-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมเธอล้อเล่นกับความรู้สึกเช่นนี้  (อ่าน 1979 ครั้ง)

CowSea

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
ทำไมเธอล้อเล่นกับความรู้สึกเช่นนี้
« เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2012, 00:56:57 »

สืบเนื่องมาจากกระทู้ http://www.cmxseed.com/cmxseedforumn/index.php?topic=58964.0

ตอนนี้ผมกับแฟนเก่าเราเริ่มคุยกันบ่อยขึ้น ทั้งๆที่เธอก็ยังคบกับคนใหม่
ทุกๆครั้งที่เราเจอกันผมก็พยายามที่จะไม่รู้สึกคิดกับเธอมากแต่มันก็ห้ามยากครับ
ผมก็ขอเธอกลับมาคบกันอีกครั้งเพื่อจะแก้ไขทุกอย่างที่เคยทำผิดไป
แต่คำตอบที่ได้กลับมา "ยังไม่ใช่ตอนนี้ จะให้เธอทำยังไงกับคนใหม่ ทิ้งคนใหม่ไปหรอ"
ผมก็บอกแล้วแต่การตัดสินใจของเธอ
ทุกๆวันนี้ผมไม่เข้าใจเธอเลย ว่าทั้งๆที่คบกับแฟนใหม่แล้วทำไมต้องกลับมาคุยกับผม
ทั้งๆเรื่องมันน่าจะจบลงที่ว่าเธอเลือกจะคบกับใครสักคนที่เธอรัก
ตอนนี้เธอกำลังทำให้ความรู้สึกของผม และกับแฟนใหม่ของเธอซึ่งคงไม่รู้ว่าผมคุยกับเธอ ไปกินข้าว เดินเล่นด้วย
รุ้สึกแย่นะคับ แต่ผมก็รักเธอจิงๆ และก็สงสารแฟนเธอผู้ที่ไม่รู้เรื่องอะไรเลย สงสารตัวผมเวลาเธอไปอยู่กับคนใหม่
พยายามจะเริ่มต้นชีวิตใหม่ แต่เธอก็ยังมาให้ความหวังผมอย่างนี้ จะเป็นบาปกรรมกับเธอไหมเนี้ย

surnite

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
Re: ทำไมเธอล้อเล่นกับความรู้สึกเช่นนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2012, 09:12:23 »

ผมรู้สึกว่าเขา "กั๊ก" เราไว้น่ะครับ
 dsgjsd

preplay

• ว๊องแมน
  • *
Re: ทำไมเธอล้อเล่นกับความรู้สึกเช่นนี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2012, 14:08:56 »

ลองมองหาคนใหม่ไว้บ้างก็ดีนะคับ เพราะสถานการณ์ของท่านกับแฟนเก่ายังคลุมเครือ คุยกับท่านทุกวันแต่เค้าก็ยังเลือกแฟนใหม่
ถ้าระหว่างนั้นได้คืนดีกับแฟนเก่าก็ดีใจด้วย แต่ถ้าได้ลงเอยกับคนใหม่ท่านเองก็จะไม่เสียเวลา
ดูแลคนอื่น แต่อย่าลืมดูแลตัวเอง

redkiss88

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2012, 21:14:20 »

ผมเคยเป็นแบบคุณเลย...อยากขอแนะนำเป็นตัวอย่างหน่อยนะคับ..." เรื่องของผมเหมือนคุณทุกอย่างและจบลงด้วยผู้หญิงเลือกคนที่มาใหม่...แต่เธอก้อทำดีกะผมเหมือนเดิมทำเหมือนเราเป็นแฟนกันเหมือนเดิมซึ่งทำให้ผมคิดว่าเธอยังรักผมเหมือนเดิม...จนวันนึงผมบังเอิญมาได้ยินเธอพูดกับเพื่อนว่าที่เธอยังคุยกะผมอยู่เพราะจะปั่นหัวผมเล่นเพราะถึงยังงัยเธอก้อไม่เลือกผม...ซึ่งหลังจากวันนั้นเป็นต้นมาผู้หญิงคนนี้กลายเป็นคนที่ผมเกลียดที่สุดในชีวิต " ...ที่เล่าให้ฟังอยากจะให้ระวังจะเป็นเหมือนผม...ผมว่านะคนเราลองมีคนใหม่แล้วนะยังงัยก้อไม่กลับมาหาคนเก่าได้เต็มร้อยหรอกคับเพราะถ้าเค้ารักเราจิงเค้าไม่มีใหม่หรอก....

CowSea

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2012, 06:47:57 »

สงสัยต้องเดินทางสายมารละคับ
เอาให้เลวกันไปเลย

deadend

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2012, 09:19:52 »

จะเป็นแฟนอะไหล่แบบนี้ต่อไปไม่ค่อยจะดีหรอกครับ ซ้ำใจซะเปล่า ยิ่งรู้...ยิ่งเจ็บ  yellow001

HaMe

• *
  • Country: th
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2012, 15:19:05 »

ตลบหลังเธอนัดออกมาแล้วบอกแฟนใหม่ให้มันรู้ eta03
โลกแห่งการเรียนรู้

game_master

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2012, 18:46:23 »

ปล่อย ผมไป ผมจะไปเริ่มชีวิตใหม่ ตัดใจเลยครับ มันช้ำ...!!!
ปล่อยให้สายลมพัดผ่านเอาเริ่องราวร้ายๆออกไป แล้วรับเอาเรื่องราวใหม่ๆเข้ามา

lovely_pimnara

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2012, 19:20:33 »

คงมีเพียงเวลาเท่านั้นครับที่ช่วยได้  คนที่เรามีความรู้สึกดีด้วย  ตัดใจลำบากครับ  ห่าง ๆ ออกมาไว้ก่อนจะดีกว่า  เวลาผ่านไปนาน ๆ ความรู้สึกจะดีขึ้น  ค่อยกลับไปเป็นเพื่อนกันก็ยังไม่สาย ..... ขอให้เจอคนที่ใช่เร็ว ๆ นะครับ  ..... ขอย้ำว่า เวลาช่วยได้ครับ ต้องอดทน pongz

CowSea

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2012, 19:49:33 »

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ
บอร์ดนี้ มันมีเพื่อเป็นกำลังใจให้กับทุกคนที่มีหัวใจ

CescBalo

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2012, 23:45:43 »

ผู้หญิงมีอีกเยอะครับ  ลองมองคนข้างตัวบ้างนะครับ ^^