-->

ผู้เขียน หัวข้อ: อันนี้จริงจังนะครับไม่ได้เล่นขำขำ ผิดไหม๊..และคิดยังไงถ้าผมจะคบกระเทยเป็นแฟน..  (อ่าน 29289 ครั้ง)

num18

• บุคคลทั่วไป

zad  ตามหัวข้อนั่นเระครับ   คือผมเองก็เป็นผู้ชายคนนึงปกติธรรมดา ออกแนวบ๊องๆ บวมๆ พออยู่มาวันหนึ่ง ก็เริ่มรักๆๆเลิกๆๆ มาแล้วนับสิบคน ก็จริงจังแต่ไปต่อด้วยกันไม่ได้เพราะนิสัยส่วนตัว จนคบแฟนคนสุดท้ายตอนเรียนปลายๆมหาลัยจนกระทั่งทำงาน เข้าออกบ้านแฟน และพาแฟนมาอยู่บ้านผม ครอบครัวทั้งสองฝ่ายคุยกันแล้ว ยินยอมและอนุญาตให้แต่งงาน หลังจากคบหาดูใจมานานหลายปี และทุกๆปีผมก็ไปบ้านแฟนตลอดจนมาวันหนึ่ง แฟนผมไปมีคนใหม่เนื่องจากตัวผมเอง มีนิสัยชอบแอบไปกินปิ่นโตนอกบ้าน ชอบเที่ยวเกะและชอบเที่ยวสถานที่ต่างๆมากมาย โดนจับได้มาก็หลายหน แล้วก็ขอโอกาสซึ่งแฟนผมก็ให้โอกาสมาทุกครั้ง บางช่วงอาจจะโดนกักขังหน่วงเหนี่ยวบ้างแต่ก็ผ่านอะไรมาก็เยอะ จนแฟนผมทนไม่ได้ แล้วก็ขอแยกกันอยู่ หลายเดือนต่อมาแฟนผมมีคนใหม่ ส่วนผมเองเนื่องจากปิ่นโต และการงานหลายๆๆอย่างทำให้ไม่ได้สนใจมอง สาวๆที่จะเข้ามาเป็นแม่ของลูกเท่าไหร่นัก  จนกระทั่งวันหนึ่ง ผมไปเจอคนนึ่ง ตอนที่ผมจะไปสมัครเรียนภาษา  ผมก็ไปดูห้องเรียน แล้วคิดว่าจะเอาเงินที่เก็บมาเนี้ยส่วนหนึ่งมาเรียนภาษาหนึ่งแล้วไปทำงานที่เมืองนอกสักระยะ มันทำให้ผมไปเจอติวเตอร์ท่านหนึ่ง ตอนแรกเห็น ก็สวยหรอก เรียนห้องนี้หล่ะนะ เอ้าพอเข้าเรียนได้สักพัก เห้ย เปนสาวสองซะงั้น ระหว่างที่เรียนก็สานสัมพันธ์ต่อเรื่อยมาทั้งเรื่องเรียนพิเศษ (ด้านภาษา) แล้วก็เรื่องส่วนตัว จนมีนิสัยหลายๆอย่างๆ ที่มันไปด้วยกันได้

แต่มันติดตรงที่เป็น กระเทย นี่เระ ที่บ้านผมต้องบ่นแน่ๆ  ที่ทำงานผม ถ้ารู้เรื่องนี้จะทำให้ผมหมดความน่าเชื่อถือรึเปล่า แล้วเพื่อนๆผมจะคิดยังไง ถ้าผมเมาบ้านเพื่อนแล้วกลับบ้านไม่ได้ ความสัมพันธ์ที่เคยนอนด้วยกัน กอดคอกินเหล้าแบบเพื่อน มันจะเปลี่ยนเป็นระแวงว่าผมแอบชอบมันรึเปล่า ผมจะทำอะไรมันรึเปล่า  จนมันกลัวผมไปเลยรึไม่  ผมก็คิดกลับไปกลับมาตั้งหลายรอบ ทบทวนตั้งหลายหน เรื่องทางสังคม เรื่องครอบครัว  ซึ่งตอนคุยๆ ผมก็ไม่ได้คิดอะไรมาก ก็คิดว่าก็แค่ เพศที่สามนิสัยก็โอเคคนหนึ่ง ไม่ได้ชอบพิสวาสหรือรักประการใด แต่แล้วก็มีคำพูดหนึ่งถามจาก ติวเตอร์ว่า "ดูๆๆแล้วคุณก็ไม่ได้เลวร้ายอะไร ก็แค่มีคนอื่นบ้างธรรมดาของผู้ชาย คุณก็เป็นคนดีนะ ไปไหนด้วยกันไม่เห็นคุณจะอายเลย หรือมีท่าทีรังเกียจเลยว่าเค้าเป็นอะไร (ซึ่งมันก็แน่หล่ะ ก็ไม่ได้คิดอะไรนี่หว่า) เค้านะไม่รู้บอกคุณไปคุณจะเกลียดเค้าเลยรึเปล่านะ" ผมก็บอกไปว่าพูดมาเหอะไม่นะถ้ารังเกียจก็คงรังเกียจไปนานแล้ว" ..เค้านะชอบคุณอ่ะ ... ถ้าเป็นไปได้เค้าก็อยากคบคุณเป็นแฟนดู เป็นไม่ได้ก็เป็นเพื่อนกันได้นะ"

