-->

ผู้เขียน หัวข้อ: สเตป "อัพแอ๊นด์ด๋าวว.."  (อ่าน 6187 ครั้ง)

virgin_killer

• บุคคลทั่วไป
สเตป "อัพแอ๊นด์ด๋าวว.."
« เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2009, 14:54:06 »

จีบสาวต้องมีคอนเซ็ปต์ครับ..
แล้วแต่เราจะครีเอทขึ้นมาตามแต่สะดวก
เนื่องจากผู้หญิง10คน ก็ไม่เหมือนกันทั้งหมด
บางคนชอบสุภาพ บางคนชอบป๋า ของคนชอบวัยรุ่น
ดังนั้น สเตป (STEP) จึงจำเป็นที่ต้องกลั่นกลองโดยสมองของเราเพื่อประยุกต์ให้เข้ากับเธอ

อัพแอ๊นด์ด๋าววว... (Up&Down)
เป็นหนึ่งในกรรมวิธีที่กามเทพ มังใช้กับสาวที่อยู่ในจำพวก "จีบติดยาก"
เพราะนอกจากจะเป็นการแกล้งเธอที่กามเทพชอบแล้ว
ยังเป็นการแสดงให้เธอเห็นว่า เราเป็นคนแปลกประหลาดน่าค้นหาเป็นอย่างยิ่ง
อุปกรณ์นอกจากจะต้อง มีเงินจำนวนหนึ่ง
ตามคำโบราณที่ว่าไว้ว่า "ผู้หญิงมีรูปเป็นทรัพย์ ผู้ชายมีทรัพย์เป็นรูป" แล้ว
ความรอบรู้ในสิ่งรอบตัว จะเป็นสิ่งจำเป็นในการใช้สเตปนี้

เมื่อพร้อมละ ลองทำตามคำแนะนำนี้ครับ
สลับขาหลอก พาเธอตึงและหย่อนแบบไม่รู้เนื้อรู้ตัว!
ชวนเธอไปกินข้าว กินเหล้า ในที่แบบนี้ครับ
Day1 : นอร์ทเกต ตรงคูเมืองด้านใน ฝั่งประตู้ช้างเผือก

พาไปวันเสาร์ครับ ไปนั่งฟังแจ๊สแบบมันส์ๆ อิมโพรไวซ์แบบด้นสดของนักดนตรี
แนะนำให้สั่งค็อกเทลล์เก๋ๆให้เธอกิน หรือจำพวกบรีซเวอร์ขวดสีสันต่างๆ
สำหรับเรา กินเบียร์ขวดเล็ก  นั่งฟังเพลง คุยกัน สนุกสนาน แจ๊สที่นี่ฟังไม่ยากถ้าเทียบกับที่อื่นในเชียงใหม่
บรรยากาสเป็นกันเอง โหวกแหวกโวยวาย  เสร็จละไปกินอ่อง แล้วส่งกลับบ้าน

Day2: หักอารมณ์ของเธอ จากหนุ่มแจ๊สเมื่อครั้งที่แล้ว
พาเธอไปฟังเพลงโต๋ล่งตง ของทีโบน เพลงเด็กน้อยของปูพงษ์สิทธิ์  รวมทั้งซึ้งกับดอกไผ่บาน
ที่ร้านสุดสะแนน ถนนห้วยแก้ว เข้าซอยข้างร้านสุกี้โคคา

ยื่นเมนูค้อกเทลให้เธอพิจารณา สำหรับเราหนุ่มเพื่อชีวิต
ลองกินสุราพื้นเมืองของร้าน "แก่งเสือเต้น"  (อย่าลืมชวนเธอชิม)

Day3: เธอคงงงๆกับสองนัดแรกของเรากับเธอ
แต่ทั้งๆที่สงสัยในตัวของเรา เธอก้อยากจะลองดูซิว่า เราจะพาเธอไปไหน?
วันนี้อาสาไปรับเธอ แต่งตัวสบายๆแต่มีราคาด้วยรองเท้าหุ้มส้น

และพาเธอไปนั่งกินโมฮิโต้เย็นๆ หรือ จะเปิดไวน์สักขวด ที่ร้านอาหารติดแม่น้ำปิงที่โรงแรมเชดี ถนนเจริญประเทศ
กินข้าว ฟังเพลง ในอีกแบบหนึ่ง..
วันนี้คงเป็นวันที่เรากับเธอจะได้มีอะไรคุยกันมากขึ้น
เรื่องของคนสองคนที่ ณ ขณะนั้น กำลังพร้อมที่จะสานต่อกันอย่างเต็มที่

