-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมผู้ชายดีๆถึงหายากจัง  (อ่าน 9022 ครั้ง)

jj phon

• บุคคลทั่วไป
ทำไมผู้ชายดีๆถึงหายากจัง
« เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010, 10:34:37 »

มีผู้หญิงหลายคนถามมา ผมก็มานั่งคิดดู  ,mnnb มันก็จริงนะ ทำไมคนเขาไม่อยากเป็นคนดีกันเหรอ พี่ๆีความคิดเห็นอย่างไรครับ แต่สำหรับผม เข็ดแล้วกับการเป็นคนดี อะไรคือความดี อะไรคือความโง่ ในเมื่อเราตั้งใจจะเป็นคนดีของใครสักคน(อาจจะมีหลายคน) กลับเป็นแค่คนโง่ที่รักจริง

Keijikung

Re: ทำไมผู้ชายดีๆถึงหายากจัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010, 11:37:37 »

ผมว่าผู้ชายดีดีหาไม่อยาก เพียงแต่จะดีมากหรือดีน้อย

marathoner9

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010, 11:43:38 »

....เพราะผู้ชายๆ ดีๆ นั้นมีแค่ในนิยาย...

KopkE

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010, 11:48:59 »

มีผู้หญิงหลายคนถามมา ผมก็มานั่งคิดดู  ,mnnb มันก็จริงนะ ทำไมคนเขาไม่อยากเป็นคนดีกันเหรอ พี่ๆีความคิดเห็นอย่างไรครับ แต่สำหรับผม เข็ดแล้วกับการเป็นคนดี อะไรคือความดี อะไรคือความโง่ ในเมื่อเราตั้งใจจะเป็นคนดีของใครสักคน(อาจจะมีหลายคน) กลับเป็นแค่คนโง่ที่รักจริง

กด Like ให้ 10000000 ครั้งเลย

ouiy ouiy ouiy ouiy

chocokizz

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010, 12:22:32 »

แค่เจอกับคนที่พอดี คุณก้อเป็นคนดีในสายตาเค้าแล้วล่ะค่ะ

ที่ผู้หญิงบ่นว่าผู้ชายดีๆหายาก แค่เค้ายังหาไม่เจอเฉยๆค่ะเค้าเลยบ่นไปอย่างนั้นแหละ อย่าคิดมาก

paholkarn

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010, 12:23:34 »

แค่เจอกับคนที่พอดี คุณก้อเป็นคนดีในสายตาเค้าแล้วล่ะค่ะ

ที่ผู้หญิงบ่นว่าผู้ชายดีๆหายาก แค่เค้ายังหาไม่เจอเฉยๆค่ะเค้าเลยบ่นไปอย่างนั้นแหละ อย่าคิดมาก

Like  ;kljj

jj phon

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010, 12:52:37 »

ในฐานะที่เคยเป็นผู้ชายที่แสนดีมาก่อน คนดีกับคนโง่อยู่ห่างกันนิดเดียว มันมีเส้นบางๆแค่นั้นเอง บางครั้งยังสับสนนี่เราเป็นคนหรือควายเลย zad

cmuPuza

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010, 13:09:10 »

ผู้ชายดีๆ มีอยุ่ในโลกด้วยหรอ???
เคยแต่เจอดีจอมปลอม
ดีแค่หวังอะไร พอไม่ได้ ก็บอกว่าดีไปไร้ประโยชน์
แน่จริงดีให้ตลอดสิ
(ปล. ไม่ได้เหมารวมทุกคน อย่าร้อนตัวนะค่ะ)

j007

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010, 13:12:55 »

ผู้ชายดีๆ มีอยุ่ในโลกด้วยหรอ???
ดีแค่หวังอะไร พอไม่ได้ ก็บอกว่าดีไปไร้ประโยชน์
(ปล. ไม่ได้เหมารวมทุกคน อย่าร้อนตัวนะค่ะ)

พี่คนดีค่ะ....
อยากเจอจังเลย...... เขิน

jj phon

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010, 13:18:53 »

ขอบคุณครับ  pongz ดีก็ต้องดีให้ตลอด ดีก็ต้องดีโดยที่ไม่หวังผลตอบแทน ในใจลึกๆผมเองก็อยากเป็นผู้ชายคนนั้นนะครับ อยากเป็นจริงๆ แต่เรื่องมันเศร้า uilo

kittiwan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010, 13:59:12 »