พอเจอเข้าไปถึงกับสำลักขนมจีนแกงเขียวหวานร่วมห้านาที จนจ่ายเงินออกร้านยังไม่หายสำลักเลย   แล้วเท่าที่เป็นเพื่อน เป็นติวเตอร์ลูกศิษย์กันมาก็ไม่ได้มีท่าทีว่าจะแรด หรือออกอาการหิวผู้ชายแต่อย่างใด หนำซ้ำ โทรมาตอนผมออกไปกินเหล้าสังสรรค์กับเพื่อนก็จะรีบวางแล้วทิ้งท้ายว่าอย่าไปกลับดึกนะคุณ อย่าไปเมามากเป็นห่วง พรุ่งนี้ทำงานเช้าไม่ใช่เหรอเค้าจะโทรไปปลุกคุณนะเดี๊ยวคุณตื่นสาย เที่ยงก็โทรถามว่ากินอะไรรึยังเป็นห่วง เย็นๆก็โทรตามว่าจะมาเรียนรึเปล่าถ้าไม่มาจะสอนคนในคลาสไปก่อนนะ แล้วถ้าว่างค่อยนัดเจอเรียนในส่วนที่ไม่มาก็แล้วกัน  และแล้วโทรศัพท์ก็ดังขึ้นแล้วบอกผมว่า เรื่องที่เคยคุยๆกันถ้าคุณรังเกียจก็เป็นเพื่อนกันได้นะ แต่เค้าชอบคุณจริงๆๆนั่นเระ   ตั้งแต่สนิทกันมาเป็นระยะเวลาหนึ่ง มันทำให้ผมคิดได้ว่า ผมชักจะเขวแล้ว ถ้าเป็นผู้หญิงผมจะบอกแม่กับพ่อปรึกษาผู้ใหญ่ไปขอมาทันทีเลย  ติดที่เดียว ตรงเป็นกระเทยนี่เระนะ หน้าตาก็ดีเหมือนผู้หญิงน่ารักคนหนึ่งถ้าไม่พูดนะ ถ้าพูดก็เสียงรู้เลยว่าผูชายว่ะ ไรก็ดีไปหมด เห้อ

ผมขอถามแบบลูกผู้ชายในสังคมผู้ชายในฐานะที่ผมก็เป็นพี่เป็นน้องคนหนึ่งถ้าผมคบคนนี้เป็นแฟนจนกว่าผมจะค้นหาแม่ของลูกเจอซึ่งก็คงอีกสักปีสองปี แล้วก็ตัดปิ่นโตหญ้าอ่อนบางรายทิ้งไป  เวลาผมมีตติ้งส่วนมากก็ไปแต่งานบอลและงานบุญถ้าไม่ติดธุระในหน้าที่การงานผมพาแฟนผมไปด้วยจะมีใครรังเกียจในตัวผมไหม๊  ผมจะยังมีมิตรภาพดีๆๆแบบในคืนวันที่ผมไปที่อ๊อกซิไดร์ฟไหม๊  ถ้าผมไปผมก็คงไม่อยากเป็นตัวตลกในงานหรือคงไม่มีเพื่อน พี่น้องคนไหนมาคุยกับผมรึเปล่า หรือทั้งหมดนี้ผมแค่คิดมากไปเอง  ช่วยตอบผมหน่อยครับ ถ้าผมเป็นเพื่อน เป็นพี่ชาย เป็นน้องชายของคนที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้จะคิดยังไงกับผม  uilo

