-->

ผู้เขียน หัวข้อ: นิทานก่อนนอน ซ้ำขออภัยครับ  (อ่าน 2089 ครั้ง)

nu114

• บุคคลทั่วไป
นิทานก่อนนอน ซ้ำขออภัยครับ
« เมื่อ: 04 มิถุนายน 2009, 21:03:39 »

--------------------------------------------------------------------------------
...กาลครั้งหนึ่งไม่นานเท่าไหร่หรอกหญิงนางหนึ่งถูกสาปไว้

ถ้าจับสิ่งใดขอให้หลอมละลายกลายเป็นไอน้ำ พระราชาเป็นห่วงบุตรี

หาวิธีแก้ไขอย่างไรก็มิหาย หมดหนทางที่จะช่วยบุตรี

แต่จู่ ๆ ก็มีนางฟ้ามาปรากฏกายขึ้น

และก็จะถอนคำสาปให้หายโดยพลัน

แต่นางมีข้อแม้อย่างหนึ่งว่า

จะต้องมีชายคนหหนึ่งาสิ่งใดก็ได้มาให้บุตรีจับ

แล้วไม่ละลาย คำสาปนั้นจึงจะหายไป

พระราชาไม่รอช้ามุ่งหน้าป่าวประกาศโดยพลัน

; หากชายใดสามารถถอนคำสาปได้ใน 1 วัน

ฉันจะยกลูกสาวให้เจ้าไป จนสามารถคัดเลือกเหลือ 3 คน

คนที่หนึ่งจึงเริ่มเอาของดีมาแก้ไข

หยิบโครตเพชรเม็ดงามให้ ทรามวัย

เจ้าหญิงจึงยื่นมือไปแล้วแตะในทันที

ยังไม่ทันจะแตะได้เต็ม

เพชรก็หายละลายไปสิ้น

"ฉันเสียใจด้วยจริงๆ

เพชรเม็ดนี้ต้องละลายไป" 9ikm

เจ้าหญิงกล่าว

ชายคนที่สามรองถัดมา

ก็เดินมาเบื้องหน้าของเจ้าหญิง

ยื่นเหล็กแหลมแข็งแกร่งไม่อ่อนนิ่ม

ให้เจ้าหญิงลองจับสัมผัสดู

แต่แล้วมันก็ละลายหายไปหมด 9ikm

"เธอก็อด ตกรอบไปเสียสิ้น "

คนสุดท้ายเดินมาตัวปล่าวไม่มีทรัพย์สิน

บอกเจ้าหญิงจงเอามือล้วงลงไปในกางเกง

เจ้าหญิงจึงล้วงลงไปในกางเกงของชายผู้นั้น

หน้าเจ้าหญิงก็เริ่มแดง ด้วยความเขินอาย

แล้วจึงรีบดึงมือออกโดยพลัน หันมาบอกราชา

"เสด็จพ่อเพคะ ...มัน....

มันยังแข็งอยู่เลยคะ"

ในที่สุดชายคนที่ 3 ก็ได้เป็นผู้ชนะไป

พระราชาสงสัย มันคือะไร

อยู่ในกางเกงของชายผู้นั้น .....?

ชายคนที่ 3 ไม่ยอมตอบ ได่แต่อมยิ้ม

และก็ได้ล้วงเข้าไปในกางเกงของเขา

แล้วหยิบมันออกมา

มันคือ? M & M

ช็อคโกแลต ละลายในปาก ไม่ละลายในมือ งัยจ้ะ oi8u7

Tred

• บุคคลทั่วไป
Re: นิทานก่อนนอน ซ้ำขออภัยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2009, 21:44:51 »

fdgdf อุจสาห์ตังใจอ่านมาตั้งนานนึกว่าอ่ะ 555++ ที่แท้ เอ็มเอ่นเอ็ม  fdgdf

thgernokzz

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
Re: นิทานก่อนนอน ซ้ำขออภัยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2012, 12:27:58 »

ขอบคุณสำหรับนิทานดีๆคับ

kit_27

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • Country: 00
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2012, 12:35:45 »

M&M kjhg สุดยอดดดดดดดดด

nat2029

• คณะสำรวจ
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2012, 22:42:20 »

เอ็มแอนด์เอ็ม  jljhl jljhl

lee884

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • Country: th
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2012, 13:01:06 »

kjhg M&M