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
ผมก็ดีครับ แต่เมียมันยังมีชู้เลย มันบอกว่าผมยังดีไม่พอ สรุปคือคนเรามันอยู่ที่ความพอเพียงและเพียงพอครับ ถ้าไม่รู้จักพอดีมันก็ไม่จบไม่สิ้นก็เท่านั้นเอง ดีหรือไม่ดีมันไม่มีบรรทัดฐานอะไรมาวัดที่แน่นอน
มันแล้วแต่คนครับ มากเรื่องหรือเรื่องมาก ยากได้ ยากมี ไม่สิ้นสุด ไม่พอดี ถ้าเราเจอคนแบบนี้ก็ต้องทำใจครับ แต่ตรงข้ามกันถ้าเราเจอคนที่ใช่ ที่เขารักเรา ต่อให้เราชั่วแค่ไหน เขาก็รักเรา อยู่กับเรา ช่วยเหลือเราและไม่ทิ้งกันครับ คนแบบนี้สิที่เราต้องรักเขาให้มาก รักษาเขาไว้ครับ

ปล.รักคนที่เขารักเราดีกว่า แล้วคุณจะไม่มีคำถามนี้แน่นอน( ทำไมผู้ชายดีๆถึงหายากจัง ) kjhg kjhg

BanBu

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010, 13:59:32 »

ดีตลอด ดีเสมอต้นเสมอปลาย แต่วันเวลาทำให้มีสิ่งที่รับผิดชอบมากขึ้นเวลาที่เคยให้แฟนลดลง ก็บอกว่าไม่มีเวลาให้ มันเหมือนกับเปลี่ยนไปรึเปล่าอะ

kittiwan

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010, 14:03:14 »

Like  ;kljj

ชอบลายเซ็นต์จังเลย แฟนหงษ์ก็ดียังงี้นี่เอง  kjhg

cmuPuza

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010, 14:30:05 »

ดีตลอด ดีเสมอต้นเสมอปลาย แต่วันเวลาทำให้มีสิ่งที่รับผิดชอบมากขึ้นเวลาที่เคยให้แฟนลดลง ก็บอกว่าไม่มีเวลาให้ มันเหมือนกับเปลี่ยนไปรึเปล่าอะ

มีเวลาให้น้อยลง กับใส่ใจน้อยลงต่างกันนะค่ะ

ถึงจะมีเวลาให้น้อย แต่ความใส่ใจยังเหมือนเดิม ผู้หญิงเขาก็รับรู้ได้ค่ะ

บอกมีประชุมทั้งวัน ไม่ว่างโทรหา หรือว่างคุยอะไรเลย
แต่มีเวลาทานข้าว เข้าห้องน้ำ หรือออกไปสูบบุหรี เวลาเล็กๆแค่นั้น ส่งข้อความหรือโทรหาสั้นๆ  มันก็แสดงออกถึงความใส่ใจได้นะค่ะ

จะกลับดึก ทำโอที ก็โทรหาแฟนที่บ้านบ้าง ว่าทานอะไรรึยัง นอนรึยัง
เวลาสาวๆเห็นแฟนงานยุ่งมากๆ แต่ก็ยังเอาใจใส่เหมือนเดิม มันทำให้รักตายเลยนะค่ะ
แต่ส่วนใหญ่หนุ่มๆ พอเคยชินแล้ว ก็เลิกใส่ใจค่ะ คิดว่าสาวๆเข้าใจหรือรู้อยุ่แล้ว ก็เลยยกเลิกโปรโมชั้นไป
แต่ผุ้หญิงส่วนใหญ่ติดใจก็เพราะโปรโมชั้นนี้ละค่ะ หวังว่ามันจะมีตลอดไปเลยรักอะ

roonaldo

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010, 14:55:26 »

ไร้สาระ

Miss Jingjai

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010, 19:54:42 »

ก็ไม่รู้นะว่าผู้ชายดีๆมันต้องดีระดับไหน 
แต่เท่าที่รู้ผู้ชายที่อยู่กับแก้มทุกวันนี้ก็เป็นคนดีพอสำหรับแก้มแล้วล่ะคะ
คำว่าหายาก  ความหมายของมันก็คือยังมีไม่ใช่เหรอคะ
แต่ไม่รู้ว่าจะดีพอสำหรับทุกคนหรือเปล่าเท่านั้นเอง

