-->

ผู้เขียน หัวข้อ: รวมร้านเจ้าของสวย อาหารอร่อย ที่คุณยังไม่รู้!  (อ่าน 2909 ครั้ง)

nonta55

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

มาเริ่มกันที่ร้านแรก

1. The Taste Cafe & Restaurant

ร้านอาหารเปิดใหม่แกะกล่องย่านวังหิน ตกแต่งในสไตล์ Modern Vintage เน้นสีสันจัดจ้าน ทั้งสีฟ้า, สีแดง, สีม่วง, สีเทา, เบรกความเรียบง่ายด้วยลายตารางหมากรุกและกราฟิตี้เก๋ๆ ที่จะทำให้ลูกค้าสัมผัสได้ถึงความมีดีไซน์และความทันสมัย สอดรับกับโต๊ะ-เก้าอี้ไม้สีดำแบบเรียบง่าย แต่แฝงความลึกลับน่าค้นหา พร้อมเปิดแอร์เย็นฉ่ำและมีทีวีให้ชม รับรองว่าเพลินแน่นอน

เมนูแนะนำต้อง ข้าวผัดชาวเล (65 บาท) กินเมนูนี้ในช่วงหน้าร้อนช่างเป็นอะไรที่เข้ากั๊น เข้ากัน กับข้าวหอมมะลิเม็ดสวยๆ ลงไปผัดคลุกเครื่องแกงสูตรพิเศษ เสริมทัพด้วยกุ้งตัวโตและปลาหมึกสดๆ เคล้ากับไข่เค็ม ให้คะแนนเต็มเรื่องรสชาติความเข้มข้น ร้อนแรง (แต่ไม่เผ็ด) อร่อยได้ถึงคำสุดท้าย!

ชื่อ-สกุล -- ทยากร ปลูกเจริญ
ชื่อเล่น -- ตั้งเต
อายุ -- 22 ปี
เวลาเข้าร้าน -- วันศุกร์ตั้งแต่ช่วงบ่าย – 21.00 น. / วันเสาร์ - อาทิตย์ อยู่ร้านทั้งวัน
บุคลิก -- สาวสดใส, ร่าเริง, ยิ้มเก่ง, แอบหวานนิดนึง
ชายหนุ่มในสเปก -- เข้ากับเราได้, ไม่เครียด, ชอบคนตลก

ยังไม่หมดแค่นี้!!! ตามไปอ่านสาวสวยร้านอื่นกันต่อได้เลยที่ http://www.painaidii.com/diary/diary-detail/000165/lang/th/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เมษายน 2012, 10:48:41 โดย nonta55 »

TrueGrit

• เด็กทะลึ่ง
  • Country: it

อยากกิน เจ้าของร้านอ่ะครับ 

pheebar

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1

คอมเมนท์ให้เกียรติคนอื่นหน่อยก็ดีครับ

ถ้าน้องสาวลูกสาวท่านเป็นเจ้าของร้านแล้วคนอื่นมคอมเมนท์ว่าอยากกินเจ้าของร้านก็คงรู้สึกไม่ดีครับ eta08

TrueGrit

• Country: it

คอมเมนท์ให้เกียรติคนอื่นหน่อยก็ดีครับ

ถ้าน้องสาวลูกสาวท่านเป็นเจ้าของร้านแล้วคนอื่นมคอมเมนท์ว่าอยากกินเจ้าของร้านก็คงรู้สึกไม่ดีครับ eta08
ครับผม เเต่อย่างว่าครับ อันนี้เว็ปอาบอบนวด เเซวนิดหน่อย อย่าไปซีเรียสเลยครับ

pheebar

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1

ครับผม เเต่อย่างว่าครับ อันนี้เว็ปอาบอบนวด เเซวนิดหน่อย อย่าไปซีเรียสเลยครับ

ขอบคุณที่เข้าใจครับผม พอดีว่าไม่อยากให้มีดราม่าครับ เดี๋ยวจะลำบากกันเปล่าๆ eta08

magneticman

• เด็กหัดเสียว
  • **
Re: รวมร้านเจ้าของสวย อาหารอร่อย ที่คุณยังไม่รู้!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2012, 14:00:19 »

ร้านน่ารัก เจ้าของก็น่ารัก ขอให้ลูกค้าเยอะ ๆจร้า

poojung3

• **
Re: รวมร้านเจ้าของสวย อาหารอร่อย ที่คุณยังไม่รู้!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2012, 04:19:50 »

อาหารน่าทานมากเลยครับ โดยเฉพาะก๋วยเตี๋ยวคั่วไก่ ผมอยู่เชียงใหม่ยังไม่มีร้านไหนที่เชียงใหม่

ทำออกมาได้เหมือนที่เคยทานที่ กทม. เลยครับ

ปล. แต่เจ้าของร้านเค้าน่ารักจริงๆนะ มองๆรูปแล้วผมยังหลงเลย (สงสัยมันโดนครับ)

sura7

• แอบจิต
  • **

สวยจริงจริงนะเนี่ย

mcmanaman07

• แอบหื่น

eta03 ต้องตามไปลองชิมซะแร้น

samapet

• Resource Pool

ไว้จะพาแฟนไปนั่งทานครับ  jljhl

surnite

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0

มองรูปละเขินจัง  fdgdfdf
ร้านสวยดีครับ