-->

ผู้เขียน หัวข้อ: น้องบอกเลิกกันเพราะเราสูบบุหรี่  (อ่าน 7463 ครั้ง)

kittiwan

• บุคคลทั่วไป
น้องบอกเลิกกันเพราะเราสูบบุหรี่
« เมื่อ: 09 กันยายน 2010, 16:14:44 »

ตามหัวข้อ ทุกท่านคิดยังไง หรือว่าเธอมีนัยยะแอบแฝง เราตามใจทุกอย่าง แต่เราแอบสูบบุหรี่บอกเลิกเราเลย ไร้สาระมาก ใช้อารมณอยู่เหนือเหตุผล ทุกคนก็มีดีมีเสียไม่มีใครสมบูรณเต็มร้อย คนเราอยู่ด้วยกันได้เพราะความเข้าใจและยอมรับในสิ่งไม่ดีของอีกฝ่าย ผู้หญิงชอบเอาแต่ใจตัวเองคำนี้ถูกต้องเสมอ zad
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 กันยายน 2010, 16:49:47 โดย kittiwan »

nickam

Re: แฟนบอกเลิกกันเพราะเราสูบบุหรี่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 กันยายน 2010, 16:27:36 »

..เค้าคงเบื่อเราแล้วคับ...อารมณ์คงประมาณอยากเลิกกับเรา..
   ...ด้วยข้อหาเบื่อ เซ็ง ไม่ได้ดั่งใจ..อยากหาใหม่..ผู้หญิงประเภทนี้ปล่อยไปเถอะ..
      .....คิดซะว่า เราเข้ากันไม่ได้....หาใหม่ดีกว่า.. ,mnnb

Yasito

Re: แฟนบอกเลิกกันเพราะเราสูบบุหรี่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 กันยายน 2010, 16:32:13 »

ไร้เหตุผลอ่า

ถ้าขอลดๆบ้างก็โอเคนะคะ

หรือเค้าคุยกะพี่นานแล้วแต่พี่ไม่ยอมเลิก คราวนี้มาเด็ดขาดรึป่าว

zad

kittiwan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 กันยายน 2010, 16:44:38 »

ไร้เหตุผลอ่า

ถ้าขอลดๆบ้างก็โอเคนะคะ

หรือเค้าคุยกะพี่นานแล้วแต่พี่ไม่ยอมเลิก คราวนี้มาเด็ดขาดรึป่าว

zad  ก่อนมาเจอกันผมเลิกไปแล้ว แต่กลับมาสูบใหม่เพราะเครียด ไม่ได้สูบเยอะ วันๆละไม่เกิน 5 ตัว บางวันก็ไม่สูบก็มี เธอบอกว่าถ้าไม่เลิกได้เลิกอย่างอื่นแน่ แสดงเพาเวอร์น่าดู ถ้าเลิกกันเรื่องนี้แล้วมันทำให้เธอมีความสุข ผมทำให้แน่นอน แต่เกรงว่าจะสะใจมากกว่าว่าข้านี้แน่ ผู้หญิงก็เป็นแบบนี้แหละต้องทำใจ

batman

Re: น้องบอกเลิกกันเพราะเราสูบบุหรี่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 กันยายน 2010, 17:44:16 »

ถ้าก่อนคบกันสูบบุหรี่อยู่แล้ว        อันนี้หาทางเลิก
ถ้าสูบหลังคบกัน                        ทน ทน กันไป

แต่ลดๆลงบ้างก็ดีครับ บุหรี่เป็นอันตรายต่อลูก.....

อันฑะ ครับ zad                     

roonaldo

Re: น้องบอกเลิกกันเพราะเราสูบบุหรี่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 กันยายน 2010, 18:15:41 »

ช่างมันครับบ

รักไม่ใช่ดวงดาวที่พราวแสง ครับ  ss ss

faifai

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 กันยายน 2010, 18:19:26 »

คนเราคิดที่จะเลิก ก้ออ้างเหตุผลมาเรื่อยแระคะ ถ้าเรื่องนี้เค้าอยากเลิกก้อเลิกเลยคะ แล้วเราก้อเลิกบุหรี่ด้วย

ami_amilie

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 กันยายน 2010, 18:24:01 »