Phate

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010, 23:59:44 »

ผมก็ไม่รู้ว่าผู้ชายที่ "ดี" ควรเป็นแบบไหน

ผมไม่ใช่ผู้ตัดสิน

"เธอ" คนนั้นต่างหาก จะเป็นผู้ตัดสิน

Yasito

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2010, 00:02:17 »

ก็ดี

เลวบ้างบางครั้ง

อย่าไปดีหมด

น่าเบื่อ

จะได้เป็นข้ออ้างไมไ่ด้ ว่าดีเกินไป

การจะดี ห้ามเข็ด

ควรดีต่อไป ดีให้เหมาะสม - -*  ljhgf ljhgf

chocokizz

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2010, 01:12:10 »

เอาเป็นว่าถ้าคุณเลวเสมอต้นเสมอปลาย คุณก้อเป็นคนดีคนนึงค่ะ

n13th

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2010, 01:28:01 »

อยู่ที่ดีพอ หรือ พอดี มากกว่า ;khhg

ส่วนตัว....

เป้นคนดี ไม่มีที่อยู่สักที

ทิ้งกรูหมดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด  lkkjjh

เริ่มเบื่อ อยากเลวบ้างแระ เหอๆ

handnew

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010, 21:09:55 »

เป็นผู้ชายดีต้อง

ดีที่หู

ดีที่หัน

ดีไม่ห่างเหิน

ดีหลายๆเท่า

เขิน เขิน เขิน

Octopus

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010, 21:12:48 »

ผู้ชายดีๆ มันไม่มีจิงหรอก

ต่อให้เราดีกับเค้าแทบตาย เค้าก็ไม่เคยเห็นค่า    vbnn

jrockmania

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010, 23:49:41 »

ผมคิดว่า ผมดีแบบโคตรดีเลย แบบว่าไม่อยากจะเล่า เรื่องยาว

สุดท้ายก็แห้วครับ

นัตถิ ตัณหา สมา นที

แม่น้ำที่เสมอด้วยตัณหาไม่มี

superman

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010, 06:22:19 »

คนดีไม่มีที่อยู่คับ

TORBB

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010, 15:04:39 »

ผมว่า ดีหรือไม่ดีมันก็แล้วแต่มุมมองนะ อิอิอิ  บ้างคนอยู่กับเรา ดีแสนดีแต่อยู่กับอีกคนร้ายแสนร้าย แต่ถ้าเราดีมากเกิน หรือร้ายเกินไปมันก็ไม่เกิดประโยชนืว่าไหมผมว่าเราพอดีดีกว่าเนาะพี่ๆๆๆๆๆ  จริงปะ อิอิอิอิ  พอดีในสิ่งที่เรามีก็พอได้  สุขใดจะเท่ากับสุขของตัวเอง อิอิอิ

man69

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010, 15:15:32 »

เราอาจจะเป็นคนดีครับ แต่ไม่พอดีสำหรับความต้องการของผู้หญิงคนนั้น เพราะถ้าผู้หญิงรักแล้ว เลวที่สุดเค้าก็ว่าเป็นคนดีครับ

MrBig

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010, 21:37:39 »

ผมเคยไม่สนใจสาวคนไหนอีกเพราะเธอ
ผมเคยโทรหาเธอทุกๆวันหลังเธอเลิกเรียน
ผมเคยรอทั้งคืนเพื่อที่จะคุยกับเธอ
ผมเคยรอเธอทั้งวันเพื่อที่จะได้เจอกับเธอ
ผมเคยให้ใจทั้งหมดของผมไว้ที่เธอ

แต่เธอไม่เคยรักผม

เด็กดี...