ปล.จะกลายเป็นกระทู้เผาตัวเองให้กลายเป็นเรื่อตลกในวงเหล้าตอนงานมีตติ้งรึเปล่านะ lkkjjh

ปล.2    เรื่องนี้เรื่องจริงแล้วก็ซีเรียสจริงๆๆนะครับ

Keijikung

.. อย่าคิดมาก เด่วนี้โลกมันเปิดกว้างหมดแล้ว อิสระเสรี
.. อย่างน้อยเราก้อได้ทำตามใจเรา
.. กระเทยก้อ คน ไม่มีใครรังเกียจหรอก ถ้าใครไม่คุยด้วย เราคุยเอง
.. และขอให้เจอแม่ของลูก เร็วๆนะ

DujDao

เพศไหนไม่ได้สำคัญครับ สำคัญที่คุณรักกันไหม เค้าเป็นคนดีไหมสำหรับคุณ เท่านั้นก็เพียงพอแล้วครับ อย่าไปคิดมาก คนเราก็สนเรื่องตัวเองก่อนแหละครับ เค้าอาจจะสนเรื่องคุณแป๊ปๆเค้าก็ลืมกันละ

mccm

cmuPuza

คิดว่าด้านอื่นๆหลายๆคนคงตอบได้

เรามองว่า คุณไม่ได้แปลกอะไรไปหรอก ไม่ได้เบี่ยงเบนด้วย เพราะเธอคนนั้นมีรูปลักษณ์ภายนอกเหมือนผู้หญิง
เหมือนคุณรักผู้หยิงคนหนึ่ง ที่ไม่สามารถมีลูกได้ แค่นั้นเอง  อย่าไปคิดว่าคุณกำลังคบกับผู้ชายสิ
ให้ยืนยันและหนักแน่น ว่ากระเทยคนนี้คือผู้หญิงคนหนึ่ง ที่คุณจะรักและร่วมชีวิตด้วย  บอกคนอื่นด้วยใจแมนๆเลย ว่าผมรักผู้หญิงคนนี้
ใครที่มาโวยวายคุณว่านี้กระเทย ให้คุณตอกหน้าไปเลย ว่าผู้หญิงต่างหาก

แต่ยังไงก็ตาม ลองๆคบดูกันนานๆก่อนละกันค่ะ ว่าถ้าคบกันเป็นแฟนจริงๆ มันจะรู้สึกดีเหมือนตอนเป็นเพื่อนหรือป่าว

pton

หุหุ

ภาษา ญี่ปุ่น หรือเปล่า คิคิ

Poohman

hgjhg กล้ารับความจริง แมนโคตรๆ แต่...
ผมว่ามันไม่ผิดหรอกนะ ซึ่งสิ่งที่คุณกังวลมากที่สุดคือ คนรอบข้างมากกว่า คุณอาจจะ Happy นะ ที่มีเค้าอยู่ใกล้ๆ แต่ในระยะยาวล่ะ ทางบ้านคุณ เพื่อนร่วมงานคุณ หรือแม้แต่ตัวคุณในอนาคตจะทำยังไง บางทีการเป็นเพื่อนกันนี่มันสนิทใจกว่านะ สุดท้ายแล้วก็แล้วแต่ครับ แต่ที่แน่ๆ ขอค่าปรึกษาเป็น นกป ซักที่ละกัน เหอๆๆๆ (ล้อเล่นนะ) สรุปนะ คุณแคร์ใคร ตัวคุณเองหรือคนรอบข้าง ถ้าจะเอาตัวเองก็เลือกแบบที่ชอบ แต่ถ้าเป็นผม ผมเลือกความสัมพันธ์แบบเพื่อนดีกว่า ผิดพลาดมา สังคมให้อภัยนะ แต่ถ้าเลือกแล้วต่อไปภายหน้าเลิกกัน คุณกลับตัวไม่ได้แล้วนะ

avanza

09876 ความรักปัจจุบันไม่มีแบ่งชั่น หรือเพศครับ อยู่ที่ว่าคบกันไปในทางที่ดีหรือป่าว 

uouso

dsgjsd ถามตัวเองดูรักหรือเปล่า

jaydai

เอางี้นะครับ ผมแนะนำได้เท่าที่แนะนำ

การที่เราจะคบกะใคร ไม่ว่าเขาคนนั้นจะเป็นอย่างไร มันไม่เกี่ยวหรอกครับ แต่....
สังคมต่างหาก ที่จะเป็นกระแสมาหาตัวเรา อย่างถ้าเรารักใคร / คบใคร / จะอยู่กะใคร
อันนี้มันสิทธิ์ของตัวเราเลยหล่ะ คนอื่นไม่ได้มาอยุ่ด้วย ไม่ได้เกี่ยวข้องด้วย