ก้อ   เลิกบุหรี่ สิคะ  ง่ายจะตาย

ผู้หญิง  เค้าอาจจะคิดว่า  

ตัว คุณ (มัน)เอง   มันยังไม่รัก ไม่ดูแล    ..   แล้ว จะมาดูแลเรา  (กู) ได้ไง

บุหรี่ด้วย  เหล้าด้วย     ผู้หญิงไม่ชอบ   พ่อแม่ผู้หญิง  ก้อไม่ชอบ  

สูบไปก้อ  ตายไวขึ้น  

มี่ก้อเคยนะ   แฟนเลิกสูบไปละ  เพราะมี่ปวดหัวตอนได้กลิ่น   แม้จะสูบตั้งแต่ ตี 5 เจอกัน 2 ทุ่ม  มี่ก้อได้กลิ่น  

เค้าเลยเลิก   โดยไม่ได้บอกเรานะ  

เดือนต่อมาเจอกัน  เค้าเลิกละ  เราดีใจมากเลย    ก้อบอกไปว่า  เลิกได้แล้วต่อไปอย่าสูบอิกนะ   ^^

เค้าก้อ รับปาก     .. จนมีวันนึงทะเลาะกัน (ทางโทสับ)   เค้าเครียด เค้าเลยสูบไปตัวนึง ตอนกินเหล้ากะเพื่อน  

หลายวันต่อมา คุยๆไปดีดี เค้าก้อ สารภาพว่า วันก่อน เครียดเลยแอบสูบมา    .. ไม่รู้ทำไมตอนนั้น    - - - - -- -  ปรี๊ดดดดดดดด  !!  สุดๆ

รู้สึกแย่มาก    แบบโคตรจาโกรธเค้าเลยด้วย  

(ไม่ได้เบื่อ หรือรัยมาก่อนเลยนะ)     และนั่น คือ บุหรี่มวนสุดท้ายที่เค้าได้กลิ่นมัน  --*

ตอนนี้  ก้อ สุขภาพแข็งแรง  เข้าฟิตเนส  กล้ามเป็นมัดๆ  น้ามหนักขึ้นมา  12 กิโล

ผู้หญิง   ก้อเป็นแบบนี้    

เลิกไปก้อดีน้าา  บุหรี่น่ะ  อย่าคิดว่าเค้าพูดเพื่อแสดงพาวเวอร์ไรเลย    คิดว่าเค้าห่วงดีกว่า    เอาแต่ทิฐิใส่กัน  คบกันจามีความสุขเหรอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 กันยายน 2010, 18:26:59 โดย ami_amilie »

roonaldo

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 กันยายน 2010, 18:39:18 »

เหนด้วยกะแอมนะครับแต่บางครั้ง

ไม่ใช่ว่าดุดบุหรี่จะหมายถึงไม่ดูแลตนเองนะครับ

พี่ดุดแต่พี่ก้อยังแปรงฟัน ออกกำลังกายและไม่เหนจะเกี่ยวเลยว่าพี่จะดูแลแฟนพี่ไม่ดีครับอิอิ

j007

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 กันยายน 2010, 18:51:13 »

ตามที่น้องมี่บอกเลยคับ อีกอย่างแฟนพี่เคยพูดแล้วก็เลยทำจริง

ami_amilie

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 กันยายน 2010, 19:22:01 »

เหนด้วยกะแอมนะครับแต่บางครั้ง

ไม่ใช่ว่าดุดบุหรี่จะหมายถึงไม่ดูแลตนเองนะครับ

พี่ดุดแต่พี่ก้อยังแปรงฟัน ออกกำลังกายและไม่เหนจะเกี่ยวเลยว่าพี่จะดูแลแฟนพี่ไม่ดีครับอิอิ

จร้าาา

มี่เชื่อ  ^^

Keijikung

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 กันยายน 2010, 19:27:55 »

เค้าเป็นห่วงท่าน

f_a_m_fp

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 กันยายน 2010, 23:09:39 »

บุหรี่เลิกยาก.........แต่เลิกได้

LP777

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 กันยายน 2010, 03:20:43 »

เลิกดูดบุหรี่หันไปดูดอย่างอื่นแทนรับรอง ติดใจ mbvc

bluefrog

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 กันยายน 2010, 23:57:50 »