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010, 23:46:50 »

เวลาที่ยังรักกันก็จะขอเป็นคนที่ดีที่สุดสำหรับเขาคนเดียวครับ แต่ถ้าเขาเจอคนที่ดีกว่าก็ยอมเข้าใจครับ uilo

kittiwan

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2010, 09:34:47 »

ผู้หญิงดีๆหายากจัง (เหมือนกันปล่าวเนี่ย)  ouiy

Makettingmanager

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010, 04:28:42 »

ทำดีแทบตายสุดท้ายไม่มีที่อยู่ vbnn

SPYDOG

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010, 14:45:48 »

ผมเคยไม่สนใจสาวคนไหนอีกเพราะเธอ
ผมเคยโทรหาเธอทุกๆวันหลังเธอเลิกเรียน
ผมเคยรอทั้งคืนเพื่อที่จะคุยกับเธอ
ผมเคยรอเธอทั้งวันเพื่อที่จะได้เจอกับเธอ
ผมเคยให้ใจทั้งหมดของผมไว้ที่เธอ

เหมือนเคยเจอกับตัวเองนะแบบนี้  เจ็บๆๆคันๆๆยังไม่หายเลยคับ

konsiafan

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010, 15:10:45 »

zad ผมว่าผู้ชายทุกคนดีหมดทุกคนแหละ เพียงแต่ว่าจะดีพอสำหรับคนคนนึงรึป่าวเท่านั้นเอง

suksao

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2010, 12:26:10 »

เขาเป็นคนที่ดีพอ  หรือเขาพอดี  กับคุณ

ผมเจอแล้วคน ๆ นั้น แต่เขาไม่ใช่คนที่ดีพอ แต่เขาเป็นคนที่พอดีกับผมที่สุด

pjew

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 08 มกราคม 2011, 15:40:18 »

เขาเป็นคนที่ดีพอ  หรือเขาพอดี  กับคุณ

ผมเจอแล้วคน ๆ นั้น แต่เขาไม่ใช่คนที่ดีพอ แต่เขาเป็นคนที่พอดีกับผมที่สุด

อ่านแล้วคิดตาม แต่ละประโยค 
ซึ้ง.....

llSilveRll

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 13:27:48 »

มีเพื่อนคืดว่าเป็นผู้ชยที่ดีโคตร  โคตรดีอยู่คนนึง

แต่มันก็โดนผู้หญิงทิ้งตลอดไม่รู้ว่าทำไมเหมือนกัน

ผมก็เลยไม่รู้ว่า ไอ้ที่ว่าดีมันต้องดีอย่างไร

โดยส่วนตัวก็เคยคิดว่าเป็นผู้ชายที่ดี  แต่ตอนนั้นเหมือนโดนผู้หญิงที่คบหลอก มารู้สุดท้ายเค้าคบคนอื่นด้วย แถมไป โรงแรมด้วยกันอีก

เลยมาคิดว่าตกลง กรูดี หรือ กรูโง่ฟระ  piuyty piuyty piuyty

SeVeNti

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 13:39:10 »

ผู้ชายดีดี มีแต่ในนิยายจริงๆครับ No one perfect ครับ
ไม่มีใคร ดีพอสำหรับใครหรอกครับ มีแต่ พอดีกันเท่านั้นเอง ชิมิชิมิ mbvc mbvc

CastlevaniaX

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 16 มกราคม 2011, 00:42:03 »

ผู้ชายดีๆมีครับ   คอมเฟริม

ส่วนมากคนสมัยนี้ติดวัตถุ  ชอบดูแต่ภายนอกครับ 09876   

gosty

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 16 มกราคม 2011, 20:12:51 »

แล้วผู้หญิงดีๆ ราคาถูกๆมีมั้ย

sodax

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 16 มกราคม 2011, 20:28:05 »

ผมว่าผู้ชายดีๆ มีเยอะเหมือนกัน แต่ผู้หญิงไม่ค่อยเลือกเองมากว่า ก้ดูสิเวลาเลิกกันก็บอกว่าเธอดีเกินไปเสียงั้น  lkkjjh

pulohid

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 17 มกราคม 2011, 00:09:10 »

อย่าตัดสินผู้ชายทั้งหมด ด้วยผู้ชายเลวๆเพียงคนเดียว

Hellboy2011

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 22:54:41 »

อาการนี้ผมเคยเป็นเมื่อนานมาแล้วครับ เป็นแบบนี้อยู่ 5 ปีสุดท้ายก็ได้เป็นแค่เพื่อนเสียดายเวลาช่วงนั้นน่าจะจีบสาวได้เยอะกว่านี้เป็นคนดีเกินไป zad

ตอนนี้มีแฟนเป็นตัวเป็นตนไปละ แต่ก็ยังติดต่อกันอยู่บ้างแบบว่านัดไปกินข้าวกันนิหน่อย อิ อิ /jhtdc