แต่กระแสสังคมต่างหาก ที่จะทำให้เรารุ้สึก หรือ การยอมรับของสังคมต่างหาก ที่เปนเครื่องกำหนด
การที่แฟนคุณ ไม่ใช่ผู้หญิง ผมว่า สังคมไทยพอจะรับกันได้บ้างแล้วครับ แต่ก็นั่นหล่ะ ยังไม่ทั้งหมด
อย่าว่าแต่สังคมไทยเลยครับ ผมเชื่อว่า ทั่วโลกก็ยังไม่ค่อยจะยอมรับสักเท่าไหร่นัก(แม้แต่ อเมริกาเอง)

ฉะนั้น ทุกสิ่งทุกอย่างขึ้นกับตัวของคุณเลยครับ ถ้าคุณรับได้และไม่แคร์สังคม แน่นอน คุณอยู่ได้
แต่ถ้าคุณยังแคร์สังคม และสังคมรอบๆ ข้างของคุณ ไม่ยอมรับในสิ่งนี้ มันจะยากมากสำหรับคุณ.....

lonely boy

เเฟนพี่ที่เป็นกะเทยเเปลงเพศยังง่ะ

num18

เเฟนพี่ที่เป็นกะเทยเเปลงเพศยังง่ะ

ยังไม่รู้เลยอ่า ไม่กล้าถามแล้วก็ไม่กล้าปล้ำด้วยยังอยู่ในขั้นทดลองคบหาอยู่ ถ้ามันห้อยกลัวน้องจะหลับในบันดล ถ้าเป็นหอยป่านนี้ไม่ใครก็ใครคงซ้ำไปแล้วหล่ะครับ .,mn

Bigboys

อยู่ที่ใจเราแล้วละครับ  อย่าไปสนรอบข้างเลยครับ

lonely boy

ghfgโห กระเทยสวยสวยมี จิ๋มอ่ะ น่ารักจาตาย ผมยังอยากลองเลยครัย555+

กระเทยนี้ก็เป็นคนเหมือนกัน ถ้าคบกับเค้าก็ควรจะให้เกิยรไม่ต่างกับคบกับผู้หญิง

กะเทยนี้มีหลายอย่างที่ผู้หญิงไม่มี ผู้หญิงก็มีหลายอย่างที่กะเทย ไม่มี เอ๊าะยังใง หมายถึง ไลสไต

อ่าวพี่ยังไม่เห็น จิ๋มเค้าหรอครับ

ถ้าถอดออกมาดูเเล้วมีจิ๋ม ก็ เเจ่มไปเลยดิ mbvc ปล่อยในได้ด้วยไม่เห็นท้อง พลังเทอน่าจะเยอะน่าดู555+ล้อเล่น

เเต่ถ้าถอดออกมาเเล้วเป็นเจี๋ยวง่า พี่ไม่ตะลึง ตะลึงหรอ เเต่ถ้าผูกลับชอบหละคับ เอ้ย ทําไงดีครับ  ghjk

นี่เป็นทางเเยกขึ้นสุดยอดเลยนะคับ จิ๋ม กับ จู่

เรื่องเกี่ยวกับที่บ้าน กับที่ทํางานนั้นควรพิจารณา เเต่เรื่องสังคมภายนอกนั้นอย่าได้เเคร์สื่อ ครับ เดี๋ยวนี้เค้ายอมรับกันหมดเเล้ว

ขนาดผมเห็นกระเทยเดินกับผู้ชายก็เฉยเฉย

num18

หุหุ

zad รุ้ได้ไงหว่า เคยคบกันไปแล้วอ่าดิ T-T หลังไมค์ได้นะครับ จะได้รูว่าคนเดียวกันรึเปล่า  ss