ผมว่านะ ทั้งผู้หญิงและผู้ชายก็ไม่ชอบกลิ่นบุหรี่กันทั้งนั้นแหละ ไม่เชื่อลองพ่นควันใส่หน้าคนอื่นสิ ghjk

paholkarn

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 กันยายน 2010, 12:13:09 »

ก็ หาแฟนที่ชอบสูบบุหรี่ จิ คร๊าาาบบบ ท่าน  09876

สมัย เน้ ผู้หญิง สวยๆ สูบบุหรี่ มี เยอะแยะ

หรือ ว่า ท่าน ไม่ชอบผู้หญิง สูบบุหรี่ อิอิ

num18

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 กันยายน 2010, 13:13:45 »

เหมือนผมกับผบ.ที่บ้านตอนคบกันใหม่ๆๆนี่เระครับมาสไตล์เดียวกันเลย   อย่าไปเชื่อนะครับว่าจะเลิกจริงๆ  แล้วก็อย่าไปท้าด้วยเหมือนจะเลิกไปสักวันสองวัน มีแต่เราและน้องเสียใจกันไปเปล่าๆวันสองวัน พอกลับมาปรับความเข้าใจเขาจะบอกว่าอย่าให้เลิกบุหรี่ เพราะเขาคงไม่ชอบเอามากๆ ก็เลยไม่อยากให้ท่านสูบบุหรี่ ธรรมดาครับถึงตอนนี้ผมกับผบ .  ที่บ้าน ผมก็ยังสูบบุหรี่อยู่เหมือนเดิมแต่ตกลงกันแล้วว่าจะไม่สูบให้เห็นอีกแต่ผมเชื่อว่าคงได้กลิ่นติดเสื้อผ้า ส่วนถ้าสบโอกาสบุหรี่ ไฟแซ็คที่วางไว้เรี่ยราดแล้วผมเผลอ  งานนี้มีไฟแซ็คพังบุหรี่บู้บี้ในถังขยะ หรือไม่ก็หายสาบสูญตลอดกาล ถามก็บอกไม่เห็น พอเอาขยะไปเทถังหน้าบ้าน บุหรี่บู้บี้แบนซุกอยู่ก้นถังที่ผมไปเทนั่นแหละ  ฟันธง... น้องคนนั้นรักท่านกว่าใคร ห่วงท่านนั่นเระครับสบายใจได้เลย      ถ้างั้นมีโอกาสท่านไปจีบ ญ น่ารักสูบบหรี่แบบท่านเจมส์บอร์น ว่าเลยครับท่านรับรองหมดปัญหาเรื่องนี้

มีแฟนให้บ่นให้ทะเลาะ ดีกว่าไม่มีแฟนนั่งมองสาวน้ำลายยืดร้านเหล้าข้างถนนนะครับ  uiuo

Yasito

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 กันยายน 2010, 13:49:53 »

ปลาคิดนะว่า คนที่รักกันต้องเข้าใจต้องให้กำลังใจในการเลิกบุหรี่

เพราะเห็นว่าเลิกยากเหมือนกัน,,,

ไม่ใช่เอะอะ ก็ มาโวยวาย เมือ่ไรจะเลิกสักทีๆๆๆชั้นไมไหว แล้ว นะวีนๆๆ

ยิ่งเครียดกว่าเก่า ยิ่งสูบ

รักกัน ต้องเข้าใจ ต้องค่อยๆเป็นค่อยๆไป ให้กำลังใจซึ่งกันและกัน

มันก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรมาก ไม่ได้สูบปุ๊บตายปั๊บ ซะหน่อย

โชคดีของปลาที่คนที่ปลารักเค้าไม่สูบบุหรี่ แต่ถ้าเค้าสูบ ปลาก็คงขอเค้าลดๆ คงไม่หักดิบ

ไม่ก็ ขอไว้ว่า พอมีลูก ก็ให้เลิกนะ มันไม่ดี อะไรแบบนี้ 

ใจเย็นๆ นะคะ

kittiwan

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 15 กันยายน 2010, 08:50:43 »

เลิกเลย.......................เราเลิกเลย เลิกบุหรี่แล้วครับ สบายใจสบายตัว ตัดความรำคาญ  kjhg kjhg

