-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังมิจฉาชีพชิงทรัพย์  (อ่าน 2133 ครั้ง)

takcomru

• บุคคลทั่วไป
ระวังมิจฉาชีพชิงทรัพย์
« เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2010, 18:09:30 »

เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นกับผมเองครับ  เมื่อคืนวันพุธ ที่ 14/7/53  ที่ผ่านมานี้เอง
คืนนี้ผมหนีแฟนไปเที่ยวครับ  พอดีนัดเด็กไว้ที่ร้านคาราโอเกะแถว ๆ หนองหอย  ถนนเส้นค่ายกาวิละครับ  ตอนนั้นเวลาประมาณ 5 ทุ่ม  ผมแวะซื้อเหล้าข้างทางเยื้อง ๆ กับปั้ม  ESSO  ก็จอดรถข้างทางครับ  พอดีอากาศร้อน  เหงื่อออกครับ  ก็เลยอยากล้างเนื้อล้างตัวซักหน่อย  ก็เลยถอดเสื้อเอาไว้ที่รถใส่แต่เสื้อกล้ามเดินข้ามถนนไปอีกฝั่ง  (จะเข้าไปล้างหน้าในปั้ม ESSO ครับ)  ไม่เอารถเข้าไปเพราะไม่อยากสตาร์ทรถครับแค่คนละฝั่งถนนเอง  ก็เลยเดินข้ามไป  ที่ปั้มนี้จะมี  โลตัสเล็กกั้นระหว่างปั้มกับห้องน้ำครับ  ห้องน้ำอยู่ด้านหลังโลตัสเล็ก  และคืนนั้นผมใส่สร้อยคอไปด้วย น้ำหนัก 2 บาท  และใส่แต่เสท้อกล้าม + กางเกงยีน  เลยล่อหู ล่อตา พวกโจรเข้าครับ  ที่หน้าห้องน้ำจะมีเก้าอี้  และม้าหินอ่อนอยู่  มีผู้ชายอายุประมาณ 27-30  ปี  ร่างท้วม ๆ สูงประมาณ  165 ซม. สะพายกะเป๋าสีดำ  ใส่ชุดดำ  ใช้รถมอไซค์เว็ป 100 สีเทา  จ้องผมตั้งแต่ผมเดินมาละ  ตอนแรกนึกว่าเค้ามารอเพื่อนมั้ง  พอล้างหน้าล้างตาเสร็จผมเดินออกมา  มันก็จ้องผมตาไม่กระพิบเลย  เชื่อใหม่ว่าผมเตรียมพร้อมตั้งแต่มันจ้องแรก ๆ ละ  แล้วผมก็เดินมาที่รถ  มันก็ควบมอไซค์ตามผมมา    จอดอยู่ฝั่งปั้ม  เยื้อง ๆ กัน  แกล้งเอาโทรศัพท์ออกมาคุย  ผมก็คิดในใจแล้วครับว่าสงสัยจะมีเรื่องแน่ ๆ ตามก็ทำตามสไตล์ครับ  เอาเสื้อตัวโปรดมาใส่  ฉีดน้ำหอมเตรียมตัวไปพบน้องเค้าที่ร้านอีกแค่ 500  เมตร  ทันใดนั้นมันก็มุ่งเป้ามาที่รถผมครับ  โดยควบมอไซค์มาจอดต่อหลังรถผมเลย  แต่คุณเชื่อใหม่ว่ามันคิดผิดเพราะผมนั่งในรถเห็นมันทุกอย่าง  (มองจากกระจกมองข้างครับ)  ผมก็เตรียมพร้อมละครับ  อธิฐานในใจ  ขอให้มรึงมาเปิดประตูเถอะ  ผมไม่ล๊อคประตูรถด้วย  เวลานั้นผมจ้องกระจกไม่กระพิบครับจะดูว่ามันจะมาฝั่งซ้าย หรือฝั่งขวา  ขณะนั้นมันก็ทำท่าจ้อง ๆ มอง ๆ ให้ปลอดคนนะครับ  ผมก็พอมีเวลาโทรหาเพื่อน พูดกับเพื่อนเบา ๆ ว่า  กุมีหนังสดให้มรึงดู รีบมาหน้าปั้ม ESSO ตอนนั้นเพื่อนผมมารอที่หน้าร้านคาราโอเกะแล้ว คิดว่ามันขี่รถมาจากนั่นก็น่าจะซัก 3 นาที  คงทันดูอยู่มั้ง แล้วผมก็แกล้งเอนเบาะรถทำท่าเหมือนจะหลับครับ  พามันเห็นจังหวะมันเดินมาฝั่งตรงข้าม  (ฟุตบาท)  คว้ามีดออกมาและวเคาะประตูรถผม  ผมก็พยายามสื่อให้มันรู้ว่ากุไม่ได้ล๊อครถ  จนมันรอไม่ไหวจึงใช้มือดึงประตูรถ  ประตูก็เปิด  ผมก็สโลว์โมชั่นให้มันดูช้า ๆ เอาอาวุธที่ผมถืออยู่จ่อไปที่หัวของมัน  (.357)ในขณะที่ที่มันกำลังโค้งตัวลงมาในรถผม  แค่นั้นและครับผมจำสีหน้าของมันได้เต็มตาเลย  หน้าซีดอย่างบอกไม่ถูก  เห็นเหงื่อมันด้วยครับ  มันก็ปล่อยมีดออกจากมือตกลงไปบนเบาะรถ  ผมก็พูดสั้น ๆ ครับว่า  มรึงอยากมีเรื่องเหรอ  มือเท้ามีไม่ทำมาหากินนะมรึง   ไสหัวไปไกล ๆ ตินเลยป่ะ  แค่นั้นแหละครับมันก็วิ่งไปสตาร์ทรถแทบไม่ติด  จูงรถวิ่งไปสตาร์ทข้างหลังห่างจากคนผมเกือบ 30 เมตร  ที่ผมไม่แจ้งตำรวจให้มาเอาตัวมันไปเพราะ  1. หลักฐานไม่ชัดเจน  เพราะมันพึ่งลงมือ  2. ไม่มีพยานเห็นเหตุการณ์  3. ไม่อยากให้แฟนรู้เรื่อง
เอาเป็นว่าใครผ่านไป ผ่านมาเส้นทางนี้ก็ระมัดระวังด้วย  และเท่าที่ผมสังเกตุถนนสายนี้  จะมีด่านตรวจอยู่แถว ๆ 3 แยก ต้อนฉำฉา และจะมีรถสายตรวจทั้งมอไซค์และรถยนต์  ผ่านทุก ๆ 30  นาที ด้วย  อยู่ในร้านนั่งดื่มไป กอดน้องเค้าไป สังเกตุรถตำรวจผ่านด้วยครับ  เลยรู้  ไฟไซเลนมันเข้าตา    gsdgdgs 