tanickovic

ผมติดใจกับคำว่า คบไปก่อนเมื่อเจอแม่ของลูกค่อยเลิก อันนี้ไม่ดีแน่ครับ จะเอาไงก็ลองเลย จะคบก็คบ ถ้าไปได้ก็ไปแต่เชื่อผมเถอะว่า ถ้าเป็นคนธรรมดายังไงก็อยากได้ครอบครัวที่สมบูรณ์มากกว่าในอนาคตเชื่อเถอะว่าเรื่องแบบนี้ไมได้เกิดขึ้นกับคุณคนเดียว แต่ถ้าเป็นผมขอเป็นเพื่อนกันดีกว่าครับ ขั้นตอนนีแล้วแต่การตัดสินใจละครับ ยอมรับว่าเคยเจอกระเทยที่ นิสัยดีกว่าผู้หญิงจริงๆก็เคยเจอ
ผู้หญิงที่เหมือนกระเทยเลยก็มี เห็นหน้าละรับไมได้จริงๆ สวยมากแต่สวยเหมือนกระเทยเลย - -"

lonely boy

พูดถึงกะเทยนี้

อาคาซ่า กับ คาบาเร่ ที่ พัทยา ส้วยสวยเนอะ

ใครเคยไปนั้นมั่ง ผมไปมา 3รอบ เมื่อก่อน เเระเดี๋ยวนี้มีอยู่มั้ย ตรงข้างในริมปิงง่ะ ตรงช้าง ช้างเผือกง่ะ

ตอนโชร์เสร๊จ นักเเสดงออกมารอรับทิป เเลกกับถ่ายรูป ก็เเอบ ซุกนม ประจํา ฮี้ฮี้

frontosa

คนเรามักเห็นแก่ตัวครับ ที่อ่านมาผมว่า ถ้าในฐานะอื่น ถ้าผมเป็นเพื่อนเป็นพี่เป็นน้องคุณ...ผมรับได้ ไม่เห็นเป็นไรเลย hssd แต่ถ้าผมเป็นคุณ ผมไม่ตอบให้ครับ คิดเอง ไม่ได้กวนนะ แต่หัวใจใครก็หัวใจมัน ต้องใช้ใจคุณเอง  .,mn ความรักเป็นเรื่องอธิบายอยาก ผมยังรักผู้หญิงเลวๆเลยทั้งที่มีคนดีรักผม เฮ่อ มันเป็นกรรม  ghjk  แต่ต้องแยกความรัำกกับความไคร่ได๋ ออกจากกันให้ชัดเน้อ (รักคือรัก  ปรี้คือปรี้ ..... รักแบบให้เกียรติ .....ปรี้อย่างมีศักดิ์ศรี 5555555555  ;kljj ชีวิตนี้พอใจแล้ว )

chocokizz

num18

พี่หนุ่ม.....  lkkjjh lkkjjh lkkjjh lkkjjh lkkjjh lkkjjh lkkjjh lkkjjh lkkjjh lkkjjh lkkjjh lkkjjh lkkjjh

"ช่วยไม่ได้นะ ก็จีบฟ้าแล้วแต่ฟ้ามีคนดูแลอยู่แล้วไม่ใช่รึ" เดี๊ยว ,mnnb ดีดใส่แก้วเหล้าเลยนิ๊

biolot

ท่านคับเอาตามใจท่านอยากทำเข้าว่าคับถ้าท่านชอบก็ทดลองไปก่อนก็ได้ของอย่างงี้ต้องใช้เวลาคับ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคับ

Yasito

ง่ะ

ปลาว่าเอาจริงๆ ถ้าเพื่อนรู้คงมีล้อ แต่ให้หมดความน่าเชื่อถือเนี่ยไม่น่าจะนะคะ

อาจจะล้อกันในวงเพื่อนฝูง

แต่พี่กระเทยคนนั้นเค้าสวยจริง บางทีเพื่อนๆอาจจะอิจฉาคุณก็ได้นะ แต่บางทีดูให้แน่ใจก่อนว่าแปลงเพศรึป่าว