Makettingmanager

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 16 กันยายน 2010, 18:09:52 »

ว่าจะเลิกเหมือนกันครับแต่เลิกไม่ได้สักที่ dsgjsd

ami_amilie

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 16 กันยายน 2010, 21:56:42 »

เป็นกำลังใจให้สำหรับคนที่อยากเลิกนะคะ

สูบบุหรี่ไม่เท่ห์เลย     เยอะไปก้อดูสกปรก อิกตะหาก  - -"

สู้ๆ  นะคะ   ^^

vrc

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 16 กันยายน 2010, 22:41:23 »

ผมชอบผู้หญิงสูบบุหรี่  เขิน

icefc

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 21 กันยายน 2010, 16:58:18 »

อย่าเครียดไปเลย เค้าคงเมาควันบุหรี่น่ะสิ

june888888

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 21 กันยายน 2010, 17:08:00 »

เราก็ไม่ชอบอึ๊บสาวดูดบุหรี่เหมือนกัน  มันเหม็นกรบกลิ่นน้ำหอม  หมดรมเลย  อยากดูดปากนี้ก้  อ้ายย่า มะไหวๆ  อึ๊บไปหันหน้าหนีไปเสียรม

xclub

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 06:42:11 »

ก้ออยากเลิกอยู่..แต่คบมานานแระเลยยากหน่อย

timmy

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 24 กันยายน 2010, 16:08:58 »

ป๋มโดนขอให้เลิกดื่มเบียร์อ่ะ lkkjjh

mbodang

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 08:10:47 »

ผมโดนมาเหมือนกันคร๊าบ

sakka

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 08:45:55 »

ของผมเธอบอกแม่เธอแพ้ควันบุหรี่ครับ

kittiwan

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 09:18:59 »

ปัจจุบันเคลียกันเรียบร้อยแล้วครับ ขำขำ  kjhg kjhg

ดูดด้วยกันไปเลย แต่ผมไม่ซื้อครับ น้องดันซื้อมาสูบเองซะนี่ ผลัดกันดูด.................... บุหรี่ ดูดอย่างอื่นด้วย เป็นซะงั้น

ปล.เวลากินเหล้านะ เวลาอื่นไม่ให้ดูด ดูดอย่างอื่นแทน    piuyty   piuyty

vrc

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010, 10:36:33 »

ยังไงผมก็ชอบนะ ผู้หญิงสูบบุหรี่นี่  เขิน

sonic123

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010, 13:03:17 »

ผมว่ามันอยู่ที่ ความจริง และ ความรัก ครับ
หมายถึงว่า  ความจริง แล้วแฟนเรา รัก เรามากแค่ไหน

รักเรา +10
เกลี่ยนคนสูบบุหรี่ -6

ถ้าเค้ารักเราแค่ 4-5
แต่เค้าเกลียดคนสูบบุหรี่ -8 -9
แบบนี้ คะแนนติดลบ เค้าก็จะเลิกกับเรา

บางคนเกลียดบุหรี่ -10
แต่รักเรามากๆๆๆๆๆ + 50
เค้าก็จะยอมเราเองครับ
และอยู่ที่เราเหมือนกันว่าเรารักเลิกอะไรมากแค่ไหน
แต่อย่างว่า บุหรี่เป็นสิ่งเสพติด ทุกวันนี้ผมสูบวันละ สองสามซอง ยังหาแฟนไม่ได้เลย ไม่ค่อยมีคนรับได้
แล้วถามผม ถ้าจะให้ผมเลิกสูบหรี่ ถึงจะมีแฟน ผมขอให้ชีวิต โสดแบบนี้ และสูบบุหรี่ต่อไปดีกว่าครับ

สาวๆหลายๆคนทนรับเรื่องที่ผมพูดไม่ได้ จะคิดว่า บ้าไปแล้ว เลือกบุหรี่ ไม่เลือกผู้หญิง ถึงได้โสดไง สมน้ำหน้า
ก็ไม่เป็นไรครับ โสดแบบนี้แหละ จะสมน้ำหน้าก็ไม่เป็นไร แค่ตัวผมเอง สมใจ กับชีวิตที่เป็นอยู่ก็พอ