อย่าเพิ่ง รวบรัดตัดบท..
อย่าเพิ่ง รีบพิชิตเธอ..
ทั้งๆที่ความจริงแล้ว เธอใจอ่อนโอนเอียงมาหาเราเต็มที่
แต่ลอง.. ดึงระยะห่างของเรากับเธอไว้
เพราะสิ่งข้างหน้า มันหอมหวาน และน่าติดตามเป็นอย่างยิ่ง

Day4: จังหวะนี้ ชวนเธอไปไหนเธอก็ไปละครับ
แต่อย่าให้เธอได้ใจเราขนาดนั้น..
อย่าให้เธอชอบเรามากไป เพราะเราไม่ใช่ผู้ชายของเธอแต่เพียงคนเดียว
หักอารมณ์เธออีกครั้ง พาเธอไปดังรมควัน เสียงท่อตุ๊กตุ๊ก และเพลงคำเมืองโดนๆ

สั่งย่างรวม ใส้ จี้นส้ม ฯลฯ และอย่าลืมลีโอเย็นๆ และแก้วสองใบ ตามร้านเหล้าตองโดนๆ
อาจจะเป็น4แยกริมคำ หรือเส้นหนองฮ่อ ก้ได้ ตามสะดวก..
ถามเธอว่า จะเอาโค้กมั๊ย?
กินข้าวเหนียว.. ฟังเพลงจี๊ดใจ ถ้ายังไม่พอ
ขอต่อคิวลุงขี้เมาโต๊ะข้างๆ แล้วหยิบไมค์
ร้องเพลงScrubb อย่างเพลง "ใกล้" ให้เธอซักเพลง รับรองฮา.. แต่ได้ใจ

Day5: ผมว่าเธอชอบเราละแหละครับ!

ป่ะ ไปดูหนังกัน ชวนเธอแต่ ไม่ต้องพาไปโรงหนังครับ..
มีหนังอีกหลายที่ฉายอยู่ตามแกลลอรี่เก่ๆ ทั่วมุมเมือง
ร้านมินนิมอล นิมมานเหมินท์ซอย13 ลองโทรไปถามดูว่ามีฉายวันไหนมั่ง

เสร็จละก็สั่งอะไรกินที่ร้านก็ได้ พบปะพูดคุยกับคนคอเดียวกัน
และเธอ... ผู้หญิงที่อาจจะงงในการใช้ชีวิตแบบเรา
แต่เธอ ก็ชักจะสนุกกับมันซะแล้วสิ!

Day ฯลฯ
ในที่สุดเวลาที่เราอยู่กับเธอ.. ไม่ใครก็ใครล่ะครับ ก็ต้องหลงรักกันได้
นองนั่งนึกเอาละกันนะครับว่าเธอเป็นไงมั่ง
"ผ่านเกณฑ์" ของคุณหรือไม่?
ถ้าเธอเสร็จเราตั้งแต่วันที่ 1 วันที่ 2 นั่นก็คงไม่ต้องมาคิดหนักในวันนี้หรอกครับ
แต่ถ้าสิ่งที่ผมบอกว่า "ให้รักษาระยะ กับเธอไว้" คุณยังทำได้อยู่
ผมว่า.. คุณก็ชอบเธอครับ

ชวนเธอไปกินข้าว และค้างคืนที่ไหนก็ได้นอกเมือง
รีสอร์ทสวยๆ ซ่อนอยู่เต็มไปหมดที่เชียงใหม่
ไปวันเสาร์กลับวันอาทิตย์

ผมจะต้องอธิบายอีกมั๊ยว่า?
ว่าต้องทำอะไร ในคืนวันเสาร์คืนนั้น..

นี่แหละครับ สเตปอัพแอนดืด๋าวววว...

โชคดีครับ รักทุกคน
-กามเทพ-

golfmanu00

Re: สเตป "อัพแอ๊นด์ด๋าวว.."
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2009, 15:05:11 »

สเตปเทพของจิงเลยครับเพ่   นับถือๆๆๆ 

rookie

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2009, 15:11:30 »

ป๊าดโซะ  เด็ดครับ  ขอจำไปใช้มั่ง แต่ละมุกของท่าน สุดยอดหมะก้วยเต้ดแต้ๆ  ขอบคุณท่านกามเทพ  etewt

ZOIDS

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2009, 20:54:26 »

แนวมากครับ

ชอบวิธีของพี่กามเทพจัง เขิน

avbnnn

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2009, 21:56:51 »

สุดยอดครับท่าน

เดี๋ยวลองดู

mormor1973

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009, 08:13:01 »

อันนี้ขั้นจีบใช่ป่าว
 oijuhgfd

กลัวแต่พอนานๆไปเจออาร์ตัวแม่อ่ะจิ
ที่ไหนก็ได้ ที่แกไม่ไปอ่ะ เหอะๆ

dabodabo

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2009, 02:46:14 »