ถ้ายังไม่ได้แปลงเพศเนี่ย

คุณจะรับได้ไหม อ่ะคะ

*-* คบกะเพศเดียวกันนี่ดีอย่างนึง คือรู้ใจกันนะ รู้ว่าเพศตัวเองชอบอะไรไม่ชอบอะไร

พี่หนุ่มคง ชอบเค้า เพราะเค้ารู้ใจไปหมด ห่วงใย อ๊ะป่าวจ๊ะ  เขิน เขิน

roonaldo

อย่าคิดมากครับ

ท่านมีผมเปนเพื่อน ผมก้อมีแฟนเปนกระเทย

แล้วไงครับทำไมต้องแคร์ ในเมื่อเรารักของเราเราไม่ได้ไปเอากัวใจใครมารักนี่ครับ

อย่าเครียดด

ยินดีต้อนรับสู่ แกงค์ ยอดชาย

Yasito

ตอนนี้ก็ยัง ยอดชายหรอคะพี่โด้ จะฟ้องพี่สาวเค๊าาา  zad

chocokizz

ถ้าพี่หนุ่มมีความสุข

ฟ้าก้อมีความสุขค่ะ

ยังไงเรายังเป็นพี่น้องที่ดีต่อกันเสมอ

มีอะไรเราก้อยังคุยกันทุกเรื่องได้เหมือนเดิมนะคะ

ปล.เพียงแต่ครั้งนี้ฟ้าอาจจะให้คำตอบอะไรไม่ค่อยได้ เพราะฟ้าคงไม่เข้าใจความรู้สึกนั้นเท่าไหร่เหมือนกันคราวก่อนๆ

ปล.2 แต่ฟ้าก็ยังเอาใจช่วยพี่เสอมนะคะ

ปล.3 ถ้าพี่อดทนมากๆและรักเค้าขึ้นมาจริงๆหนูเชื่อว่าพี่จะมีความสุขค่ะ

ปล.4 พี่คิดเหมือนฟ้าป่ะว่าปล.เยอะเกินไป

โชคดีนะคะ

num18

ท่ารูนันโด้ หวังว่าแฟนท่านกับแฟนผมคงไม่ใช่คนเดียวกันนะครับ  uiuo ยินดีร่วมแก๊งค์ครับ

lonely boy

ท่ารูนันโด้ หวังว่าแฟนท่านกับแฟนผมคงไม่ใช่คนเดียวกันนะครับ  uiuo ยินดีร่วมแก๊งค์ครับ

พี่พี่หา กิ๊ก กะเทยให้คนดิ อยากเข้าเเกงซ์ 09876

lonely boy

พี่พี่หา กิ๊ก กะเทยให้คนดิ อยากเข้าเเกงซ์ 09876

เอางี้ง่ะ fhgj

true

สังคมเปิดรับมากขึ้น ใช้ชีวิตอย่างมีความสุขสายตาคนอื่นไม่ได้อยู่กับเราทั้งชีวิต รู้ว่าเราเป็นอะไรก็พอ

BgatoonJ

ผมเพิ่มๆๆแนวแก่ๆๆให้นะ

ผมเป็นคนแคร์สังคม

พ่อแม่พี่น้องปู๋ย่าตายายรับได้เหรอถ้ารับได้ไม่ถูกสังคมตีจนทำให้ความสัมพัฯธ์ในครอบครัวคุณสั่นคลอนก็คบเลยครับ ไม่แปลกครับเพราะเค้าก็คือผู้หญิง ผู้หญิงที่น่าสงสารเพราะดันไปเกิดในร่างของผู้ชาย

แต่ถ้าคนในครอบครัวรับไม่ได้  ถ้าเป็นตัวผมนะผมจะคบแบบหลบๆซ่อนๆครับ  ต้องบอกใ้หคุณผู้หญิงทราบก่อนว่าเพราะเหตุใด  หลบซ่อนหมายถึง ซ่อนจากคนที่จะทำให้ครอบครัวรู้ครับ แค่นั้นแหละสู้ๆๆครับ

เด็กดี...

คิดถึงเพลงนี้ขึ้นมาทันทีเลยสิน้า

[youtube]GyP212bG9JQ[/youtube]

SeVeNti

• แอบจิต
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

เรื่องธรรมดา นะครับ แต่ก็อย่างว่า สังคมของบ้านเรายังปิดกั้นกันอยู่มากมาย
ต้องอดทน เท่านั้นครับให้ เวลาแระความดี เป็นตัวช่วยทุกๆอย่าง
ถ้าเป็นเพื่อนผม ต่อให้มันไป ค้ายา หรือ ฆ่าใคร ตาย มันก็ยังจะเป็นเพื่อนผม อยู่วันยังค่ำ

Bangsaen Coyote

• โอมมะลึกตึ๊กตักเงินนักๆสาวหุม
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2

เมื่อก่อนผมก็เคยคบกับกระเทยคนหนึ่งครับ เธอเป็นคนที่แคร์ผมมาก ดูแลดีทุกอย่าง เหมือนจขกท แต่คบกันได้ไม่นาน ผมถามตัวเองว่าผมรักเธอไหม และได้คำตอบว่าไม่ได้รัก (เราสองคนไม่ได้มีอะไรกัน) ลองถามใจตัวเองครับ รักหรือไม่รัก dsgjsd
ร้านบางแสน
301 ถ.เจริญราษฎร์ ต.วัดเกตุ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000
โทร 053-306172

snooopy

• สุภาพกะน้องเค้าดีกว่าครับ แล้วสิ่งดีๆจะตามมาเองครับ ^_^
  • เด็กหัดเสียว
  • **
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1

