-->

ผู้เขียน หัวข้อ: กฏห้อง CMXSEED ธรรมะ  (อ่าน 1768 ครั้ง)

j007

• บุคคลทั่วไป
กฏห้อง CMXSEED ธรรมะ
« เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010, 19:16:27 »

ก่อนอื่น ผม ตาเจ ได้รับความไว้วางใจจากผู้บริหารเวปให้ดูแล บอร์ดห้องธรรมะ และผมจะพยายามพัฒนา ปรับปรุงห้องนี้ให้ดียิ่งขึ้นครับ
ผมขออนุญาต ตั้งกฏ เกณฑ์ สักเล็กน้อยสำหรับ ห้อง CMXSEED ธรรมะ

1. ห้องนี้ เปิดกว้างสำหรับ แง่คิดดีๆ และหลักสัจจะธรรม ไม่จำกัดศาสนาและนิกาย แม้คำคมหรือพระบรมราโชวาทก็นำมาโพสได้

2. ห้องนี้ ไม่อนุญาตให้โพส สิ่งที่เกี่ยวข้องกับความขัดแย้งต่างๆ หรือ ความเห็นทางการเมือง ใดๆ ทั้งสิ้น
(ถ้าผมพบ ขออนุญาต ลบกระทู้ นะครับ)

3. ห้องนี้ ไม่เกี่ยวข้องกับ หลักไสยศาสตร์ คุณไสย์ หรือแม้แต่ความเชื่อในเรื่องของภูติผี ปีศาจ
(ถ้าผมพบ ขออนุญาต ลบกระทู้ นะครับ)

4. ห้องนี้ ขออนุญาต อย่าโพสเรื่องที่เกี่ยวข้องกับความเชื่อในเรื่องของเครื่องลาง ของขลังหรืออภินิหาร อวิชาต่างๆ
เนื่องจาก เรามีห้อง ห้องเครื่องรางของขลัง Zeed Amulet ไว้อยู่แล้ว

5. ห้องนี้ ขอความกรุณา อย่าพยายามแสดงความเห็นที่ไม่เกี่ยวข้องหรือออกนอกลู่นอกทาง เพื่อให้เกิดการจรรโลงใจ

ขอความกรุณาปฏิบัติตามกฏ ข้อบังคับ เล็กๆ นี้ ด้วยครับ

ขอขอบคุณมากครับ
 ;khhg