-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษา เรื่อง ยาคุมฉุกเฉิน หน่อยนะครับ  (อ่าน 800 ครั้ง)

FIIAT

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0

พอดี ผมพึ่งมีอะไรกับแฟน รอบแรก เสร็จข้างใน แฟน ผมก็กินยาคุมฉุกเฉินพร้อมกัน2เม็ด (สามารถทำได้ เนื่องจากกันลืม และ การทำงานก็ใกล้เคียงกัน) และหลังจากกินยา กลับบ้านมาผมเมา ก็เลย เสร็จข้างในอีกรอบ ก็เลยอยากถามว่าต้องกินยาคุม อีก รึป่าว ครับบบ
ช้าๆได้พร้าเล่มงาม นะแจ๊ะ

Mdline

• ดีไม่ดีก็แล้วแต่จะมอง
  • V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-1
Re: ขอคำปรึกษา เรื่อง ยาคุมฉุกเฉิน หน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 มกราคม 2015, 00:45:49 »

มาตอบช้าไป แต่เผื่อเป็นความรู้ให้คนที่มาอ่านต่อครับ
ยาคุมฉุกเฉิน กิน2เม็ดห่างกัน12ชั่วโมงหรือกินพร้อมกัน2เม็ด ประสิทธิภาพเท่ากันครับ
มีข้อแม้ว่า จะต้องเริ่มกินหลังมีอะไรกับแฟนไม่เกิน72ชั่วโมง แต่ยิ่งเร็วยิ่งดี

ส่วนหลังกินยาแล้วปล่อยในอีกได้มั้ย คำตอบคือได้ เพราะมันจะเลื่อนไข่ตกไปได้ประมาณ7วัน(มากน้อยกว่านั้นขึ้นอยู่กับช่วงที่กินในรอบเดือนด้วย)
ฉะนั่นสามารถปล่อยในได้อย่างปลอดภัยได้อีก4-5วัน

ปล. ยาคุมฉุกเฉินไม่ควรกินบ่อย นอกจากอ้วกแตกเลือดออกผิดปกติ บางทีแอบคิดว่าเมนมาช้าจะท้องรึเปล่า
ฉะนั้น ถ้าปล่อยในบ่อย ควรกินเป็นแผงดีกว่าครับ สบายใจ

thenesta_test

• ถุงยางดีออก บอกต่อรึยัง
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
Re: ขอคำปรึกษา เรื่อง ยาคุมฉุกเฉิน หน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 เมษายน 2015, 10:51:08 »

ยาคุมฉุกเฉินควรกินปีละไม่เกิน 2 ครั้งนะครับ แล้วมันจะมีความสามารถป้องกันได้แค่ 80% เท่านั้น

PLAYBOY ขั้นเทพ

• V.I.P.
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +6/-2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 กันยายน 2015, 20:55:51 »

ขอบคุณความรู้ดีๆครับ
***** PLAYBOY ขั้นเทพ #  PRESENTS   การบ้านสะท้านปฐพี   ==> ความมันส์!..กำลังจะบังเกิดแล้วครัชพี่น้อง *****

social9

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 กันยายน 2015, 21:09:59 »

ขอบคุณข้อมูลครับ