ผมเคยอ่านหบังสือเล่มนึง แล้วผมก็ชอบประโยคหนึ่งในหนังสือที่ว่า

เราจะรักก็ได้ และ การที่เราจะรักใครนั้นไม่จำเป็นต้องใช้เหตุผล

แต่การที่เราจะใช้ชีวิตร่วมกันนั้น เปี่ยมไปด้วยเหตุผลมากมาย

ผมว่าพี่รักเค้าได้ครับ ไม่ผิด

แต่ถ้าจะใช้ชีวิตร่วมกันนั้น มันจะมีเรื่องของสังคมที่เราจะต้องคิดให้หนัก

อีกอย่างผมว่าถ้าพี่หนุ่มคิดจะผูกปิ่นโตแล้วรอ2-3ปีหา ญ. สักคน

ผมว่าตอนจะจากกันมันจะทำใจลำบากนะครับ เพราะคงมีความผูกพันกันไม่มากก็น้อย

แต่ยังงัยผมก็ขอเป็นกำลังใจให้พี่เสมอครับ  pongz

แพ้คำว่า.............รัก

num18

• แอบหื่น

ผมเคยอ่านหบังสือเล่มนึง แล้วผมก็ชอบประโยคหนึ่งในหนังสือที่ว่า

เราจะรักก็ได้ และ การที่เราจะรักใครนั้นไม่จำเป็นต้องใช้เหตุผล

แต่การที่เราจะใช้ชีวิตร่วมกันนั้น เปี่ยมไปด้วยเหตุผลมากมาย

แต่ถ้าจะใช้ชีวิตร่วมกันนั้น มันจะมีเรื่องของสังคมที่เราจะต้องคิดให้หนัก

อีกอย่างผมว่าถ้าพี่หนุ่มคิดจะผูกปิ่นโตแล้วรอ2-3ปีหา ญ. สักคน

ผมว่าตอนจะจากกันมันจะทำใจลำบากนะครับ เพราะคงมีความผูกพันกันไม่มากก็น้อย

แต่ยังงัยผมก็ขอเป็นกำลังใจให้พี่เสมอครับ  pongz

ขอบคุณมากเลยครับ ไว้เจอกันตอนเทศกาลต่างๆ คร๊าบ

FreeSize

• ไม่ต้องการความพอดี...ต้องการความพอจัย
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *

คัยก้อหลงเดินทางนี้ได้แต่จะรับไหวมั๊ยแค่นั้นเอง

Jaaag

• แอบหื่น

เวลา คือ คำตอบครับ

ปล.ไม่ได้ให้ดูนาฬิกานะ แต่คิดว่าคงจะเข้าใจ เพราะพี่ๆ เพื่อนๆ เค้าพูดมาหมดละ

snooopy

• สุภาพกะน้องเค้าดีกว่าครับ แล้วสิ่งดีๆจะตามมาเองครับ ^_^
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1

ขอบคุณมากเลยครับ ไว้เจอกันตอนเทศกาลต่างๆ คร๊าบ

ยินดีครับ

ที่เว็บนี่มีมิตรภาพมากมาย ยังงัย มีปัญหาหรือไม่สบายใจ เรื่องอะไร

ผมว่าพี่น้องที่นี่ยินดีให้คำปรึกษาเสมอครับ  kjhg
แพ้คำว่า.............รัก

darkloard99

• **

เห็นด้วยกับทุกกระทู้ครับ กระเทย หรือเพศที่สามก็มีคนดีๆ เยอะไป ความรักไม่มีการแบ่งแยกเพศหรือชาติพันธุ์หรอกครับ ที่คุณจะรักเขาเพราะเขาอยู่กับคุณได้อันนั้นก็เป็นข้อพิสูจน์ที่ดีแล้วครับ ส่วนเรื่องทางสงคมนี่เราต้องค่อยๆ ปรับตัวครับอาจไม่ได้ทั้งหมดแต่กับญ่ติพี่น้องเราก็ยังดี  ;kljj

katangg

• *

เขิน รักไม่รักไม่รู้ ถ้ารู้ว่าอยู่ด้วยมีความสุขก็คบเลยครับ เรื่องอื่นๆค่อยว่ากันทีหลัง
1 หากเดินตามรอยเท้าคนอื่น ก็ไม่มีวันมีรอยเท้าเป็นของตัวเอง
2 ความพยายามครั้งที่ 100ดีกว่าคิดท้อถอยก่อนที่จะทํา
3 ทําแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทํา
4 อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิด อย่ายึดติดถือติด
5 อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ
6  ตัดกระดาษต้องใช้กรรไกร แต่ตัดใจต้องใช้เวลา