เทพแต้ๆ แต่บางคนอาจจะมึนๆได้ ไม่ไปกะเราบางที่ อิอิ rgb

แต่จะนำไปใช้แน่นอน *-*

kaitom

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2009, 11:06:29 »

น่านำไปใช้เป็นอย่างยิ่งครับ... ;khhg

แต่มันแตกไปตั้งแต่คืนแรกแร้วววววอ่ะครับเพ่

ป่านนี้ยังแกะไม่ออกเลยทำไงดี ;lkjn

มีสเตปประเภท "สบั้นความสัมพันธ์ มะให้เธอเสียความรุสึกมั่งป่ะครับ" oijuhgfd oijuhgfd

jommarn

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2009, 20:35:43 »

ดูๆแล้วสะเต๊ปไม่ยากครับ

แต่ที่ยากคือ งบประมาณ 555 kmkm kmkm

evo 3

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009, 08:43:37 »

ใช่ๆ สะเตปตัดสัมพันธ์ ตอนนี้ตามติดเลย  ;lkjn ;lkjn

virgin_killer

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2009, 09:12:09 »

ประเด็นนี้เคยตอบละนะครับ
กระทู้อ้างอิง : http://www.cmxseed.com/cmxseedforumn/index.php?topic=8160.0

หลักการสำคัญของการเลิกกะสาวนั้น (ที่แกถามหมายถึงสาวนะ ไม่ใช่เลิกกะผุ้ชายนะ?)
หลักการเลิกกะสาว คือ ให้เกียรติเธอเสมอครับ!! ยังไง อ๊ะฟัง...

เธอมาเป็นกิ๊กหรือแฟนเราแล้ว แสดงว่าเธอมีคุณค่า ยอมลดตัวมาคุลกคลีกับคนเลวอย่างเรา
ดังนั้น เราอย่าเลิกกับเธอครับ....  เราต้อง

ให้เธอเลิกกับเรา!!!!

อ่ะน๊า.. จริงจรี๊งงงง...
กามเทพโตมาเป็นหนุ่มถึงปูนนี้ ไม่เคยเลิกกับผุ้หยิงซักคนครับ ไม่เคยทิ้งใครเลยครับ
ทั้งหมด  เป็นพวกเธอครับ ที่ทิ้งกามเทพไป
และในอนาคต กามเทพก็จะโดนบอกเลิกแบบนี้อีกเรื่อยๆครับ.. กามเทพขอเป็นคนที่ถูกทิ้งครับ

วิธีโดนทิ้ง ทำให้เธอรู้สึกว่า เธอไม่เสียฟอร์มครับ เธอทิ้งเรา เรื่องทั้งหมดจบกันละ...
ขออธิบายสั้นๆ รวบรัดได้ใจความดังนี้เด้อ...
1. เป็นคนชั่วครับ!!  จากเดิมที่เราเคยดูแล เทคแคร์ นัดแล้วมาตรงต่อเวลา พอเราตัดสินใจจะเลิกกับเธอ เอ๊ย!! ถุกเธอเลิก
เราต้องชั่วครับ  นัดสิบโมง มาซัก 11 โมงครึ่งครับ  เคยโทรหาเธอทุกวัน อย่าทำครับ ไม่ต้องเธอ  ให้เธอโทรหาเรา
บอกกลับบ้านทุ่ม  ทุ่ม5นาทีเธอโทรเช็ค เราเคยอยู่บ้าน  ตอนนี้อย่าไปกลับมันครับ บ้านไม่มีตีนครับ มันหนีไปไหนไม่ด๊ายยย
แวะสิครับ บ้านเพื่อน ร้านเหล้า ร้านเกมสื ตลาดนัด แวะวัดก้ได้เอ๊า!!  อย่าเข้าบ้านเร็วครับ...
กามเทพ ขออย่างเดียวครับ อย่าชั่วแบบถึงตัวเธอครับ อย่าผลัก อย่าตบ อย่าตี  ถ้าทำแบบนั้น คุณเป็นหมาครับ!!

2. ถือศีลอด!!  เมื่อเรารู้แล้วว่าเรากับเธอไปด้วยกันไม่ได้ เราก้อย่าไปมีอะไรกับเธอครับ
ไม่ไม่แฟร์สำหรับเธอครับ  เพราะsexเนี่ย ผู้หญิงเค้ามอบให้กับคนที่รักครับ  ผู้ชายไม่รักก็มีsexได้ ไม่เหมือนพวกเธอ
ดังนั้น ถ้าคิดจะถุกเธอทิ้ง  เราอย่าไปมีอะไรกับเธอครับ  ความรักมันจะห่างเหินด้วยนะ เมื่อเราถือศีลอด

3. ลดเสน่ห์ตัวเองลงครับ!!  พวกเราเคยได้ยินคำว่า บริหารเสน่ห์มั๊ยครับ??  นั่นแหละที่ทำให้พวกเรามีวันนี้ครับ
ตั้งแต่นี้ไป เราต้องเปลี่ยนมาบริหารเสนียดแทนนะครับ
กินข้าวอ้าปาก เม็ดข้าวตก แต่งตัวสะเหร่อ กินตัวไม่หอม ฯลฯ  อะไรก้ได้ที่ทำให้เราน่าโดนทิ้งเสียจริงๆ  จัดไปให้เธอเลยครับ จัดไป

4. สุดท้ายละครับ ข้อสุดท้ายละครับ  กดดันเธอครับ!!!  ข้อนี้สำคัญ
เธอจะเริ่มทนไม่ไหวกับพฤติกรรมแย่ๆ ตามข้อ 1-3 ของเราแล้วล่ะครับ  ที่นี้ มักจะเริ่มมีปากเสียงกันละครับ
เธอจะเริ่มท้าให้เลิก เธอจะเริ่มพุดเรื่องการพลัดพรากจากกันให้เราได้ยิน และบางทีเธอจะมีน้ำตาครับ
กามเทพ (หัวข้อนี้ กรูดุไม่เป็นกามเทพ เลยจริงๆวุ๊ย!!)  ขอแนะนำดังนี้ครับ..
- ท้าเลิกเหรอ ท้าเลิกเหรอ  แกบอกก่อนสิ
- ถ้าเห็นน้ำตา ท่องว่า "แกฆ่าพ่อช๊านนน..."
- ตบมา ตีมาเลย  กรูไม่เจ็บ
- อย่ามาพุดถึงความหลัง กูจำอะไรไม่ได้ กุโง่

นิ่งไว้ครับ รอจนกว่าเธอทนไม่ไหว  เธอจะเจ็บน้อยๆ ครับ เจ็บสะสม
แต่นอกจากนั้นเธอจะเบื่อครับ เธอจะเริ่มรำคาญเรา  จนในที่สุด
เธอ!!  จะตัดสินใจเองครับ ว่าเธอจะเลิกกับคนเลวๆแบบนี้ ดีหรือไม่?

โชคดีกับการอกหักของเราครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มิถุนายน 2009, 09:14:29 โดย virgin_killer »

man69

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2009, 09:42:24 »

pongz อ่านแล้วอึ้งครับเทพจริงๆ  pongz

FAT-BOY

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2009, 13:57:09 »

สุดจะบรรยาย

สุดยอดดดดดดดดดดดดด

;khhg ;khhg ;khhg

riderx

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2009, 22:01:24 »

คุณ virgin_killer พอจะแนะนำ รีสอร์ทสักหน่อยได้หรือป่าวครับว่าแถวไหนดี
แถวๆสะเมิง,แม่ริม พอจะมีแนะนำบ้างหรือป่าวครับ  l,l,

ZOIDS

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2009, 07:27:32 »

โห เทพไปทุกด้าน  l,l,

sky_cm

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2009, 11:48:10 »

บรรยายกาศก็โอเคนะครับ

อาตี๋

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2009, 15:57:30 »

รักตากามเทพจริงๆ ทั้งซึ้งทั้งเศร้า คนละแบบ ไม่ว่าสเตปรักหรือเลิก

marathoner9

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2009, 16:04:15 »

:-X  คำแนะนำแต่อล่ะอย่าง  กินใจแท้
 พพำ

evo 3

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2009, 00:15:42 »

เทคนิคจีบ หวานซึ้ง

แต่ลงท้ายโหดดีแต้ ujn

gooniguy

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2009, 16:11:16 »

เริ่มต้นน้ำต้มผักยังว่าหวาน...

ตอนจบนี่สิสุดยอดยิ่งกว่า

เทพตัวจริง นับถือๆๆ

sonicboy

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2009, 14:49:12 »

สุดๆคับ

เริ่มแบบ "เทพ"

และจบแบบ "เทพ"

ได้ใจมากๆ ;kljj

แต่ตอนนี้ ผมขอเริ่มให้ได้ก่อนคับ wq

rimdang

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2009, 20:14:34 »

จีบสาวนี่เปลืองเงินเหมือนกันเนอะ

Prem10200

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 15 เมษายน 2016, 01:29:59 »

micle250

• ว๊องแมน
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 15 เมษายน 2016, 21:56:06 »

ขอบคุณครับ hgjhg
1 เดียวในใจสำหรับผม "เนื้อ เน้นเน้น ภูเขาไฟต้องมา ฝนตกฟ้าร้อง ก็ไม่ขอเปลี่ยนใจ "