าง แต่ไปหน้าร้านแล้วโทรเข้าไป ปลายสายบอกว่าไม่มีน้องว่างเลยสักคน โอ้วว อะไรจะฮอตกันขนาดนั้น

ด้วยความที่มีเวลาน้อยก็เลยตัดสินใจเปลี่ยนเป้าหมายไปร้านนวดเก่า ๆ ที่ไม่ได้ไปมานานอย่างรินแก้วดู

พอไปถึงก็แปลกใจเล็กน้อยเพราะสถานที่ดูเงียบเชียบกว่าที่เคย รายชื่อหมอที่มาทำงานก็มีไม่ถึงสิบคน ตอนแรกก็คิดว่าอาจด้วยเป็นวันลอยกระทง หลายคนก็คงหยุดละมั้ง พอไล่สายตาดูก็พบชื่อคนที่เคยนวดด้วยแค่คนเดียวคือน้องหยก ก็ตัดสินใจเลือกน้องขึ้นห้อง เพราะรู้ไม้รู้มือกันเป็นอย่างดี

เรื่องงานของน้องขอไม่เล่าละกันนะครับ เอาเป็นว่าน้องหยกแม้หน้าตาจะล่วงเลยไปตามวัย แต่ก็ยังเหลือความสวย น่ารัก ตามแบบฉบับขาว หมวย อยู่เช่นเดิม ส่วนงานบริการก็ยังคงจัดเต็มให้แบบถึงใจเช่นเคย ใครที่เคยได้ใช้บริการเธอก็คงรู้ดี

ประเด็นสำคัญระหว่างการนวดก็คือการสนทนา ซึ่งหยกบอกว่าในสิ้นปีนี้คงไม่มีร้านนวดชื่อรินแก้วอีกแล้ว เพราะเจ้าของเขาแบกรับภาระค่าไฟฟ้าไม่ไหว เนื่องจากลูกค้าน้อยลงไปมาก น้องบอกว่าบางทีสามวันไม่ได้นวดเลยสักคนก็ยังมี และตอนนี้หมอนวดในนั้นก็เริ่มจะต้องมองหาที่นวดใหม่กันแล้ว และผมก็ได้แนะนำที่นวดให้น้องไปบ้าง เพราะคิดว่าฝีมืออย่างน้องหยกนี่ไปอยู่ที่ไหนก็น่าจะได้สบาย ๆ อยู่แล้ว

ดังนั้น ถ้าท่านใดที่เคยไปใช้บริการรินแก้วแล้ว หากปีหน้าท่านจะไปใช้บริการอีกก็คงไม่มีแล้วนะครับ

หากคิดจะไปปิดตำนานรินแก้วก็เหลือเวลาอีกเดือนนึงได้ เชิญนะครับ ถือว่าช่วยกันอุดหนุนที่นี่เป็นครั้งสุดท้าย ก่อนที่มันจะสลายหายไปตามกาลเวลาครับ

lovelovechk

• อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +3/-1
Re: ปิดตำนานรินแก้วกับน้องหยกเจ้าเก่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2015, 12:36:34 »

ร้านอื่น เขาปรับปรุง ปรับปรุง แล้วก็ปรับปรุง
แต่ที่นี่ เหมือนเดิม  จะเอาอะไรไปสู้เขา

ชายใหญ่

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0
Re: ปิดตำนานรินแก้วกับน้องหยกเจ้าเก่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2015, 17:21:24 »

อยากไปอำลาอาลัยเหมือนกันนะครับ

meaw_meow

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2015, 23:49:38 »

lkkjjh คงต้องไปส่งท้ายกันหน่อยละครับ ตำนานย่อมเป็นตำนาน คิดถึงน้องนก น้องหยก

winter

• *
  • Country: th
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2015, 02:29:28 »

อ่านแล้วเศร้าเลยฮระ uilo wq

norpod

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2015, 15:40:49 »

น่าเสียดาย

blend

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2015, 01:00:23 »

ใครเป็นแฟนคลับ สว แนะนำ พี่หล้าครับ  pongz

usher

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2015, 19:47:45 »

เคยไปเมื่อนานมาแล้ว

wild

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2015, 07:06:58 »

uilo เริ่มนวดที่นี่เลย ล่าสุดผ่านไปได้ข่าว่าเปลี่ยนเจ้าของปรับปรุงสถานที่ด้านหน้าใหม่ จะปิดเสียแล้วรึครับ  lkkjjh lkkjjh

sexxes

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2015, 14:19:03 »

สถานที่ไม่เคยปรับปรุงเลย ความสะอาดก็แย่ เมื่อก่อนชอบเพราะมีห้องซาวน่า ครั้งหลังสุดจำไม่ได้ล่ะก็นวดกับน้องหยกเนี่ยแหละ

love noi na ja

• ไม่หล่อแต่อร่อย
  • เด็กทะลึ่ง
  • Country: 00
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2015, 10:47:11 »

ต้องปรับปรุงเปลี่ยนแปลง

havala

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2015, 23:47:49 »

eta06 eta06 บ้ายบาย

myname

• V.I.P.
  • แตกหนุ่ม
  • *
  • Country: 00
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2015, 09:03:11 »

น่าเสียดายครับ ตัวท๊อปที่นี่มีเยอะ สมัยก่อน คงเหลือแต่ตำนานละ
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย