-->

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านนั่งดริ้งในลำพูนหน่อยครับ  (อ่าน 3542 ครั้ง)

yakuza002

• ว๊องแมน
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

ใครที่เที่ยวลำพูนขอแนะนำร้านนั่งชิว นั่งฟังเพลง ผับ บาร์ ที่คนลำพูนชอบไปนั่งดื่มกันอ่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

yakuza002

• ว๊องแมน
  • *
  • Country: 00
Re: แนะนำร้านนั่งดริ้งในลำพูนหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2012, 11:55:41 »

ขอบคุณพี่มากคับ ผมจะพยายามนั่งทุกร้านที่พี่แนะนำมานะครับ ... อิอิ ^^

jame

• เด็กทะลึ่ง
Re: แนะนำร้านนั่งดริ้งในลำพูนหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2012, 09:27:46 »

เทพมาตอบเองเลย ส่วนผม สายโอเ้กะหยอดเหรียญ 555 มีที่ไหนไปหมด อาศัยนัวเข้าไว้ อิอิ

nanaxx

• เด็กทะลึ่ง
  • Country: th
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2012, 10:33:15 »

สวดยอดครับเพ่เทพ  pongz pongz

phnat

• เด็กหัดเสียว
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2012, 21:50:04 »

ล้านเล่า  เส้นน้ำบ่อเหลือง ทางไปอำเภอป่าซาง --- พีจีเรดน่ารัก พีจีไฮกินดุ พีจีช้างมึนนิด ๆ รวม ๆ สไตร์คนแก่นั่งดูสาวเสริฟ์

บัสคลับ อยู่เลยนิคมสันป่าฝ้าย กับ โรดิโอ ไป หน่อยอยู่ซ้ายมือ --- เด็กเสริฟ์เยอะมาก น้อง ๆ กินกับเราพอเป็นพิธี (ยกเว้นผมไป วงแตก)

เดอะรูม อยู่ตรงข้ามบัสคลับ  --- เหมาะกับไปกันตั้งแต่ 2 คนขึ้นไป กระบี่เดียวดาย นี้ไปนั่งแบบเดียวดายจริง ๆ

สนุกนึก กับ เดอะลิฟ  --- ร้านมันติดกัน สนุกนึกเพลงจะนั่งกว่า คนวุ่นวายกว่า เดอะลิฟจะคนน้อยกว่า แล้วแต่จะชอบครับ  พีจีเชียร์ที่เดอะลิฟ ตอนนี้ (20 ก.ค. 55) ชื่อ ฝ้าย  น่ารักมั๊ก ๆ  เห็นแล้วหลงเลยละกัน

ชิว ชิว บาร์ --- อยู่ติดสนามกีฬาลำพูน อย่าไปในวันที่มีบอลแข่ง เพราะจะไม่มีที่นั่งเลย  พีจีช้างที่นี้ เป็น 1 ใน 3 พีจีช้างที่ยิ้มสวยที่สุดในลำพูน ชื่อ ผึ้ง

อีกร้านเป็นร้านแบบว่าสไตร์โครตแก่ แต่ผมชอบอ่ะ  อยู่แถว ๆ สะพานท่าข้าม  จำชื่อร้านไม่ได้ ร้องเพลงยุค 60 - 70 เบา ๆ เพราะ ๆ

แค่นี้น่าจะพอก่อนนะ

เดินตามทางท่านเทพด้วยคน(แต่ช่วงนี้ติด ปรายฝน ไม่รู้เป็นงัยรถไปจอดเองที่ร้านนี้ทุกที)

wannasin

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 เมษายน 2013, 15:22:38 »

สำหรับผมว่า ปัจจุบัน(25/4/56)ร้านชิวชิวบาร์ลำพูน น่าเที่ยวกว่าทุกที่ บรรยากาศ Ok เลย ปรับปรุงใหม่ ทำได้ดีมาก มีห้องวีไอพีด้วย หัวค่ำมีโฟร์คซองเพื่อชีวิต ต่อด้วยวงสตริงเอาใจวัยรุ่น บรรยากาศชิวจริง มีบาร์นั่งสไตล์เมืองนอกสั่งวอร์คก้าเป็นก๊งก็ได้อีก โอ๊ย..อะไรจะชิวปานนั้น..น่าเที่ยว  ลองไปดูครับ พนังงานต้อนรับ น้องปู สวยไปพอ เอาใจเก่งจริงๆ น่ามีส่วนร่วมจ่ายค่าหอ ให้น้องเขาจริงๆๆๆๆ mbvc