hovnan

Re: ระวังมิจฉาชีพชิงทรัพย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2010, 18:35:58 »

ขอบคุณที่เติอนนะท่านตอนนี้เพิ่งจบบอลโลกยังไงๆก็ระวังตัวกานหน่อยย .,mn
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กรกฎาคม 2010, 18:37:40 โดย hovnan »

where

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2010, 19:55:26 »

เอางี้เลยเหรอ เวงกำ หากินง่ายเกิน

nop.18

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2010, 20:20:21 »

เดด เดด  สุดยอดครับ ถ้ารู้ทันมัมแบบนี้ สนุกครับ เดด เดด เดด

popcorn4202

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2010, 20:40:55 »

ไม่ได้ว่าอะไรนะครับ หากท่านไม่ได้พกปืนท่านจะทำยังไงครับ
แต่ขอชมว่าท่านมีสติดีเยี่ยมจริงๆ

ohdear

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2010, 22:08:10 »

ท่านกล้ามากครับ
เป็นผม ตอนนั้นคงไม่รู้จะทำอย่างไร
ดีน่ะ ที่ท่านพกปืนไปด้วย

pton

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010, 08:32:11 »

คิคิ jljhl

บาง คน  หด เลยนะครับ

nu_505

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010, 15:23:57 »

เป็นผมคงเหนี่ยว ไปตรงหน้าแข้ง ไม่งั้นตรงหัวไหล 
สั่งสอนให้เป็นแผล ติดตัวไปตลอดชีวิต ไม่กล้าหืออีกต่อไป

เจอคนจิงแล้วหน้างายเลย เยี่ยมครับเด็ดดี ;kljj 

takcomru

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010, 21:37:04 »

วันนั้นถ้าไม่พกปืนก็จะลองกับมันซักยกครับ  ผมเตรียมรับตั้งแต่ในปั้มละ  พอดีเคยเป็นครูฝึกทหารมาก่อนนะครับ  ก็เลยออกแนวลุย ๆ  gsdgdgs

pittycat

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 22:56:21 »

uiuo   มันต้องเจอแบบนี้  สงสัยขี้แตกเยี่ยวแตกไปแล้วมั้งครับ

mon35

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 23:06:42 »

เจอแบบนี้ไปก็หงายครับ    ถึงกับวิ่งหนีเลยkick

nuttikon

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 23:15:56 »

ss ท่านพก .357 ไม่โดนหมาต๋าซิวเอาหรอครับ น่ากัวจัง ouiy ghjk

Fredy

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010, 18:43:25 »

ใช่ครับ ระวังพวกหมาต๋ำด้วยนะครับ น่าจะเลาะฟันมันออกซักซี่ 2 ซี่ให้มันหลาบๆซะมั่งครับ

Caranthir

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2010, 12:18:24 »

ขอบคุณครับ จะพยายาม ระวังตัว ครับ

aeo2005

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2010, 01:11:58 »

ดีครับที่มีปืน เป็นผมเผ่นก่อนปืนไม่มี

boyboy1975

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2010, 06:50:06 »

ไม่ได้ว่าอะไรนะครับ หากท่านไม่ได้พกปืนท่านจะทำยังไงครับ
แต่ขอชมว่าท่านมีสติดีเยี่ยมจริงๆ
ถ้าไม่ได้พกปืนไป ก้อต้องล็อกรถแล้วแหละครับ 5555