อยากสูบบุหรี่หาเงินซื้อ
อยากเที่ยว หาเงินเที่ยว
เป็นมะเร็งมา หาเงินรักษา
ไม่มีแฟนถ้าเหงา ก็หาเงินชวนเพื่อนๆไปเที่ยวซะ

เงินซื้อได้หลายอย่าง

แต่จะหาผู้หญิงที่ ยอมรับการสูบบุหรี่ได้ และ รักเรา  มีเงินเท่าไหร่ก็ซื้อไม่ได้ครับ

aeo2005

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2010, 01:56:25 »

เลิกได้ก็ดีเหมือนกันนะครับ บุหรี่ นี้

เป็นกำลังใจถ้าคิดจะเลิกบุหรีนะครับ

เขาว่าเลิกบุหรี่นี้ยากมาก ๆ เป็นที่ 1

benzilla

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2010, 02:41:26 »

เลิกได้ก็ดีเหมือนกันนะครับ บุหรี่ นี้

เป็นกำลังใจถ้าคิดจะเลิกบุหรีนะครับ

เขาว่าเลิกบุหรี่นี้ยากมาก ๆ เป็นที่ 1

+1 ครับ  ouiy

lockvespa

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2010, 11:31:02 »

เค้าอาจจะรักเราและเป็นห่วงเราไม่อยากให้ สูบบุหรี่ก็ได้ครับ

System

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2010, 18:36:48 »

เค้าเคยพูดทำนองว่าขอให้ลดให้เลิกบ้างไหมครับ หรือจู่ๆครั้งเดียวก็เลิกเลย ถ้าแบบนี้เราเลิกกับมันดีกว่าครับ

i_ja

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 21:39:18 »

เค้าเคยพูดทำนองว่าขอให้ลดให้เลิกบ้างไหมครับ หรือจู่ๆครั้งเดียวก็เลิกเลย ถ้าแบบนี้เราเลิกกับมันดีกว่าครับ
อีก 1 เสียงครับ

G_unit

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 22:35:38 »

บุหรี่เลิกยาก...............แต่เลิกได้
เมียเลิกยาก................แต่เลิกไม่ได้

จบ
kjhg kjhg kjhg

jrockmania

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 22:52:23 »

อาจจะเป็นเหตุผลประกอบมากกว่ามั๊งครับ

ฟางเส้นสุดท้าย ประมาณนั้น

sir_ken

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 12 มกราคม 2011, 23:46:35 »

เลิกเลยครับ ผมก็เลิกได้เกือบครึ่งปีละ เลิกไม่ยากนะครับแต่ถ้าคุณไม่อยากเลิกมันจะเลิกยาก เอ๊ะพูดเอง งง เอง ถ้าเลิกแล้วเค้าไม่รักคุณก็ช่างหัวมันเหอะครับหาได้เยอะแยะ

SeVeNti

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 13:06:40 »

อาจจะเป็นเพียง 1 เหตุผลที่จะบอกเลิก
แล้วตอนจีบกัน นิเค้าม่ายรู้ว่าสูบบหรี่ หรอครับ
น่าจะให้รู้ เลยนะครับตั่งแต่ ตอนจีบ รับได้ก็รับ รับไม่ได้ ก็ไม่เป็นราย  ouiy ouiy

chaigat

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 13:12:26 »

เลิกบุหรี่เถอะครับ

nakorn_42

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 24 มกราคม 2016, 14:10:36 »

มันก่แค่ข้ออ้าง บางคนเ...ี..ย ยิ่งกว่านี้ยังมีคนเอา

pololand

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: th
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 24 มกราคม 2016, 14:26:43 »

บางคนก็ไม่ว่าอะไรนะครับ

phaii

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 01 เมษายน 2016, 23:50:25 »

แฟนผมก็มีบ่นๆ บ้าง ผมสูบก่อนที่จะคบกะแฟนอะครับ ตอนคบกันเค้าก็ไม่เคยว่านะ เวลาไปข้างนอกมีการถามด้วยนะ บุหรี่หมดยัง จะเอาไหม จะซื้อเข้ามาให้ ปล.ตอนนี้แต่งงานมา 11 ปีละ ผมก็ยังสูบเหมือนเดิม แฮ่ๆ