กัว

• แอบหื่น

เขิน รักไม่รักไม่รู้ ถ้ารู้ว่าอยู่ด้วยมีความสุขก็คบเลยครับ เรื่องอื่นๆค่อยว่ากันทีหลัง
hgjhgสุดยอดเลยบางทีถ้าผมมีโกาสก็อยากลองนะเเบบเบื่อๆสาวๆเอาเเต่ใจนะหาให้สักคนมีอีกไหมครับแบบว่าอยากลองครับ

Avanza

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-2

ss สังคมเปิดกว้างขึ้นครับ ยังไงก็ลองศึกษาดูครับ แต่ผลกระทบอาจจะมีมากกว่าแบบปกติ (หญิงกับชาย) เป็นกำลังใจให้ครับ

hatmar

• **

คบเขาเถอะครับ รักของเขานั้นลำบากยากเย็นกว่าเรา  ชีวิตที่สมบูรณ์ไม่ได้ขึ้นอยู่กับลูกหรอกครับวันหนึ่งลูกๆๆมันก็ต้องมีครอบครัวของมันไปจากเรา แต่คนอย่างพวกเขานี่รักใครแร้วรักจริงครับ

test

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0

ถ้าสังคมรอบตัวคุณ รับไม่ได้ หรือคุณก็แคร์ในสังคมรอบด้านของคุณ
ซักวันมันจะพังแน่นอน ถึงวันนี้คุณจะบอกว่าไม่รังเกียจ กะเทยคนนี้ แต่วันหน้ามีปัญหาแน่นอน
แต่ถ้าคุณเองรับได้ กับการเปลี่ยนแปลงที่เกินขึ้น ในอนาคต ก็ไม่มีปัญหา
ลองคบกันเลย จะได้รู้วันหน้าเป็นยังไง ไปไม่รอด ก็ค่อยเลิก เราไม่รู้อนาคต

lovely_pimnara

• *

เอาใจพี่ว่าดีกว่าครับ  พอใจก็คบไป  ถึงวันนึงไปด้วยกันไม่ได้มันก็จบ  ก็เท่านั้นเอง  เวลาในมันสั้นนัก อยากทำไรก็ทำไปก่อน   เวลาไม่คอยใคร  โชคดีครับ

FCUK

• X5 Club
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +3/-1

ผมเองก็ยอมรับว่าเคยจัดกระเทยครับ  แต่นานแล้ว 
   ไม่ต่างเท่าไร ผม เองไม่มีคำว่ารังเกียจเลย แต่ขอร้องว่ากระเทย แบบไม่แปลง ยังรับไม่ไหวขอรับ 

อายุขนาดเราเอาได้ให้เอาไว้ก่อน ตอนเมื่อยามมะเขือเผาจะได้ไม่มานั่งบ่นเสียดาย

hatmar

• **

หุหุ

zad รุ้ได้ไงหว่า เคยคบกันไปแล้วอ่าดิ T-T หลังไมค์ได้นะครับ จะได้รูว่าคนเดียวกันรึเปล่า  ss

สถาบันสอนภาษานี่อยู่แถวๆๆ  นิมมาน โปรๆๆไรนี่รึปล่าว  อิอิ

neouniverse

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-8

ยังไงซะใจเค้าก็เป็นหญิง ท่านไม่เบี่ยงเบนหรอกครับ แต่ปัญหาที่ตามมาคือ สังคมท่านจะคิดอย่างไร และ อนาคตมีแฟนหญิงแท้ เค้าต้องรู้เรื่อ่งนี้แน่นอน เค้าจารับได้มั๊ย นั้นเป็นปัญหาที่ท่านต้องขบคิดเอาเอง  ljhgf

wanderland

• เด็กทะลึ่ง

ljhgf ตอบจากใจ ถ้าเป็นผม ผมจะเลือกคบผู้หญิงครับ เพราะ ชายต้องคู่กับหญิง หญิง คู่ กับ ชายครับ